PDA

View Full Version : Xin ý kiến về việc duy trì thi đấu hàng tuần.

WarKing
31-07-2011, 05:12 PM
Đã từ mấy tháng nay ko thấy ai đứng ra duy trì TĐHT nữa, cho nên mình muốn xin ý kiến của BQT và của mọi người để mình đứng ra duy trì TĐHT, mở giải cho ae vô tranh tài.
Mọi người cho mình ý kiến nhé, nhất là mấy mem trong BQT
cm lịch sự nhé , ko tranh cãi hay spam trong này, tks :)

trung_italy
31-07-2011, 05:14 PM

o0ozu_mjo0o
31-07-2011, 05:48 PM
Nhưng vđề là k có ai tham da nên box ấy mới vắg hoe đấy chứ:--<
thôi dù sao e vẫn bỏ 1 phiếu đồng ý

WarKing
31-07-2011, 05:51 PM
anh thấy mỗi khi có topic TĐHT là cũng có người tham gia mà em, tại trong năm học nên ít người, chứ hè thì nhiều mem rảnh mà :-?

o0ozu_mjo0o
31-07-2011, 05:52 PM
anh thấy mỗi khi có topic TĐHT là cũng có người tham gia mà em, tại trong năm học nên ít người, chứ hè thì nhiều mem rảnh mà :-?

bây h bắt đầu năm học rồi mà anh.... hầu như trường nào chẳng học sớm

jackblk
31-07-2011, 09:57 PM
Vào vote cho phát rồi đi ra :)). j/k

Cần thiết.

Anhxtan
31-07-2011, 10:08 PM
Lí do box TĐHT vắng vẻ là chưa tạo được sự kích thích, hứng thú với cuber. Với hình thức là post scramble lên cho mọi người giải sau đó gửi kết quả rồi cuối tuần tổng hợp lại. Bằng cách này sự gian lận, prepare, làm đi làm lại hay điền kết quả khống ... ta không kiểm soát được. Dù có "kêu gọi tinh thần tự giác của mọi người" cũng không thể chắc chắn được họ có thành thực 100% hay không - ít nhiều mỗi người tham gia TĐHT sẽ nghĩ đến điều này. Và sau 1 khoảng thời gian tham gia cùng với việc giải thưởng là những món quà khích lệ tinh thần nho nhỏ - sự nhiệt tình của cuber sẽ suy giảm đáng kể.

"Ta thi đấu chỉ vì phong trào, không có động lực nào cả, bên cạnh đó những nỗ lực của ta cũng chưa chắc được mọi người công nhận, suy cho cùng nó chỉ là thành tích ảo, vậy lí do ta tham gia TĐHT là gì ?"

Mình biết ở các thành phố lớn đều tổ chức off thường xuyên, tạo điều kiện cho các cuber tham gia "đấu thật, kết quả thật" nên họ không mấy để ý đến TĐHT nhưng điều này lại là mối quan tâm đặc biệt với các tỉnh thành khác, những nơi rất ít khi tổ chức thi đấu. Có thể thành tích của mình chỉ là ảo thôi, nhưng ít nhiều vẫn mang lại niềm vui khi được "thi đấu cùng anh em bạn bè rubikvn.

Chốt lại nếu muốn duy trì box TĐHT, người làm mod cần bỏ nhiều thời gian suy nghĩ chút, một kế hoạch rõ ràng về phần thưởng, về phương thức tổ chức sao cho mọi người đều cảm thấy vui vẻ khi post thành tích của mình. Anh nghĩ e có thể làm mod box này được đấy Warking, ai tán thành nào \m/
P/s: cũng không khó lắm đâu nếu muốn cải tiến "giải thưởng ảo" e có thể nêu ý kiên với Supporter.

wazowski
31-07-2011, 10:13 PM
Ước chi 4rum mình làm được một kiểu như rubetimer
Thôi thì thế này cũng được

Vote tán thành

Phần thưởng là set title "Cuber of the week" trong 1 tuần thì tốt ;;)

kaka_bs
31-07-2011, 10:31 PM
mình đồng ýhttp://www.thanhhoafc.net/forum/images/smilies/smilies1/1178.gif

WarKing
31-07-2011, 10:33 PM
em nghĩ việc phần thưởng thì nên làm như ý kiến của anh wazowski đề xuất, và nên treo giải nhất nhì ba ở phía trên phần thông báo như những lần trước vẫn làm :D

mr_apao
31-07-2011, 10:58 PM
Hê. Hôm qua mình cũng đã nói với Rubik_NMN (mod box TDHT) về việc tiếp tục duy trì box đó, và cũng đã xin làm nó. Nhưng bạn Warking muốn làm thì thôi mình rút lui vậy. Hy vọng bạn có đủ thời gian và tâm huyết để phát triển box TDHT. Đừng để nó bỏ dở như trước đây. Thanks >:D<
P.s: vote cho một phiếu tán thành. Trước đây cũng là 1 mem rất thích TDHT, và cũng toàn đứng đầu bảng B hehehe

mrlonely
31-07-2011, 11:24 PM
Mặc dù xưa giờ a không tham gia box này nhưng a cũng tán đồng 1 phiếu, nên tạo cơ hội cho các anh em tỉnh thành khác được giao lưu và thể hiện tài năng, bất cứ ai cũng có mong muốn được khoe thành tích của mình với người khác vì điều đó giúp họ thấy thoải mái hơn là cứ cắm đầu vào luyện tập và luyện tập rồi im lặng
Chúc e may mắn

chjphe0
01-08-2011, 12:09 AM
em cũng làm phiếu, theo em ấy, nếu cần thiết có thể bỉu mọi người làm cái clip cho nó chân thực và sống động tuy nhiên ko phải ai cũng làm đc. haizzz````22

Marsu1092
01-08-2011, 01:40 AM
Mình tán thành với bạn Warking:-bd:-bd
dù ảo cũng tạo được sân chơi có chút khí thế ganh đua cho các bạn tỉnh lẻ như mình chẳng hạn :D

WarKing
01-08-2011, 09:58 PM
Mình nghĩ ra phần thưởng ảo thế này
1)_ 3 người có vị trí cao nhất cuộc thi tuần ( còn gọi là 1 kì của mùa giải) sẽ được để tên trên bảng thông báo ở đầu forum (như lúc trước vẫn làm)
2)_ Người nào có số điểm tích lũy cao nhất trong tháng (1 mùa giải) sẽ được đổi rank là "Cuber of the Month"
cái này thì có vẻ khả quan, mọi người cho ý kiến :-?

mr_apao
02-08-2011, 02:32 PM
đồng ý đó wark. Nhưng vấn đề ở đây là làm sao để mọi người up kết quả thực sự của mình lên.
p/s: khi nào làm mod rồi cho mình điếu đóm bên ấy nhá :D

wochuy91
06-08-2011, 09:05 AM
Cái này do sự tự giác của mọi ng thôi, ai mà đã gian lận thì kể cả có up clip đi nữa thì cũng ko có gì đảm bảo là hắn ko prepare.

trung_italy
06-08-2011, 11:13 AM
Mình nghĩ ra phần thưởng ảo thế này
1)_ 3 người có vị trí cao nhất cuộc thi tuần ( còn gọi là 1 kì của mùa giải) sẽ được để tên trên bảng thông báo ở đầu forum (như lúc trước vẫn làm)
2)_ Người nào có số điểm tích lũy cao nhất trong tháng (1 mùa giải) sẽ được đổi rank là "Cuber of the Month"
cái này thì có vẻ khả quan, mọi người cho ý kiến :-?

tranmynhquan1991
06-08-2011, 11:24 AM
muốn phát triển đc cái này thì phải xây dựng đc hệ thống tiền ảo đồ ảo trên 4rum :)), chứ mấy cái rank kia mình thấy hơi hão :))

zhiming
06-08-2011, 12:39 PM
muốn phát triển đc cái này thì phải xây dựng đc hệ thống tiền ảo đồ ảo trên 4rum :)), chứ mấy cái rank kia mình thấy hơi hão :))

Có tiền ảo với đồ ảo là nảy sinh ra nhiều vấn đề ko liên quan đến rubik lắm đây /:)

WarKing
06-08-2011, 03:53 PM

tiền ảo và đồ ảo hả anh ?
_Tiền ảo đương nhiên dựa trên số post mà quy ra (ví dụ như 1 post được 5xu tiền ảo chẳng hạn) (1)
_mà muốn mua đồ ảo thì cần tiền ảo (2)

từ (1) và (2) => ta có: Mem sẽ thi nhau post bài kiếm tiền mua đồ, ko cần biết chất lượng post như thế nào => tỉ lệ spam gia tăng

Rubik_NMN
06-08-2011, 04:30 PM
Tại là do dạo này mình quá bận học nên không thể tổ chức TĐHT đc như xưa, thậm chí thời gian đi off còn kô có:(
Với lại nếu đăng 1 2pic bào là nhượng chức mod TĐHT thì chắc chả ai nhận:(
Mình thấy tốt nhất là nên để một người nào đó có thời gian rảnh rỗi, thường xuyên lên 4rum được (như học cấp 2 chẳng hạn) làm mod box này ;)

wazowski
06-08-2011, 04:34 PM
Nếu mà k có thời gian thì tôi làm cho. tôi học mỗi TLH nên rỗi. A Kieuphong xem thế nào \m/