PDA

View Full Version : [SPEED 3x3] Nguyễn Hiền Thịnh Ave of 5 21s

thinhja
18-05-2009, 11:46 PM
Em quay cach day 3 ngay roi ma hok bik úp sao gio mới mò lên đây dc
s9UicH_9Igw
mấy người bạn em nó giơn hơi ồn mọi người đừng để ý nhé
ah va con vấn đề Spam thì em hok có chi phá đại ah

vuaquyen92
19-05-2009, 08:21 AM
Bạn xoay good thiệt đến trình độ này thì mình cũng khó nhận xét nên cải thiện chỗ nào. Chắc chỉ là luyện tập thêm phần lọok ahead F2l và nhận biết PLL nhanh hơn thôi:)

Silv3r
19-05-2009, 03:57 PM
Bạn sài cục nào nhìn trông lạ vậy,hình như là cục trong suốt à

Mike Wazowski
19-05-2009, 04:06 PM
chính là cục Transparent đấy! Mình cũng kiếm 1 con về để tủ mới đc :D:D

shiro93
19-05-2009, 07:38 PM
ah va con vấn đề Spam thì em hok có chi phá đại ah

hihi, cái này gọi là Scramble chứ hok phải Spam đâu a^^. A quay siêu thiệt, em phải tập luyện nữa chứ không thua a mất^^

duongquangtrung93
21-05-2009, 08:53 AM
bạn này quay mỗi ngón trỏ tay phải và trái mà nhanh thế nhỉ, ko quay U2. hay D jh cả ^^ siêu quá :D

YuNakijima
21-05-2009, 09:18 AM
anh quay vip quá,anh có thể chia sẽ kinh nghiệm làm f2l cho em được không,vì em muốn làm f2l một cách thuận tiện nhất

tieufoo
21-05-2009, 09:27 AM
thấy quay nhìn nhức đầu quá...:((...hix hix......cách bạn ấy quay cũng giống như mình...sử dụng ngón trỏ của 2 bàn tay thôi...! nhưng quay được như vậy thì chưa được rồi...:P...làm lẹ quá trở tay không kịp...với 1 phần cục cube đó máu lửa quá.......cố lên thêm nữa nha bạn...!...!cái này ko có í kiến gì nữa hết rồi...

nguyenhoangtuan
21-05-2009, 09:28 AM
Bạn quay khá tốt đúng như anh Quyền nói bạn nên luyện thme6 lôk ahead.Còn phần PLL va OLL xem như chuẩn

Hà Gia Bảo
21-05-2009, 10:17 AM
anh quay vip quá,anh có thể chia sẽ kinh nghiệm làm f2l cho em được không,vì em muốn làm f2l một cách thuận tiện nhất

F2L là không có cách nào để chia sẽ hết bạn ạ nếu có thì người ta cũng chỉ bảo bạn luyện tập nhiều và look ahead thôi mình vẫn đang đứng phần look ahead nè

thinhja
22-05-2009, 06:22 PM
Cam on anh Quyen va moi nguoi da nhan xet . Còn phần kinh nghiệm F2L làm sao tôi wa dc a Quyen . Nhung cũng nói chut ít khi làm F2L bạn phải tập trung khi đã thấy 1 cập F2L thì khi dùng công thức bạn cố gắn để ít thêm 1 cập F2L tiếp nhưng chua hẵn là 1 cập chỉ góc thôi cũng good , và khi chỉ còn 1 hay 2 move nữa hoàn thành cập đầu thì ban chậm lại hok cần nhanh và lúc này quán tính sẽ làm 1 hay 2 move đó lúc này ban phải chắc là mình đã nhìn đc 1 cập F2L nữa chỉ thế lúc đầu hok cần nhanh không cần ham tính giờ trước làm gì chỉ luyện tập 1 thời gian trước thôi rồi ta sẽ bất đầu tính giờ để khi ta mới chơi thì % time giảm là rất ít và đó sẽ gây cho ta 1 sự chán chơi và ( hết đam mê là hok bao giờ lên tay ) ban có thể tìm lọok ahead o nhìu web như http://cutex.info/3/ ( của YuNakajima tối thích nhất trang này) hoặc cũng có cái chuyển về OLL va PLL http://cubewhiz.com/ và điều quan trọng 1 ngày luyện chừng 45phut>>> thật sự 2 ngày là bạn đã thấy mình lên tay khoản 3 >5s liền

bangqt
22-05-2009, 07:07 PM
riêng tôi lại có một quan điểm khác biệt. Tôi cho rằng ban không nên đảo tay quá nhanh như vậy, vì bạn chưa đạt đến mức có thể look ahead tốt nên bạn cứ đảo châm thôi. Luyện tập lookahead la tốt nhất, vi tôi không đảo nhanh như ban vẫn co khả năng sub 20s mà :)