PDA

View Full Version : Về một số việc cần giải quyết

phuc_lichking
24-07-2011, 07:42 PM
1/ Tôi muốn hỏi,tại sao các mod thông thường,lại bị mất hết quyền trên SB.gần như 3 Admin,các Smod đều có việc bận,không onl thường xuyên đc,thế chỉ mình độc quyền cái chức đó à. thế forum này của riêng à. vậy các mod chỉ có nhiệm vụ giải quyết box của mình mà không lo đến bộ mặt à.
2/Nội quy forum ,đc anh Linh,MrSnape đề ra
II.Nội dung bài viết

Đầu tiên phải nói:Đây là diễn đàn RUBIKVN,không phải 1 forum giải trí,nên các bạn hãy tham gia diễn đàn đúng với mục đích tồn tại của nó!

1. Không gửi các bài viết không có nội dung hoặc nội dung không liên quan đến chủ để thảo luận của box.
2. Không gửi các bài mang tính đả kích, khích bác, chỉ trích, nói xấu, dùng các từ ngữ không hay.
3. TUYỆT ĐỐI KHÔNG gửi các bài có nội dung liên quan đến ***, chính trị, tôn giáo, chính sách của Đảng và Nhà nước hoặc có nội dung không phù hợp với thuần phong mỹ tục của nước Việt Nam.
4.Không gởi những bài viết có liên kết hoặc kèm theo các tập tin chứa virus, keylogger, trojan, rootkit, *****, ??????s, bom mail ... hoặc cung cấp các mail list, công cụ spam email.
5.Không phát tán các liên kết trang web nhái, trang web Phishing .....

*Bản quyền: -Bạn được phép gửi các bài viết, tin tức sưu tầm từ các nơi khác nhưng phải ghi rõ xuất xứ, nguồn gốc.Nếu gặp rắc rối chúng tôi không chịu trách nhiệm

Vậy mà ở SB vẫn còn tình trạng như vậy mà không giải quyết được gì. Các thứ đc cho là văn hóa ở Forum này gần như không còn. Thế cái quyền ban unban ở SB để làm gì,khè nhau à.

3/hiện tại tôi thấy có tình trạng,khi bị ban nick trên SB,thì các bạn clone nick,để tiếp tục chat trên SB,thế cái hình phạt trên SB chỉ mang tính tượng trưng à. Vậy cái việc del nick clone để cho ai làm. chỉ bik ban,rồi nhìn mọi người clone mà không làm gì à. Thế còn gì là luật,nội qui forum nữa. chã lẽ forum không chủ.
4/Mặc dù người này trong nhóm của tôi,và tôi là leader nên có trách nhiệm hỏi: atvhcm456 bị ban về vấn đề gì,chỉ đổi chữ ký mà ban à,có topic những người bị ban sao không thấy đăng. chỉ ban không thế à.

Tôi biết mọi người sẽ biết tôi nói về ai,và mong ,à không,tôi không phải dạng người cầu xin,yêu cầu người đó giải thích cho tôi rõ ràng. đây là chuyện nghiêm túc.

lecuong9691213
24-07-2011, 07:49 PM
em có thấy xích mích gì đâu atv xoáy mỗi 1 câu mà bị bẻ core à :|

GunNhox
24-07-2011, 07:49 PM
thôi đừng làm to chuyện ..... 7 ngày là lift

atvhcm456
24-07-2011, 07:51 PM
7 ngaỳ mà 24/8 lift là sao nhỉ :-?

caesar1892
24-07-2011, 08:07 PM

Theo mình thấy thì đây đâu phải là chỉ "chỉ đổi chữ kí " đơn thần nhỉ?cho mình hỏi bạn atvhcm456:"Sao chữ kí của bạn hay vậy?viết hoa những kí tự ấy là có ý gì?Liệu có cần thiết phải nói xoáy nhau như thế không?Bạn thư đổi mấy từ viết hoa trong chữ kí của bạn thành "một số tên viết hoa" có thể ghép thành tên ai đó trong forum xem mọi người nghĩ sao?"

atvhcm456
24-07-2011, 08:09 PM

Theo mình thấy thì đây đâu phải là chỉ "chỉ đổi chữ kí " đơn thần nhỉ?cho mình hỏi bạn atvhcm456:"Sao chữ kí của bạn hay vậy?viết hoa những kí tự ấy là có ý gì?Liệu có cần thiết phải nói xoáy nhau như thế không?Bạn thư đổi mấy từ viết hoa trong chữ kí của bạn thành "một số tên viết hoa" có thể ghép thành tên ai đó trong forum xem mọi người nghĩ sao?"

thật là :| nghĩ lại nha :| danh từ riêng mà ko viết hoa :|, bạn ko cứ tìm dc 1 danh từ riêng mà mình ko viết hoa trong 4rum này xem :| tên ai mình cũng tôn trọng cả :|

caesar1892
24-07-2011, 08:24 PM

thật là :| nghĩ lại nha :| danh từ riêng mà ko viết hoa :|, bạn ko cứ tìm dc 1 danh từ riêng mà mình ko viết hoa trong 4rum này xem :| tên ai mình cũng tôn trọng cả :|

Mình chẳng hiểu bạn muốn nói gì?"danh từ riêng mà ko viết hoa" là sao?Những từ "Tú","Ki","Ra" mà bạn muốn nhấn mạnh trong chữ kí của bạn là ám chỉ điều gì?Bạn đặt tên con chó mẹ bạn mua cho là "Ki",uhm,mình đồng ý đó là tên riêng,nhưng "vãi Tú" rồi thì "vãi cả Ra" mà là danh từ à?mà "vãi" là gì?bạn "tôn trọng" tên của người khác bằng cách ghép với tên chó hả?hay thật nhờ?cho mình trích dẫn lại về sự tôn trọng của bạn nhé "má mới mua cho mình 1 con chó xinh vãi cả Tú 8, mình đặt tên nó là Ki, mình yêu con Ki cuả mình vãi Ra 88
"

atvhcm456
24-07-2011, 08:28 PM

Mình chẳng hiểu bạn muốn nói gì?"danh từ riêng mà ko viết hoa" là sao?Những từ "Tú","Ki","Ra" mà bạn muốn nhấn mạnh trong chữ kí của bạn là ám chỉ điều gì?Bạn đặt tên con chó mẹ bạn mua cho là "Ki",uhm,mình đồng ý đó là tên riêng,nhưng "vãi Tú" rồi thì "vãi cả Ra" mà là danh từ à?mà "vãi" là gì?bạn "tôn trọng" tên của người khác bằng cách ghép với tên chó hả?hay thật nhờ?cho mình trích dẫn lại về sự tôn trọng của bạn nhé "má mới mua cho mình 1 con chó xinh vãi cả Tú 8, mình đặt tên nó là Ki, mình yêu con Ki cuả mình vãi Ra 88
"

Ki là tên người ? nghe tới tên Ki Ki chưa :-/ của đa số chú cún ở TPHCM đấy:-? muốn thì mai qua nhà mình cho coi con chó mới :x
p/s: xuống sb ấn chữ :omg2: xem SUPPOTER có tôn trọng MOD ko nhé bạn

sniper3776
24-07-2011, 08:28 PM

"

nói gì thì anh ra ngoài SB mà nói chứ, đây đâu phải là chỗ cãi nhau :|
mà em thấy anh tú còn ko nói j` thì thôi chứ :|
mấy ông này trêu nhau là chuyện bình thường thôi mà
dưới SB còn có emo vãi vượng kia kìa, sao anh ko nói luôn cái đấy là ko tôn trọng :|

caesar1892
24-07-2011, 08:35 PM
@sniper3776:Mình góp ý chứ không phải cãi nhau?Nếu ghép tên chó với người mà vẫn là"tôn trọng"thì mình cũng chịu.
@atvhcm456:Bạn có đọc kĩ comment không nhỉ?"Bạn đặt tên con chó mẹ bạn mua cho là "Ki",uhm,mình đồng ý đó là tên riêng",nhưng"vãi Tú","vãi cả Ra" mà bạn vẫn coi là "danh từ" thì mình nghĩ bạn nên xem lại ngữ pháp.

phuc_lichking
24-07-2011, 08:42 PM
Tôi nói rồi,sao không nhìn cái vấn đề chính mà cứ nói vấn đề phụ,cái tôi muốn hỏi,nếu ban sao không đăng lên công khai,hay đơn giản là ban hù dọa, mà lý do gì để ban cũng không nói rõ
@sni: chuyện này đã được nhắc nhìu lần,mình cũng từng là người bị nhắc,hoặc là đổi chứ ký,hoặc là giảm size

newbie cuber
24-07-2011, 08:45 PM
Tôi nói rồi,sao không nhìn cái vấn đề chính mà cứ nói vấn đề phụ,cái tôi muốn hỏi,nếu ban sao không đăng lên công khai,hay đơn giản là ban hù dọa, mà lý do gì để ban cũng không nói rõ

thôi anh atv cũng un ban rùi nên thui anh à em nghĩ nên dừng ở đây để anh em khỏi mít lòng nhau

lecuong9691213
24-07-2011, 08:46 PM

thôi anh atv cũng un ban rùi nên thui anh à em nghĩ nên dừng ở đây để anh em khỏi mít lòng nhau

em k hiểu à cái vấn đề chính í còn vụ atv chỉ là phụ hóng vừa thôi :|

The_Death
24-07-2011, 08:49 PM
thôi có gì anh em tự giải quyết vs nhau kẻo mất hòa khí

transportany
24-07-2011, 08:54 PM
atv bị ban là do xích mích với Kira, ngọi kira vào giải thích thôi :thodai:

Xích mích vs Kira thì Kira gặp mà nói chuyện chứ sao phải ban. Cái chức sp của Kira là để ban người khác khi có xích mích với nhau ah. Ko lẽ mình cãi nhau vs Kira vì 1 cái chuyện gì trời ơi đất hỡi mà ko liên quan đến rubik thì bị ban nick ah.

tuantu94
24-07-2011, 09:05 PM
1- Nếu mod có quyền SB thì chẳng cần có mod sb làm gì, ai làm việc của người đấy, vậy thôi.
2- Chưa hiểu muốn nói cái gì, muốn nói cái gì thì đưa bằng chứng ra.
3- Nói mà rảnh ngồi ban clone thì cho bạn ngồi chỉ ban clone đấy, dùng clone hay không là ý thức của người. Chúng tôi không thể bắt người ta không dùng hay không lập nick khác được, chúng tôi chỉ làm hết sức của mình,đừng có hi vọng những điều viển vông.
4- Nói thẳng bạn chỉ cần cố tính, có ý định ám chỉ đến tôi thì tôi sẽ ban bạn rồi, bạn đừng có lì mồm mà cãi lại bạn không ám chỉ đến ai.
atvhcm456 bị ban SB vì: Đem chuyện sinh sản, sinh học của người phụ nữ lên sb, có thể bạn cãi nó là sinh học, không bậy (với bạn) - nhưng đem lên sb rubikvn thì đó là BẬY, và bạn đáng bị ban.
atvhcm456 bị ban forum vì: Cố tình để chữ ký ám chỉ đến tôi - khỏi cần nói rồi, hành động lén lút như đàn bà.

má mới mua cho mình 1 con chó xinh vãi cả Tú :x, mình đặt tên nó là Ki, mình yêu con Ki cuả mình vãi ra :x:x
Đừng so sánh cách làm việc của tôi, tôi giải quyết vấn đề gì thì tôi sẽ làm đến chốn và rất thẳng tay. Đừng bao giờ cùn được !
Thế thôi nhé.

Muốn nói gì cứ nói, tôi tiếp !

atvhcm456
24-07-2011, 09:09 PM
@sniper3776:Mình góp ý chứ không phải cãi nhau?Nếu ghép tên chó với người mà vẫn là"tôn trọng"thì mình cũng chịu.
@atvhcm456:Bạn có đọc kĩ comment không nhỉ?"Bạn đặt tên con chó mẹ bạn mua cho là "Ki",uhm,mình đồng ý đó là tên riêng",nhưng"vãi Tú","vãi cả Ra" mà bạn vẫn coi là "danh từ" thì mình nghĩ bạn nên xem lại ngữ pháp.

ủa mình có nói "vãi Tú", "vãi cả Ra" là danh từ riêng ah :-? mình chỉ viết hoa danh từ tiêng thôi :-? chắc bạn ko hiểu nghĩa từ "viết hoa" nhỉ :-?
cái từ "vãi" ko đồng ý từ đó, ừ xem như mình có lỗi vì dùng 1 từ mà bạn ko thích vậy,
p/s: bạn nói ,mình ghép tên chó vào người, uhm mình công nhận con chó cũng ko muốn điều đó chút nào cả tên của chó ko nên ghép vào người
nếu ngữ pháp bạn có vấn đề, bạn có ý nói ghép tên người vào con chó thì bạn tìm giùm mình 1 người tên là "Ki" trên nước VN
thanks
@Kira: tất nhiên tôi ko nói lại người dùng từ ĐÍT TRÂU trên SB rồi biện minh đó là từ ngữ khoa học rồi

empty1234
24-07-2011, 09:12 PM
chú avt cãi hơi cùn rồi đấy, tất cả mọi người đều hiểu chú ám chỉ cái gì, vì vậy có cãi nữa thì cũng vậy thôi

tuantu94
24-07-2011, 09:12 PM
Tôi nói rồi, bạn không cần CÙN.
Bạn đừng có lý do này nọ, là tôi có ý thế này tôi có ý thế nọ chả liên quan gì đến bạn cả =) . Nghe mắc cười lắm.

Nếu bạn thích cái lý do của bạn được công nhận ? Ừ ok đấy, tôi công nhận cho bạn rồi đấy ! Tôi cũng vừa mua một con chó, tôi đặt tên nó là atvhcm456, nhưng quả thật nó không được thông minh cho lắm.

Đàn bà có gậy?

atvhcm456
24-07-2011, 09:14 PM
chú avt cãi hơi cùn rồi đấy, tất cả mọi người đều hiểu chú ám chỉ cái gì, vì vậy có cãi nữa thì cũng vậy thôi

haizz ko tin thì qua nhà em haizz em nói thật là ko có ý gì mà cứ xoắn em thì em chịu haizz

Mad
24-07-2011, 09:14 PM
chả phải nói nhiều, mọi người ở đây k phải người thiểu năng, nên hàm ý chúng tôi đọc chả lẽ lại k hiểu bạn nói j

phuc_lichking
24-07-2011, 09:16 PM
Trước hết hỏi: Anh mấy tuổi mà trả lời kiểu trống không như vậy.
1/Anh chỉ ra xem mod SB đâu và làm việc lúc nào
2/Tự anh biết. tôi không cần phải nói ra. bằng chứng hả,anh nghĩ anh cần cái đó à
3/Thế cái "khả năng" del nick,ban nick của anh lúc đó đâu,nếu ai cũng có ý thức như anh,thì cần mod SB hay supporter như anh làm gì
4/Tôi đang nói vấn đề này ở chỗ: buổi chiều anh ban,chứ không phải những lần ban trước,mà lôi những lần khác ra
5/Đây là vấn đề giải quyết chung,anh close chứng tỏ anh không đủ bản lĩnh để đối diện với sự góp ý của người khác,và đây cũng là thể hiện sự cậy quyền của mình.
@all: tôi không nói tập trung về vấn đề atv,mà về những thứ khác. sao cứ tập trung vào vấn đề nhỏn thế

tuantu94
24-07-2011, 09:19 PM
Giờ mình sẽ trả lời toàn bộ câu hỏi mà các bạn đặt ra ở #1:

1/ Tôi muốn hỏi,tại sao các mod thông thường,lại bị mất hết quyền trên SB.gần như 3 Admin,các Smod đều có việc bận,không onl thường xuyên đc,thế chỉ mình độc quyền cái chức đó à. thế forum này của riêng à. vậy các mod chỉ có nhiệm vụ giải quyết box của mình mà không lo đến bộ mặt à.

Mod thông thường mất quyền ở SB ? Không , mod thông thường không có quyền ở SB để bị mất. Chỉ có Admin, Supporter, Smod và Mod Shoubox mới có quyền.

___

2/Nội quy forum ,đc anh Linh,MrSnape đề ra
II.Nội dung bài viết

Đầu tiên phải nói:Đây là diễn đàn RUBIKVN,không phải 1 forum giải trí,nên các bạn hãy tham gia diễn đàn đúng với mục đích tồn tại của nó!

1. Không gửi các bài viết không có nội dung hoặc nội dung không liên quan đến chủ để thảo luận của box.
2. Không gửi các bài mang tính đả kích, khích bác, chỉ trích, nói xấu, dùng các từ ngữ không hay.
3. TUYỆT ĐỐI KHÔNG gửi các bài có nội dung liên quan đến ***, chính trị, tôn giáo, chính sách của Đảng và Nhà nước hoặc có nội dung không phù hợp với thuần phong mỹ tục của nước Việt Nam.
4.Không gởi những bài viết có liên kết hoặc kèm theo các tập tin chứa virus, keylogger, trojan, rootkit, *****, ??????s, bom mail ... hoặc cung cấp các mail list, công cụ spam email.
5.Không phát tán các liên kết trang web nhái, trang web Phishing .....

*Bản quyền: -Bạn được phép gửi các bài viết, tin tức sưu tầm từ các nơi khác nhưng phải ghi rõ xuất xứ, nguồn gốc.Nếu gặp rắc rối chúng tôi không chịu trách nhiệm

Vậy mà ở SB vẫn còn tình trạng như vậy mà không giải quyết được gì. Các thứ đc cho là văn hóa ở Forum này gần như không còn. Thế cái quyền ban unban ở SB để làm gì,khè nhau à.

- Chưa hiểu bạn muốn nói gì, hình như diễn đạt của bạn có vấn đề ? Ở đâu cũng có tình trạng vậy nên mới có người bị ban, và nếu bạn thấy ai nói bậy, nói chửi thì cứ report, người đấy sẽ bị ban, vậy nhé.

3/hiện tại tôi thấy có tình trạng,khi bị ban nick trên SB,thì các bạn clone nick,để tiếp tục chat trên SB,thế cái hình phạt trên SB chỉ mang tính tượng trưng à. Vậy cái việc del nick clone để cho ai làm. chỉ bik ban,rồi nhìn mọi người clone mà không làm gì à. Thế còn gì là luật,nội qui forum nữa. chã lẽ forum không chủ.

- Nói rồi, vậy bây giờ mọi người clone tôi sẽ làm gì ? Chưa có công cụ nào đủ mạnh để chặn clone cả, tôi chỉ có thể ban hết clone chứ ko ngồi cả ngày canh SB để ban nick dc.
Vậy bạn sẽ làm gì khi nhìn mọi người clone, tự hỏi mình đi ?

vuaquyen92
24-07-2011, 09:22 PM

haizz ko tin thì qua nhà em haizz em nói thật là ko có ý gì mà cứ xoắn em thì em chịu haizz

Có thật thì làm sao có nhất thiết phải nói ra để khoe không, mà cố khoe để ám chỉ người khác ban cho là đúng rồi

Anh nói thật mấy đứa chơi rubik thì nên biết suy nghĩ 1 chút đi. Đừng kiểu xích mích lại giở mấy trò trẻ con ra để đá xoáy nhau. Có gì không phục với lại bất bình thì cứ nói thẳng ra chả phải úp mở rồi dùng từ ngữ để miệt thị nhau như vậy.
Đối với những mem nói thẳng ra bất bình mà có văn hóa thì còn chấp nhận được, chứ toàn lôi văn hóa kiểu cùn vào rồi bị ban lại kêu

Còn nữa về Kira em cũng nên xem lại cách cư xử của mình nữa xem tại sao có đứa bất bình nó ghét nó đá xoáy cho như thế. Điều đó chứng tỏ em cư xử có chỗ ko phù hợp có thể là nghiêm khắc đúng đắn nhưng ko khiến các mem nể tôn trọng mà lại thành ra là ghét.

tuantu94
24-07-2011, 09:22 PM
2/Tự anh biết. tôi không cần phải nói ra. bằng chứng hả,anh nghĩ anh cần cái đó à
3/Thế cái "khả năng" del nick,ban nick của anh lúc đó đâu,nếu ai cũng có ý thức như anh,thì cần mod SB hay supporter như anh làm gì
4/Tôi đang nói vấn đề này ở chỗ: buổi chiều anh ban,chứ không phải những lần ban trước,mà lôi những lần khác ra
5/Đây là vấn đề giải quyết chung,anh close chứng tỏ anh không đủ bản lĩnh để đối diện với sự góp ý của người khác,và đây cũng là thể hiện sự cậy quyền của mình.
@all: tôi không nói tập trung về vấn đề atv,mà về những thứ khác. sao cứ tập trung vào vấn đề nhỏn thế

*0: Chỉ biết lớn tuổi hơn cái người viết ra topic này .
1- Mod Sb chỉ có 1 là nvt_zion, tôi ko có trách nhiệm phải nắm bắt mod online lúc nào, làm việc lúc nào, đấy là việc của mod.
2- Ừ tôi cần bằng chứng đấy, đem ra đi :|
3- Tôi là ADMIN KỸ THUẬT, hiểu chứ ? Tôi lo bảo mật cho forum, chống hack, chống ddos, việc ban nick del nick chính là của các anh đấy, thế tôi lo xong để các anh ngồi gác chân lên ghế và viết bài ý kiến à =)
4- Ừ đấy, thấy cái chữ ký thì ban tại trận luôn, có gì sai nào ? Chỉ ra, đúng thì sửa, sai thì thôi.
5- Close đâu =)

vantatdt
24-07-2011, 09:23 PM

anh đồng tình, nhiều chú cậy onl nhiều hay thành tích tốt, hiểu biết tí mà lên mặt dạy đời như đúng rồi, ăn nói vô tổ chức+ ko kính ngữ với những ng hỏi( dù là họ hơn tuổi đã biết).
hai là có khi chính mình mắc lỗi sao ko ban hay warn chính mình?

p0ywave
24-07-2011, 09:25 PM
Tiên trách kỷ, Hậu trách nhân

không động chạm gì ai đâu nhé

transportany
24-07-2011, 09:30 PM
Đàn bà có gậy?

Mình ko có ý định bắt bẻ tới cùng nhưng bạn đã lôi nội qui của forum ra lại nên mình phải lên tiếng. Cái này ai cũng hiểu là như thế nào, chỉ có ngu mới ko hiểu (như câu của atv).Nếu như vi phạm nội qui của forum thì...

phuc_lichking
24-07-2011, 09:31 PM
Anh lại tiếp tục những cách nói cũ.
Những kiểu trả lời không thỏa đáng

tôi sẽ gộp lại xem anh trả lời có hay không nhé
anh nói
"Mod thông thường mất quyền ở SB ? Không , mod thông thường không có quyền ở SB để bị mất. Chỉ có Admin, Supporter, Smod và Mod Shoubox mới có quyền.
tôi chỉ có thể ban hết clone chứ ko ngồi cả ngày canh SB để ban nick dc."
vậy cho tôi hỏi một câu khá ngu về vi tính thế này" supporter gần như là admin,vậy tại sao không thể dẹp được nick clone,không có công cụ,tôi không nghĩ vậy,anh đã là Sp thì anh sẽ có trách nhiệm,mọi người tin tưởng vào anh,thế hàng ngày,vẫn lãng vãng những nick clone,vậy cái supporter k del nick đc à,tôi nhớ trong topic của pooheo gì đó anh del đc nick mà.
Anh không có tg à. Tôi công nhận,không phải ai cũng trực canh máy ,vậy thế cái chữ "điều hành viên" của chúng tôi quăng đi đâu,chỉ để quản lý box à,giờ SB có người chửi thề này nọ rồi phải chờ đến tối anh làm việc à.
Về vấn đề 2,đc,tôi công nhận khả năng diễn đạt của tôi khá tồi,vậy tôi nói đơn giản nhé: mỗi lần forum nói bậy, những từ ngữ không hay,nói thẳng ra là bạn anh(cũng có thể là bạn tôi),anh có lần nào làm việc không?? hay là típ tục những câu chuyện đc cho là hay ho bên Voz gì đấy.

Tôi chỉ muốn góp ý vì không muốn phụ lòng những người đã tâm huyết làm ra cái forum này. Yêu cầu anh không trả lời kiểu ấy nữa

tuantu94
24-07-2011, 09:31 PM
Ừ nhưng tôi đang cố phải làm người ngu để không hiểu câu nói của atvhcm456 đây, ăn quả nào gặt quá đấy - gieo gió gặt bão.

tuantu94
24-07-2011, 09:37 PM
Anh lại tiếp tục những cách nói cũ.
Những kiểu trả lời không thỏa đáng

tôi sẽ gộp lại xem anh trả lời có hay không nhé
anh nói
"Mod thông thường mất quyền ở SB ? Không , mod thông thường không có quyền ở SB để bị mất. Chỉ có Admin, Supporter, Smod và Mod Shoubox mới có quyền.
tôi chỉ có thể ban hết clone chứ ko ngồi cả ngày canh SB để ban nick dc."
vậy cho tôi hỏi một câu khá ngu về vi tính thế này" supporter gần như là admin,vậy tại sao không thể dẹp được nick clone,không có công cụ,tôi không nghĩ vậy,anh đã là Sp thì anh sẽ có trách nhiệm,mọi người tin tưởng vào anh,thế hàng ngày,vẫn lãng vãng những nick clone,vậy cái supporter k del nick đc à,tôi nhớ trong topic của pooheo gì đó anh del đc nick mà.
Anh không có tg à. Tôi công nhận,không phải ai cũng trực canh máy ,vậy thế cái chữ "điều hành viên" của chúng tôi quăng đi đâu,chỉ để quản lý box à,giờ SB có người chửi thề này nọ rồi phải chờ đến tối anh làm việc à.
Về vấn đề 2,đc,tôi công nhận khả năng diễn đạt của tôi khá tồi,vậy tôi nói đơn giản nhé: mỗi lần forum nói bậy, những từ ngữ không hay,nói thẳng ra là bạn anh(cũng có thể là bạn tôi),anh có lần nào làm việc không?? hay là típ tục những câu chuyện đc cho là hay ho bên Voz gì đấy.

Tôi chỉ muốn góp ý vì không muốn phụ lòng những người đã tâm huyết làm ra cái forum này. Yêu cầu anh không trả lời kiểu ấy nữa

1- Yêu cầu đọc kỹ reply, clone thì clone - vẫn ban. Tôi đã nói là TÔI ĐÃ LÀM HẾT SỨC ĐỂ NGĂN CHẶN, TÔI KHÔNG THỂ VÀ KHÔNG AI CÓ THỂ CHẶN ĐƯỢC HOÀN TOÀN CLONE - HIỂU KHÔNG ?

Còn del nick à ? Tôi đã tự tay, dùng tay không - để del hơn 3000 nick do member clone đấy, ai làm hộ tôi việc này ? Tôi không phải là một cái máy chỉ biết canh sb, canh forum, ban nick, del nick, tôi cần ăn - cần ngủ - cần nghỉ - cần học . Tôi chỉ có thể làm hết sức mình cho các bạn chứ nhắc lại : Tôi không phải là một cái máy để phục vụ.
Vẫn không hiểu nữa thì ý kiến tiếp nhé ?

2- Còn về nói bậy và không ban, hình như bạn nhầm mình với trung_italy thì phải ? Mình không tham gia Voz và hầu như chả bao giờ bình luận link Voz trên SB nhé - Hình như bạn nhầm :| Còn tôi làm việc thế nào, những việc tôi làm tôi không bao giờ khoe, nên đừng hỏi tôi đã làm được cái gì.
Bạn anh hay bạn tôi thì tôi ko biết, tôi chỉ cần biết ai nói bậy là sẽ ban, kể cả mod, hỏi những người bị tôi ban đi nhé.

Thân ái.

phuc_lichking
24-07-2011, 09:39 PM
lại nữa đấy, từ trang 1 tôi đã nhấn mạnh không động đến vấn đề của atv,anh đã trả lời rồi,tôi đã không hỏi nữa. yêu cầu anh giải đáp chuyện kia giúp tôi

Xin phép bổ sung thêm:nêu đúng như anh nói thì cả anh lẫn trung ý đều không có quyền ban,unban hay làm bất cứ gì trên SB ngoài việc chat, và tôi đã thấy rõ dòng chữ "việc ban nick del nick chính là của các anh đấy". Tôi không hiểu các anh đấy là nói Mod hay admin. tôi không rõ mong anh nói lại giùm

và nói luôn. FORUM NÀY CHỈ CÓ 1 ADMIN KỸ THUẬT,VÀ ĐÓ LÀ THOMAS BLACK,SAU KHI ANH ẤY BỎ THÌ CÁI CHỨC ẤY CHÍNH THỨC ĐỔI THÀNH SUPPORTER,VÀ CHẢ CÓ CHỮ ADMIN GÌ Ở ĐÂY MÀ ANH IN ĐẬM CHỮ ADMIN LÊN NHƯ THẾ

tuantu94
24-07-2011, 09:43 PM
lại nữa đấy, từ trang 1 tôi đã nhấn mạnh không động đến vấn đề của atv,anh đã trả lời rồi,tôi đã không hỏi nữa. yêu cầu anh giải đáp chuyện kia giúp tôi

Xin phép bổ sung thêm:nêu đúng như anh nói thì cả anh lẫn trung ý đều không có quyền ban,unban hay làm bất cứ gì trên SB ngoài việc chat, và tôi đã thấy rõ dòng chữ "việc ban nick del nick chính là của các anh đấy". Tôi không hiểu các anh đấy là nói Mod hay admin. tôi không rõ mong anh nói lại giùm

và nói luôn. FORUM NÀY CHỈ CÓ 1 ADMIN KỸ THUẬT,VÀ ĐÓ LÀ THOMAS BLACK,SAU KHI ANH ẤY BỎ THÌ CÁI CHỨC ẤY CHÍNH THỨC ĐỔI THÀNH SUPPORTER,VÀ CHẢ CÓ CHỮ ADMIN GÌ Ở ĐÂY MÀ ANH IN ĐẬM CHỮ ADMIN LÊN NHƯ THẾ

Bạn lại nhầm rồi, tôi chưa bao tôi hay trung không có quyền ban hay unban cả :| Bạn đọc ở đâu thế ?
Bạn thấy clone, bạn là mod, bạn có thể ban, hoặc bạn có thể thông báo cho admin, cho tôi để chúng tôi ban. Chứ chúng tôi không thể rà soát 18k mem để biết ai là clone hay không ? Right ?
Chúng tôi là con người :| Đọc kỹ dùm đi, một lần đọc kỹ và cố nuốt từng chữ một - TÔI-ĐÃ-CỐ-HẾT-SỨC.
Hay bạn chưa biết là mình là mod và mình có thể ban nick ?

Còn nếu chưa đủ điều bạn yêu cầu, xin lỗi lần 1 vì tôi không thể đem đến cho bạn sự hoàn hảo.

Còn cái dòng mầu cam: Việc admin kỹ thuật là ai thì đấy là quyền của admin, không phải quyền chỉ định của bạn. Mình bôi đen rồi in đậm đấy, không vừa lòng bạn à ? Ừ không vừa lòng thì mình xin lỗi lần 2 ;( .

phuc_lichking
24-07-2011, 09:51 PM
Vậy nếu tôi ( hoặc người khác) sử dụng lệnh trên SB thì thế nào?? như anh nói thì việc của ai người nấy làm.

Đúng,tôi là mod và tôi có thể ban,và tôi thắc mắc thế này, Tôi nhớ không lầm là anh ban nick cupid, vậy mà tôi thấy 1 Cu Pít khác chat trên SB?? tiếc là tôi k có bằng chứng vì tôi không nghĩ tôi sẽ viết ra topic này. nên mong anh giải thích giùm chuyện đó

"Bạn lại nhầm rồi, tôi chưa bao tôi hay trung không có quyền ban hay unban cả,hoặc bạn có thể thông báo cho admin, cho tôi để chúng tôi ban"
anh giải thích giùm tôi 2 vế này nhé

tuantu94
24-07-2011, 09:58 PM
Nói rõ nhé : TÔI CHƯA BAO GIỜ NÓI LÀ TÔI KHÔNG CÓ QUYỀN BAN :| Tôi có đấy,, được chưa ?
Tôi ban nick cupid, nhưng tôi lấy bằng chứng đầu để khẳng định Cu Pít là clone ? Chẳng lẽ ban vì nick giống nhau, và tôi không thể lúc nào cũng ngồi mà dò xem ai là clone của ai được ? Vậy bạn thấy nick Cu pít có thể là clone, sao bạn không ban đi, bạn là mod cơ mà ? Bạn quên à ? Hay bạn là mod box Ý kiến đóng góp nên thỉng thoảng phải làm vài topic ý kiến ?
Sàng lọc gạo vẫn còn vỏ trấu chứ đừng nói ở bể ngưởi thế này, và tôi lại phải nhắc lại, tôi chỉ làm hết sức, đừng có kêu là thằng này là clone sao anh ko ban đi, tôi còn rất - rất nhiều viêc khác để làm nữa. Tự làm được thì thì tự làm đi, đừng có ỷ vào người khác, bắt người khác làm theo ý mình mà khi không được ý thì lại Ý KIẾN .

phuc_lichking
24-07-2011, 10:07 PM
nếu như đã nói cách để chữ ký của atv rành rành là chửi anh thì tôi có thể khẳng định rằng ai ai nhìn vào cách nc của cu pít trên SB chính là cupid.
và nữa: anh nói việc ai nấy làm ,sao giờ lại nói :TÔI CHƯA BAO GIỜ NÓI LÀ TÔI KHÔNG CÓ QUYỀN BAN ,và chính anh cũng nói việc đó của NVT,ở trang 2 đấy,anh xem lại đi. À thôi,anh làm supporter,sửa câu ấy mấy hồi,ban không hiện chữ còn đc mà ;))

vâng,tôi không có khả năng ,tôi ỷ lại người khác,và tôi có quyền góp ý người làm việc, nếu anh chỉ được chỗ làm nào mà không có chỗ "góp ý" thì tôi sẽ tự del cái post này ngay.

tuantu94
24-07-2011, 10:10 PM
Ờ vậy tôi nói luôn nhé: Việc của tôi là làm kỹ thuật nè, del bài spam nè, ban nick mấy bạn hay spam nè, ban nick chatbox...., tôi làm đủ việc đấy :| Bạn tự giới han quyền của tôi à ? Khôi hài.
Ừ chính là Cupid đấy, có thể đấy, sao biết mà không ban đi ? Mod có quyền ban cơ mà, sao phải đợi supporter ban để rồi ý kiến ? Vô trách nhiêm chăng?
Trước hết hãy xem cái box Tin học của bạn bạn đã quản lý được đến đâu đi ? Mình thấy mấy tháng rồi mà chả có gì mới thì phải? Nhỉ ?
Ừ đúng đấy, We are CÙN UNLIMITED.

phuc_lichking
24-07-2011, 10:18 PM
Vẫn là kiểu trả lời đó nhỉ
Mình chỉ có thể bị giới hạn trong cái box nhỏ bé của mình thôi (như bạn kira nói lúc đầu đấy) bạn có quyền hơn mình sao ko ban ? thậm chí bạn còn có thể del post mà ko cần hỏi ý kiến admin mà.
Tôi không giới hạn quyền của ai cả,tôi chỉ lấy những câu bạn nói ra thôi
Bạn làm kỹ thuật mà có quyền del bài,ban nick,....... nhìu vai trò nhỉ,trách nhiệm cũng nhiều nhỉ, chả khác nào thợ sửa điện mà đi bắt người khác rồi dạy luật pháp cho người đó à.
nếu tôi là người vô trách nhiệm thì tôi đã không post những rep thế này.

tuantu94
24-07-2011, 10:24 PM
Ừ bạn có trách nhiệm ở đây đấy, nhưng cái bạn cần có trách nhiệm là cái box của bạn thì chả thấy đâu? Bạn có thích là Mod box Ý Kiến không ?
Ừ mình quyền cao đấy, nên mình có việc phải làm, mình phải làm trang WCA, code mod, tổ chức offline, post ảnh, chia thành tích, và có lẽ bạn vẫn cố tình ko hiểu ? Tôi chỉ là hết sức chứ không làm hết được VIỆC CỦA BẠN GIAO CHO TÔI =) Tôi xin từ chối, không làm đâu, sợ lắm.
Ừ tiếp, trách nhiêm của tôi nhiều đấy, tôi mặc cả áo thợ ****, cả áo nông dân, cả áo luật sư và thậm chí cả áo tang nữa, sao nào ? Tôi giúp được cái gì tôi cứ giúp, tôi làm gì tôi cũng hỏi người có quyền cao hơn mình, chứ tôi không phải hỏi bạn, bạn à.
Và mình thấy câu hỏi của bạn cũng nhàm nhàm rồi, chả hiểu bạn đang muốn nói cái gì, câu post cho vui à ?

Trả lời cũng trả lời hết rồi, cố gắng mà đọc hết, thẩm thấu vào trong đi nhé. Comment vô nghĩa thì khỏi được reply.

Thân ái và đoàn kết.

vuaquyen92
24-07-2011, 10:26 PM
Anh nghĩ 2 đứa nên dừng cái chuyện cãi nhau chả đi đến đâu này mà tự nhìn lại mình 1 tí đi

Anh ko muốn nói nhưng thực sự Kira, em nên chịu khó lắng nghe chút đi đừng tự cho mình luôn đúng. Anh biết em giỏi kĩ thuật, giúp đỡ forum khá nhiều việc, một người khá tâm huyết, có kĩ năng và chịu bỏ thời gian phát triển forum. Tuy nhiên, anh cũng thấy có khá nhiều chuyện bất hợp lí trong cách làm việc của em. Có thể đối với anh ko thấy lớn lắm nhưng với mem khác là lại là một chuyện hoàn toàn khác. Ví dụ như vụ clone nick, bản thân em còn clone nữa là nói tới việc ban đứa khác clone. Chính cái đó gây sự bất bình vào tạo điều kiện cho mem khác thấy mà clone dần dần về sau mem nó không phục và nó ghét nó đá xoáy cho là phải...

Còn phuc lich, anh thấy ý kiến của em có thể đúng tuy nhiên em cũng nên nhìn nhận sự đóng góp của kira, chứ đừng cứ chăm chăm vào lỗi của nó mà lên án. Nếu muốn nó làm tốt thì nên góp ý hẳn hoi chứ không phải chỉ trích. Mình càng chỉ trích thì đừng mong người khác nghe theo. Anh thấy lời lẽ của em chủ yếu là khiêu khích thay vì góp ý, đừng đặt ra câu hỏi mà hay nêu ra gợi ý của mình để forum cùng tốt lên.

nvt_zion
24-07-2011, 10:34 PM
Cupid mình ban và mình đã unban khi hết hạn, nó k dùng cupid mà dùng cu pít thì là ở nó

kieuphong
25-07-2011, 08:57 AM
Việc supporter có một số quyền như ban, del bài là bình thường, trước kia thomasblack và trung95 cũng như vậy, có gì thay đổi đâu sao giờ mọi người lại ý kiến nhỉ.
Còn việc ban nick nói bậy trên sb là a bảo kira làm, không chấp nhận nói bậy trên sb, nếu không làm rắn thì chả ai thèm nghe cả, lúc thấy nói bậy nhiều thì mọi người lại kêu!!!
Tuy nhiên a góp ý là kira nên làm việc một cách khéo léo một chút, khi ban đưa ra những lý do nhẹ nhàng, không mất lòng người khác.

ToraiHander
25-07-2011, 10:35 AM
e thấy a kira nói riêng và mod nói chung k phải là lợi dụng quyền hạn của mình mà làm đúng đôi lúc hơi quá thôi :p (xin lỗi nói thẳng) còn về chuyện đổi chữ kí để công kích nhau thì e thấy k đc e cũng từng đổi chữ kí để công kích a nghĩa nhưng nghe 1 số a nói có thể bị gãy core thì e ms suy nghĩ lại đúng là đổi chữ kí công kích nhau là k hay. là mod thì cũng có lúc chúng ta đùa giỡn vs nhau nhưng k phải khi nào ta cũng chọc mod đc đó là k tôn trọng nhau e thấy a kira làm đúng khi ban bạn j` đó. cuối cùng e mong 4r chúng ta như 1 gia đình cũng nhau đoàn kết giúp đỡ nhau chứ k có những xích mích như thế này e mong mọi người hãy giải quyết ổn thỏa để chũng ta lại là 1 đại gia đình như trước đây
Thân

Kevin Nguyen
25-07-2011, 10:45 AM
Thôi, chú phuc_lichking với atvhcm456 hông cãi lại chú Kira đâu :|, tốt nhất là im lặng để khỏi mất lòng, khéo bị cảo cánh giống mình thì tội mấy chú :|
Chú Kira đã cố cố gắng..... hết hết.... sức rồi.....

newbie cuber
25-07-2011, 10:47 AM
em nghĩ 2 anh nên dừng chuyện này ở đây bây giờ 2 anh cãi nhau cũng chẵng giải quyết được vấn đề gì hết . Em củng chẳng muốn nói gì nhưng anh kira : em nghĩ anh chịu khó lắng nghe một chút cho dù anh đã giúp đở dd rấtt nhìu nhưng anh cũng phải coi lại về việc clone nick vì nếu anh ban những mem khác mà anh cũng clone nick thì hình tượng mod cũng chẳng còn trong mắt các mem nữa
anh phúc lichking : ý kiến của anh cũng có phần đúng nhưng anh 0 nên lên án anh kira nhưng mà anh hãy giúp góp ý anh kira về việc làm của ảnh chứ em nghĩ 0 nên đem những lỗi xấu của người khác ra chỉ trích mà hãy góp ý để anh kira sữa lỗi anh nhé
mong 2 anh sẽ trở thành bạn tốt với nhau để góp sức để làm cho dd lớn mạnh hơn thân :D

mrlonely
25-07-2011, 02:52 PM
Oan oan tương báo bao giờ mới hết đây

Anh đọc được trang 1 thì còn thấy nội dung bài viết và commnet liên quan đến việc của forum, từ trang thứ 2 thì chỉ còn là việc cá nhân của 2 e
A cũng thông cảm cho tâm trạng của 2 e, ở 1 góc suy nghĩ nào đó thì cái tôi của 2 em thấy rất bực bội về hành động của đối phương ,nhưng tụi em chỉ cần hãy dành ra 2 phút để suy nghĩ thử, sau cuộc tranh cãi này ai sẽ là người bị hại và ai là tội phạm.........không ai cả.....đồng thời đã mất đi 1 người bạn.
forum--->cộng đồng--->những người bạn----->đã là bạn cho dù thân hay không thân, quen hay không quen, giỏi hay dở đều là bạn. Giúp nhau sửa sai, đưa ra lỗi sai của bạn mình trên tinh thần bạn bè sẽ tốt hơn là cố gắng đi tìm từng chi tiết lỗi sai của bạn mình để mà chỉ trích

Và a đề nghị kết thúc cuộc tranh cãi tại đây......the end

trung_italy
25-07-2011, 03:34 PM
Ai học GDCD lớp 10 chắc cũng biết: Thế giới quan khác nhau sẽ đưa ra những suy nghĩ khác nhau ! http://vozforums.com/images/smilies/Off/adore.gif

Mình chỉ nói vậy thôi http://vozforums.com/images/smilies/Off/nosebleed.gif

cupid
25-07-2011, 03:53 PM
Cupid mình ban và mình đã unban khi hết hạn, nó k dùng cupid mà dùng cu pít thì là ở nó

em nói để anh biết là hiện giờ nick cupid chưa đc unban sb và do Kira ban. :|

vantatdt
25-07-2011, 04:15 PM
Ai học GDCD lớp 10 chắc cũng biết: Thế giới quan khác nhau sẽ đưa ra những suy nghĩ khác nhau ! http://vozforums.com/images/smilies/Off/adore.gif

vậy nói luôn là thế nào? vụ này cần ra sao? và giải quyết như thế nào, mang triết học ra đây nói làm gì.
suy nghĩ khác nhau nhưng phải có cách giải quyết hợp lí triệt để cho cả 2 bên chứ, kệ họ suy nghĩ như vậy xong rồi rum đi đến đâu?
ps: lần sau đóng góp ý kiến chứ đừng mang triết lí ra nhé, t cũng chỉ còn môn đường lối là hoàn thành nhóm chương trình chuẩn của bộ, ko phải nói GDCD lớp 10 nhé. ok, mem góp ý tham khảo. có gì sai mod đóng góp ý kiến dùm.

nvt_zion
25-07-2011, 05:22 PM
em nói để anh biết là hiện giờ nick cupid chưa đc unban sb và do Kira ban. :|

Anh kiểm tra từ hôm qua haizz id của cupid là 7020 k còn ở list ban nữa :|

GunNhox
26-07-2011, 08:15 AM

vậy nói luôn là thế nào? vụ này cần ra sao? và giải quyết như thế nào, mang triết học ra đây nói làm gì.
suy nghĩ khác nhau nhưng phải có cách giải quyết hợp lí triệt để cho cả 2 bên chứ, kệ họ suy nghĩ như vậy xong rồi rum đi đến đâu?
ps: lần sau đóng góp ý kiến chứ đừng mang triết lí ra nhé, t cũng chỉ còn môn đường lối là hoàn thành nhóm chương trình chuẩn của bộ, ko phải nói GDCD lớp 10 nhé. ok, mem góp ý tham khảo. có gì sai mod đóng góp ý kiến dùm.

Mỗi người đều có quan điểm riêng nên đừng có nói như thế.

p/s: Chuyện đã hết từ #43 (http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Ve-mot-so-viec-can-giai-quyet?pid=189370#pid189370) nên close topic được rồi đấy các anh ạ. Để thêm cho ng ta vào spam nhảm như vậy ko hay chút nào. Thân