PDA

View Full Version : Thân gửi bạn prorubik2012!

legend260
04-07-2011, 05:37 PM
Chào bạn prorubik2012, chắc hẳn lúc này đây bạn đang vô cùng mãn nguyện khi trở thành "tâm điểm" mọi sự chú ý của 4rum, khi chọc đến tức **** nhiều member khác... :-<. Quả thực lúc đầu mình cũng không muốn đề cập đến chuyện này làm gì, nhưng đến chiều nay khi bạn spam emo đến "nổ" cả cái SB của 4rum thì mình không thể nhịn được nữa X-(. Có lẽ bạn spam, clone, ném gạch 4rum chủ yếu là để trả đũa vì cái topic đầu tiên của bạn bị mem khác chửi, giễu cợt ... quá nhiều, nhưng mình xin phép nói thẳng: 80% lỗi ở đây là thuộc về bạn. Mình không có ý thiên vị cho 4rum, nhưng đó là sự thật - bạn thử hỏi bất cứ ai không hoạt động trong 4rum vào đọc thử cái topic đó rồi sẽ biết:
- Thứ nhất: Lỗi đầu tiên là do lời nói của bạn hơi "quá" trong topic đó. Bạn bảo rằng sau hơn 1 tháng là bạn đã sub 20 - ừ, phải công nhận bạn lên nhanh thật, đến Feliks bây giờ vô địch thế giới bộ môn 3x3x3 cũng phải mất 2 tháng mới sub 20 (tức là lâu gấp đôi bạn), mình xin chúc mừng bạn vì điều đó :) ... Nhưng, bạn lại bảo rằng: "... trong 4rum chưa thấy ai pro như mình..." Xin nói luôn: sub 20 chưa phải là pro, bạn ở đây mới chỉ lên thành tích nhanh thôi - Việc bạn dùng từ "pro" ở đây là một sai sót lớn, trong 4rum nhiều mem đã sub 15, thậm chí là sub 12, 11 bộ môn 3x3x3. Cứ thử thay từ "pro" bằng từ "lên thành tích nhanh" vào xem, mình xin cá bạn sẽ đỡ phải nghe nhưng lời nói không hay và đầy tức giận trong topic đó rồi đấy.
- Thứ hai: Về những hành động sau topic đó, bạn đã mạnh dạn công bố là sau 1 năm bạn sẽ trở lại và đánh bại hết các mem forum - mình không bình luận về câu nói này vì rất có thể, nếu luyện tập chăm chỉ + tố chất có sẵn, bạn có thể sub 10 như chơi ... Nhưng hành vi của bạn sau câu nói này mới là đáng nói: bạn liên tục spam ở SB, viết topic ném gạch 4rum ... chính hành động đang làm mất đi giá trị lời nói của bạn. "Quân tử nhất ngôn" tại sao bạn không cố gắng luyện tập để năm sau (thậm chí chưa đến) đánh bại cả 4rum và làm các mem đều tâm phục khẩu phục ... nhưng hành động trên của bạn lại như là đang muốn phá 4rum hay dân gian gọi là "không ăn được thì đạp đổ" - chẳng nhẽ những lời bạn nói đều là chém gió cho oai à? Bạn không dám làm những gì bạn nói hay sao?
- Thứ 3: Thái độ đôi chút "ngạo mạn" của bạn: Trên SB, bạn mạnh mồm cho rằng mình pro - pro nhất trong cái 4rum, rồi bắt đầu văng tục, chửi bậy... Mình nói thật - nếu bạn muốn khoe thành tích bằng cách đấy thì bạn sai rồi. VD như 2 mem trẻ tuổi của 4rum là 7love và vietcuibap123 chẳng hạn, các em ý chẳng cần phải khoe, spam, chém gió trên SB làm gì cho tốn Calo ra. Các em ý vẫn có thể cho 4rum thấy thành tích sub 15 chỉ sau 4 tháng = cách quay clip, đi off, giao lưu thi đấu... Đó mới là cách thật sự có hiệu quả để cho toàn dân thiên hạ biết đến mình... còn cách nói suông thì ... Mình mong bạn có thể quay 1 clip chứng thực những gì bạn nói thậm chí có thể đi off khi nào bạn nghĩ có thể đánh bại toàn bộ 4rum... Mình tin bạn vẫn có thể làm được nếu bạn chịu thay đổi...
Thân!

P/s: Lỗi của toàn bộ chuyện này không phải chỉ là do mỗi mình bạn, nhiều mem 4rum (trong đó có mình) đã có những reply và lời lẽ hơi quá đáng đối với bạn.

Another P/s: Mình muốn sau khi đọc xong bài này, bạn có thể viết ra những suy nghĩ của mình ngay trong topic này để mem 4rum được chứng kiến.

knight1122
04-07-2011, 05:43 PM
chuẩn đấy legend cực hay luôn :X:X

Mad
04-07-2011, 05:51 PM
đc, rất hay, mong rằng sau đợt công kích đủ chất đầy 1 công ten nơ gạch bạn ý sẽ hiểu ra vấn đề

tuantu94
04-07-2011, 06:30 PM
Gặp đâu ban đấy, phát hiện ban đấy.
Không dung túng thành phần như này, lời lẽ không đủ thì dùng hành động thôi!

haily
04-07-2011, 07:16 PM
cá chắc bạn đó đang sợ thót tim như mình hồi trước=))

trung_italy
04-07-2011, 07:57 PM
ê ai cho mình topic cái haizz chưa đc đọc haizz nghe mọi người nói mà đêhcs hiểu gì T.T

p0ywave
04-07-2011, 08:07 PM
Rất tiếc là em ý mắc trọng tội "phá hoại 4rum" và bị "gặp đâu ban đấy"

Nhưng thôi "rác là phải tái chế", mong sao sau khi ăn gạch thế em ấy đã hiểu ra: Dù em ấy có xoay nhanh nhất thế giới, nhưng em ấy vẫn sẽ k được tôn trọng

Felik, cậu bạn xoay Rubik nhanh nhất bây giờ, nếu hỏi bạn ấy "Liệu ai có thể vượt bạn" Felik chắc chắn trả lời rằng "Ồ có chứ, chỉ cần luyện tập".

Họ "pro" nhưng "pro" một cách khiêm tốn, không khoe mẽ như bạn, để cả thế giới công nhận bạn giỏi hơn họ chứ k phải bạn công nhận họ kém hơn bạn.

Bạn hẹn một năm nữa, vậy tôi sẽ chờ bạn một năm nữa. Xem sau 1 năm bạn thay đổi được như nào. Và tôi chắc khi bạn nhìn lại bạn bây giờ, bạn sẽ tự cười vào mặt bạn vì những câu nói "Ôi sao tôi pro thế này".

Chúng tôi là Rubikvn, chúng tôi đoàn kết để cùng phát triển. Tuy thành tích có sự khác biệt nhưng chúng tôi vẫn yêu quý nhau, k xem thường ai.

vuaquyen92
04-07-2011, 08:21 PM
Không nên nhiều lời với một thằng ngu mà ko chịu tiếp thu :)) xin phép close topic