PDA

View Full Version : VỀ TÌNH HÌNH OFLINE CỦA HCM

Anhxtan
03-03-2011, 09:38 PM
Mình sẽ không diễn đạt dông dài mà đi vào vấn đề chính luôn:
Các bạn cũng thấy HCM dạo này offline khá ít, không duy trì được "1 tháng 1 lần" như mọi khi.

Trước tiên, xin lỗi mọi người vì nhiều lí do cá nhân, học tập, làm việc.....mình không sắp xếp được các buổi off lớn trong tháng nữa.
Rubivn HCM không thể vì thế mà để cho phong trào rubik đi xuống được.

Vì vậy cần có 1 người thay thế vị trí của mình ,đứng ra tổ chức các buổi ofline thường xuyên hơn, giúp cuber trau dồi kinh nghiệm, làm quen không khí thi đấu để chuẩn bị cho WCA sắp tới.

Công việc không có gì nhiều, chỉ cần bỏ chút thời gian lên lịch, chuẩn bị scramble, sắp xếp thi đấu cho mọi người, ghi lại thành tích, tổng hợp kết quả và gửi cho anh kieuphong update lên vccrp, thế thôi.
Và hẳn nhiên người quản lí Offline HCM đồng thời cũng lên chức Mod >:d<

MenImEl
04-03-2011, 01:44 PM
ok nếu T bận thì tui xin 1 vé vậy, nếu có thể cho thêm thằng Tân (sun123) phụ tui, vì cũng ko nhiều nhưng dù sao 2 cũng hơn 1
về thời gian off thì cứ khoảng nữa tháng 1 lần ngày CN cho tiện
lúc đi off xin gọi nước dùm, còn ko gọi nước thì cho xin 20k tiền ngồi vậy, vì mấy lần off thấy người gọi người ko, lúc sau tính tiền thì mệt cho thủ quỹ, dư thì ko nói, thiếu thì phải bỏ tiền túi ra thôi! :-s
đi off xin đem theo tiền lẻ, đưa dư chứ đừng đưa thiếu :))
nên ngồi đến cuối buổi off, còn nếu bận quá phải về sớm thì nhớ bỏ tiền ra dùm
tui đang tính đến việc khi đến bỏ sẵn 20k-25k lên bàn muốn làm j thì làm mà ko biết khả thi ko, vì tiền nước bình quân từ 25-30k thì sẽ thêm bớt lúc sau (vì nếu vậy cho dù có lỡ quên thì cũng còn có tiền trả cho người ta
thi đấu thì cần 2, 3 trọng tài là được, scram luôn, ghi lại thành tích
chỗ off thì có thể lâu lâu đổi cho có không khí, vd cafe Đông Hồ 199 Cao Thắng cũng rất được, sân vườn khá rộng, thoáng mát ngoài trời có mái che, vì rộng rãi nên có la hét nói chuyện um sùm hay có đập stack hết cỡ cũng ko làm phiền ai mà cũng ko ai làm phiền mình, chứ như -18, nếu như mấy lần trước 4r mình nguyên phòng thì hay biết mấy, lúc sau 1 phòng tụi mình thôi đã thấy ồn ào rồi, như lần off tháng 1 vừa rồi lúc sau đám nào vô nữa ồn kinh khủng, nhạc thì cứ ầm ầm (mình mà cảm thấy ồn chắc họ cũng chịu ko nổi). Trước a Duyên chơi BLD còn được chứ mấy tháng nay ồn hơn chợ sao mà BLD nổi.
mà ko biết đổi qua cafe phụ huynh của các mem nhỏ có cho đi ko, vì dù sao từ cafe cũng ko mấy teen thân thiện bằng trà sữa qua suy nghĩ của các bậc cha mẹ :-s
nên đi off cho vui, nhìn mặt nhau cũng đc, ko cần thi đấu (nếu thì đấu ít quá thì cũng chán, mà thi nhiều quá thì trọng tài scram, ghi thành tích, xem coi có dùng cheat ko :)) với thủ quỹ tính tiền hơi bị cực)
HN thấy off quài mà SG lâu lâu mới off cũng hơi buồn, vài lời chia sẻ...

kieuphong
04-03-2011, 02:36 PM
Ủng hộ việc này, đúng là mỗi nơi nên có nhiều người đứng ra tổ chức offline chứ ko nên trông chờ vào một người, ngoài HN có thể off được nhiều là do có nhiều người đứng ra tổ chức, người này bận thì có người khác. Việc đứng ra tổ chức buổi off ko có gì khó khăn cả, cũng ko có gì phải ngại, kể cả có 2 hay 3 người đi thì cũng là 1 buổi off rồi. Về nơi off thì thỉnh thoảng cũng nên thay đổi để tìm ra nơi nào phù hợp nhất.

mr_apao
04-03-2011, 03:03 PM
Vậy các tỉnh thành khác thì có nên có không anh? Như Quảng Ninh em chẳng hạn, có mỗi anh Đức - mod empty1234. Lần nào muốn off cũng phải đợi anh ấy về. Không được off thường xuyên. Vì thế mà (em xin lỗi) phong trào rubik có chiều đi xuống ở Quảng Ninh. Hixhix :((
Hy vọng các bác xem xét!

gaconvn
04-03-2011, 03:09 PM
Không nhất thiết cứ phải là Mod mới tổ chức offline anh ạ. Tụi em ở ngoài HN trước đây cứ hôm nào chán là lại có 1 người đứng ra tổ chức. Nói chung là chỉ cần ai rảnh rỗi + thân thuộc là OK

mr_apao
04-03-2011, 03:12 PM
@gaconvn: nhưng kết quả thì ai chứng nhận?
P/s: thấy bác empty1234 bảo thế?

gaconvn
04-03-2011, 03:14 PM
@gaconvn: nhưng kết quả thì ai chứng nhận?
P/s: thấy bác empty1234 bảo thế?

Đó là thi đấu bạn, mà bình thường off thi đấu trên HN có cu Dũng tổ chức, cu Dũng có phải Mod đâu. Muốn up kết quả lên VCCRP mới cần Mod chứ :P Nếu đi giao lưu thì ai cũng OK hết.

lxhxxnxxx
04-03-2011, 03:19 PM
Dũng là ai thế nhỉ =). Sao đi off bao lần mà không biết nhỉ 8->..
Thật ra khôgn cần là mod đâu, chỉ cần có uy tín chút là được, cần thì thêm video. Vd anh tổ chức off mà muốn đăng thành tích anh nghĩ không có vấn đề gì :|.

---
Hơi lạc đề rồi. Nói chung cũng mong tp.HCM off nhiều hơn, cho vui. Anh em HN còn theo dõi học hỏi cùng tiến bộ. Với off trong đấy quay clip nhiều hơn đi :D.

MenImEl
04-03-2011, 03:25 PM
trong đây vui là chính ah, đi off cũng ko nhiều lắm, thi đấu đếm trên đầu ngón tay thì ai quay clip đây, mà máy cũng ko có, có hình là mừng rồi

sun123
04-03-2011, 03:34 PM
không phải là ít , nhưng mà mọi người chủ yếu lo giao lưu thi đấu đá nha, thì ko ai rảnh tay ngồi quay clip có anh toàn thì manh máy vô chụp

lxhxxnxxx
04-03-2011, 03:58 PM
Ừm thì biết thế, off tất nhiên vui là chính :@). Có ai bảo quay clip thì đấu đá gì đâu :-j. Có điều muốn biết tình hình như nào. Với cả quay clip còn học hỏi nhau nữa chứ.

MenImEl
04-03-2011, 04:13 PM
không phải là ít , nhưng mà mọi người chủ yếu lo giao lưu thi đấu đá nha, thì ko ai rảnh tay ngồi quay clip có anh toàn thì manh máy vô chụp

a nói đây là thi đấu lấy thành tích ah' (cũng hơi ít)
chứ mà vs với nhau thì chú mày trùm dìm hàng :))
lấy đt 2. ra quay đi :))

atvhcm456
04-03-2011, 04:40 PM
sax 5-10k còn nghe dc đằng này đòi tới 20k :|

MenImEl
04-03-2011, 05:22 PM
sax 5-10k còn nghe dc đằng này đòi tới 20k :|

mất lòng trước được lòng sau e ah`, lúc cuối cùng tính tiền lộn xộn thì sao?, mà sao lại "đòi" nhỉ?, tiền này a lấy bỏ túi chắc :-s
mà cho a hỏi là e uống j 5-10k, -18 độ bình quân là 20k-25k
mà vô quán là phải uống chứ, chẵng lẽ ngồi ko vậy ah`, nó mở ra cho mình ngồi ah`, tiền mặt bằng, máy lạnh, nhân viên, điện, nước blah blah... thế nào đây
xăng h đã 19k300, vàng 37.630, vật chất leo thang...

wazowski
04-03-2011, 05:30 PM
Vậy các tỉnh thành khác thì có nên có không anh? Như Quảng Ninh em chẳng hạn, có mỗi anh Đức - mod empty1234. Lần nào muốn off cũng phải đợi anh ấy về. Không được off thường xuyên. Vì thế mà (em xin lỗi) phong trào rubik có chiều đi xuống ở Quảng Ninh. Hixhix :((
Hy vọng các bác xem xét!

mình thỳ cũng Quảng Ninh . nhưng mà lại ở móng cái . chắc phải 1 năm nữa ở đây chắc mới có 1 buổi off . hiện tại hình như chưa đến chục ng chơi :(

Anhxtan
04-03-2011, 05:53 PM
ok nếu T bận thì tui xin 1 vé vậy, nếu có thể cho thêm thằng Tân (sun123) phụ tui, vì cũng ko nhiều nhưng dù sao 2 cũng hơn 1

Ok, cảm ơn 2 người. Vậy băt đầu từ bi giờ , Long tạo thêm 1 topic offline cho HCm hen, đề là "[BIG OFF HCM] NGÀY THÁNG, ĐỊA ĐIỂM" gì đấy.... rồi hẹn mọi người trong tháng 3 này đến chỗ Đông Hồ Cao Thắng mà Long giới thiệu ấy. Làm 1 phát cho tháng 3 đi, hoành tráng lên, quay phim chụp hình từa lưa hột dưa đi ^^.... rồi tui sẽ nói BQT set ông quản lí box này. >:D<

sun123
04-03-2011, 05:54 PM
em với , ủa mà sao ko sài luôn cài kênh thông tin ?

Anhxtan
04-03-2011, 06:01 PM
em với , ủa mà sao ko sài luôn cài kênh thông tin ?

Ùh thì 1 trong hai người tạo topic đó, Kênh thông tin là topic của anh, nếu a thông báo thì đến bao giờ người ta mới làm quen "chủ xị" mới, tạo topic khác trước đi :D

MenImEl
04-03-2011, 06:22 PM
ko cần kênh thông tin đâu sun ah`, tạo 1 topic riêng cho từng buổi off để có j vô cmt trước sau buổi off, post hình ảnh, clip trong đó luôn cho dễ theo dõi
vậy thì 13/3 này off nhe (vẫn ở -18 đi, đông hồ để tính cho mấy tháng sau xem sao đã), để tuần sau post luôn thông tin chính thức luôn