PDA

View Full Version : Phát hiện cách chơi mới!!!!!

manhlinh
10-05-2011, 04:29 PM
mình có ý kiến nhỏ như sau:
hôm nọ mình ngồi học BLD, mò mãi không ra, bức xô quá nên sáng tạo cách chơi luôn. Nếu mấy bạn biết rồi thì coi như mình nhiều chuyện nha nhưng đừng ghép vào tội spam.
chuyện là vầy, tình cờ mình thấy đem con rubik ra scramble trước. Rồi sau đó lấy thêm con nữa ra scramble giống như con đã scramble thì thấy hơi khó khó và hay hay. Mình sẽ luyện cách chơi này vì nó giúp mình luyện trí tưởng tượng và bổ trợ cho BLD.
hj hj hj, ai thấy hay thanks mình vài phát cho nóng nhé!!!!

kidrock2007
10-05-2011, 04:54 PM
chơi cái này thì hồi mới bt chơi cơ bản có chơi rồi ,chủ yếu là làm pattern độc để hù dọa ấy mà ;))

rubikvn2100
10-05-2011, 05:17 PM
tý của manhlinh là xoay ra một cái nghẫu nhiên rồi xoay sao cho giống cái ngẫu nhiên đó
hay là xoay ra một cái hình dáng nào đó
nếu là xoay ngẫu nhiên thì khó thiệt, tại không thể nhớ là mình đã xoay cái gì
còn nếu là xoay ra một hình dạng, thì các hình dạng đó gọi là pattern =="
mình thấy A4VôĐối chắc là nghĩ theo kiểu 1, còn kidrook2007 thì nghĩ theo kiểu 2
còn bạn manhlinh thì đang nói kiểu nào vậy

Devilbringger
10-05-2011, 05:39 PM
đây là 1 điều đã được nhiều ng` nghĩ ra, bạn có thể là 1 trong số đó (1 cách độc lập)
thể loại này gọi là : Match the scramble
nhiều người lầm tưởng là "thi scramble nhanh" nhưng ko phải vậy, cách chơi thể loại này đúng như bạn nói
scramble 1 cube làm mẫu, và giấu các move trong CT scramble, sau đó dùng cube khác giải làm sao cho ra đúng tình trạng đang dc scramble giống như cube mẫu
đây là 1 cách chơi thú vị, nó khá khó, chủ yếu phải dùng CT của BLD, hiện nay thể loại này ko có trong 33 khung thành tích của WCA :)

knight1122
10-05-2011, 05:45 PM
chà cũng gần giống như là chơi BLD rồi vì 2 cái đều phải sủ dụng các ct hoán vị góc hay cạnh mà :D

Jerry ViKing
10-05-2011, 06:04 PM
kiểu chơi này khá hay
ủng hộ ý kiến của bạn,>:D<
ai khen hay thì thank đi chứ,phép lịch sự đầu rồ:-/i

chjphe0
10-05-2011, 06:21 PM
cái nàu có lần mình cugnx thử rồi! các kiểu xếp hình kahcs mình cũng đều giải như thế, ko theo công thức! hay!
nhưng bạn nên nói là thể loại chơi mới, kiểu chơi mới mình nghĩ dễ hiểu hơn cách chơi mới, lúc mới đọc, cứ tưởng cách giải mới :)

abcyl02
10-05-2011, 06:51 PM
hix , cũng ko có gì , anh devil cho em hỏi là mình phải học thuộc scramble đó hay là để trước mặt để nhìn ( nếu để trước mặt để nhìn thì làm theo fidrich cũng đc )

Devilbringger
10-05-2011, 09:44 PM
học thuộc scram chi cho mệt :)) học CT còn hay hơn (đùa tí). Cái này là mình scramb xong rồi bỏ cái CT scramb đi, ko nhìn nữa, dùng cube khác rồi ngồi nhìn cube mẫu, xoay làm sao cho ra tình trạng giống cube mẫu, làm theo CFOP cũng dc, nhưng khó hơn làm theo pp BLD thôi :)