PDA

View Full Version : Đặc điểm của 1 cuber tiềm năng

bathanh_bg
18-03-2011, 07:38 PM
Như mọi ng thấy, ở các lĩnh vực khác như âm nhạc,các bộ môn thể thao...đều có nh~ đặc điểm của "thần đồng". Vậy của rubik là j

1641996
18-03-2011, 07:47 PM
Như mọi ng thấy, ở các lĩnh vực khác như âm nhạc,các bộ môn thể thao...đều có nh~ đặc điểm của "thần đồng". Vậy của rubik là j

mình nghĩ là luyện cùng thời gian nhưng kết quả đạt được cao hơn. Vdụ: sub 40s trong 2 tuần còn thần đồng sub trong vài ngày chăng?

crazyboy2907
18-03-2011, 08:04 PM
theo mình nghĩ khái niệm thần đồng trong lĩnh vục cubing ko hoàn toàn chính xác, có chăng đó là ngộ tính cao hơn bình thường thôi, chứ có phải đẻ ra là pro luôn đâu;)

atvhcm456
18-03-2011, 08:27 PM

cứ nhìn ta mà tả là có rồi :-" :-" :-" :-"

pronou
18-03-2011, 08:30 PM
chắc là tự nghĩ ra cách giải riêng của mình. nếu không thì là không càn tạp tành gì mà chỉ cần cầm vài lần là xoay như gió hay có khả năng nhớ và ngộ tính cao nên học full cfop nhuần nhuyễn chỉ trong vài ngày. mà mình không hiểu bạn lập cái topic này để làm gì dù mình đang trả lời :)):)):)):)). mình biết có một thần ddongf hôi đủ các điều kiện trên đó là mình =))=))=))=)). mình học full cfop trong 4 ngày, sub 20 trong 1 tuần, mình xoay nhanh đến nỗi máy quay cũng chẳng quay kịp. sợ đi thi WCA thì felik sẽ phải nghỉ cubing mất. đó là các biểu hiện thần đồng . không biết có bạn nào như mình hay hơn mình không ?

sonbg98
18-03-2011, 08:33 PM
Động vào rubik tự nghĩ ra cách giải, đó là thần đồng rubik hoặc tự tìm ra các công thức khác, các cách lắp khác
(Chém gió tẹo)EM LÀ 1 VÍ DỤ ĐIỂN HÌNH :>

crazyboy2907
18-03-2011, 08:39 PM
ôi, tiếng gió giật phừn phựt =))

atvhcm456
18-03-2011, 08:43 PM
đúng là bọn này toàn chém gió....ko như tớ ....tớ cuber thiên tài thật này.............
ý chết.....tớ lại khiêm tốn quá nữa rồi :-"

hgk
18-03-2011, 08:56 PM
1 cuber tiềm năng là biết chém gió :|:| =))=))

sun123
18-03-2011, 09:02 PM
ĐẶC ĐIỂM CỦA 1 CUBER TIỀM NĂNG CHÍNH LÀ ĐỀU BẮT ĐẦU SỰ NGHIỆP CUBER NHƯ NHỮNG CUBER KHÁC , VÀ PHÁT TRIỂN NÓ THEO HƯỚNG RIÊNG CỦA MÌNH

pronou
18-03-2011, 09:07 PM
ĐẶC ĐIỂM CỦA 1 CUBER TIỀM NĂNG CHÍNH LÀ ĐỀU BẮT ĐẦU SỰ NGHIỆP CUBER NHƯ NHỮNG CUBER KHÁC , VÀ PHÁT TRIỂN NÓ THEO HƯỚNG RIÊNG CỦA MÌNH

ai bảo bạn là đều bắt đầu như những cuber khác. khi bắt đầu họ đã có tiềm năng hơn các cuber bình thường rôi. có thể topic này sẽ trở thành động chém gió của anh em.

crazyboy2907
18-03-2011, 09:10 PM
^. Nó thành rồi chứ có lẽ cái gì:|=))

sun123
18-03-2011, 09:20 PM

ai bảo bạn là đều bắt đầu như những cuber khác. khi bắt đầu họ đã có tiềm năng hơn các cuber bình thường rôi. có thể topic này sẽ trở thành động chém gió của anh em.

=)) ,nếu ngay từ đầu ko hứng thú với cubing , ko tò mò thì , thì chắn chắn sẽ ko thể là speedcuber , chứ đừng nói là thiên tài , Edison cũng nói là 1% tài năng , 99% là mồi hôi + luyện tập . Cuber nếu nói "tiềm năng" thì có thể học CT nhanh hơn .. , nhưng vẫn phải luyện tập rất nhiều để thành pro , nếu ko tin bạn có thể lên youtube channel của Felik hay Erik , hay bất kì ai mà bạn cho là pro hỏi thừ xem ban đầu họ có cài gì trời cho ko mà sao pro quá vậy

rubjk_boy
18-03-2011, 09:32 PM
topic này lập ra chủ yếu là để cho ae chém gió. CUBER tiềm năng??? Chủ thớt có ý j` vậy. Tìm người ak`. Mình đây s phải xoắn.

Jerry ViKing
18-03-2011, 09:35 PM
Toàn vào chém vớ vẩn,ai tự nhận mình là cuber tiềm năng thì chứng minh đi :|
giỏi nói mồm :|
topic vào sọt rác sớm =;

pronou
18-03-2011, 09:42 PM

=)) ,nếu ngay từ đầu ko hứng thú với cubing , ko tò mò thì , thì chắn chắn sẽ ko thể là speedcuber , chứ đừng nói là thiên tài , Edison cũng nói là 1% tài năng , 99% là mồi hôi + luyện tập . Cuber nếu nói "tiềm năng" thì có thể học CT nhanh hơn .. , nhưng vẫn phải luyện tập rất nhiều để thành pro , nếu ko tin bạn có thể lên youtube channel của Felik hay Erik , hay bất kì ai mà bạn cho là pro hỏi thừ xem ban đầu họ có cài gì trời cho ko mà sao pro quá vậy

=))=))=)) mình có bảo không phải luỵen tập đâu, chính edison còn bảo là 1% tài năn như vậy lúc bắt đầu thì họ đã hơn mình 1% này rồi, nếu họ cũng chăm chỉ tập như mình thì họ vẫn luôn hơn mình 1% thì làm sao mà lúc bắt đầu họ giống mình được như các thiên tài lúc đi học toàn nhảy cóc đấy thôi đặc biệt là lúc cấp 1. đề nghị lần sau nghĩ kĩ rồi hay cm hay cười người khác rồi để bị cươi lại thì xấu hổ lắm[hr]

Toàn vào chém vớ vẩn,ai tự nhận mình là cuber tiềm năng thì chứng minh đi :|
giỏi nói mồm :|
topic vào sọt rác sớm =;

làm thế nào để chứng minh đây. chả lẽ mình quay video cảnh mình học 4 này full cfop hả bạn, lúc đó mình không biết để mà quay chán quá. nói bây iowf bạn khôn tin có khổ không cơ chứ. với lại chém gió là quyền tự do của mỗi người không thẻ cấm được. đó là quyền cơ bản của các netizen v

sun123
18-03-2011, 10:24 PM
nói thật với bạn , chứ nếu cứ giữ trong đầu cái suy nghĩ , họ vẫn hơn mình 1% thì bó tay rồi , vẫn có cả khối người ko có 1% đó mà vẫn vượt qua người có 1% đó đấy bạn , nếu họ luyện tập chăm chỉ thì ta luyện tập chăm chỉ hơn họ , thì cái 1% ko thành vấn đề , GS Ngô Bảo Châu đó , ổng đâu phải thiên tài , đâu có học nhảy cóc , CM được định lý đó , là do công học tập và sự giáo dục của gia đình , còn cái từ "xấu hổ " :)) , thì chính cái từ đó làm cho 4rum nhiều phen chia cách , nếu nói cái thừ đó ra thì bạn nên thận trọng .

kidrock2007
18-03-2011, 10:29 PM
topic quá nhảm nhí ,mà dù xác định đc đặc điểm thì cũng chẳng nói lên đc cái gì,và cần chú ý răng chỉ số IQ(thông minh) ko bằng chỉ số EQ (chăm chỉ cần cù) nhé .cho vòa sọt là vừa ,toàn spam linh tinh

Jerry ViKing
18-03-2011, 10:31 PM
[/quote]

làm thế nào để chứng minh đây. chả lẽ mình quay video cảnh mình học 4 này full cfop hả bạn, lúc đó mình không biết để mà quay chán quá. nói bây iowf bạn khôn tin có khổ không cơ chứ. với lại chém gió là quyền tự do của mỗi người không thẻ cấm được. đó là quyền cơ bản của các netizen v
[/quote]
bạn nói được câu đó thật xứng đáng với "CUBE GÃY CORE"
:))

gaconvn
18-03-2011, 10:38 PM
Bạn trẻ nào còn thích spam là 20% nhé :-<. 2pic này chờ ngày close.

anhkhoi159
19-03-2011, 09:04 AM
topic quá nhảm nhí ,mà dù xác định đc đặc điểm thì cũng chẳng nói lên đc cái gì,và cần chú ý răng chỉ số IQ(thông minh) ko bằng chỉ số EQ (chăm chỉ cần cù) nhé .cho vòa sọt là vừa ,toàn spam linh tinh

EQ là chỉ số tình cảm nhé haizzzzzz