PDA

View Full Version : PRAY FOR JAPAN by cuberVN !! Tại sao không?

ba0pr09x
18-03-2011, 03:22 PM
Mình nghĩ cuberVN cũng nên là một clip pray for japan ( cũng biết là hơi muộn)
Cách thức thì cũng đơn giản thôi
Cứ quay 1 clip slove rubik
Có thể viết chữ Pray for Japan vào tờ giấy rồi để rõ nơi có thể thấy trong lúc quay clip
Thêm cả thời gian quay nữa
Còn mọi người nên scream rubik trước =)) có thể PP để cho thời gian solve nhanh hơn ( cấm sub 6 bởi vì chúng ta ko phải là feliks )
làm xong rubik mọi người có thể có một vài động tác như trong 4rum Pray for Japan bởi những người quay bút chả hạn =))
http://rubikvietnam.com/forum/showthread.php?tid=11951
Các clip có thể post hẳn vào topic này nè rồi mình hoặc ai có khả năng về làm clip thì sẽ gộp vào làm thành 1 clip
!!!
Mình sẽ up clip trong thời gian nhanh nhất !!

The_Death
18-03-2011, 03:29 PM
up lên youtube được không ông bạn;))

ba0pr09x
18-03-2011, 03:31 PM
thì phải úp clip lên youtube rồi mới ấy được vào diễn dàn chứ ...

The_Death
18-03-2011, 03:35 PM

ờ thế để mai có thời gian ngồi làm, hi vọng sẽ được trên 10 phút clip>:)>:)>:)>:)

nhimkool
18-03-2011, 04:49 PM

ờ thế để mai có thời gian ngồi làm, hi vọng sẽ được trên 10 phút clip>:)>:)>:)>:)

tối ta sẽ up clip >:)

GunNhox
18-03-2011, 04:51 PM
Mọi ng` cứ làm đi xong mình up hộ lên speedsolving cho http://www.vietvbb.vn/up/images/smilies/yahoo/tears.gif

Jerry ViKing
18-03-2011, 05:06 PM
Đã làm thử 1 clip nhưng chưa hài lòng lắm
tối nay làm lại

knight1122
18-03-2011, 06:15 PM
Cuber HCM tham gia nèk
@chủ 2pic : e nghĩ là nên chọn 1 người edit và ng` đó sẽ là ng` giữ các clip của các mem
mem nào làm xong clip thì gửi cho ng` edit ko cần phải up youtube chi cho mệt edit xong up luôn thể
và phải hạn định thời gian của 1 clip thì mới có nhiều clip tham gia đc :)

tuantu94
18-03-2011, 06:36 PM
Ờm cái này anh cũng nghĩ đến rồi nhưng lười quá, tý làm 1 topic cụ thể sau nhé.

Mad
18-03-2011, 06:47 PM
hôm nay con tú sang lớp mình bị dìm :macco: 4-0 :macco:
p/s: bị cướp stack rồi haizz, chả lẽ lại dùng 1202 làm timer y=))))))))))

ba0pr09x
18-03-2011, 07:15 PM
haizz ! trình độ làm clip của mình ko ổn đâu
Ai giỏi phần này thì xung phong đi?
1 là làm xong clip gửi cho người đó
2 là cứ gửi vào đây ?

Mad
18-03-2011, 07:17 PM
ai làm thì cứ pót vào đây, cử làm j em, hay thì lấy của người đấy :T

rock_online
18-03-2011, 07:17 PM
Cái này là thành tâm hay "bắt chước" theo phong trào vậy ?

ba0pr09x
18-03-2011, 07:31 PM
Cái này là thành tâm hay "bắt chước" theo phong trào vậy ?

Rất nhiều lý do anh ạ
Thành tâm là quan trọng nhất rồi ~

nhimkool
18-03-2011, 09:12 PM
http://WWW.youtube.com/watch?v=jic5Zm9pSoU

rubjk_boy
18-03-2011, 09:35 PM
mình nghĩ ko nên bỏ wa thời gian nhìn đi. Nhìn trước đi rồi bật máy way lên, như nhimkool thì khá mất thời gian khoảng 30s 1 người. Xoay bút có 10s/1 người.

nhimkool
18-03-2011, 09:56 PM
mình nghĩ ko nên bỏ wa thời gian nhìn đi. Nhìn trước đi rồi bật máy way lên, như nhimkool thì khá mất thời gian khoảng 30s 1 người. Xoay bút có 10s/1 người.

cắt đoạn look đi cũng được mà

kidrock2007
18-03-2011, 10:37 PM
thôi thì kiếm cái scram nào khó ,nhiều move ,mỗi người xoay 1 move ,sau đó ghép lại ,cho nó giống đoàn kết ;))

wazowski
18-03-2011, 10:39 PM
e có ý kiến là mỗi ng làm 1 cái pll là đc mà . vừa ngắn lại vừa nhanh :D cho nhiều ng đc pray .

kidrock2007
18-03-2011, 10:42 PM
àhg quên ,môn rubik ko phải môn thể thao biểu diễn nhé ,kiếm mấy cái động tác chi cho mệt ,thành tâm đc rồi ,đặt lên chữ kí là ok nhất

ba0pr09x
19-03-2011, 01:10 PM
mọi người muốn làm clip như thế nào cũng được
Thành tâm là chủ yếu 1 pll hay ll hay cả cục cũng được

Mad
19-03-2011, 01:23 PM
nếu theo em kid là lấy 1 scram xong rồi ghép mỗi người 1 move thì hơi bị khó, tại vì tình hình là nếu như thế chưa chắc đã đủ clip, hoặc là mỗi người một đoạn thì lại k hay, nói chung là h, mọi người cứ quay clip xong rồi pót lên đây, đc bao nhiêu hay bấy nhiêu, đủ clip rồi tính tiếp

nhimkool
19-03-2011, 01:32 PM
nếu theo em kid là lấy 1 scram xong rồi ghép mỗi người 1 move thì hơi bị khó, tại vì tình hình là nếu như thế chưa chắc đã đủ clip, hoặc là mỗi người một đoạn thì lại k hay, nói chung là h, mọi người cứ quay clip xong rồi pót lên đây, đc bao nhiêu hay bấy nhiêu, đủ clip rồi tính tiếp

e post rồi đó >:)

Mad
19-03-2011, 02:00 PM
^
h` mới để ý là có 1 cái clip haizz nếu như thế này thì k ổn rồi, nếu làm clip tầm 5>10' mà muốn theo kiểu biểu diễn thì hay nhất là làm ft PLL, cũng chưa chắc là ổn nhất nhưng mà nếu làm clip kiểu biểu diễn giống mấy spinner kia thì ft pll là khả thi nhất :-? tối nay làm thử xem tnao :-?

tut4ever
19-03-2011, 02:39 PM
hơn nữa nếu mỗi người một move chưa chắc đã ăn khớp đâu, vì cơ bản, ct mỗi ngươiuf thỉnh thaongr có đôi phần khác nhau mà :( .
Nhân đây e gnhix mấy bác ở HN có thể thực hiện cách này :) rất đoàn kết àh nha(còn mình ở BN ko tham gia dc): tổ chức buổi off mini để làm clip luôn thể ;). Với số lượng mem sống ở HN khá đông đảo thì việc tam muilti slove từng loại một chẳng hạn chắc cũng không quá khó.:>:>

hungtruong91
19-03-2011, 02:44 PM
mình có ý kiến thế này: Dùng cube464, cho nó soạn 1 cái fewest move cho mình, sẽ giảm được rất nhiều thời gian khi solve, nghe có vẻ như cheat nhưng đó là ý kiến nho nhỏ của mình thôi, các bạn cho ý kiến nhé :)

Mad
19-03-2011, 02:49 PM
^
cái đáy là fewest rồi, k đc hay cho lắm, tại vì mình chỉ cần ~20 move là solve xong rồi, nếu ft pll như mình nói thì cái hay ở đây là ft mỗi người 1 khác + ct nữa nên đa dạng hơn :T

ba0pr09x
19-03-2011, 02:56 PM
Mình đã nói ngay từ đầu rồi là các bạn có thể PP để cho thời gian nhanh hơn ( chuẩn bị trước ý )
Có thể tìm cho mình 1 scream ít F2l . Oll và Pll dễ chả hạn ? rồi ngồi tập 1 lúc và lấy máy quay ra

Jerry ViKing
19-03-2011, 02:59 PM
Hay là mỗi ng` làm 1 clip nhỏ,tầm 30s trở xuống
solve 1 nhát,xong thể hiện "Pray for Japan" hoặc "G00d luck"
ai chậm thì cắt bớt đoạn đầu,để OLL với PLL thôi
xong gửi 1 người có khả năng tổng hợp tất cả thành 1 video lớn
rùi gửi mình đặt tag,thẻ trên youtube cho :D
thế sẽ hay hơn,hút đc nhiều ng` review hơn là làm lẻ tẻ,up riêng từng video :D

Mad
19-03-2011, 03:00 PM
^
thì đúng là như thế mà, thôi tùy ai thích làm tnao thì làm, thể hiện đc tinh thần của mình là đc rồi haizz

hungtruong91
19-03-2011, 04:58 PM
không thấy ban quản trị, các mod vào khích lệ tinh thần 1 tí nhỉ? Mình thấy cái này hay mà

gaconvn
19-03-2011, 05:05 PM
Hay.
- Mình nói thật là pray hay không cũng chả có ích lợi gì, kết quả thế nào thì nó xảy ra đúng như thế. Chẳng nhẽ pray làm thay đổi kết quả?
- Có cái gì khác thì làm nhé, người ta cần sự thiết thực chứ không cần những thứ này. Có thể khích lệ về tinh thần, OK. Nhưng cái này không liên quan gì đến 4rum, được chứ? Những cái thớt này nên vào thư giãn
- Thời gian spam đã hết.

hieuhienlanh
19-03-2011, 06:09 PM
Hay.
- Mình nói thật là pray hay không cũng chả có ích lợi gì, kết quả thế nào thì nó xảy ra đúng như thế. Chẳng nhẽ pray làm thay đổi kết quả?
- Có cái gì khác thì làm nhé, người ta cần sự thiết thực chứ không cần những thứ này. Có thể khích lệ về tinh thần, OK. Nhưng cái này không liên quan gì đến 4rum, được chứ? Những cái thớt này nên vào thư giãn
- Thời gian spam đã hết.

anh gà nói thế ko được cả thế giới đang hướng về nhật bản mà anh lại nói thê
rubikvn cũng cần hưởng ứng theo chứ. Ko có tinh thần tương than tương ái gì cả mà nhạt bản cũng choi rubik mạnh lắm tai nạ lần này có thể làm mất đi bao nhiêu nhân tài rubik đấy
ĐỀ NGHỊ ANH SỬA NGAY LẠI

kidrock2007
19-03-2011, 06:18 PM
Bây giờ bạn thử tưởng tượng VN cũng bị như vậy đi ,bạn mong gì nhất ,có phải là luơng thực ,xăng dầu ko .các ca sĩ bán các vòng tay PFJ là để thu tiền gởi cho nhật bản ,còn cái clip thì ko làm ra gì đc ,cũng chẳng giúp ai đc
này nhé ,cái clip xoay bút của bọn hôm bữa có hai yếu tố trong đó
+ Pray
+ Quảng cáo
bạn cứ thử đêm 150k(mình bạn) hay nhiều hơn ( do cả forum góp lại) đem tới tòa soạn báo xem ,đảm bảo còn ấn tượng hơn đấy chứ ,"của ít lòng nhiều " ko còn ý nghĩa nữa đâu ;))

hungtruong91
19-03-2011, 06:26 PM
Chỉ là một số ý kiến nho nhỏ của các mem thôi, thảo luận chung mà, đưa ra 1 vấn đề rồi mọi người cùng đưa ra ý kiến, sao gọi là spam được nhỉ? Mình nghĩ thế này, lời cầu nguyện trên lý thuyết nó chẳng thay đổi được gì, nhưng mọi thứ sinh ra đều có mục đích cả. Con người hết sức nhỏ bé trước các thảm họa của thiên nhiên, một lời cầu nguyện tuy không thể thay đổi bất cứ điều gì nhưng nó làm lắng dịu sự lo âu, sợ hãi trong con người, và còn thể hiện niềm tin về một kết cục tốt đẹp. Ý kiến chủ quan của mình, có gì không hay mọng mọi người bỏ qua nhé, vì mình cũng không muốn không khí trở nên căng thẳng :)

Mad
19-03-2011, 06:46 PM
Chủ yếu là tấm lòng thôi chứ nếu pray mà giúp có tiền của thì đã chả có người giàu kẻ nghèo :/

abcyl02
19-03-2011, 06:55 PM
nhìn cái ảnh này nè http://dantri.vcmedia.vn/Uploaded/2011/03/17/un12.jpg

đúng là thảm họa mang đi tất cả!!!!!!!! hy vọng mọi người ko cố gắng thể hiên bất cứ quan điểm nào nữa , hãy nhìn mà xem.Mình cứ làm cái gì cũng đc miễn là mình sẽ làm và pray.
(hy vọng có chết vì thảm họa thì cũng còn cái bàn tay kia kìa để xoay rubik )

ba0pr09x
19-03-2011, 09:23 PM
http://WWW.youtube.com/watch?v=2w0p_8Irir8

Mad
19-03-2011, 09:32 PM
^
mọi ánh mắt sẽ chĩa vào con ip của em đấy y=))))))))

Jerry ViKing
19-03-2011, 09:33 PM
Dù sao thì "lòng nhiều của ít" vẫn còn hơn "lòng ít của nhiều"/:)
Tiền quyên góp nhiều thì có chắc đến tận tay ng` dân Nhật k ?
hay lại bay vào túi ai
vì thế làm ra thứ vật chất tinh thần này k phải pray để thay đổi cái j`
mà là 1 thứ để động viên tinh thần ng` ta vượt qua khó khăn
đảm bảo ai cũng có thể nhận đc =;

The_Death
19-03-2011, 10:42 PM
đây nhé:D
http://WWW.youtube.com/watch?v=raPyWHZtA38

ba0pr09x
20-03-2011, 08:39 AM
Đề nghị mọi người mau làm clip lên đến bh có 3 clip thì làm ăn gì ................. Mình thử lam rồi thấy quá ổn luôn
P/s: mình lấy nhạc nền bài " Dream High" ai có ý kiến khác cứ post vào tpic nhá

trung_italy
20-03-2011, 08:47 AM
kiếm 7x7 rồi xếp thành chữ í chứ xoay kiểu kia làm gì haizz
h phân công ai có 7x7 thì làm mỗi người 1 chữ
P-R-A-Y 4 (cờ của nhật, kiếm cục 7x7 nào có stick trắng rồi xếp) :-?

ba0pr09x
20-03-2011, 08:54 AM
yes anh trung ý làm 1 quả đấy đi còn gì nữa
clip đa dạng cũng được mà ...

shyn114
20-03-2011, 09:08 AM

Chú viết cHữ "Good Luck" xấu wa' :))

trung_italy
20-03-2011, 09:34 AM
yes anh trung ý làm 1 quả đấy đi còn gì nữa
clip đa dạng cũng được mà ...

k có 7x7 :macco:

nhimkool
20-03-2011, 11:14 AM

Chú viết cHữ "Good Luck" xấu wa' :))

quan trọng gì xấu hay đẹp bắt lỗi linh ta linh tinh nhạt

The_Death
20-03-2011, 11:15 AM
muốn viết chữ chỉ có làm bằng 5x5 trở lên thôi, hôm nay loay hoay mãi không viết được chữ N =3x3 cuối cùng phải lấy 5x5=))

Jerry ViKing
20-03-2011, 11:18 AM
Đã làm xong video,:Dup lên youtube rùi sẽ cho lên 4rum
tối rảnh làm tiếp xếp hình 7x7 ;))

gaconvn
20-03-2011, 11:31 AM
Người ta cần hành động thiết thực. Ngồi đó mà pray.
Mà cái vụ này anh ghét lắm nhá. Nhất là thằng kia bảo prepare. Prepare tức là không chân thực > chứng tỏ cái pray chả có gì gọi là ý nghĩa cả.

ba0pr09x
20-03-2011, 11:43 AM
ặc ặc em chỉ bảo mọi người nên pp để giảm thời gian cho clip thôi nêu ko cũng được
prepare chỉ là chuẩn bị trước thôi ! anh em cũng biết là chỉ có 15' trên youtube thôi zzz ( - khi được tài khoản youtube may mắn)
với cả lúc đấy thấy hưởng ứng nhiệt liệt lắm nên phải xem lại thời gian của clip
chứ anh bảo prepare tức là ko chân thực thì hơi nhầm đấy nhé ! đây ko phải là quay clip thể hiện hay thi đấu mà kô chân thực zz
Hành động thiết thực thì anh em trong 4rum có tổ chức được ko ? có quyên góp được tiền xong rồi đi gửi cho mọi người ở Nhật Bản ko ? Nếu có người trong 4rum đứng ra thì coi nhưng tpic này sập ok?
Vấn đề là như thế

Jerry ViKing
20-03-2011, 12:45 PM
Đã xong :D
http://WWW.youtube.com/watch?v=ZC6GUt0f34A

The_Death
20-03-2011, 01:14 PM
Đã xong :D
http://WWW.youtube.com/watch?v=ZC6GUt0f34A

người ta làm clip 30s là cùng chủ yếu là để thể hiện lòng thành tâm ông làm thế này khác gì ngồi xoay rubik cho người ta xem à:T

hungtruong91
20-03-2011, 01:20 PM
Người ta cần hành động thiết thực. Ngồi đó mà pray.
Mà cái vụ này anh ghét lắm nhá. Nhất là thằng kia bảo prepare. Prepare tức là không chân thực > chứng tỏ cái pray chả có gì gọi là ý nghĩa cả.

Bất kì tiết mục biểu diễn trên sân khấu nào cũng cần có sự chuẩn bị, mấy khi có cái gọi là ngẫu hứng đâu. Những clip mà mọi người chuẩn bị ở đây phần quan trọng nhất là thể hiện tinh thần pray for japan chứ đâu phải cái phần solve the cube đâu, chuẩn bị để làm sao cho nó chiếm ít thời gian nhất, đẹp nhất > không chân thực??? Bạn à, đành rằng nó không liên quan đến 4rum, nó không có thiết thực, nhưng muốn có một món quà tinh thần giành cho người dân Nhật Bản cũng không được hay sao? Bạn ghét! Ừ, đó là quyền của bạn, không ai dám thay đổi. Nhưng nếu ai cũng như vậy thì phong trào pray for japan trên các mạng xã hội đâu có phát triển như thế.

Jerry ViKing
20-03-2011, 06:38 PM
người ta làm clip 30s là cùng chủ yếu là để thể hiện lòng thành tâm ông làm thế này khác gì ngồi xoay rubik cho người ta xem à:T
[/quote]
tôi làm riêng nên k làm kiểu 30s

Mad
20-03-2011, 06:46 PM
haizz, h` chưa đâu vào đâu đây, muốn làm clip nhưng mà chưa nghĩ ra kiểu j độc đáo haizz

Jerry ViKing
20-03-2011, 06:48 PM
Mn cùng nghĩ đi,để cùng làm 1 nhát video to to tý :
chứ lâu wá rùi :-ss

Mad
20-03-2011, 07:34 PM
ặc ặc em chỉ bảo mọi người nên pp để giảm thời gian cho clip thôi nêu ko cũng được
prepare chỉ là chuẩn bị trước thôi ! anh em cũng biết là chỉ có 15' trên youtube thôi zzz ( - khi được tài khoản youtube may mắn)
với cả lúc đấy thấy hưởng ứng nhiệt liệt lắm nên phải xem lại thời gian của clip
chứ anh bảo prepare tức là ko chân thực thì hơi nhầm đấy nhé ! đây ko phải là quay clip thể hiện hay thi đấu mà kô chân thực zz
Hành động thiết thực thì anh em trong 4rum có tổ chức được ko ? có quyên góp được tiền xong rồi đi gửi cho mọi người ở Nhật Bản ko ? Nếu có người trong 4rum đứng ra thì coi nhưng tpic này sập ok?
Vấn đề là như thế

Tài khoản như này á y=))))))))) mình đỏ vãi tú y=)))))))

ba0pr09x
20-03-2011, 08:37 PM
Vấn đề là như thế

Tài khoản như này á y=))))))))) mình đỏ vãi tú y=)))))))

yes? chính nó đấy =))

Mad
20-03-2011, 08:41 PM
k nói anh cũng chả để ý đâu y=))))))))))))

devilevil123
20-03-2011, 08:44 PM
LÀm tn để được như thế vậi :-?

Mad
20-03-2011, 08:46 PM
tài khoản may mắn mà em, anh cũng chả biết sao lại đc y=)))))))))))

atvhcm456
21-03-2011, 10:54 AM
Có thể viết chữ Pray for Japan vào tờ giấy rồi để rõ nơi có thể thấy trong lúc quay clip
Còn mọi người nên scream rubik trước =)) có thể PP để cho thời gian solve nhanh hơn ( cấm sub 6 bởi vì chúng ta ko phải là feliks )
làm xong rubik mọi người có thể có một vài động tác như trong 4rum Pray for Japan bởi những người quay bút chả hạn =))
Các clip có thể post hẳn vào topic này nè rồi mình hoặc ai có khả năng về làm clip thì sẽ gộp vào làm thành 1 clip
!!!

cái tập thể spam trá hình này còn chưa dẹp dc àh
muốn ủng hộ người ta thì ủng hộ tiền bạc ấy (ĐỪNG NÓI LÀ KO CÓ CHỖ NÀO QUYÊN GÓP NHÁ) ở đó mà lo quay clip tự sứong rồi đệm mấy bài hát vào rồi => Pray for Japan.Mình nói thiệt là các bạn toàn là khoe trình và phô trương thanh thế chứ ko có ủng hộ 1 chút nào
P/S: MẤY CÁI EMO Ở TRÊN LÀ NTN NHỈ :-? THEO MÌNH THẤY BẠN LẬP 2PIC NÀY ĐỂ CHƠI, CƯỜI ĐÙA TRÊN SỰ ĐAU KHỔ VÀ BẤT HẠNH CỦA NGƯỜI KHÁC

Jerry ViKing
21-03-2011, 12:49 PM
Mỗi người 1 cách khác nhau để ủng hộ
Lập topic ra để ai cùng ý kiến thì vào đóng góp
còn cứ tiền tiền tiền...thì ra ngân hàng mà gửi/:),
Với lại clip trên chả phải kinh khủng j` mà gọi là khoe khoang thành tích
spam thì mời xem lại,đừng vơ đũa cả nắm
cười đùa trên sự đau khổ người khác thì càng không
P/s:đừng có cái kiểu hơi tí là cạnh khóe như vầy nhé :|,nhiều người khó chịu lắm đó :|

ba0pr09x
21-03-2011, 12:51 PM
!!!

muốn ủng hộ người ta thì ủng hộ tiền bạc ấy (ĐỪNG NÓI LÀ KO CÓ CHỖ NÀO QUYÊN GÓP NHÁ) ở đó mà lo quay clip tự sứong rồi đệm mấy bài hát vào rồi => Pray for Japan.Mình nói thiệt là các bạn toàn là khoe trình và phô trương thanh thế chứ ko có ủng hộ 1 chút nào
P/S: MẤY CÁI EMO Ở TRÊN LÀ NTN NHỈ :-? THEO MÌNH THẤY BẠN LẬP 2PIC NÀY ĐỂ CHƠI, CƯỜI ĐÙA TRÊN SỰ ĐAU KHỔ VÀ BẤT HẠNH CỦA NGƯỜI KHÁC

Chả có gì là " tập thể spam trá hình " cả , mọi người vẫn đang làm clip còn gì ? Quyên góp tiền bạc thì mọi người ai có điều kiện đều quyên góp rồi. Còn bạn nói là mấy cái emo ở trên là ntn ý, nói thật mấy cái emo đó chỉ là chúc mừng anh Mad vì có tài khoản đấy thì thời gian clip sẽ lâu hơn thôi nhé? Chứ chả ai **** mà cười trên nỗi đau của Nhật Bản cả. Còn nếu thời gian làm clip này hơi lâu thì đành chấp nhận là close topic nhé.
P/s: Mình nói thật là tpic nào mìh chủ xị hoặc tham gia comment là hầu như có bạn vào phản đối nhé . Mình bắt đầu nghi ngờ cái chữ ký của bạn rồi đấy /:)

kien141315
21-03-2011, 01:25 PM
Xin lỗi ông atvhcm456 chứ tôi thấy cái chữ ký của ông chắc dùng để tự nhắc nhở mình. Ông nghĩ cái người Nhật đang cần nhất hiện nay là tiền bạc à? Ông có biết bao nhiêu người Nhật mất đi người thân mà tiền không thể đem họ trở lại không? Làm clip này là việc rất hay, thể hiện sự văn minh và sự tiếc thuơng của chúng ta với đất nước Nhật. Còn về cái ông gọi là "khoe khoang thành tích" thì vào đây (http://rubikvietnam.com/forum/Forum-Thanh-tich-ca-nhan-Personal-Record) mà xem có bao nhiêu người " khoe khoang thành tích" nhá, nếu mà không ai "khoe khoang thành tích" thì bao nhiêu thành viên trong 4rum biết đến nhau

P/s: chẳng thà đừng nói để người ta còn tưởng mình ngu còn hơn nói ra để người ta không còn nghi ngờ nữa

nhimkool
21-03-2011, 02:40 PM
!!!

cứ tưởng thế là hay :-j chọc ngoáy xong chưa :-j

phuc_lichking
21-03-2011, 03:28 PM
MÌnh có một số điều muốn nói: ai muốn xem, tiếp nhận hay không thì tùy
1/Pray for Japan,mình rất ủng hộ điều này, nhưng rubik không phải nghệ thuật show skill cho người khác xem như Breakdance,C-walk, Grafiti,vv. Nếu các bạn lập topic với mục đích quyên góp, ủng hộ, hoặc làm việc gì đó BẰNG HÀNH ĐỘNG thì sẽ có ý nghĩa hơn là việc quay cube rồi ghi chữ pray for Japan, nếu như vậy, Sao không làm luôn Topic : Ủng hộ Người VN ở LYbia đi.\
2/Tất nhiên trong mỗi chúng ta, không phải ai cũng không spam bất kỳ topic nào, kể cả mình, nhưng phải có mức độ, nếu cứ tiếp diễn cảnh: up clip, chém cái clip, thì chẳng khác nào đây là box Video thu nhỏ cả. Mong các bạn suy nghĩ
3/NẾu anh Ăn Thịt Vợ Hiệu Con Mèo(ATVHCM =))) nói gì sai, mình xin thay mặt xin lỗi. NHƯNG,các bạn hãy xem lại mình, mình thấy có nhìu bạn phản ứng lại hành động của anh gà con và ATVHCM hết sức vô lý. Nào là đưa những bức hình thiên tai,tai nạn, nào là chỉ trích các anh ấy vì lý do đại laoị là thờ ơ trước Nhật Bản. SAI LẦM. Nếu VN chúng ta thờ ơ trước Nhật Bản, thì chúng ta chả có chiếc máy tính mà giờ ngồi cãi nhau đâu, mình cảm thấy chính các bạn, đặc biệt là những bạn đưa ra dẫn chứng hết sưc vô lý là những tấm hình, đang đùa giỡn với nỗi khổ sở của dân Nhật.
Mình còn thấy, nhìu người coi như dịp này là một cái Event, để quay clip này nọ, nếu như vậy, thì mỗi người, tự làm clip,post vào Box Video, rồi kèm theo đó khẩu hiệu, rồi các bạn vô tư chém giớ,chém bão, nói thẳng, không ai trách đc.
Hết, mong mọi người suy nghĩ

atvhcm456
21-03-2011, 07:55 PM
àh nói vậy cho dễ hiểu nha :) các bạn làm gì thì làm đừng có dùng mấy cái emo như cái post #1 nhìn chẵng ra cái gì cả
@kien141315 : Nhật cần viện trợ về mọi mặt tinh thần cũng như tiền bạc :) NHƯNG XIN BẠN LÀM MẤY VIỆC CÓ NGHĨA ẤY ĐỪNG CÓ LÀM MẤY CÁI CLIP KIỂU ỦNG HỘ VÔ ÍCH VÌ:
+Bạn nghĩ người Nhật bây giờ cần mấy cái clip ấy sao, họ có thời gian để lướt web vào youtube để coi ah :) các bạn ko là được gì khác ngoài lôi kéo thêm nhiều club làm mấy cái clip quảng cáo :)
+Muốn kêu gọi thì hãy làm cái clip nào có những lời lẽ, hình ảnh kêu gọi thật sự ấy đừng nói mấy từ ngữ rỗng tuếch không có 1 chút giá trị
@ba0pr0 tốt ghê nhỉ 2pic lập ra vì mục đích gì ? PRAY FOR JAPAN hay là cười đùa với các hình ảnh khác nhau
p/s nhiều clip bắt chước pen spinning ghê nhỉ >"< toàn Iphone không >"< chỉ có 1 dòng chữ PRAY FOR JAPAN rỗng không, lòng thành cũng không có
các bạn xem lại coi ai là người không biết suy nghĩ

Rubik_NMN
21-03-2011, 09:03 PM
Làm clip nào :D
http://WWW.youtube.com/watch?v=m-hRY-iRgkY

kidrock2007
22-03-2011, 02:49 PM
Xin lỗi ông atvhcm456 chứ tôi thấy cái chữ ký của ông chắc dùng để tự nhắc nhở mình. Ông nghĩ cái người Nhật đang cần nhất hiện nay là tiền bạc à? Ông có biết bao nhiêu người Nhật mất đi người thân mà tiền không thể đem họ trở lại không? Làm clip này là việc rất hay, thể hiện sự văn minh và sự tiếc thuơng của chúng ta với đất nước Nhật. Còn về cái ông gọi là "khoe khoang thành tích" thì vào đây (http://rubikvietnam.com/forum/Forum-Thanh-tich-ca-nhan-Personal-Record) mà xem có bao nhiêu người " khoe khoang thành tích" nhá, nếu mà không ai "khoe khoang thành tích" thì bao nhiêu thành viên trong 4rum biết đến nhau

P/s: chẳng thà đừng nói để người ta còn tưởng mình ngu còn hơn nói ra để người ta không còn nghi ngờ nữa

một bằng chứng hùng hồn về ko đăng thành tích này ,ko đi off ,ko ai bt mặt này ;))
còn cái dụ này thì đi off hãy làm ,chứ làm clip thì thấy ko thực tế lắm ,vả lại theo mình thấy thì chỉ có psb mới làm thôi ,các môn khác cũng ko làm (iskate,speedsolving,....)

The_Death
23-03-2011, 09:30 PM
em nói thật nhé, có mấy người đã không hưởng ứng thì đừng có phá đám, tưởng đóng góp được ít tiền lẻ cho quỹ động đất mà lên mặt ta đây. Đúng là người Nhật cần vật chất thật, nhưng mà, mấy người ở trên có biết Nhật thiệt hại tổng cộng 235 tỉ USD, chỉ bằng khoảng 2% GDP của Nhật. Tuy nhiên, GDP của Việt Nam năm 2010 là khoảng 101 tỉ USD ,tức là 1 năm lao động cật lực của người dân VN chưa đủ bù đắp 1 nửa thiệt hại, tất nhiên có cả đóng góp từ toàn thế giới. Thời gian có thể làm lành vết thương nhưng mất mát về tinh thần và tình cảm làm sao thời gian có thể bù đắp được. Vì vậy chúng ta cần giúp họ vượt qua khó khăn về tinh thần mơí là quan trọng. Không hiểu cái người mà bảo dân Nhật tị nạn không có thời gian online thì đúng là đã ngu mà còn tỏ ra nguy hiểm. Họ vẫn dùng điện thoại di động đc nạp tại các trại tị nạn như bình thường, họ vẫn theo dõi được tình hình bên ngoài, hơn nữa, những người dân Nhật ở những nơi khác khi theo dõi được những lời động viên này sẽ có thêm dũng khí để tái thiết đất nước. Đây là mất mát của toàn nước Nhật chí không hcỉ những người bị nạn. Thay cho lời kết, xin đề nghị những bạn tự cho mình là đã làm hết sức mình để giúp người Nhật thì đừng có vào đây để tỏ ra nguy hiểm, vì chúng tôi tin những gì chúng tôi đang làm có ý nghĩa rất lớn. Xin cảm ơn:)

atvhcm456
23-03-2011, 09:52 PM
rảnh ghê nhở người thân mất mát chưa tìm ra ở đó mà đi lướt web xem youtube, họ xem tin tức chứ ko có rảnh vào coi mấy cái clip của các chú đâu vì vậy đừng có lấy mấy cái ấy ra so sánh
p/s :mấy dòng chữ sáo rỗng mà cũng đòi BÙ ĐẮP TINH THẦN
thêm vài dòng nữa này
Ai vào ủng hộ thì ủng hộ mình không nói việc làm các bạn sai chỉ nói là đừng có như 1 lũ spam trá hình ở trên >"< bọn nó cười trên sự đau khổ của ngừơi khác mà không biết nhục

The_Death
23-03-2011, 10:10 PM
rảnh ghê nhở người thân mất mát chưa tìm ra ở đó mà đi lướt web xem youtube, họ xem tin tức chứ ko có rảnh vào coi mấy cái clip của các chú đâu vì vậy đừng có lấy mấy cái ấy ra so sánh
thêm vài dòng nữa này
Ai vào ủng hộ thì ủng hộ mình không nói việc làm các bạn sai chỉ nói là đừng có như 1 lũ spam trá hình ở trên >"< bọn nó cười trên sự đau khổ của ngừơi khác mà không biết nhục

Để em kể cho anh 1 câu truyện nhé, hôm nọ em có gặp 1 cô người Nhật, chuyên đi làm từ thiện ở VN, cô ấy rấy hay ở khách sạn của mẹ em, từ hôm biết tin về động đất ở quê hương mình, cô ấy rất bồn chồn muốn quay về giúp người dân mình. Khi cô ấy sắp trở về thì mẹ em đã vận động mọi người góp tiền để cô ấy mang về giúp người dân mình. Số tiền không lớn, hình như chỉ được có 300$( so với hàng trăm nghìn đô cô ấy làm từ thiện ở VN) nhưng cô ấy thật sự đã khóc, thế mới nói, thứ người dân Nhật cần nhất bây giờ là tình cảm, em không tin là toàn bộ người dân Nhật không lên youtube. em đá nói rồi, spam mod vào ban thẳng tay, topic này chỉ nói về việc post clip thôi.

ba0pr09x
24-03-2011, 05:39 AM
thêm vài dòng nữa này

Để em kể cho anh 1 câu truyện nhé, hôm nọ em có gặp 1 cô người Nhật, chuyên đi làm từ thiện ở VN, cô ấy rấy hay ở khách sạn của mẹ em, từ hôm biết tin về động đất ở quê hương mình, cô ấy rất bồn chồn muốn quay về giúp người dân mình. Khi cô ấy sắp trở về thì mẹ em đã vận động mọi người góp tiền để cô ấy mang về giúp người dân mình. Số tiền không lớn, hình như chỉ được có 300$( so với hàng trăm nghìn đô cô ấy làm từ thiện ở VN) nhưng cô ấy thật sự đã khóc, thế mới nói, thứ người dân Nhật cần nhất bây giờ là tình cảm, em không tin là toàn bộ người dân Nhật không lên youtube. em đá nói rồi, spam mod vào ban thẳng tay, topic này chỉ nói về việc post clip thôi.

kệ đi ông ơi zzz ai up clip thì up khi nào đủ số lượng thì làm ko thi thôi ko sao cả ! đừng nói nữa ko có người bảo " topic spam trá hình đấy " \m/

atvhcm456
24-03-2011, 07:05 AM

@The_Death thế bây giờ chú mày đồng ý với a hay không đây >"< post trước thì cứ phản đối nói:" mấy đồng tiền cỏn con ko ăn thua gì", post sau lại nói:" quyên góp là dân Nhật vui rồi" >"< cái thằng này ba phải vậy >"<

NIRVANA
24-03-2011, 01:41 PM
Làm gì thì cũng phải thiết thực một tí. Em thì em htoàn đồng ý vs ý kiến của anh ATV. Mọi người thử nghĩ xem, các cơ quan đoàn thể sao ko cho nhân viên ra sân rồi nói to rằng PRAY FOR JAPAN mà lại mỗi người đóng góp 1 ngày lương :-/ hay là mọi người "in 1 cái ảnh PRAY FOR JAPAN rồi dán trc' ngực, rồi đi khắp mọi nơi nói với tất cả mọi người rằng tôi PFJ" vs việc trong tim mình nghĩ vậy thì mọi người chọn cái nào ?

hungtruong91
25-03-2011, 09:29 AM
Làm gì thì cũng phải thiết thực một tí. Em thì em htoàn đồng ý vs ý kiến của anh ATV. Mọi người thử nghĩ xem, các cơ quan đoàn thể sao ko cho nhân viên ra sân rồi nói to rằng PRAY FOR JAPAN mà lại mỗi người đóng góp 1 ngày lương :-/ hay là mọi người "in 1 cái ảnh PRAY FOR JAPAN rồi dán trc' ngực, rồi đi khắp mọi nơi nói với tất cả mọi người rằng tôi PFJ" vs việc trong tim mình nghĩ vậy thì mọi người chọn cái nào ?

Bạn à, bạn hiểu nhầm rồi. Không có ai phủ nhận việc đóng góp bằng vật chất cả. Nhưng bạn nghĩ xem, chúng ta đa phần là học sinh sinh viên, đâu có phải công nhân viên chức đâu mà có thể bỏ hẳn 1 ngày lương ra. Sau này có công ăn việc làm, chắc chắn chúng ta sẽ hưởng ứng các phong trào ủng hộ 1 cách thiết thực hơn. Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình, chắc ai cũng biết câu này rồi đúng không?

NIRVANA
25-03-2011, 03:28 PM

Bạn à, bạn hiểu nhầm rồi. Không có ai phủ nhận việc đóng góp bằng vật chất cả. Nhưng bạn nghĩ xem, chúng ta đa phần là học sinh sinh viên, đâu có phải công nhân viên chức đâu mà có thể bỏ hẳn 1 ngày lương ra. Sau này có công ăn việc làm, chắc chắn chúng ta sẽ hưởng ứng các phong trào ủng hộ 1 cách thiết thực hơn. Tuổi nhỏ làm việc nhỏ, tùy theo sức của mình, chắc ai cũng biết câu này rồi đúng không?

ý em ko phải vậy, ý em là liệu rằng mình cứ phải "treo cái bảng PFJ" thì mọi người mới biết ko ?

gaconvn
25-03-2011, 03:59 PM

ý em ko phải vậy, ý em là liệu rằng mình cứ phải "treo cái bảng PFJ" thì mọi người mới biết ko ?

Chắc là không đeo là không ai biết được đâu bạn ạ. Phải làm cái biển pray for japan to to vào mà treo hẳn lên sân thượng ý. Chữ kí của mình :)

Toàn.DC
25-03-2011, 04:19 PM
Close Thread theo yêu cầu của gaconvn