PDA

View Full Version : [Near] Rubik's DIY bị pop khi sử dụng sili :(

Neta Rivar
10-09-2011, 11:30 AM
Em mua Rubik's DIY được 4 tháng rồi :smile:. Xài đc khoảng 3 tháng lấy hết tiền tiết kiệm mua chai sili CRC về :misdoubt: xịt vô (trước đó em đã lau bụi rồi :smile:) chơi được 1 tháng giờ nó hay pop lắm, đến mức k cần xoay 45 độ cũng pop :shot: các anh em giúp em với :kiss:

knight1122
10-09-2011, 11:56 AM
bây giờ bạn làm như sau
B1: gỡ hết cubies, kéo căng 2 center đối diện ra xem coi khoảng cách giữa center và đầu core là bao nhiu ( nếu là 0.2-0.3 cm là vừa r`, nếu chưa thì siết vô chỉnh sao cho 2 center đều cùng 1 khoảng cách như trên. Làm tương tự với 2 cặp center còn lại :D
B2 : nếu bạn thấy hết pop và chơi vừa tay thì thui, nếu chưa thì bạn ráp hết cubies lại, và nới ra ( hoặc siết vô ) nhớ điều chỉnh sao cho 6 center đều nhé ( kn của mình là nhìn cái rãnh con ốc á cho nó dễ canh chuẩn ) r` xoay, làm như thế cho đến khi cảm thấy vừa tay thì thôi :D

Taylor Swift
10-09-2011, 12:36 PM
Em mua Rubik's DIY được 4 tháng rồi :smile:. Xài đc khoảng 3 tháng lấy hết tiền tiết kiệm mua chai sili CRC về :misdoubt: xịt vô (trước đó em đã lau bụi rồi :smile:) chơi được 1 tháng giờ nó hay pop lắm, đến mức k cần xoay 45 độ cũng pop :shot: các anh em giúp em với :kiss:

Siết ốc mỗi mặt vào 2 vòng (1 vòng 90 độ)

Neta Rivar
10-09-2011, 12:44 PM
Cảm ơn các anh em đã thử lại nhưng kết quả chưa biết sao :hihi: tks mỗi người 1 nhát :kiss:

anenebke
10-09-2011, 05:07 PM
[/quote]

[/quote]

chú thích "1 vòng 90 độ" =))
em cứ siết ốc sao cho khi kéo ra nhìn khe giữa center vs core ko có khe hở nữa,rồi nới ra "4 vòng (1vong=9 độ )" làm như vậy cho tất cả các mặt

Taylor Swift
10-09-2011, 05:10 PM
[/quote]

em cứ siết ốc sao cho khi kéo ra nhìn khe giữa center vs core ko có khe hở nữa,rồi nới ra "4 vòng (1vong=9 độ )" làm như vậy cho tất cả các mặt
[/quote]

1 vòng 9 độ :surrender::surrender::surrender:, a nghĩ sao thế, 9 độ thì nó cỡ não, :surrender::surrender::surrender::surrender::surre nder:, e hỏi thật, a biết đo độ không :surrender::surrender::surrender:

Namphuong
10-09-2011, 09:00 PM
[/quote]

[/quote]
:oh::oh::oh: siết kiểu này tuôn ốc có ngày. Vặn ốc vào đến khi nào kéo cái center ra thì nhìn thấy phần đinh ốc không chứa ren là đủ rồi, sau đó ráp hết vào rồi mới từ từ siết vào đến khi vừa tay thì thôi :beauty:
Chắc là viết nhầm 90 độ thành 9 độ à :liec:
@ chủ topic: theo mình thì cứ siết vào thôi. 1 số cube của mình cũng bị tình trạng tương tự và cách giải quyết cũng như trên =D

transportany
10-09-2011, 09:07 PM
con này e thay core chưa. Nếu để core cũ thì có thể bị tuôn core rồi, phải fix lại cái core hoặc thay core c4u. A cũng có con này gần 2 năm rồi giờ ngon hết biết

Neta Rivar
11-09-2011, 10:52 AM
@khánh: e chưa thay core a ạh :chaymau: