PDA

View Full Version : [THPT Chu Văn An HN]Lại mất Lunhui

p0ywave
06-07-2011, 09:00 PM
Trong buổi off lần trước của CLB Rubik trường Chu Văn An HN

1 member có tên Nguyễn Quang Anh đã mượn mình một rubik Lunhui trắng để bạn có cơ hội giao lưu học hỏi.

Không may, trong lúc bạn Quang Anh đi vệ sinh, một số thành phần "tiêu cực" đã nảy ra ý định "cầm" rubik Lunhui đó. Theo Quang Anh bảo thì có thể chỉ là mượn để thi đấu, nhưng cuối buỏi vẫn chẳng có ai đem đến trả bạn Nguyên Anh. Buổi off khá đông khoảng 30 người.

Tôi biết Cuber Chu Văn An, một số bạn có thành tích rất tốt như bạn Bình hoặc bạn Hải. Học sinh Chu Văn An đều phải có thành tích tốt, ý thức tốt mới có thể vào học. Tôi đoán đây chỉ là hành động "bột phát" của một số người.

Tôi viết bài này, mong bạn đó sẽ nhận thấy lỗi lầm của mình và liên lạc với tôi để trả. Tôi có thể hậu tạ bạn một khoản tiền nhỏ khích lệ động viên.

Tôi và bạn, chúng ta là con người, vẫn còn phần "thú vật" trong mình. Và phần đó sẽ chiếm lấy ta khi lòng tham của ta tăng lên.

Lấy trộm cube là hành động bình thường của con người, nhưng trả lại cube mới là hành động của một Cuber

Số điện thoại: 0936369090
Yahoo: p0ywave
Mail: p0ywave@yahoo.com

phuthuyanhtrang98vn
06-07-2011, 09:05 PM
Kết cái câu này Tôi có thể hậu tạ bạn một khoản tiền nhỏ khích lệ động viên.=))

The_Death
06-07-2011, 09:09 PM
bây h mới biết có hội rubik chu 3, năm nay nếu mình vào chắc chắn sẽ tham gia:))

manhlinh
06-07-2011, 09:09 PM
chú phuthuyanhtrang98vn thích ăn ban lắm hả? Ai đó nhận lỗi thì trả lại đi, con lunhui mua mới tầm 210k, bạn ko nên vì 210k mà để người khác nghĩ ko tốt về mình. Chứng minh bạn là cuber đi

p0ywave
06-07-2011, 09:22 PM
Đây k phải vấn đề vì tiền

Đây là vấn đề về danh dự của HN Cuber, của Trường THPT Chu Văn An và của chính bạn ăn cắp.

210k thực ra cũng không phải món tiền lớn, nhưng đây là món tiền mình làm ra, để tiếp xức cho WCA, mình đã lấy Lunhui, nhưng niềm vui chưa kịp hết đã đến nỗi buồn.

Thậm chí bạn nào "thẳng thắn chỉ điểm", tôi cũng vui vẻ tặng con Rubik Lunhui cho bạn đó, vì đó là hành động bảo vệ danh dự cho cộng đồng bạn đang tham gia.

Cảm ơn các bạn vì đã đọc

pholelais
16-07-2011, 03:59 PM
"Lấy trộm cube là hành động bình thường của con người" ... Đã lấy trộm thì k còn bt rùi nhưng dù sao thì cũng nên liên lạc với người đã mất và trả lại ... và câu chuyện chỉ nên có 2 người đó biết với nhau thôi ... Chúng ta đến và gắn kết với rubik k phải vì đam mê và còn vì tình anh em nữa ... Mong ai chót "cầm nhầm" thì nên đưa về đúng với vị trí của nó ... Thân !

chjphe0
16-07-2011, 04:20 PM
họ đã lấy rồi thì đừng mong trả lại! bây giờ chỉ mong sự phát giác của những người xung quanh mà ít người muốn xả thân kiểu lắm ấy! (:| người lấy sẽ áy náy khi học cầm và chơi thôi, chơi kiểu đấy thì ko giảm thành tích dc B-) ! mà như thế cũng ko là cuber đc! chỉ đáng buồn cho club chu văn an thôi ! :(

vuaquyen92
16-07-2011, 04:37 PM
Cái này anh từng bị vài lần rồi, nói chung rút kinh nghiệm thôi lần sau ko nên cho mượn linh tinh. Tốt nhất thằng nào mượn mà để mất thì bảo nó đền chứ chờ cái thằng ăn cắp nó trả thì còn lâu.
Đó là cách giải quyết tốt nhất còn lập thread và mong chờ lòng tốt của một thằng ăn cắp nó trả anh nghĩ là gần như không bao h xảy ra đâu. Thậm chí chưa chắc nó vào forum đọc cái bài này :-?

pholelais
16-07-2011, 10:45 PM
Hôm nào Chu Văn An off thì phải chấn chỉnh ngay vụ này để cảnh giác mọi người ...

The_Death
16-07-2011, 10:59 PM
ê cường 5/8 anh với chú off luôn không:D

p0ywave
16-07-2011, 11:05 PM
À CVA khi nào ọp ẹc gọi anh nha

Thất học ngồi nhà chán lắm

lecuong9691213
16-07-2011, 11:07 PM
tưởng anh đi Mĩ hả poy :-/:-/:-/
chẳng lẽ bay về Việt Nam off à =))

p0ywave