PDA

View Full Version : lời chào tạm biệt mọi người

sun123
19-05-2011, 10:31 PM
chào mọi người , đây có lẽ là lần cuối cùng mình login vào nick Sun123 này , vì một số lý do cá nhân nên mình phải chia tay với cubing ,vậy nên mình lập topic này ko chỉ là chia tay mà để chia sẻ cảm nhận của mình với forum này , về những điểm tốt và chưa tốt .
Là một mem khá lâu năm của 4rum , thật sự mình đã xem Rubikvn như là gia đình khác của mình , vui có , buồn có , nhớ cũng có luôn . Vui vì giờ đây Rubikvn đã trưởng thành hơn rất nhiều so với cách đây 3 năm trước , vui vì cuber VN đã có thành tích tốt , đã có thể gần sánh vai với cuber thế giới . Nhưng buốn thì cũng có , ngày xưa theo cảm nhận của mình , chúng ta thực sự là một gia đình , mọi người chuyện trò vui vẻ , tuy ở xa nhưng lại gần nhau , trao đổi ý kiến với nhau rất bình thường như 2 người bạn , có những câu hỏi phải nói là rất ngu ngơ nhưng mọi người vẫn trả lời rất vui vẻ , có lẽ vì khi đó , chúng ta là như nhau , không ai pro hơn ai cả , nhưng giờ đây có lẻ khác rồi , những ý kiến mà newmem đưa ra đôi khi vớ vẫn , nhảm ,nhưng thay vì giải thích rõ ràng , nhiều bạn lại phang vô câu “ ngu mà tỏ ra nguy hiểm “ , đôi khi có cả mod nữa . Lúc đó mình thực sự rất bực , vì dù sao bạn post bài đó cũng đã nêu ra ra ý kiến của mình và hy vọng mình đóng góp gì đó cho 4rum thì lại bị chửi là “ngu” , thử hỏi nếu bạn là mem đó bạn có tự ái ko từ đó gây ra xung đột trong topic đó , và có thể bạn sẽ chẳng còn tự tin để post bài vì sợ bị chém tiếp , mem nào cũng vậy , đều từng đặt ra những câu hỏi rất ư là “bó tay “ kể cả mình , nếu mem nào cảm thấy nó quá “ ảo “ thì đừng comment , tránh làm người khác tổn thương .:)
Việc tiếp theo mình muốn nói là về mod , Mình rất công nhận là nhiều mod đã cố gắng hoàn thành nhiệm vụ của mình thất tốt , tuy nhiên mình vẫn thầy một số mod vẫn chưa hòan thanh tốt , toàn spam ( mà mình ko muốn nêu nick ), có lúc mình thấy bạn 1 mem nào đó với lý do “giỡn” với mình , như rồi unban lý do thì mình ko biết , mình biết là mọi người quen nhau hết , mấy chuyện này chắc chẳng trách này đâu , nhưng chính vì thế , mem bình thường nhìn vô sẽ xem thường quy định của 4rum . mình cũng hiểu mod 4rum đại đa số là Teen ko à , mấy bạn giỡn với nhau l , chém gió trên shoutbox à chuyện bình thường , nhưng bạn cũng phải biết bạn là mod là bộ mặt của 4rum , chém quả mức trên shout box cũng ảnh hưởng đến cách nhìn của mem về mod , đừng nên vừa làm vừa giỡn , mình biết sẽ có người nghĩ làm không công mà đời hỏi quá , đây đúng là công việc không nhưng là tình nguyện bạn à , mỗi khi xét mod, mem đầu phải hứa là thực hiện tốt công việc gì đó , chình vì vậy nếu bạn đã tình nguyện thì làm cho tốt không thi nên rời chức vụ của mình thì hơn . nếu đọc topic thấy ko vừa lòng thì một là không comment hoặc là suy nghĩ rồi lựa lời mà nói , chứ đừng Ngu mà tỏ ra nguy hiểm . topic nhảm nhảm lạc đề thì del thẳng , chứ đừng vô comment .
việc cuối cùng mà mình muốn trình bày là Topic AV của anh Nghi .Mình đống ý là ảnh đúng , Cuber thế giới đều sử dụng tiếng anh , nếu bạn ko rành tiếng thì bạn chỉ có thể lòng vòng trong cộng đồng cuber VN mà thôi ,mà không thể học hỏi gì từ thế giới . Tuy đúng nhưng cách trình bày của ảnh khó để ta chấp nhận , nói rất thẳng thắn , đôi khi như móc họng người khác , nhưng cái bài đó cũng bắt nguồn từ tâm huyết của ảnh dành cho cubing , chứ ai đâu rảnh đời post bài để gây ác cảm cho người khác . Vì vậy mình hy vọng rằng a Nghi và mod khi nào cần thẳng thắn thì thẳn thắn , khi nào cần mềm mỏng thì mêm mỏng , vì mod là cao hơn mem 1 bậc phải nói sao cho người ta phục , chứ cứ sock óc vầy mình thấy ko ổn .
Nếu bạn nào cảm thấy bất đồng với mem nào trong 4rum thì thẳn thắn nói chuyện đừng giầu trong lòng , mình hoàn toàn ko tán thành việc làm truyện đá xoáy a Nghi , như vậy là ko chân chính , có gì thì nói thẳng như bác vipxu_a7 , dù sao nói thẳng cũng chẳng ai đánh bạn hay trù dập bạn như ngoài đời , vậy thì ngại gì chứ . Vậy nhé :)
Mình hy vọng lần sau lần sau login 4rum này sẽ thấy 4rum tốt hơn , là một gia đình thật sự , mọi người ở lại ráng luyện tập nhá , WCA tới gần rồi , chúc mọi người thì đạt thành tích tốt nhất có thể :)
À quên , mem nào có hứng thú với việc quản lí off ở HCM pm yh mình : chikato_tan , để nói chuyện nha , chứ reply trong topic mình sẽ ko trả lời đâu . TẠM BIỆT MỌI NGƯỜI NHÉ.

knight1122
19-05-2011, 10:43 PM
trời ơi vậy ai sẽ là người đúng ra tổ chức off cho mem HCM đây
thôi tạm biệt a nhé :)

cuibaponline
19-05-2011, 10:46 PM

ông đứng ra tổ chức được không ;));));))

Devilbringger
19-05-2011, 10:50 PM
hà hà, nếu em nói "cảm thấy bất đồng với ai thì nói thẳng nhé..." anh thấy ý kiến này khá hay
nhưng anh ko làm dc, vì trong forum có 1 số người mà anh ko những "bất đồng" mà anh còn "ko muốn có sự tồn tại, có mặt của người đó trong forum" nữa kìa, nói ra anh sợ tình cảm, đoàn kết forum sẽ sụp đổ hết :)
ps : ko nên nói hết những gì mình nghĩ

chipc0d0n
19-05-2011, 10:57 PM
Thật là buồn! Hi vọng anh sẽ có công việc tốt nhé! KHông nên để nỗi buồn kéo lại! Hãy cười và coi anh ấy off 1 thời gian thui! :D:D:D

knight1122
19-05-2011, 11:15 PM

e còn chưa đi off đc này ấy mà còn tổ với chả chức =))

Taylor Swift
19-05-2011, 11:15 PM

sau khi thi đh xong, có lẽ a tổ chức dc :)

knight1122
19-05-2011, 11:22 PM

sau khi thi đh xong, có lẽ a tổ chức dc :)

oh thế thì còn gì bằng, chia tay off 1 thời gian khá lâu :(

vantatdt
20-05-2011, 12:05 AM
hà hà, nếu em nói "cảm thấy bất đồng với ai thì nói thẳng nhé..." anh thấy ý kiến này khá hay
nhưng anh ko làm dc, vì trong forum có 1 số người mà anh ko những "bất đồng" mà anh còn "ko muốn có sự tồn tại, có mặt của người đó trong forum" nữa kìa, nói ra anh sợ tình cảm, đoàn kết forum sẽ sụp đổ hết :)
ps : ko nên nói hết những gì mình nghĩ

sao mà ko dám nói, anh cứ có bằng chứng đưa ra, như cuộc hội thoại nào thì mem trong rum góp ý, chứ đâu phải vì người đấy mà có thành kiến với rum được
ps:mình sn 91, ko biết tuổi đúng là làm em ko, nhưng gọi là anh vì là tiền bối.:d

zhiming
20-05-2011, 12:25 AM
Hình như Nghi cũng 91. 4rum mình dc mấy người 91 nhỉ >:D<

Vince
20-05-2011, 08:10 AM
Trong một tập thể rộng như 4rum rubikvn của mình ( cả nước vn lận mà) thì mâu thuẫn giữa từng cá nhân là điều k thể tránh khỏi :| cố gắng làm sao cho mâu thuẫn đó đừng quá gay gắt, ảnh hưởng đến tính đoàn kết 4rum là dc ;)
Em rất thích câu này của a ;) :
Nhưng buốn thì cũng có , ngày xưa theo cảm nhận của mình , chúng ta thực sự là một gia đình , mọi người chuyện trò vui vẻ , tuy ở xa nhưng lại gần nhau , trao đổi ý kiến với nhau rất bình thường như 2 người bạn , có những câu hỏi phải nói là rất ngu ngơ nhưng mọi người vẫn trả lời rất vui vẻ , có lẽ vì khi đó , chúng ta là như nhau , không ai pro hơn ai cả , nhưng giờ đây có lẻ khác rồi , những ý kiến mà newmem đưa ra đôi khi vớ vẫn , nhảm ,nhưng thay vì giải thích rõ ràng , nhiều bạn lại phang vô câu “ ngu mà tỏ ra nguy hiểm “ , đôi khi có cả mod nữa . Lúc đó mình thực sự rất bực , vì dù sao bạn post bài đó cũng đã nêu ra ra ý kiến của mình và hy vọng mình đóng góp gì đó cho 4rum thì lại bị chửi là “ngu” , thử hỏi nếu bạn là mem đó bạn có tự ái ko từ đó gây ra xung đột trong topic đó , và có thể bạn sẽ chẳng còn tự tin để post bài vì sợ bị chém tiếp , mem nào cũng vậy , đều từng đặt ra những câu hỏi rất ư là “bó tay “ kể cả mình , nếu mem nào cảm thấy nó quá “ ảo “ thì đừng comment , tránh làm người khác tổn thương .
Câu hay và đúng nhất về 4 rum của mình đấy anh ạ ;). Khoảng cách giữa một bạn ave 12 với 1 bạn chưa biết quay hoặc quay khoảng 1 phút là rất rất xa ( 1-2 năm chơi >"<) thế nên những câu hỏi của 1 newbie chắc chắn sẽ gây khó chịu =.=( một ngừi thì thật lòng mún hỏi- một ngừi thì rất khó chịu vì đã phải đổ bao mồ hôi công sức để luyện mà h` phải trả lời câu hỏi như vậy )
Tạm biệt a :|

Anhxtan
20-05-2011, 06:01 PM
Một thời gian dài anh thấy em là người có tâm huyết với Rubik và với cả 4rum này, em chăm luyện speed từ những ngày đầu và liên tục học hỏi kinh nghiệm từ những người lớn hơn, sau đó em truyền đạt kiến thức lại cho người khác, giải thích cho họ từ việc bé nhất mà không phàn nàn. Với những việc như vậy, em đã hoàn thành rất tốt vai trò của một member tích cực của 4rum rồi đấy. Bên cạnh đó, dù ít ỏi nhưng e cũng đã cố gắng nghiên cứu địa điểm, đứng ra tổ chức off cho anh em HCM vài lần.
4rum không thể đòi hỏi ở e nhiều hơn thế.
Cảm ơn em đã đến với 4rum, chúc e học tốt và thi thoảng vẫn luyện cubing nhé.

manhlinh
20-05-2011, 07:00 PM
họ chia tay cubing mà mấy lão này chặt chém giữ vậy. Tưởng bỏ cubing dễ lắm hay sao.
Chúc anh thành công trong công việc khác nhé! Vietnam Cubing Club sẽ mãi đợi anh trở lại! Ít ra thì em sẽ chờ anh về hướng dẫn em thêm vài chiêu.

Vince
20-05-2011, 07:03 PM
họ chia tay cubing mà mấy lão này chặt chém giữ vậy. Tưởng bỏ cubing dễ lắm hay sao.
Chúc anh thành công trong công việc khác nhé! Vietnam Cubing Club sẽ mãi đợi anh trở lại! Ít ra thì em sẽ chờ anh về hướng dẫn em thêm vài chiêu.

Có ai chém chặt j` đâu bạn =.=?
Và chỉ có 1 ngừi chứ làm j` có họ ở đây nhỉ?
Lắc tay 10 lần trc khi post nhá >:D<

chipc0d0n
20-05-2011, 09:52 PM
Mấy anh nói hay wá! Em sẽ cố gắng học tập các anh! :D:D