PDA

View Full Version : Tạm biệt Admin!

kieuphong
11-08-2008, 01:59 AM
Kính thưa bà con cô bác, họ hàng gần xa, bà con khối phố. Ngày mai admin của chúng ta sẽ rời xa tổ quốc để đến với nước Pháp xa xôi, nơi có những tài năng rubik như Thibaut Jacquinot hay Edouard Chambon. Do vậy mọi người hãy vào đây nói vài lời tạm biệt admin.
Riêng theo ý kiến của mình thì admin quả thật là 1 thành viên rất tích cực, là người đã đóng góp 1 phần ko nhỏ cho phong trào rubik của VN. Từ hồi còn hoạt động bên gamevn, cái thời mà ko ai biết con 4x4 5x5 nó như thế nào, silicone thì ko biết là chất lỏng hay chất rắn, Nghĩa đã mày mò thành lập ra forum. Mặc dù forum còn lỗi tùm lum, pop up nhiều vô kể, ko có bộ gõ tiếng Việt nhưng nhờ có nó mà có nhiều người biết đến rubik hơn, cách chơi rubik hiện đại cũng đc phổ biến rộng rãi hơn. Nghĩa cũng đã chăm chỉ tổ chức các buổi offline tuy rằng 3 buổi đầu chỉ có 2 mống đến tán phét nhưng gần đây số thành viên tham gia off cũng đã đông hơn. Và thành công lớn nhất của Nghĩa là đã hoàn thành bản hướng dẫn BLD cho anh em, một bản hướng dẫn rất có ích.
Admin ra đi để lại niềm nhớ thương sâu sắc cho bạn bè gần xa, bà con khối phố, hội phụ lão, hội phụ nữ... vân vân và vân vân... Chúc admin ra đi thanh thản :-<
Mà này, admin sang Pháp nhớ học mót mấy chiêu của bọn pro để chỉ bảo cho anh em nhé V:-V

thomasblack
11-08-2008, 06:01 AM
Hix, em cũng biết anh Nghĩa sắp đi mà không ngờ ảnh đi sớm đến vậy. Tuy chỉ mới quen biết với anh Nghĩa cách đây không lâu nhưng em cũng biết rằng anh Nghĩa là một cuber tâm huyết, nhờ có anh mà phong trào rubik ở Việt Nam đã phát triển lên rất, rất nhiều. Cái em phục anh ấy là anh ấy vừa có sự vui tính, hài hước, lại vừa nghiêm túc, chín chắn khi cần thiết. Nếu mà có ngày chúng ta thành lập được Vietnam Cube Association thì chắc chắn rằng em sẽ bỏ một phiếu bầu cho anh Nghĩa là hội trưởng.

Mong rằng anh ra đi thanh thản (như lời anh kieuphong) và trở về...bình an (lúc về nhờ phải có món gì độc độc cho tụi em chiêm ngưỡng nhé).

Ở bên Pháp nếu có thời gian thì anh nhớ vào forum với tụi em và viết thêm một số bài tutoiral nữa nhé !

vuaquyen92
11-08-2008, 09:05 AM
Anh Nghĩa đi rồi buồn quá ko biết sau này ai tổ chức off ở HN đây :cry:
Nếu có gì mang từ bên Pháp về cho anh em thì đỡ buồn hơn :mrgreen:
Dù sao em cũng chúc anh ra đi và trở về bình an :((

jackblk
11-08-2008, 09:08 AM
Huhu, buồn quá, anh admin chúng ta phải qua Pháp rùi :cry: , nhưng ko sao, để ảnh tiếp thu từ các pro bên bển "copy" sang cho ta. :razz:

Mong rằng anh ra đi thanh thản (như lời anh kieuphong)
Khiếp, anh Nguyên Anh nói nghe kỳ thiệt, "thanh thản" giống :?:

Nếu có gì mang từ bên Pháp về cho anh em thì đỡ buồn hơn
có lý, nhớ mang thử cục bên Pháp cho tụi em xài thử xem

Nghia
11-08-2008, 11:45 AM
:cry: :cry: Cảm động quá, cảm ơn mọi người đã nghĩ đến Nghĩa, mình cũng không biết nói gì đây.....nhưng thứ nhất mình sẽ cố gắng học giỏi để không phụ lòng mọi người, và thứ hai, mình sẽ học cách chơi, cách sử dụng cube, bảo quản cube, kinh nghiệm bên Pháp, rồi "nhập" về Việt Nam :mrgreen:

Sang bên kia thì tất nhiên là mình sẽ cố tiếp tục tham gia diễn đàn cùng anh em, có thể chat cùng anh em khi đang offline nữa :mrgreen:

Cảm ơn anh em một lần nữa

pirates00
11-08-2008, 12:28 PM
Không biết nói gì hết, buồn quá :cry: :cry:
Chúc anh Nghĩa lên đường bình an. Qua đó học thật tốt, hoàn thành việc học với cuối cùng nhận cái bằng ghi "excellent".
Và điều cuối là đừng quên tụi em bên này nhé :((
:cry: :cry:

lyanhkiet92
11-08-2008, 12:35 PM
Mặc dù chưa kịp làm quen anh Nghĩa, nhưng em cũng thật lòng chúc anh vui, khỏe khi qua bên đó, đừng có thấy thức ăn ở bễn ngon mà ... bụng lại bị xệ nữa đếy, chụp hình sẽ xấu lắm :mrgreen: . Mà anh đi qua Pháp ở lun hay du lịch dzậy ??? Nhớ sau này về, truyền đạt cho anh em những gì anh học hỏi đc nhé. V:-V Tạm biệt anh. :cry: :cry: :cry:

rubik81
11-08-2008, 12:55 PM
Chưa kịp nhìn mặt mà ng` đã ra đi ... hức...hức... :((
Sang đó cố gắng đạt đc thành công trong học tập. Cố gắng giữ gìn "long thể", duy trì form người chuẩn. :twisted: Tiếp đó mới là đừng quên anh em nơi quê nhà. Về lần nào mà có quà cho anh em thì tốt, ko có thì cũng tốt ( mỗi thằng đc 1 cục Rubik Pháp thì cực tốt) :lol:

Toàn.DC
11-08-2008, 01:32 PM
Chúc Nghĩa thượng lộ bình an và gặp nhiều may mắn !

Mr_Snape
11-08-2008, 01:39 PM
Híc híc!Dạo này em không có thời gian online!CŨng chẳng bít nói gì nữa.Thì như mọi người nói đó,cố gắng giữ form người chuẩn :-O Em đùa thôi.Sang Pháp tìm cách giảm mỡ bụng không bằng cách hút nhé :-< Cố gằng học tập cho đúng mục đích.Cũng không thể bỏ qua mục đích chính thứ 2 là tìm nhiều phương pháp giải rubik,tìm hiểu về cho mọi người bít nhé!Em cũng không nói nhiều được,Nói chung là mai anh đi ngon lành nhé,đi học chứ có phải không về nữa đâu!Chờ mấy năm nữa như anh nói được thì đi du lịch cùng nhau nhé

P/s:Không thể quên mang quà về cho tụi em được :lol:
Àh quên,đừng nghe anh kieuphong mà ra đi thanh thản nhé :-O

jackblk
11-08-2008, 01:42 PM
Chưa kịp nhìn mặt mà ng` đã ra đi ... hức...hức... :((
Sang đó cố gắng đạt đc thành công trong học tập. Cố gắng giữ gìn "long thể", duy trì form người chuẩn. :twisted: Tiếp đó mới là đừng quên anh em nơi quê nhà. Về lần nào mà có quà cho anh em thì tốt, ko có thì cũng tốt ( mỗi thằng đc 1 cục Rubik Pháp thì cực tốt) :lol:

Anh nói có lý, em cũng chưa nhìn mặt bao vờ, đừng to bụng ra nhá ạ, bây giờ mấy ảnh toàn gọi anh là Nghĩa TO (tức là to đó). Về mừ to hơn chắc biệt danh là Nghĩa STO (Super to) :lol:
cố gắng học tốt anh nhá

ngogiuoc
11-08-2008, 03:59 PM
Qua đó nhở giữ mình nha em, đừng đề tụi con gái Pháp cám đỗ hé :mrgreen: , để có gì còn biết đường quay lại Vnam nữa chứ :razz: , bên chung cư anh cũng có vài bé người Pháp, xinh đáo để :mrgreen:
Hì, nói vậy thôi chứ qua đó ráng học tốt nha, khi nào có dịp về lại VN thăm anh em, có quá thì càng tốt hehe :!:
Ps: hờ gì mà đi "thanh thản" ghê vậy, nghe như :(( :((

mr_quiet
11-08-2008, 05:29 PM
chào Nghĩa''to'' em đi thượng lộ bình an nhé,qua bên đó chúc em cái gì cũng tốt,a cám ơn em đã cho a biết thế nào là rubik :B) ,GOOD BYE AND GOOD LUCK!

jackblk
11-08-2008, 06:13 PM
Qua đó nhở giữ mình nha em, đừng đề tụi con gái Pháp cám đỗ hé :mrgreen: , để có gì còn biết đường quay lại Vnam nữa chứ :razz: , bên chung cư anh cũng có vài bé người Pháp, xinh đáo để :mrgreen:

Gớm! :-O

cám ơn em đã cho a biết thế nào là rubik

ủa, nói vậy anh Nghĩa chỉ cho anh à :-???

Nghia
11-08-2008, 11:35 PM
Một lần nữa, xin cảm ơn mọi người đã nhiệt tình gửi lời chúc cho Nghĩa, mình sẽ không làm phụ lòng mọi người đâu V:-V

Mình sẽ vẫn tham gia diễn đàn đều đặn, nên chắc cũng sẽ như là mình vẫn ở VN vậy :P Khi nào đến nơi, mình sẽ gửi lại một bài luôn V:-V

thucjphans
12-08-2008, 11:17 AM
Chúc bạn gặt hái nhiều thành công bên trời Tây. :!:
Chúc bạn có thời gian để ghiên cứu Rubik. :m-
Chúc bạn nhiều sức khỏe.
Chúc bạn nhiều may mắn.

beboosg
12-08-2008, 08:44 PM
Mới chia tay Nghĩa xong. Chúc Nghĩa lên đường bình an.
Mọi người sẽ nhớ em nhiều. Cố gắng nhé, có gì thì cứ pm về nhé.

codemaster_1994
12-08-2008, 09:21 PM
Anh Nghĩa đi mạnh giỏi, chúng em sẽ nhớ anh lắm :cry:

kieuphong
12-08-2008, 09:57 PM
Nghĩa bao giờ đến nơi thì hú anh em phát nhé.

Rubikz!
13-08-2008, 07:24 AM
bác admin đi xa nhưng có forum là nhà thì có gì phải lo nữa, chúc bác sang đó nhanh làm quen với môi trường sống mới, học tập tốt trước rồi hãy lo về Rubik sau.
Lúc nào về Việt Nam nhớ báo trước để bà con còn nhờ mua hộ Rubik nhá :lol:

thinhbmt
13-08-2008, 10:42 AM
ah` ma` anh nghia? wa do lam` gi` vay

jackblk
13-08-2008, 04:11 PM
ah` ma` anh nghia? wa do lam` gi` vay
:shock: ngơ ngác luôn, học chứ làm gì, hok lẽ qua bển mua rubik Pháp đem về cho anh em :evil:

Nghia
13-08-2008, 06:35 PM
Hehe xin chào anh em, Nghĩa đã đến nơi, không có sự cố gì cả, rất tôt :neutral:
Hẹn gặp lại sau, hiện giờ internet vẫn còn chập chờn

thomasblack
13-08-2008, 07:37 PM
OK, anh Nghĩa qua đó bình an là mọi người mừng rồi. Chúc anh sớm ổn định cuộc sống bên đó để còn có thời gian dành cho forum.

P/S : Anh qua đó có chụp hình gì thì nhớ post lên nhé :neutral:

jackblk
13-08-2008, 09:25 PM
ah ha, vậy là mọi người mừng rùi :B) . Nhớ chụp tháp Ép một Phen :lol: cho anh em coi với

kieuphong
13-08-2008, 11:39 PM
Làm đoạn clip solve rubik dưới chân tháp Eiffel cho hoành tráng đê.

Nghia
15-08-2008, 02:33 AM
Cảm ơn anh em đã quan tâm,

Ý kiến của anh kieuphong rất hay, em sẽ cố quay một pha giải trước Eiffel. Và tình hình là nếu không có sự cố gì, thì tối mai (thứ sáu) mình sẽ đi offline với vài cubers pháp ở trong hàng ăn McDonald :lol:
Mình sẽ chụp ảnh và quay rồi post lên cho cả nhà !!

thomasblack
15-08-2008, 10:34 AM
OK, nếu được vậy thì hoành tráng quá :-O . Mà sao vừa qua Pháp cái là anh đã quen được cubers nước ngoài vậy ? Đúng là đẳng cấp admin có khác :B)

vuaquyen92
15-08-2008, 09:13 PM
mình sẽ đi offline với vài cubers pháp ở trong hàng ăn McDonald
:shock: ko ngờ anh Nghĩa đến Pháp đã có cubers Pháp đón rồi admin rubikVN mình nổi tiếng ghê làm anh em vui lây :razz: V:-V

Nghia
16-08-2008, 05:45 AM
Thì mới hỏi người ta mấy hôm trước đây thôi mà :neutral:

jackblk
16-08-2008, 03:25 PM
thì tối mai (thứ sáu) mình sẽ đi offline với vài cubers pháp ở trong hàng ăn McDonald

Hôm nay, 16/8 là thứ bảy rùi, anh post video đi chứ :-O
Coi tụi cubers Pháp choi lại anh Admin nhà ta ko chứ

Nghia
16-08-2008, 03:29 PM
thì tối mai (thứ sáu) mình sẽ đi offline với vài cubers pháp ở trong hàng ăn McDonald

Hôm nay, 16/8 là thứ bảy rùi, anh post video đi chứ :-O
Coi tụi cubers Pháp choi lại anh Admin nhà ta ko chứ

Hơ anh post rồi ấy chứ, trong bõ Phim Ảnh ấy

jackblk
16-08-2008, 03:34 PM
oh chết, em ko thấy :mad:
Sơ ry :twisted:

Jï¶v¶¶v¶¥
20-08-2008, 03:41 PM
hehe , thế là ko được đấu với gà rồi :-O , khi nào anh về nước em biểu diễn 10s cho mà xem :mrgreen:

kieuphong
20-08-2008, 11:58 PM
Choáng đây 8-0 , hôm nào đi off biểu diễn anh xem với.

maiduylinh
21-08-2008, 10:08 AM
em chúc anh thượng lộ bình an và giành dc giải j đo nghe
lâu lâu ko thấy anh oline nho anh wa :cry:
cau chúa phù cho anh :-< AMEN

pirates00
21-08-2008, 11:53 AM
Tình hình là anh Nghĩa đã đến nơi rồi bạn ơi :?: :shock:

Nghia
21-08-2008, 02:22 PM
hehe , thế là ko được đấu với gà rồi :-O , khi nào anh về nước em biểu diễn 10s cho mà xem :mrgreen:

Em gọi ai là gà vậy ? :roll:

em chúc anh thượng lộ bình an và giành dc giải j đo nghe
lâu lâu ko thấy anh oline nho anh wa :cry:
cau chúa phù cho anh :-< AMEN

Cảm ơn bạn đã quan tâm, nhưng mình đã thông báo đến nơi trong mấy post trước rồi mà :neutral:

jackblk
21-08-2008, 04:24 PM
Jï¶v¶¶v¶¥ đã viết:

:-O :-O :-O :-O mới đầu em cũng đọc nhầm nhưng em hiểu là anh ko đc đấu với tụi em (tụi em gà đó). Hiểu lầm rùi :-O

Mr_Snape
24-08-2008, 11:23 AM
Jï¶v¶¶v¶¥ đã viết:

:-O :-O :-O :-O mới đầu em cũng đọc nhầm nhưng em hiểu là anh ko đc đấu với tụi em (tụi em gà đó). Hiểu lầm rùi :-O
Em không coi buổi off của bọn anh hôm đó thì em không bít đâu.Bách nói anh Nghĩa đó :-O

jackblk
25-08-2008, 01:22 PM
àh, ra thế, mà sao anh Nghĩa lại gà vậy ạ

BabyKun
25-05-2009, 08:12 PM
Kính thưa bà con cô bác, họ hàng gần xa, bà con khối phố. Ngày mai admin của chúng ta sẽ rời xa tổ quốc để đến với nước Pháp xa xôi, nơi có những tài năng rubik như Thibaut Jacquinot hay Edouard Chambon. Do vậy mọi người hãy vào đây nói vài lời tạm biệt admin.
Riêng theo ý kiến của mình thì admin quả thật là 1 thành viên rất tích cực, là người đã đóng góp 1 phần ko nhỏ cho phong trào rubik của VN. Từ hồi còn hoạt động bên gamevn, cái thời mà ko ai biết con 4x4 5x5 nó như thế nào, silicone thì ko biết là chất lỏng hay chất rắn, Nghĩa đã mày mò thành lập ra forum. Mặc dù forum còn lỗi tùm lum, pop up nhiều vô kể, ko có bộ gõ tiếng Việt nhưng nhờ có nó mà có nhiều người biết đến rubik hơn, cách chơi rubik hiện đại cũng đc phổ biến rộng rãi hơn. Nghĩa cũng đã chăm chỉ tổ chức các buổi offline tuy rằng 3 buổi đầu chỉ có 2 mống đến tán phét nhưng gần đây số thành viên tham gia off cũng đã đông hơn. Và thành công lớn nhất của Nghĩa là đã hoàn thành bản hướng dẫn BLD cho anh em, một bản hướng dẫn rất có ích.
Admin ra đi để lại niềm nhớ thương sâu sắc cho bạn bè gần xa, bà con khối phố, hội phụ lão, hội phụ nữ... vân vân và vân vân... Chúc admin ra đi thanh thản :-<
Mà này, admin sang Pháp nhớ học mót mấy chiêu của bọn pro để chỉ bảo cho anh em nhé V:-V

chúc admin ra đi thanh thản anh trù anh nghĩa chết sớm à:(

thomasblack
25-05-2009, 08:19 PM
Cái topic này lâu rồi mà vẫn có "nhà khảo cổ" khai quật lên à :D, lock lại nhé !