PDA

View Full Version : Tâm sự buồn về việc buôn bán.....

Bunz
16-03-2011, 06:37 PM
...Bunz ko biết phải cho vào box nào nên đành cho vào đây vậy....
..Thực sự.......hiện tại......tâm trạng của Bunz rất buồn và chán nản........zz
.....Cảm thấy thật thất vọng với 1 member ở Nam Định........
......Sau khi đăng bán cục Haiyan Memory (HM) Trắng mà Bunz tâm huyết nhất vì 1 số lý do nên Bunz pải bán để lấy tiền ( 1 trong số lí do đó là Bunz bị ngã xe :((....)......
....Ko biết phải bắt đầu từ đâu....thôy thì anh em cứ đọc sẽ hiểu đc..zzz
.....Ngày 13/3 Bunz đăng bán cục HM của mình với giá 420k.......
.....1 Bạn ở Nam Định ( xin phép đc giấu tên bạn ý ) đã gọi cho Bunz và bảo là sẽ mua và chuyển tiền ngay ngày mai.......z
.....zz........chiều 14/3 Bunz nhận đc sms và $$$ ..........
......Bunz lập tức đi ship hàng ngay......
....Thế mà hum nay
....Đang giờ học buổi chiều......
.....Bunz nhận đc 1 cuộc gọi từ số máy của bạn ý.....
.....Và bạn ý kêu là đây ko phải HM.......mà là A5 mod..
.....Vì đang học nên Bunz ko thể nghe điện thoại tiếp tục đc.......
.....Bunz liền ngắt máy và SMS giải thích ngay cho bạn ý hiểu.......
....Và .......Thật buồn khi bạn ý.......
....nói rằng.......Cục này do Bunz tự mod......rồi đem lừa bạn ý :|...
....Bunz thật sự rất buồn......ko biết phải nói thế nào bây h......
.....Tâm sự mà Bunz viết ra ở đây.......
......Cũng chỉ muốn chia sẻ với mọi người......và nhắc các newbie khi mua cube nên cần cân nhắc và tìm hiểu kỹ.......
.......nhất là đối với HM ......Nếu ko có khả năng phân biệt thì xin đừng bao giờ mơ đến nó......zz
........1 lời cuối Bunz muốn gửi đến bạn ở Nam Định : ......Cái danh dự của anh ko đáng để đổi lấy 420k của em đâu , cho dù là đang khó khăn anh cũng ko cần lấy 1 đồng của em . Nếu em muốn , hãy gửi lại nguyên cục cube cho anh , rồi anh sẽ gửi lại tiền cho em . Thật sự là có rất nhiều người đã call cho anh , nhưng anh giữ cho em vì em đã call cho anh trc .
.....Chào thân ái và quyết thằng ........

crazyboy2907
16-03-2011, 06:40 PM
...Bunz ko biết phải cho vào box nào nên đành cho vào đây vậy....
..Thực sự.......hiện tại......tâm trạng của Bunz rất buồn và chán nản........zz
.....Cảm thấy thật thất vọng với 1 member ở Nam Định........
......Sau khi đăng bán cục Haiyan Memory (HM) Trắng mà Bunz tâm huyết nhất vì 1 số lý do nên Bunz pải bán để lấy tiền ( 1 trong số lí do đó là Bunz bị ngã xe :((....)......
....Ko biết phải bắt đầu từ đâu....thôy thì anh em cứ đọc sẽ hiểu đc..zzz
.....Ngày 13/3 Bunz đăng bán cục HM của mình với giá 420k.......
.....1 Bạn ở Nam Định ( xin phép đc giấu tên bạn ý ) đã gọi cho Bunz và bảo là sẽ mua và chuyển tiền ngay ngày mai.......z
.....zz........chiều 14/3 Bunz nhận đc sms và $$$ ..........
......Bunz lập tức đi ship hàng ngay......
....Thế mà hum nay
....Đang giờ học buổi chiều......
.....Bunz nhận đc 1 cuộc gọi từ số máy của bạn ý.....
.....Và bạn ý kêu là đây ko phải HM.......mà là A5 mod..
.....Vì đang học nên Bunz ko thể nghe điện thoại tiếp tục đc.......
.....Bunz liền ngắt máy và SMS giải thích ngay cho bạn ý hiểu.......
....Và .......Thật buồn khi bạn ý.......
....nói rằng.......Cục này do Bunz tự mod......rồi đem lừa bạn ý :|...
....Bunz thật sự rất buồn......ko biết phải nói thế nào bây h......
.....Tâm sự mà Bunz viết ra ở đây.......
......Cũng chỉ muốn chia sẻ với mọi người......và nhắc các newbie khi mua cube nên cần cân nhắc và tìm hiểu kỹ.......
.......nhất là đối với HM ......Nếu ko có khả năng phân biệt thì xin đừng bao giờ mơ đến nó......zz
........1 lời cuối Bunz muốn gửi đến bạn ở Nam Định : ......Cái danh dự của anh ko đáng để đổi lấy 420k của em đâu , cho dù là đang khó khăn anh cũng ko cần lấy 1 đồng của em . Nếu em muốn , hãy gửi lại nguyên cục cube cho anh , rồi anh sẽ gửi lại tiền cho em . Thật sự là có rất nhiều người đã call cho anh , nhưng anh giữ cho em vì em đã call cho anh trc .
.....Chào thân ái và quyết thằng ........

bợn ấy nói đúng 1 nửa mà :"> đúng là a5 mod cơ mà lại do cái thằng tên Haiyan nó mod nên mới mắc thế #:-S đây là 1 bài học cho các bợn khi chưa xem xét kĩ, chia buồn vs chú bunz :( còn vụ uy tín thì bunz có thừa mà, việc gì phải bùn và chán :| hiểu nhầm thôi mà:|

phuc_lichking
16-03-2011, 06:56 PM
Nick ẻm trong forum là xion thì phải :-?

wazowski
16-03-2011, 07:00 PM
hix . nếu mà đồng ý đổi lại thỳ khi cầm vào cục đó sẽ ra sao đây :-ss

MenImEl
16-03-2011, 07:07 PM
ai ở nam định thì check đi để CM cục của nhóc bunz bán là thật
ko có ai thì cứ gửi lại cho bunz rồi nhờ ai HN CM đó là cục do chính haiyan mod
bán đúng thì bt thôi có j phải buồn!

Bunz
16-03-2011, 07:18 PM
.....Buồn vì......hiện tại vết thương ở người Bunz vẫn chưa khỏi hết.......Tiền bạc thì còn nợ nần........Sửa xe thì chưa xong.......
.....Bất đắc dĩ pải sell kả cube tâm huyết......vậy mà
.......bị tạt cho gáo nước vào mặt là " Lừa " ..........
.....zzz
......Muốn giải quyết theo phương diện tình cảm là vậy..........còn thích kiểu khác cũng được........hiện tại đã rất là ức chế nhiều chuyện.......t.
..

wazowski
16-03-2011, 07:22 PM
.....Buồn vì......hiện tại vết thương ở người Bunz vẫn chưa khỏi hết.......Tiền bạc thì còn nợ nần........Sửa xe thì chưa xong.......
.....zzz
......Muốn giải quyết theo phương diện tình cảm là vậy..........còn thích kiểu khác cũng được........hiện tại đã rất là ức chế nhiều chuyện.......t.
..

khổ anh quá . toàn cube ngon vậy mà ... bán tất @@ . sao nợ lắm zậy >"< . bịnh tật khổ quá . mình chưa dính phát nào .

Bunz
16-03-2011, 07:24 PM
.....zzz
..

khổ anh quá . toàn cube ngon vậy mà ... bán tất @@ . sao nợ lắm zậy >"< . bịnh tật khổ quá . mình chưa dính phát nào .

....anh ngã xe 2 lần em à.......lần một sửa hết 900k .......đã trả ( chạy dream - hỏng sửa cũng rẻ )...........
......lần 2 chạy Exciter ........ngã vỡ đèn ........nát yếm......bay chân chống....zzz
.....sửa hết gần 2 tr...........anh phải đi mượn tiền bạn bè mới đủ.......zz
......

wazowski
16-03-2011, 07:28 PM
.....zzz
..

....anh ngã xe 2 lần em à.......lần một sửa hết 900k .......đã trả ( chạy dream - hỏng sửa cũng rẻ )...........
......lần 2 chạy Exciter ........ngã vỡ đèn ........nát yếm......bay chân chống....zzz
......

hix. bán đc mấy cục k đủ lãi mà trả :( . rút kn anh nhỉ . dream thôi . hay chúng ta đi xe đạp ^^! . chúc a lần sau gặp may mắn hơn . khỏi lại bán nữa đi a . kiếm ít vốn chứ .

Bunz
16-03-2011, 07:29 PM
.....zzz
..

......

hix. bán đc mấy cục k đủ lãi mà trả :( . rút kn anh nhỉ . dream thôi . hay chúng ta đi xe đạp ^^! . chúc a lần sau gặp may mắn hơn . khỏi lại bán nữa đi a . kiếm ít vốn chứ .

.........Ùhm........kảm ơn em.......nhưng chắc ko đâu........anh thi ĐH xong rồi tính tiếp...

dung2408
16-03-2011, 07:31 PM
Sax :|, lần sau anh đi đứng cẩn thận nhá, mà bó tay pác kia thiệt ==!, ko tìm hiểu kỹ mà cũng ham hố rồi vu oan cho người ta ==!, nói thật là trước khi mua mà ko tìm hiểu rõ thứ mình định mua là gì thì lúc bị lừa thật cũng chịu :|. Anh Bunz cứ bình tĩnh, rồi sẽ giải quyết đc thôi =;

Bunz
16-03-2011, 07:34 PM
.....Haiz.........
....Chả nhẽ danh dự của anh ko bằng 420k =)).......
....Anh nhớ có lần Cuibaponline gửi nhầm vào TK anh 800k mà đáng nhẽ phải chuyển cho anh Bình......
....Anh đã chuyển giúp cuibaponline sang TK anh Bình ngay........ko đụng vào 1 xu.......
....Tế mà bi h lại bị chửi là lừa.......zzz
.....

Devilbringger
16-03-2011, 07:35 PM
@ Bunz : dù chú hay nhận xét ko hay về cái chữ ký của anh, nhưng việc này ko liên quan, giờ chú nêu đích danh cho anh, người đó là ai

crazyboy2907
16-03-2011, 07:38 PM
@ Bunz : dù chú hay nhận xét ko hay về cái chữ ký của anh, nhưng việc này ko liên quan, giờ chú nêu đích danh cho anh, người đó là ai

pts lại thì ai ý kiến hả anh :"> không nên xé to chuyện này làm gì, hiểu nhầm thui, hi vọng sẽ giải quyết êm thấm đề em bunz còn dưỡng thương.
p/s: mà sao đi xe vãi chưởng thế chú :| ăn cướp à :|

Devilbringger
16-03-2011, 07:43 PM

pts lại thì ai ý kiến hả anh :"> không nên xé to chuyện này làm gì, hiểu nhầm thui, hi vọng sẽ giải quyết êm thấm đề em bunz còn dưỡng thương.

ảnh thật 100% ko hề pts, anh ko có rảnh đến nỗi post cái bài chỉ để nói việc này đâu nhưng anh phải nói để em bit

Bunz
16-03-2011, 07:46 PM
....Dạ........
.....trc hết...em xl anh devil........về những lần nhận xét trc đó.......
......Còn hiện tại........
.....Là anh muốn biết tên của người mua cube ạ.......
.....em ko muốn nêu đích danh tên người đó ra........vì em nghĩ .....bạn ý còn là newbie.....chưa rõ tường tận......mong là bạn ý sẽ suy nghĩ kỹ........

crazyboy2907
16-03-2011, 07:47 PM

ảnh thật 100% ko hề pts, anh ko có rảnh đến nỗi post cái bài chỉ để nói việc này đâu nhưng anh phải nói để em bit

tôn trọng anh nhất 4rum, mún bik danh tính bạn ý thì vào 2pic bán hàng của bunz anh à;)

kutruongdn
16-03-2011, 07:51 PM
bữa sau zbun đi đứng cho cẩn thân.váo nhé

Bunz
16-03-2011, 07:52 PM
@ crazyboy2907 , @ kutruongdn : Bunz cảm ơn 2 người.......thật sự là số em nó đen mà :((.........

kutruongdn
16-03-2011, 07:56 PM
hôm trc đang kẹt tiên nên lôi 4em ra bán hết cho mấy thăng bạn.được 340k .tinh cờ lên định gạch zbun 1 con đổi gió ma không may chủ nợ đến lam e hết 250k.h trắng tay luôn hết đơi gió luôn::(:(:(:(
zbun ow đâu đáy

cuibaponline
16-03-2011, 07:58 PM
.....Haiz.........
....Chả nhẽ danh dự của anh ko bằng 420k =)).......
....Anh nhớ có lần Cuibaponline gửi nhầm vào TK anh 800k mà đáng nhẽ phải chuyển cho anh Bình......
....Anh đã chuyển giúp cuibaponline sang TK anh Bình ngay........ko đụng vào 1 xu.......
....Tế mà bi h lại bị chửi là lừa.......zzz
.....

đúng là anh Bunz đã giúp mình vụ 800k chuyển nhầm vào tài khoản của anh ấy thay vị anh Bình, anh Bunz rất nhiệt tình giúp đỡ mình chuyển lại, đến giờ mình vẫn cảm kích anh Bunz, thế mà có người lại bảo lừa đảo...
@devil: sao em ko xem được chữ kí của anh thế nhỉ????

Bunz
16-03-2011, 08:02 PM
@kutruongdn : em ở Thái Nguyên anh à......
@cuibaponline : .....Cảm ơn em .......anh nhận đc tiền cục Guhong rồi......mai anh sẽ chuyển cho em :D..........

kutruongdn
16-03-2011, 08:03 PM
@kutruongdn : em ở Thái Nguyên anh à......
em ở Đà nẵng:D

cuber_tran
16-03-2011, 08:09 PM
Chữ kí của anh devil xinh quá ak .Ny của anh ak ?

atvhcm456
16-03-2011, 08:25 PM
2pic của bunz sau "13" post 2pic trở thành 2pic của devil :(:(:( sao mà a devil chọn số hay vậy nhỉ :|
@devil : chữ kí XẤUUUUUUUUUUUUUUUUUU quá onl di động ko thấy nhưng thích xoắn đểu
p/s A5 mod thì khác quái gì Haiyan'memory cả 2 đều là do người mod cả thằng nào mua mà ko thuộc lí thuyết vậy >"< nếu ko tìm hiểu rõ thì đừng có phán bừa >"<

xizon
16-03-2011, 08:27 PM
:( em ko hề có ý bảo là anh lừa. Nhưng em cứ Sms hỏi anh là anh lại bảo k muốn nói chuyện lúc e hỏi sao a tắt máy a k trả lời thì phải làm sao. Bây h mọi người cho e hỏi con hm viên góc của nó đc bo tròn nhưng e nghĩ nó phải trơn chứ sao lại có vết dao? phần cuối viên góc (cái chỗ nhô ra để lắp) có cả phần nhựa thừa do dao k cạo hết?:-/:-/:-/

atvhcm456
16-03-2011, 08:29 PM
thằng haiyan mod ẩu chứ gì :T cube nào chã vậy

kutruongdn
16-03-2011, 08:29 PM
em ko hề có ý bảo là anh lừa. Nhưng em cứ Sms hỏi anh là anh lại bảo k muốn nói chuyện lúc e hỏi sao a tắt máy a k trả lời thì phải làm sao. Bây h mọi người cho e hỏi con hm viên góc của nó đc bo tròn nhưng e nghĩ nó phải trơn chứ sao lại có vết dao? phần cuối viên góc (cái chỗ nhô ra để lắp) có cả phần nhựa thừa do dao k cạo hết?
up lên cho mọi ngươi xem nao

gaconvn
16-03-2011, 08:31 PM
:-< cube nào chả thế hả em? còn vụ viên góc có vết dao hay là rãnh do break in thì yêu cầu em nhìn kĩ lại. Bunz là 1 seller khá là có uy tín(mặc dù ta chưa biết tên này là ai) chẳng nhẽ lại đi lừa em hả :-<

xizon
16-03-2011, 08:34 PM
em đã xem rất kĩ hơn nữa phần cạnh còn thấy cả thớ dao chứ có tròn lắm đâu:|.Và e chắc chắn k phải do breakin

atvhcm456
16-03-2011, 08:36 PM
em đã xem rất kĩ hơn nữa phần cạnh còn thấy cả thớ dao chứ có tròn lắm đâu:|.Và e chắc chắn k phải do breakin

uhm lạy hồn dao đấy chứ nghĩ nó mod = gì ???? mod= răng àh

Bunz
16-03-2011, 08:39 PM

.......Lúc chiều bạn ý bảo là.......cục HM đc ông Haiyan sản xuất khuôn riêng.....=))....Rồi sản xuất hàng loạt.......chứ không phải ngồi mod =))......

xizon
16-03-2011, 08:43 PM

.......Lúc chiều bạn ý bảo là.......cục HM đc ông Haiyan sản xuất khuôn riêng.....=))....Rồi sản xuất hàng loạt.......chứ không phải ngồi mod =))......

:| chả lẽ ông ấy cả ngày chỉ ngồi sản xuất bằng đấy cục rubik[hr]
ai đã có hm thì làm ơn ra giải thích hộ e:)

crazyboy2907
16-03-2011, 08:46 PM

:| chả lẽ ông ấy cả ngày chỉ ngồi sản xuất bằng đấy cục rubik[hr]
ai đã có hm thì làm ơn ra giải thích hộ e:)

chắc bạn nhầm với Haiyan's Haiyan cube rồi, cái đấy có khuân đấy, cơ mà không phải memory>:)>:)>:)

Bunz
16-03-2011, 08:46 PM
..." Bằng đấy " ..........ý em là bao nhiêu
....ông ý mod bằng tay.......và mod rất chuẩn và nhanh vì có nhiều kinh nghiệm.......
.....nên con số của từ " bằng đấy " ko nhỏ đâu em.........

tuantu94
16-03-2011, 08:47 PM
Xác nhận ko có chuyện bunz bán hàng lừa đảo đâu nhé :D
Mình mua 2 cục, mới đầu nếu chưa từng chơi a5 mới và haiyan mới thì ko phân biệt dc đâu, chơi mới biết nó khác nhau như nào ;)).

Bunz
16-03-2011, 08:48 PM
Mình mua 2 cục, mới đầu nếu chưa từng chơi a5 mới và haiyan mới thì ko phân biệt dc đâu, chơi mới biết nó khác nhau như nào ;)).

.......:-w........mai pay tiền áo cho anh :-w......nhớ đấy nhá.........

xizon
16-03-2011, 08:54 PM

e đã chơi cả a5 và haiyan memory đúng là cục hm có speed cao hơn, cut bt :|.
Nhưng quan trọng là nếu đúng là mod=tay thì cho em xin lỗi=((.
Mong tâm trạng a sẽ khá hơn >:D<>:D<

Namphuong
16-03-2011, 08:55 PM
trời ah, haiyan's memories là từ a5 mod ra, thêm tí lubix vào mà. Mà ông ấy là người chứ có phải là máy đâu mà mod chuẩn đến từng micronmet được bạn! :72:

crazyboy2907
16-03-2011, 08:56 PM

xin lỗi là đúng rồi, a cũng mua bên bunz cục HM, đảm bảo mà :">

bumba123
16-03-2011, 08:58 PM
thế mà từ trước đến h cứ tưởng 2yan lập công ty rồi nhập A5 về rồi dùng máy mod=))
nhân đây cho hỏi luôn, 2yan bao nhiu tuổi vậy?:D

Bunz
16-03-2011, 08:59 PM

..thoy......ko sao......em rút kinh nghiệm........lần sau ăn nói gì......sms cho ai....thì suy nghĩ kỹ đã nhá......
...thôy anh học bài.......
....@all : mọi chuyện đã giải quyết xong.......cảm ơn mọi người đã ủng hộ Bunz..........
.....Mod nào tiện thì closed hay delete kái topic dùm Bunz nhá......

tranmynhquan1991
17-03-2011, 03:09 AM
Có xem qua 1 con haiyan thì anh thấy con này tương đối nhẵn bóng ở mấy chỗ được mod , có thể là do lubix bơm vào nhiều nên nhìn ko rõ thì ko biết . hoặc có thể là những con đầu tiên thì đc mod tay còn về sau thì họ làm theo khuôn sẵn rồi thì cũng chịu . bác Haiyan chắc bị cấm vận nhàn dỗi nên có khi tự mod lấy , chứ ko thì làm khuôn luôn đỡ tốn sức .