PDA

View Full Version : Hạn chế các câu hỏi trùng lặp

HoangAnh96
10-03-2011, 06:13 PM
Hiện nay trên diễn đàn thường có 1 số new member do không chịu để ý đến nội dung ý nghĩa các box hay đọc nội quy mỗi box mà chỉ để ý đến những thắc mắc của bản thân dẫn đến việc đưa ra các câu hỏi đã có trong các bài hướng dẫn hay trùng lặp với những topic đã có, trong những thread như vậy đã có không ít ý kiến phàn nàn rằng ''câu hỏi này đã có đầy 4rum rồi'' hay ''phải tìm kĩ trước khi post'', nhưng hiện tượng này vẫn tiếp tục diễn ra, vậy nên theo em, diễn đàn nên đặt 1 cảnh báo hiện ra ngay trước màn hình đối với mỗi thành viên mỗi khi vào trong 1 box nào đó, nội dung có thể là ''đối vs các new mem, trước khi post bài, các bạn nên tìm kiém thật kĩ thắc mắc của mình đã có trên diễn đàn hay chưa, tránh hiện tượng lập thread trùng lặp, gây loãng 4rum'' hay ''đối vs những thắc mắc nhỏ của bản thân, muốn chia sẻ vs những người có kinh nghiệm bạn hãy đăng câu hỏi trong muc hỏi/đáp''. Em nghĩ như vậy sẽ làm các member chú ý hơn đến việc lập 2pic của mình.
Đây là ý tưởng của em, mong mọi người cho ý kiến, xin cảm ơn!

mr_apao
11-03-2011, 03:19 PM
nhiệt liệt tán thành. Nhưng thay vì câu như trên thì mình nghĩ nên đổi thành là "Những điều cần biết đối với newbie". Hiện ngay ra trước màn hình khi vào các box Hướng dẫn, Góc phần cứng, Thảo luận chung.
Cái này sẽ hiện đối với các mem có số post =<50 post.
Ý kiến các mod và mem thế nào? >:D<

Black.Cat
11-03-2011, 03:55 PM
:-< ai đã k muốn tìm bài thì chắc cũng chả hơi đâu đọc cái điều cần biết gì gì đó đấu

GunNhox
11-03-2011, 04:43 PM
Hiện nay trên diễn đàn thường có 1 số new member do không chịu để ý đến nội dung ý nghĩa các box hay đọc nội quy mỗi box mà chỉ để ý đến những thắc mắc của bản thân dẫn đến việc đưa ra các câu hỏi đã có trong các bài hướng dẫn hay trùng lặp với những topic đã có, trong những thread như vậy đã có không ít ý kiến phàn nàn rằng ''câu hỏi này đã có đầy 4rum rồi'' hay ''phải tìm kĩ trước khi post'', nhưng hiện tượng này vẫn tiếp tục diễn ra, vậy nên theo em, diễn đàn nên đặt 1 cảnh báo hiện ra ngay trước màn hình đối với mỗi thành viên mỗi khi vào trong 1 box nào đó, nội dung có thể là ''đối vs các new mem, trước khi post bài, các bạn nên tìm kiém thật kĩ thắc mắc của mình đã có trên diễn đàn hay chưa, tránh hiện tượng lập thread trùng lặp, gây loãng 4rum'' hay ''đối vs những thắc mắc nhỏ của bản thân, muốn chia sẻ vs những người có kinh nghiệm bạn hãy đăng câu hỏi trong muc hỏi/đáp''. Em nghĩ như vậy sẽ làm các member chú ý hơn đến việc lập 2pic của mình.
Đây là ý tưởng của em, mong mọi người cho ý kiến, xin cảm ơn!

Bạn đang spam đấy http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/JX/16.gif http://rubikvietnam.com/forum/Thread-CAI-TO-RUBIKVN--11807

kieuphong
11-03-2011, 05:32 PM
Ko phải cái gì cũng làm được đâu bạn à, phải xem forum nó có hỗ trợ cái ấy ko chứ. Có những thứ nghĩ ra rất hay nhưng forum ko có chức năng ấy thì cũng đành chịu. Còn để tự lập trình ra thì có lẽ phải đợi cao thủ nào đó xuât hiện để viết plugin thôi.

whatsubman
02-05-2011, 06:58 PM
anh này spam kinh thật như là chủ cua topic ấy =))

dung2408
02-05-2011, 07:03 PM
Bạn đang nói ai spam thế, mà bạn có biết bạn đang đào mộ và spam không :|. Nói mà không suy nghĩ gì hết :|

tut4ever
04-05-2011, 04:34 PM
Đào mộ vậy. Plugin có chức năng như vậy không phải là không có. Bên vBB thì mình thấy mấy diễn đàn tin học cũng đã cài (chính là plugin hiện tên bài viết trong lúc viết bài ấy)
KKhi Viết 1 pic mới thì ở dưới hiện một lô các bài có trên hoặc nội dung gần giống trước khi viết một bài mới
Tất nhiên đây chỉ là pp nhằm hạn chế thôi. Còn giải quyết triệt để thì khống có đâu. (nói là search trước khi pót nhưng màd phần lớn chúng ta có ai làm như thế đâU???. Mà ngay cả có đi chăng nữa thì cùng khó tìm ra một bài phù hợp với nhu cầu chỉ trong vài click. --> Lựa chọn là thà viewets pic mai xem có ai giúp không cho nhẹ nhàng :( ).
Bên myBB này có mấy người viết plugin, mod cũng khá lắm có thể nhờ họ viết hộ (tiếc là mình còn đang bạn viết mini soft chưa xong nên không thể giúp được :| ) như admin myBB JoeyPham hay ksp, Chang :)) cái này bác trung ý cũng biết thì phải /:) (nhờ họ convert từ vBB cũng được)

kidrock2007
04-05-2011, 05:59 PM
khuyến khích lên sb để hỏi thôi #:-S xem ra đỡ tốn công tốn sức ,chỉ có điều ko phải lúc nào cũng 24/24 đc ;))