PDA

View Full Version : Thi đấu offline - một số đề nghị

Devilbringger
18-04-2011, 10:06 AM
hiện nay tình hình hoạt động phong trào ở 1 số nơi là không đều nhau, có nơi thì lâu lắm mới có tổ chức off 1 lần, có nơi thì ham hố tuần nào cũng đi, nhưng đây là quyền tự do cá nhân, khi off thì có thi đấu, cạnh tranh, giao lưu lại càng ko thể tránh khỏi, do đó mình ko thể cấm, cho nên mình có 1 số đề nghị thế này:
- Nếu muốn tổ chức thi đấu để up kết quả VCCRP thì phải ít nhất có 15 người đi off (tại HN và lân cận, HCM và lân cận, Đà Nẵng), các tỉnh thành còn lại thì 10 người, ko nhất thiết là tất cả người đi off phải đều thi đấu, và phải có ít nhất 1 mod trong buổi off đó ; riêng ở HCM và các vùng lân cận, Hà Nội và các vùng lân cận, thì phải có ít nhất 2 mod trong buổi off thi đấu lớn
- Mỗi 1 tỉnh thành chỉ được tổ chức "thi đấu để up VCCRP" nhiều nhất là 2 lần trong 1 tháng.
- kết quả VCCRP sẽ được cập nhật mỗi tháng 1 lần (việc này hình như đã được thực hiện rồi, sẵn nhắc lại lun) :)
Hy vọng ban quản trị xem xét đề nghị này của mình, nếu cảm thấy hợp lý thì phổ biến điều này cho các mem
(topic này đã được post 1 bản vào phòng họp ban quản trị)

chjphe0
18-04-2011, 10:17 AM
eo`, hà đông bọn em off vui là chính, up kết quả lên để mọi người biết thôi chứ có ham hố cái VCCRP đâu!
trước lúc đấu cũng chẳng nghĩ là sẽ up thành tích vô VCCRP, chỉ là up lên cho ae thấy thế lấy tinh thần thôi!!!!

vam_nnt
18-04-2011, 10:19 AM
Ham hố j` cái VCCRP thik thì lên WCA bik trình ai hơn ai ngay ấy mà! Có lẽ cái này ông anh post lên là hơi thừa.

wochuy91
18-04-2011, 10:28 AM
ặc, cử tưởng kết quả lần off trước không up lên mà vẫn có à :D
Nhờ MOD edit lại tên giúp mình với
mình là Lê Quốc Huy chứ k phải Nguyễn Quốc Huy
(thứ 33 single ấy)
nếu đổi luôn tỉnh thành thành Thái Bình thì tốt :X
thanks !!!!!!!!!

WarKing
18-04-2011, 10:30 AM
phải có ít nhất 2 mod trong buổi off đó (2 mod chứ ko phải 1 mod, mình nhấn mạnh lại chỗ này)
em ko đồng ý với ý kiến này, vì đa số tất cả các mod đều ở HCM, HN, ĐN, các tỉnh lẻ khác như Khánh Hòa, Phú Yên, Nghệ An, Huế............may lắm thì mỗi tỉnh chỉ có 1 mod hoặc có khi ko có mod nào, nếu như anh nói thì mấy tỉnh đó ko đủ điều kiện để tổ chức, vậy chẳng lẽ muốn thi đấu là phải chờ nơi nào có 2 mod trở lên tổ chức off rồi tới đó thì mới được thi đấu :-?

Devilbringger
18-04-2011, 10:36 AM
@ chjpheo : sao em có tật giật mình thế, anh có đề cập gì tới chuyện tụi em off đâu /:) em đọc lại kỹ cái đoạn đầu anh post đi
@ mnt : kết quả WCA cũng đâu khác gì VCCRP đâu em, trình độ mỗi ng` thì tự ng` đó bit, hoặc những người chơi với nhau lâu thì bit
@ warking : có lẽ anh sẽ xem xét lại chuyện này, cho HN và các khu vực lân cận, HCM và các khu vực lân cận phải 2 mod, còn các tỉnh còn lại 1 mod :)

p/s : đề nghị này nhằm tạo ra sự công bằng và cân bằng cho phong trào trên cả nước, hy vọng các bạn đồng ý

chjphe0
18-04-2011, 10:40 AM
anh vừa commem bên pic em xong, rồi ại lập píc này, thì chúng em chính là 1 trong những ng bị chĩa mũi nhọn vào con` j`! off ở hà nội thì đều trong khu tt, bọn em dân ngoại thành, đi 1 lần cũng mất cả ngày, ai chẳng mún đến chỗ đông vui nhưng dk ko cho phép thì đành tự tổ chức, số lượng ng đến ít thì đành chịu, lần sau em sẽ đề là gặp mặt, đấu vui cho rõ vậy... haizzz, có đấu rubik vs nhau để khoe thành tích mà cũng rắc rối quá!

Devilbringger
18-04-2011, 10:43 AM
nhắc lại một lần nữa để tránh hiểu lầm cho tất cả mọi người, đề nghị này của mình đặt ra nhằm mục đích tạo sự công bằng và cân bằng cho phong trào trên cả nước

atvhcm456
18-04-2011, 10:58 AM
tốt thật a Nghi cũng quan tâm tới cái VCCRP ấy nhỉ, vậy mà cứ mở miệng nhắc tới thằng Tường là a nói VCCRP có gì quan trọng đâu :T
nói thiệt nha :" ghen tị thì nói đại đi"

empty1234
18-04-2011, 11:31 AM
"Nếu muốn tổ chức thi đấu để up kết quả VCCRP thì phải ít nhất có 15 người đi off"
Cái này thì em không đồng ý. Hồi trước đã có quy định là tối thiếu 10 người thi đấu mới được up kết quả VCCRP, nhưng các tỉnh thành nhỏ thì không cần, chỉ cần có mod tham dự là được.
Nhớ hồi trước ở QN, em hô hào gần chết mới được 5, 6 người, đâu có dễ dàng gì. Giờ 15 người mới được thì gần như các tỉnh lẻ không có cơ hội =.="
(trừ QN :"> dạo này hô 1 phát là được 20 mạng ngay :)))

gaconvn
18-04-2011, 11:38 AM
"Nếu muốn tổ chức thi đấu để up kết quả VCCRP thì phải ít nhất có 15 người đi off"
Cái này thì em không đồng ý. Hồi trước đã có quy định là tối thiếu 10 người thi đấu mới được up kết quả VCCRP, nhưng các tỉnh thành nhỏ thì không cần, chỉ cần có mod tham dự là được.
Nhớ hồi trước ở QN, em hô hào gần chết mới được 5, 6 người, đâu có dễ dàng gì. Giờ 15 người mới được thì gần như các tỉnh lẻ không có cơ hội =.="

Phải tùy từng địa điểm mới được, ví dụ những nơi lớn như HN và TPHCM thì tính 15 mạng và 2 mod, nhưng những nơi miền trung thì có thể 10 mạng hoặc những nơi ít phong trào hơn thì 5 mạng cũng được. Có nhiều nơi còn không có mod, chẳng lẽ lại cử 1 mod xuống dưới đấy

duylonghg95
18-04-2011, 11:42 AM

Ở Hà Giang em có ai làm mod đâu
Nhưng về người thì thoải mái luôn 20 người cũng ok

Devilbringger
18-04-2011, 11:45 AM
vậy chắc mình sẽ sửa thêm là HN và lân cận, HCM và lân cận thì phải 15 người, Đà Nẵng 15 người, còn lại là 10 người :)
@ atv : anh chỉ nói là thằng Tường làm mất đi ý nghĩa của VCCRP, anh mún mọi người nhìn nhận cái VCCRP 1 cách nghiêm túc, xem trọng nó, chứ ko phải tìm mọi cách, bằng mọi giá, mọi thủ đoạn để bức top

GunNhox
18-04-2011, 12:05 PM
Cái này k cần nhắc thì anh em ngoài này cũng đã thực hiện như thế tỉ năm nay rồi

kprsr
19-04-2011, 08:02 AM
Khoảng 10 tên thôi anh,15 hơi nhiều sợ hiếm khi có mặt đủ :|

Rubik_NMN
19-04-2011, 07:28 PM
Có mod đi mới có sự công bằng chứ 15 người là tối thiểu thì có liên quan gì đâu anh:|

1641996
19-04-2011, 07:34 PM
Nếu Hà Đông muốn up kết quả lên WCA thì cũng chẳng có mod nào xác nhận được. Vậy làm tn mọi người?

Rubik_NMN
19-04-2011, 07:43 PM
Nếu Hà Đông muốn up kết quả lên WCA thì cũng chẳng có mod nào xác nhận được. Vậy làm tn mọi người?

Đành ra HN off vậy em:(

1641996
19-04-2011, 08:05 PM

Đành ra HN off vậy em:(

hay để 1 ng trong clb rubik HĐ làm mod vậy. Như LHCT chẳng hạn

whatsubman
19-04-2011, 08:09 PM
mọi người ơi offline ở đâu đấy?chỉ em với Hà nội ah` địa chỉ ở đâu?

Rubik_NMN
20-04-2011, 08:41 AM
mọi người ơi offline ở đâu đấy?chỉ em với Hà nội ah` địa chỉ ở đâu?

Hà Nội thường off ở nhiều địa điểm, không cố định 1 chỗ
Tuần này sẽ off ở: http://rubikvietnam.com/forum/Thread-HN-Offline-24-4-2011

dung271994
23-04-2011, 12:21 PM
em co đề nghị như thế này k phải 2 lần nữa mà chỉ 1 lần thôi ..... và chỉ có các mod mới đc tổ chức thi đấu ... và k lặp lại số 1 thi 2 lần 1 tháng .... tránh tình trạng lợi dụng dịp này dịp kia tổ chức thi đấu ..... làm như vậy thì còn j là VCCRP nữa ... em nghĩ nên rút xuống 10 người .... và có 1 ý tưởng tuyển chọn mỗi tỉnh thành 1 mod ... đại diện cho mỗi tỉnh đứng ra tổ chức chịu trách nhiệm tất tần tật về nhưng buổi thi đấu ..

abcyl02
29-04-2011, 12:36 PM
hèm 10 nguời thôi là đông vui nào nhiệt lắm rồi \m/ ,mà em ở Bắc Ninh cũng đang có tầm 10 newbie (~30s ,bọn này chơi nhanh dữ mới đc vài tuần đã fingertrick ầm ầm) hứa hẹn tương lai tươi sáng :D . Mà lân cận Hà Nội chắc là ko có Bắc Ninh nhỉ ...... >>>>> 1 mod cũng đc .
p/s :cố gắng phấn đấu thi đại học xong làm mod \m/