PDA

View Full Version : chatbox

wochuy91
22-10-2011, 09:24 PM
Taylor Swift bị Gunnhox log nick, xin lỗi vì đã hiểu nhầm em, tất cả những câu ở dưới sẽ thay taylor swift = Gunnhox

Thật sự muốn nói về ý thức của 1 số mem tiêu cực hiện nay thì có lập cả trăm topic cũng ko nói hết được
Mình chỉ muốn nói đến vụ chiều nay
sau khi ban một số thành viên vì tội nói bậy, cho mượn nick... - 1 công việc mà ko ai muốn chút nào, mình thấy biện pháp đó hơi nặng nên đã bổ sung vào bảng những từ cấm để khi không may họ có viết ra thì nó chỉ hiện *** và nó sẽ ko thô thiển đến mức phải ban
1 trong số những từ mình cho vào gồm có từ "vãi"
từ này bản thân nó ko bậy, nhưng từ trước tới giờ chưa thấy trường hợp nào mà mọi người dùng từ đó riêng lẻ mà thường kết hợp với một số từ mà mang nghĩa rất láo toét.
Ừh thì coi như từ đấy ko láo, nhưng có quá quá nhiều từ hay hơn, lịch sự hơn để thay thế cho nó tại sao một số lại phải cố tình dùng nó bằng mọi cách như vai~, vã i, v..ã..i chưa biết tác dụng của việc sử dụng từ đó như thế nào nhưng tính công gõ những từ đó đã quá phí thời gian rồi

Và thật đáng buồn khi mình vừa update từ "vãi" vào bảng đen thì có 1 người lại gỡ từ đó ra mà ko biết là nhằm mục đích gì

Mình hỏi trên sb thì nhận được câu trả lời như thế này
http://i799.photobucket.com/albums/yy276/wochuy91/untitled-15.jpg
riêng cái câu trả lời đó đã quá mất dậy - vì trong những từ cấm mà nó hiện ra ***, ngoài từ "vãi" ra thì chẳng có từ nào tử tế cả

và chính vì câu nói đó nên mình cho rằng taylor swift có dính dáng tới vụ này và đã ban taylor swift trên Sb

Chỉ 1 lúc sau thì lại có 1 anh hùng núp nào đó vào update từ "vãi" vào bảng đen, thật buồn cười

và sau khi bị ban taylor swift lại log nick gacon đề nghị mình unban nhưng tất nhiên là mình sẽ chỉ unban khi có cấp trên cho phép

Đó là những gì mình làm sau khi nhận chức quản lý sb, chắc chắn sẽ còn nhiều lời qua tiếng lại, mọi người cứ vào topic này để tranh luận và chắc chắn vụ này sẽ được điều tra làm rõ, ai sai sẽ bị hình phạt thích đáng

tranhungnghiem
22-10-2011, 09:26 PM
hay đấy anh .. góp ý rất có lý =D=D

Freeman_230596
22-10-2011, 09:29 PM
Cảm ơn ông anh đã lên án những mem như thế này :smile::smile::smile:

GunNhox
22-10-2011, 09:32 PM
Cả 2 nik đó đều là em log nik nhé =D em đề nghị từ hôm nay đến lúc biết rõ "em có nhờ người gỡ từ VÃI ra ko" thì ko đc phép prune chatbox nhé ... anh em cứ ra chatbox bấm phần lưu trữ xem em và anh huy cãi nhau rồi tự rút ra cho mình xem ai đúng nhé =D .... hiện tại là bắt đầu từ trang 18 ( khoảng 4h chiều ngày 22/10 ) Không có gì phải nói nhiều đâu =D anh em cứ ra đọc đi.

Lý do ban nik Taylor Swift ( chưa chứng minh được) :

[Hôm nay 04:36 PM] wochuy91: và nó bị ban vì tội đó
[Hôm nay 04:35 PM] wochuy91: đó là ko tôn trọng quy định
[Hôm nay 04:35 PM] wochuy91: lại còn nhờ người gỡ ra
[Hôm nay 04:35 PM] wochuy91: nhưng nó cố tình dùng
[Hôm nay 04:34 PM] wochuy91: anh cho từ "***" vào từ cấm

@Nghĩa lùn: EM XIN LỖI VÌ EM ĐÃ LOG NIK ANH VÀ EM BỊ BAN MỘT CÁCH OAN ỨC :shame:

wochuy91
22-10-2011, 09:54 PM
Anh ko có lý do gì để xóa SB cả

Tất nhiên là anh ko thể bắt tận tay khi anh ngồi ở nhà như thế này, nhưng anh có cơ sở để nghi ngờ em có dính dáng tới vụ này

em nói là biết ai gỡ thì cho anh và mọi người biết tên đi

Trừ khi em nói ra tên người đó ko thì nghi can số 1 về nhờ người gỡ vẫn là em

GunNhox
22-10-2011, 09:57 PM
Anh ko có lý do gì để xóa SB cả

Tất nhiên là anh ko thể bắt tận tay khi anh ngồi ở nhà như thế này, nhưng anh có cơ sở để nghi ngờ em có dính dáng tới vụ này

em nói là biết ai gỡ thì cho anh và mọi người biết tên đi

Trừ khi em nói ra tên người đó ko thì nghi can số 1 về nhờ người gỡ vẫn là em

Đấy là ý kiến của anh thôi ... nếu vụ này chỉ dựa vào ý kiến của anh thì việc gì phải lập topic ... đã lập topic thì anh nên tôn trọng và để cho những người khác vào nêu ý kiến riêng của họ =D Còn em thì vẫn tự biết mình không nhờ ai cả ... chẳng qua là anh "thấy" như thế thôi ... em cũng giải thích tại sao em nói thế ở trong chatbox rồi =D

wochuy91
22-10-2011, 10:03 PM
Đấy là ý kiến của anh thôi ... nếu vụ này chỉ dựa vào ý kiến của anh thì việc gì phải lập topic ... đã lập topic thì anh nên tôn trọng và để cho những người khác vào nêu ý kiến riêng của họ

ko những tôn trọng mà anh còn rất khuyến khích những người mà từ trước tới giờ bị bọn lộng quyền nó hack nick hay giở trò vào đây tố cáo

GunNhox
22-10-2011, 10:07 PM
Đấy là ý kiến của anh thôi ... nếu vụ này chỉ dựa vào ý kiến của anh thì việc gì phải lập topic ... đã lập topic thì anh nên tôn trọng và để cho những người khác vào nêu ý kiến riêng của họ

ko những tôn trọng mà anh còn rất khuyến khích những người mà từ trước tới giờ bị bọn lộng quyền nó hack nick hay giở trò vào đây tố cáo

Anh nói gì vậy em chả hiểu :ops: .... anh lại lạc đề nữa rồi .... topic này như anh nói ở #1 thì chỉ nhắc đến em thôi và em thì làm gì có quyền gì để mà lộng :ops:

wochuy91
22-10-2011, 10:11 PM
a muốn diệt cỏ phải diệt tận gốc, ko thể để 4rum phải xấu hổ vì những đứa như thế
còn về cái topic này, em đang ko đưa ra được lí do về cái anh hùng núp chứ ko phải anh

empty1234
22-10-2011, 10:16 PM
Mặc dù mình không theo dõi câu chuyện từ đầu.
Nhưng GunNhox đã log 2 acc không phải của mình đã vi phạm nội quy diễn đàn. Đã vậy lại còn sử dụng những emo rất không đúng mực của người kém tuổi. Mình rất không đồng ý vs GunNhox

GunNhox
22-10-2011, 10:17 PM
a muốn diệt cỏ phải diệt tận gốc, ko thể để 4rum phải xấu hổ vì những đứa như thế
còn về cái topic này, em đang ko đưa ra được lí do về cái anh hùng núp chứ ko phải anh

anh hùng núp nào :surrender: lý do em nói trên chatbox rồi mà ... để em copy ra đây:

[Hôm nay 04:53 PM] gaconvn: em bốc phét đấy ... được chưa nào .... bốc phét để gây chú ý ... trẻ con là thế đấy

wochuy91
22-10-2011, 10:20 PM
[Hôm nay 04:53 PM] gaconvn: em bốc phét đấy ... được chưa nào .... bốc phét để gây chú ý ... trẻ con là thế đấy

a ko chấp nhận câu giải thích đó

GunNhox
22-10-2011, 10:21 PM

nhưng nó là sự thật ... đơn giản là em bốc phét .... vậy thôi anh ạ

wochuy91
22-10-2011, 10:27 PM

nhưng nó là sự thật ... đơn giản là em bốc phét .... vậy thôi anh ạ

Nếu em k bốc phét và có thái độ như trong câu nói đấy thì kết cục đã khác
Em đã nói thế thì cả 2 sẽ cùng chờ những người có trách nhiệm điều tra tiếp vì chỉ có họ mới biết ai truy cập vào bảng điều khiển cùa SB

GunNhox
22-10-2011, 10:35 PM
Em đã nói thế thì cả 2 sẽ cùng chờ những người có trách nhiệm điều tra tiếp vì chỉ có họ mới biết ai truy cập vào bảng điều khiển cùa SB

Trước lúc điều tra ra là ai thì anh hãy unban account của anh Talor Swift đi đã, em hứa sẽ ko vào nik đó nữa.

wochuy91
22-10-2011, 10:42 PM

Trước lúc điều tra ra là ai thì anh hãy unban account của anh Talor Swift đi đã, em hứa sẽ ko vào nik đó nữa.

Talor Swift ít nhiều cũng phạm tội vì share nick cho người khác (mem) để họ truy cập vào những box ẩn, ko thể ko bị phạt

tuantu94
22-10-2011, 10:49 PM
Mod các box bình thường làm sao edit được cái từ cấm nhỉ ? .

empty1234
22-10-2011, 11:12 PM
Đơn giản vì a Huy đang là mod sb

tuantu94
22-10-2011, 11:18 PM
Anh không hiểu ý em rồi, anh Huy đang có ý hỏi là "anh hùng núp" nào edit danh sách từ cấm, và em tự hỏi ngoài mod sb thì ai có thể edit được ? Các mod bình thường thì không có quyền sb chứ đừng nói edit đc danh sách từ cấm.

empty1234
22-10-2011, 11:22 PM
à ừ, a cũng quên mất đấy.
phải điều tra ra thủ phạm này. rắc rối phết nhỉ :-?

kieuphong
22-10-2011, 11:36 PM
Theo những gì mình thấy thì chỉ có khả năng là T nhep đã edit, đó là nick clone của trung_italy đấy, còn gunnhox có nhờ ko thì a ko biết.

Sylar
23-10-2011, 03:42 AM
e xin thề danh dự là không phải em làm! H em thỉnh thoảng mới vào forum, chatbox 1 lần, nên chả phải làm trò đấy làm gì cả.

gaconvn
23-10-2011, 07:49 AM

Em nghĩ là anh không hiểu vấn đề rồi anh Huy ạ. Trước giờ anh rất ít lên SB nên anh không biết, có 1 thứ ngôn ngữ mà sb thường đặt tên gọi là "troll", là những câu nói thuộc hàng "đá xoáy", "đá đểu", "đả kích", "chém gió", ... tất tần tật mọi thứ liên quan đến như thế. Và ngôn ngữ troll này được sử dụng trên sb mọi lúc, a phải thường xuyên trực ở sb mới hiểu được người viết muốn nói cái gì cơ. Có 1 câu diễn tả rất đúng cái ngôn ngữ troll này, đó là "là nó, nhưng không phải là nó, mà lại là nó". Vậy nên khi anh đọc được bất kì 1 câu nào trên sb thì tốt nhất là đừng tin vội :)

Đó, nếu anh muốn buộc tội GunNhox ngay trên SB, em nghĩ anh nên cố tìm hiểu xem nguyên nhân mà em nó nói câu đấy là gì. Ngay từ cái trollface đầu tiên đã có thể hiểu được là em ý đang chém gió rồi, nhưng vấn đề ở đây là em nó không nói với riêng anh, mà là đang nói chuyện với tất cả mọi người đang trên sb (ít nhất vào thời điểm đó là em, T Nhep - trung_italy), như 1 câu nói mang tính chất giải trí, "hỏi xoáy đáp xoay". Nếu anh nhìn vào cái mã hóa "***", tức là anh lại bị mắc bẫy "troll" 1 lần nữa, bởi vì cái "***" này nó không mang ý nghĩa nào khác ngoài 3 dấu * ghép lại với nhau. Trước đó anh đã nói em là "vẽ đường cho hươu chạy" nhưng em nghĩ chính anh mới là người đang vẽ đường cho hươu chạy đó. Vì những từ ngữ cấm sau khi chat sẽ xuất hiện "***", vậy sẽ khiến cho mọi người có suy nghĩ "à, cứ có *** là nói bậy", vậy là những troller trên sb lại được thể lộng hành. Họ sẽ liên tục sử dụng những dấu * để đánh lạc hướng người đọc, mặc dù những dấu * ấy chẳng có 1 ý nghĩa gì hết cả :)

Thế thôi, e mong anh xét lại vụ của GunNhox và xét lại cái danh sách từ cấm kia, vì những người trên sb đã làm nên 1 bảng ngôn ngữ riêng mà chỉ họ mới hiểu được để nói chuyện với nhau, để tránh thô tục khi nói chuyện trên sb, họ đã đi trước anh cả dặm rồi :).

sniper3776
23-10-2011, 09:39 AM
@gà +999999999999999999999
mà bản thân em thấy cái từ vãi chả có j` là bậy cả, vì đâu phải cứ nói vãi là kèm theo từ bậy đâu, ví dụ như dùng cuối câu như :"cái này hay vãi", etc... anh chỉ cần xem ai nói từ bậy rồi ban, chứ việc gì mà phải gỡ hẳn cả từ vãi ra
đấy là ý kiến của em thôi, ai thích cứ ném gạch tự nhiên

wochuy91
23-10-2011, 10:18 AM

Em nghĩ là anh không hiểu vấn đề rồi anh Huy ạ. Trước giờ anh rất ít lên SB nên anh không biết, có 1 thứ ngôn ngữ mà sb thường đặt tên gọi là "troll", là những câu nói thuộc hàng "đá xoáy", "đá đểu", "đả kích", "chém gió", ... tất tần tật mọi thứ liên quan đến như thế. Và ngôn ngữ troll này được sử dụng trên sb mọi lúc, a phải thường xuyên trực ở sb mới hiểu được người viết muốn nói cái gì cơ. Có 1 câu diễn tả rất đúng cái ngôn ngữ troll này, đó là "là nó, nhưng không phải là nó, mà lại là nó". Vậy nên khi anh đọc được bất kì 1 câu nào trên sb thì tốt nhất là đừng tin vội :)

Đó, nếu anh muốn buộc tội GunNhox ngay trên SB, em nghĩ anh nên cố tìm hiểu xem nguyên nhân mà em nó nói câu đấy là gì. Ngay từ cái trollface đầu tiên đã có thể hiểu được là em ý đang chém gió rồi, nhưng vấn đề ở đây là em nó không nói với riêng anh, mà là đang nói chuyện với tất cả mọi người đang trên sb (ít nhất vào thời điểm đó là em, T Nhep - trung_italy), như 1 câu nói mang tính chất giải trí, "hỏi xoáy đáp xoay". Nếu anh nhìn vào cái mã hóa "***", tức là anh lại bị mắc bẫy "troll" 1 lần nữa, bởi vì cái "***" này nó không mang ý nghĩa nào khác ngoài 3 dấu * ghép lại với nhau. Trước đó anh đã nói em là "vẽ đường cho hươu chạy" nhưng em nghĩ chính anh mới là người đang vẽ đường cho hươu chạy đó. Vì những từ ngữ cấm sau khi chat sẽ xuất hiện "***", vậy sẽ khiến cho mọi người có suy nghĩ "à, cứ có *** là nói bậy", vậy là những troller trên sb lại được thể lộng hành. Họ sẽ liên tục sử dụng những dấu * để đánh lạc hướng người đọc, mặc dù những dấu * ấy chẳng có 1 ý nghĩa gì hết cả :)

Thế thôi, e mong anh xét lại vụ của GunNhox và xét lại cái danh sách từ cấm kia, vì những người trên sb đã làm nên 1 bảng ngôn ngữ riêng mà chỉ họ mới hiểu được để nói chuyện với nhau, để tránh thô tục khi nói chuyện trên sb, họ đã đi trước anh cả dặm rồi :).

chính vì trước kia anh ít lên sb và ko phải là MOD sb nên mới để nó thoải mái như thế. WC 2011 là thời gian mà ko chỉ anh mà hầu hết mọi người đêu theo dõi và bình luận qua sb và a mới chứng kiến những lời lẽ rất mất lịch sự. Chắc mấy đứa vẫn còn nhớ anh nhắc là "ăn nói ý từ 1 chút đi mọi người" nhưng hình như nó chả có tác dụng gì, trong đó còn có cả những câu của e, MAD, Gun, Kira..(nếu cần anh sẽ cho mấy đứa xem lại và mọi người nhận xét)
Và việc em làm MOD mà ko làm gương cho những người khác mà còn vào hùa với chúng để nói bậy chính là vẽ đường cho hươu chạy
Còn nếu em nói đấy là cái ngôn ngữ riêng của bọn em chỉ là 1 cách ngụy biện cho hành động thiếu ý thức của mình
Diễn đàn là của chung ko phải là của 1 nhóm người bọn em, xin lỗi
thế nên em cần nói = những ngôn ngữ riêng thì em nói với nhau qua yahoo cho thoải mái, cũng chả sợ khi đang nói có người ném đá
SB là bộ mặt của diễn đàn mà thành viên ko chỉ những người thuộc lứa tuổi 8x, 9x nên chắc chắn họ sẽ có những đánh giá khắt khe hơn rất nhiều
chắc em vẫn còn nhớ cái topic này
http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Xin-dung-lam-xau-m%E1%BA%B7t-forum

rubikvn và vozForums đã xấu hổ vì những người như thế nhiều lần rồi, có phải những câu anh bôi xanh là cái gọi là ngôn ngữ riêng không, thử hỏi có ai ko biết đó là gì không
Và anh đã để tránh những từ ngữ đó hiển thị (ít nhất là ở SB) nên đã cho chúng vào bảng từ cấm có gì sai không

Và nếu mấy đứa nói là từ đấy (vãi) ko đáng để cho vào bảng từ cấm, thì cũng nên ý kiến lại với anh rồi anh sẽ cùng mấy người trong BQT xem xét, nếu cảm thấy dùng được thì sẽ điều chỉnh
nhưng ngược lại cái hành động lén lút gỡ ra tức là rất không tôn trọng trước tiên là cái quy định sau đó là anh

p/s (trên sb)
Mấy thằng đừng có nói đến chuyện off mà dọa ai, kể cả cái nick wochuy91 này bị tẩy chay đi chăng nữa nhưng ngày nào còn làm MOD sb ngày ấy sẽ còn những đứa nói bậy bị xử lý đích đáng

Sylar
23-10-2011, 10:44 AM
không ai lên tiếng xin lỗi e à :surrender:

The_Death
23-10-2011, 11:46 AM
nhìn vào cái đám thanks anh wochuy thấy toàn những đứa chả bao h lên chatbox
P/s: anh làm lãnh đạo k có nghĩa là anh đc quyền áp đặt những gì anh muốn, nhất là đối vs chatbox, mà còn phải theo ý kiến của mọi người, nhìn bài học gaddafi đi anh:x

Mad
23-10-2011, 11:47 AM
SB là bộ mặt của diễn đàn mà thành viên ko chỉ những người thuộc lứa tuổi 8x, 9x nên chắc chắn họ sẽ có những đánh giá khắt khe hơn rất nhiều

" Sb chỉ là cái mẩu **** " của 4rum thôi anh ạ

caesar1892
23-10-2011, 11:51 AM

Ăn nói cho tử tế bạn nhé,bạn chẳng đủ tuổi để có quyền phán xét cái gọi là "cái đám" hay là "những đứa gì đâu",bạn không học cách dùng kính ngữ với người lớn tuổi hơn hả?ai chắc chắn với bạn rằng "cái đám" ấy chả bao giờ lên chatbox?

GunNhox
23-10-2011, 11:58 AM

Ăn nói cho tử tế bạn nhé,bạn chẳng đủ tuổi để có quyền phán xét cái gọi là "cái đám" hay là "những đứa gì đâu",bạn không học cách dùng kính ngữ với người lớn tuổi hơn hả?ai chắc chắn với bạn rằng "cái đám" ấy chả bao giờ lên chatbox?

Thôi được rồi ... mọi người đừng lạc đề nữa. Chuyện nêu ra ở #1 là anh Huy đã ban oan em mà ko chứng minh được em có nhờ người gỡ từ bậy ra khỏi bw list hay ko, vậy nếu thực sự là anh Huy đã ban sai thì anh ấy cũng nên bị xử lý chứ nhỉ ? Tước đi quyền nói của người khác một cách vô lý là có tội rồi. Từ giờ mọi người đừng nhắc đến chuyện khác nữa cho đến khi biết em có bị oan hay ko nhé.

gaconvn
23-10-2011, 12:03 PM

chính vì trước kia anh ít lên sb và ko phải là MOD sb nên mới để nó thoải mái như thế. WC 2011 là thời gian mà ko chỉ anh mà hầu hết mọi người đêu theo dõi và bình luận qua sb và a mới chứng kiến những lời lẽ rất mất lịch sự. Chắc mấy đứa vẫn còn nhớ anh nhắc là "ăn nói ý từ 1 chút đi mọi người" nhưng hình như nó chả có tác dụng gì, trong đó còn có cả những câu của e, MAD, Gun, Kira..(nếu cần anh sẽ cho mấy đứa xem lại và mọi người nhận xét)
Và việc em làm MOD mà ko làm gương cho những người khác mà còn vào hùa với chúng để nói bậy chính là vẽ đường cho hươu chạy
Còn nếu em nói đấy là cái ngôn ngữ riêng của bọn em chỉ là 1 cách ngụy biện cho hành động thiếu ý thức của mình
thế nên em cần nói = những ngôn ngữ riêng thì em nói với nhau qua yahoo cho thoải mái, cũng chả sợ khi đang nói có người ném đá

rubikvn và vozForums đã xấu hổ vì những người như thế nhiều lần rồi, có phải những câu anh bôi xanh là cái gọi là ngôn ngữ riêng không, thử hỏi có ai ko biết đó là gì không
Và anh đã để tránh những từ ngữ đó hiển thị (ít nhất là ở SB) nên đã cho chúng vào bảng từ cấm có gì sai không

Và nếu mấy đứa nói là từ đấy (vãi) ko đáng để cho vào bảng từ cấm, thì cũng nên ý kiến lại với anh rồi anh sẽ cùng mấy người trong BQT xem xét, nếu cảm thấy dùng được thì sẽ điều chỉnh
nhưng ngược lại cái hành động lén lút gỡ ra tức là rất không tôn trọng trước tiên là cái quy định sau đó là anh

p/s (trên sb)
Mấy thằng đừng có nói đến chuyện off mà dọa ai, kể cả cái nick wochuy91 này bị tẩy chay đi chăng nữa nhưng ngày nào còn làm MOD sb ngày ấy sẽ còn những đứa nói bậy bị xử lý đích đáng

Anh không hiểu vấn đề rồi, cái "ngôn ngữ riêng" ở đây của em là đã tránh hoàn toàn những từ ngữ bậy, em đã nói là không ai hiểu được thì chẳng nhẽ những từ dễ hiểu như vậy bọn em vẫn dùng sao?

Thôi nói đến đây thôi anh không hiểu nữa thì em cũng chịu[hr]

p/s (trên sb)

Anh không hiểu vấn đề rồi, cái "ngôn ngữ riêng" ở đây của em là đã tránh hoàn toàn những từ ngữ bậy, em đã nói là không ai hiểu được thì chẳng nhẽ những từ dễ hiểu như vậy bọn em vẫn dùng sao?

Thôi nói đến đây thôi anh không hiểu nữa thì em cũng chịu

nmq231293
23-10-2011, 12:05 PM
The Death không biết gì đừng có nói nhé!!! :what::what: Mình đã muốn không tham gia vào topic này để nó không to chuyện thêm.
Mình nhớ không lầm là vào tháng 7 khi Kira còn là mod SB thì cậu ta đã ban mình một cách vô kỉ luật. Cả nhóm kira và một số người khác (cụ thể là mad, gaconvn ...) đã nói chuyện với nhau một cách thô bỉ khi mình hỏi vài vấn đề về 4rum. Lúc đó mình đã rất bức xúc và nói "èo" nhưng mình đã đánh nhanh thiếu dấu thành "eo". Có thể mad đã nghĩ mình nói gì thuộc dạng "bậy" nên đã cứ ghi:
"nmq231293: eo" liên tục đến khi mình bị ban SB. Và mình bị ban cho đến bây giờ vẫn chưa được unban.
Cho dù mình có nói bậy và là lần đầu tiên thì mình vẫn bị ban nhiều nhất là 3 ngày hay 1 tuần. Đằng này lại cả 3 tháng (tức tới bây giờ). Cho nên mình có muốn tham gia SB thì cũng chẳng được và mình cũng chả muốn tham gia khi thấy quá nhiều người sử dụng ngôn ngữ "troll" gì đó!!! :sad::sad:
Mình không có ý đả kích ai, chỉ mong những người như bạn phải tìm hiểu rõ chuyện gì đang xảy ra rồi hãy post reply, đừng nói kiểu "ta đây biết hết" như thế mà đụng chạm cả khối người đấy!! Xin lỗi gaconvn, mad và kira nếu mình có ý gì xúc phạm nhé!!
p/s: Riêng từ "đám người" bạn xài thì đã cho thấy bạn là một người ở trong hội "troll" rồi đấy :confuse::confuse:

tuantu94
23-10-2011, 12:10 PM
Cho mình bằng chứng về việc mình ban cậu "vô kỷ luật" nhé =) Thấy sao thì mình ban vậy, mình không có nhiệm vụ phải đợi cậu giải thích cái từ của cậu có nghĩa gì.
Nếu không muốn người khác nghĩ bậy về từ mình nói thì tốt nhất đừng có nói.

P/s: mình vẫn còn nhớ bạn sau khi bị ban thì lập clone giả làm gái để chat nhỉ ? nmq93 ?

transportany
23-10-2011, 12:23 PM
Cho mình bằng chứng về việc mình ban cậu "vô kỷ luật" nhé =) Thấy sao thì mình ban vậy, mình không có nhiệm vụ phải đợi cậu giải thích cái từ của cậu có nghĩa gì.

"Nếu không muốn người khác nghĩ bậy về từ mình nói thì tốt nhất đừng có nói"
Câu này bạn nói đấy nhé, vậy là từ trc tới giờ a Huy vẫn làm đúng.
Mình đã theo dõi topic này 1 tối qua tới giờ và cả cái topic của anh Phúc về chuyện bên voz và mọi chuyện chỉ do 1 số người gây ra.
@Death: 1 số người ko tham gia SB thì ko có nghĩa họ ko biết gì, có thể họ ko có thời gian ngồi nói linh tinh vs "1 số" người linh tinh hoặc ko muốn tham gia vào SB vì "1 số" người linh tinh đó.

tuantu94
23-10-2011, 12:26 PM

Mình đã theo dõi topic này 1 tối qua tới giờ và cả cái topic của anh Phúc về chuyện bên voz và mọi chuyện chỉ do 1 số người gây ra.
@Death: 1 số người ko tham gia SB thì ko có nghĩa họ ko biết gì, có thể họ ko có thời gian ngồi nói linh tinh vs "1 số" người linh tinh hoặc ko muốn tham gia vào SB vì "1 số" người linh tinh đó.

Đọc kỹ lại tất cả các post của tôi xem tôi có ý kiến gì về việc anh Huy là đúng hay là sai không ? Làm cái gì thì đừng có chụp giật.

Taylor Swift
23-10-2011, 12:26 PM
Thật sự muốn nói về ý thức của 1 số mem tiêu cực hiện nay thì có lập cả trăm topic cũng ko nói hết được
Mình chỉ muốn nói đến vụ chiều nay

sau khi ban một số thành viên vì tội nói bậy, cho mượn nick... - 1 công việc mà ko ai muốn chút nào, mình thấy biện pháp đó hơi nặng nên đã bổ sung vào bảng những từ cấm để khi không may họ có viết ra thì nó chỉ hiện *** và nó sẽ ko thô thiển đến mức phải ban
1 trong số những từ mình cho vào gồm có từ "vãi"
từ này bản thân nó ko bậy, nhưng từ trước tới giờ chưa thấy trường hợp nào mà mọi người dùng từ đó riêng lẻ mà thường kết hợp với một số từ mà mang nghĩa rất láo toét.
Ừh thì coi như từ đấy ko láo, nhưng có quá quá nhiều từ hay hơn, lịch sự hơn để thay thế cho nó tại sao một số lại phải cố tình dùng nó bằng mọi cách như vai~, vã i, v..ã..i chưa biết tác dụng của việc sử dụng từ đó như thế nào nhưng tính công gõ những từ đó đã quá phí thời gian rồi

Và thật đáng buồn khi mình vừa update từ "vãi" vào bảng đen thì có 1 người lại gỡ từ đó ra mà ko biết là nhằm mục đích gì

Mình hỏi trên sb thì nhận được câu trả lời như thế này
riêng cái câu trả lời đó đã quá mất dậy - vì trong những từ cấm mà nó hiện ra ***, ngoài từ "vãi" ra thì chẳng có từ nào tử tế cả

và chính vì câu nói đó nên mình cho rằng taylor swift có dính dáng tới vụ này và đã ban taylor swift trên Sb

Chỉ 1 lúc sau thì lại có 1 anh hùng núp nào đó vào update từ "vãi" vào bảng đen, thật buồn cười

và sau khi bị ban taylor swift lại log nick gacon đề nghị mình unban nhưng tất nhiên là mình sẽ chỉ unban khi có cấp trên cho phép

Đó là những gì mình làm sau khi nhận chức quản lý sb, chắc chắn sẽ còn nhiều lời qua tiếng lại, mọi người cứ vào topic này để tranh luận và chắc chắn vụ này sẽ được điều tra làm rõ, ai sai sẽ bị hình phạt thích đáng

_Thứ nhất, e đã không vào forum hơn 2 tuần rồi.
_Thứ hai, đúng là cách đây khá lâu, khoảng 3-4 tháng trước, e đã từng cho Gunnhox mượn nick, e chấp nhận e sai.
_Thứ ba, trước khi a nói những câu trên, e nghĩ a cần xem xét lại xem đó có phải là e hay không mà a cứ đánh đồng như thế, nếu đó không phải e thì e nghĩ a nên xem xét lại vấn đề khôi phục danh dự cho e đi a ạ, e đã làm mod ở cái forum này hơn 2 năm, từ cái thời mà a còn chưa vào forum ấy, e đã làm mod trong khoảng thời gian dài như thế và tuyệt nhiên e chưa hề gây ra một tai tiếng nào nghiêm trọng ở trong forum này, vậy mà chỉ một post của a, a xem lại xem bao nhiêu mem mới đã nhìn e bằng con mắt như thế nào. Trước khi hành động một việc gì thì e cũng khuyên anh nên suy nghĩ cẩn thận rồi hãy làm a à, không thì hại người hại mình đấy a à.

transportany
23-10-2011, 12:27 PM

Đọc kỹ lại tất cả các post của tôi xem tôi có ý kiến gì về việc anh Huy là đúng hay là sai không ? Làm cái gì thì đừng có chụp giật.

Mình ko nói bạn, chỉ nói 1 số người thôi.OK?

GunNhox
23-10-2011, 12:27 PM

Vậy chắc chị cũng đã theo dõi topic này chứ ? Lý do ban em anh huy đưa ra là : " Em đã nhờ người gỡ từ "***" ra khỏi bw list " chứ ko phải ban em vì em nói từ "vãi" Nếu chị chưa hiểu ra thì xin đọc lại topic này một lần nữa để biết tại sao em bị ban oan.

tuantu94
23-10-2011, 12:30 PM

Mình ko nói bạn, chỉ nói 1 số người thôi.OK?

Ô hay, không nói mình mà lại dùng câu của mình à, vui thế ?

Taylor Swift
23-10-2011, 12:36 PM

E là người khiến forum xấu hổ, trong khi e đã giữ chức mod liên tục hơn 2 năm nay ???

Liệu a có thấy đây là cách nhìn của mem mới về e chỉ sau 1 post của a ???

GunNhox
23-10-2011, 12:38 PM

E là người khiến forum xấu hổ, trong khi e đã giữ chức mod liên tục hơn 2 năm nay ???

Liệu a có thấy đây là cách nhìn của mem mới về e chỉ sau 1 post của a ???

Cái này phải trách anh Huy là đúng rồi :sogood: vì trước khi lập topic này em đã nói với anh Huy là em đã log 2 nik trên rồi :stick:

transportany
23-10-2011, 12:42 PM
Vậy chắc chị cũng đã theo dõi topic này chứ ? Lý do ban em anh huy đưa ra là : " Em đã nhờ người gỡ từ "***" ra khỏi bw list " chứ ko phải ban em vì em nói từ "vãi" Nếu chị chưa hiểu ra thì xin đọc lại topic này một lần nữa để biết tại sao em bị ban oan.

Thứ 1 mình ko phải là chị. Ok?
Thứ 2 như kira nói "Nếu không muốn người khác nghĩ bậy về từ mình nói thì tốt nhất đừng có nói". Nếu e ko làm thì thôi việc gì e phải lên tiếng. Chuyện ra bây giờ là do e gây ra thì bây giờ phải chịu, còn ban nghialun vì Nghia share acc cho người e nên Nghĩa cũng có 1 phần trách nhiệm. Việc e bị oan a ko thì a ko biết nhưng a chắc chắn rằng tất cả đều do e. Nếu như e nói từ đầu là ko biết như Trung thì đã ko có gì xảy ra
@kira: mình nói lại lần cuối là mình ko nói bạn

Devilbringger
23-10-2011, 12:44 PM
mình nghĩ nên dẹp shout box
lý do : xem xét lại chức năng sb, dùng để trao đổi "1 cách ngắn gọn, nhanh chóng" về các vấn đề "đơn giản, ngắn gọn" giữa các mem, đặc biệt là mem mới
- thử xem xét lại xem sb hiện nay đang ntn:
+ là nơi để chém gió, đá xoáy, đá đều, bình luận mọi thứ (đúng hơn là bình loạn), post mọi thứ, ngôn ngữ thì đủ mọi thể loại, từ nói tục công khai, cho tới chửi tục giấu tay, ngôn ngữ đặc biệt này nọ, ngôn ngữ riêng...
nói thật, nếu những ai muốn làm thế này, thì ban quản trị sẵn sàng lập ra 1 trang web riêng, chỉ dùng cho chức năng này, và chính các bạn tham gia sẽ làm mod và quản lý luôn
+ khi mem mới hỏi han hoặc có những ng` post thông tin cần thiết quan trọng thì gần như những câu trả lời luôn với thái độ "trả lời đại cho nó im lẹ rồi mình chém tiếp", và cả thái độ tỏ ý muốn nói rằng "tụi tao đang cao hứng, đi chỗ khác chơi", và có khi hoàn toàn lờ đi, tiếp tục câu chuyện và xem như ko có ng` hỏi câu đó, xem như ko có thông báo đó.

GunNhox
23-10-2011, 12:46 PM

Thứ 1 mình ko phải là chị. Ok?
Thứ 2 như kira nói "Nếu không muốn người khác nghĩ bậy về từ mình nói thì tốt nhất đừng có nói". Nếu e ko làm thì thôi việc gì e phải lên tiếng. Chuyện ra bây giờ là do e gây ra thì bây giờ phải chịu, còn ban nghialun vì Nghia share acc cho người e nên Nghĩa cũng có 1 phần trách nhiệm. Việc e bị oan a ko thì a ko biết nhưng a chắc chắn rằng tất cả đều do e. Nếu như e nói từ đầu là ko biết như Trung thì đã ko có gì xảy ra
@kira: mình nói lại lần cuối là mình ko nói bạn

Là do anh Huy ban sai chứ́, nếu ban đúng thì em sẽ ko nói gì đâu, nik GunNhox này bị ban lần đầu nhưng hạn lên tận 1 tháng mà em có dám nói gì đâu vì em biết em sai, nhưng nếu ban sai, em sẽ bật lại ngay và anh Huy đuối lý ko biết giải quyết ra sao cho hành động lầm lỡ của mình, đành phải lập topic nhờ mọi người chữa cháy =)

tuantu94
23-10-2011, 12:47 PM
Ờ đồng ý đóng cửa sb .

wochuy91
23-10-2011, 01:13 PM

1 ví dụ, trừ những người ko biết chữ thì ai cũng hiểu đó là bậy
còn em thì luôn miệng nói những câu như "vãi phụ khoa.."
ko biết bố mẹ em thế nào nhưng ở nhà a mà nói như thế chắc chắn ăn 1 cái tát đừng hỏi vì sao luôn

Cái này phải trách anh Huy là đúng rồi :sogood: vì trước khi lập topic này em đã nói với anh Huy là em đã log 2 nik trên rồi :stick:

tại sao anh phải tin khi em đã 1 lần nói phét

_Thứ ba, trước khi a nói những câu trên, e nghĩ a cần xem xét lại xem đó có phải là e hay không mà a cứ đánh đồng như thế, nếu đó không phải e thì e nghĩ a nên xem xét lại vấn đề khôi phục danh dự cho e đi a ạ, e đã làm mod ở cái forum này hơn 2 năm, từ cái thời mà a còn chưa vào forum ấy, e đã làm mod trong khoảng thời gian dài như thế và tuyệt nhiên e chưa hề gây ra một tai tiếng nào nghiêm trọng ở trong forum này, vậy mà chỉ một post của a, a xem lại xem bao nhiêu mem mới đã nhìn e bằng con mắt như thế nào. Trước khi hành động một việc gì thì e cũng khuyên anh nên suy nghĩ cẩn thận rồi hãy làm a à, không thì hại người hại mình đấy a à.

Anh ko cần biết em có là MOD hay ADMIN đi chăng nữa nhưng cái nick Taylor Swift là cái nick được dùng để nói chuyện ở SB nên em phải chịu trách nhiệm về việc những lời nói đó
Bây giờ em vào đây thanh minh + những gì từ trước đến nay em làm, anh cũng tin em ko như thế, anh đồng ý sẽ edit lại #1 và unban sb cho em

@Gun: anh ko cần ai chữa cháy vì anh chẳng làm gì sai cả, anh cũng ko cần họ thank bài chỉ là họ thấy đồng tình về lên án những hành động sai trái của 1 số người thôi

phuc_lichking
23-10-2011, 01:18 PM
Dẹp cái SB là xong ngay chứ gì :-?

GunNhox
23-10-2011, 01:20 PM
Xong là xong thế nào :-? ban sai người ta thì phải bị xử lý đích đáng chứ

phuc_lichking
23-10-2011, 01:22 PM
@Gun: tui thấy từ giữa trang 2 là bị xọt qua cái problem khác rồi:))
@all: em thấy dẹp SB là xong :-?

GunNhox
23-10-2011, 01:25 PM

:)) chứ còn sao nữa ... việc chính là có chứng minh được tôi sai hay ko thì lập topic ra vẫn chả giải quyết được gì ... phí hết cả thời gian của những người đọc topic này

wochuy91
23-10-2011, 01:35 PM

:)) chứ còn sao nữa ... việc chính là có chứng minh được tôi sai hay ko thì lập topic ra vẫn chả giải quyết được gì ... phí hết cả thời gian của những người đọc topic này

Cho dù a có ko bắt tận tay được chăng nữa, có nghi oan cho e hay ko (vẫn đang điều tra) thì anh ko ko bao giờ bán đứng danh dự của mình như em đã làm

Nếu trươc đó em ko nói là em biết kẻ giấu mặt kia thì anh đã ko cho em vào danh sách nghi can số 1 và cái nick taylor swift cũng ko phải chịu mang tiếng cho hành động của em

GunNhox
23-10-2011, 01:48 PM

Cho dù a có ko bắt tận tay được chăng nữa, có nghi oan cho e hay ko (vẫn đang điều tra) thì anh ko ko bao giờ bán đứng danh dự của mình như em đã làm

Nếu trươc đó em ko nói là em biết kẻ giấu mặt kia thì anh đã ko cho em vào danh sách nghi can số 1 và cái nick taylor swift cũng ko phải chịu mang tiếng cho hành động của em

Anh đừng đổ hết lỗi cho em như thế :amazed: em đã nói từ trc trên chatbox tất cả đều là em rồi ... còn em có bán đứng danh dự hay ko thì ko biết đâu :sogood: sau khi sáng tỏ thì em sẽ lấy lại danh dự và anh sẽ phải bị phạt thích đáng cho hành động theo "cảm tính" của mình.

wochuy91
23-10-2011, 02:05 PM
#26 a viết là

xuống SB thì đọc được mấy câu này
http://i799.photobucket.com/albums/yy276/wochuy91/untitled-16.jpg
em có hiểu từ đảo chính ko mà dùng nó
Động cơ của em khi log nick của Phúc là gì, nói xấu anh hả :))
em hứa là ko log nick của Nghĩa, thay vào đó là của Phúc
Liệu e còn định log nick của ai nữa đây, em đang đi quá xa rồi đấy

anh sẽ phải bị phạt thích đáng cho hành động theo "cảm tính" của mình.

Ai sai người đó sẽ bị phạt thích đáng, anh có phải ban nick thì em cũng ko thoát khỏi tít "bẻ core" đâu

GunNhox
23-10-2011, 02:16 PM
Làm gì có title nào là "Bẻ core" :sad: là "Cube đã gãy core" chứ .... cơ mà em nói xấu anh chỗ nào vậy :sad: ...

wochuy91
23-10-2011, 02:20 PM
cơ mà em nói xấu anh chỗ nào vậy :sad: ...

e ko nói xâu, em ko bao giờ dám nói xấu mà em chỉ mượn nick người khác (phuc_lichking) để nói xấu thôi

[Hôm nay 01:13 PM] phuc_lichking: ủng hộ anh Huy đảo chính forum

GunNhox
23-10-2011, 02:20 PM

e ko nói xâu, em ko bao giờ dám nói xấu mà em chỉ mượn nick người khác (phuc_lichking) để nói xấu thôi

Đâu ... anh chỉ cho em chỗ em nói xấu anh trong câu đó đi

wochuy91
23-10-2011, 02:22 PM

thế em chỉ cho anh biết anh đảo chính chỗ nào đi
Ko thì em phải xin lỗi anh ngay ở post sau

GunNhox
23-10-2011, 02:23 PM

thế em chỉ cho anh biết anh đảo chính chỗ nào đi
Ko thì em phải xin lỗi anh ngay ở post sau

Sao anh lại hỏi em :sad: em bắt chước anh gà mà

wochuy91
23-10-2011, 02:31 PM

em ko còn 1 lời giải thích nào hay hơn việc nói là a dua theo người khác sao
Thế em bảo anh gà nhà em vào đây giải thích hộ em rồi anh sẽ nói cho em biết xấu ở đây như thế nào, vì bây giờ anh có giải thích em cũng chưa hiểu được đâu

GunNhox
23-10-2011, 02:34 PM

em ko còn 1 lời giải thích nào hay hơn việc nói là a dua theo người khác sao
Thế em bảo anh gà nhà em vào đây giải thích hộ em rồi anh sẽ nói cho em biết xấu ở đây như thế nào, vì bây giờ anh có giải thích em cũng chưa hiểu được đâu

Sao anh biết người mà bọn em nhắc đến trong ảnh vừa rồi là anh :sad: anh Huy khác thì sao ....em a dua theo nên cũng ko biết có phải là anh ko nữa :surrender:

wochuy91
23-10-2011, 02:37 PM
Sao anh biết người mà bọn em nhắc đến trong ảnh vừa rồi là anh :sad: anh Huy khác thì sao ....em a dua theo nên cũng ko biết có phải là anh ko nữa :surrender:

em đang làm anh phì cười đấy :))

empty1234
23-10-2011, 02:39 PM
bắt đầu chuyển sang cãi cùn rồi đấy Gun ơi =.="

GunNhox
23-10-2011, 02:41 PM
bắt đầu chuyển sang cãi cùn rồi đấy Gun ơi =.="

cùn gì ạ =.= em có đang cãi gì đâu ... em bảo anh Huy nêu ra em nói xấu anh ấy chỗ nào mà mãi chả thấy =.=

@huy: tại sao anh ban nik phuc_lichking ... nội quy ko cấm em vào nik người khác để nói chuyện trên chatbox mà

http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Noi-Quy-Dien-Dan-RubikVN

wochuy91
23-10-2011, 02:57 PM
@huy: tại sao anh ban nik phuc_lichking ... nội quy ko cấm em vào nik người khác để nói chuyện trên chatbox mà

Nội Quy Diễn Đàn RubikVN!
..
*Lưu ý:
-Đối với hành vi bị ban nick trên SB mà cố tình clone nick để spam thì sẽ bị ban IP vĩnh viễn

anh chọn xx-large rồi, ko cho nó to thêm được nữa đâu

GunNhox
23-10-2011, 02:59 PM

Nội Quy Diễn Đàn RubikVN!
..
*Lưu ý:
-Đối với hành vi bị ban nick trên SB mà cố tình clone nick để spam thì sẽ bị ban IP vĩnh viễn

anh chọn xx-large rồi, ko cho nó to thêm được nữa đâu

Anh biết clone nik là gì ko ?

wochuy91
23-10-2011, 03:02 PM

lập 1 nick khác nhưng với trường hợp của em thì nó ko khác gì nhau cả
Em bị ban nick thì tốt nhất là chờ đến hạn sẽ được unban, còn có những hành vi như thế thì tội sẽ càng nặng thôi

GunNhox
23-10-2011, 03:06 PM

lập 1 nick khác nhưng với trường hợp của em thì nó ko khác gì nhau cả
Em bị ban nick thì tốt nhất là chờ đến hạn sẽ được unban, còn có những hành vi như thế thì tội sẽ càng nặng thôi

Sao lại ko khác :confuse: rõ ràng trong nội quy nói là clone ( làm tăng số thành viên của forum ) còn em chỉ dùng nik người khác nói chuyện trên chatbox thôi, có gây hậu quả nghiêm trọng như clone nik ko mà bị ban, anh làm thế là sai với nội quy rồi. Phải unban nik phuc_lichking. Em đã chấp hành nội quy rồi của forum nên anh đừng vẽ thêm nội quy của riêng anh nữa.

wochuy91
23-10-2011, 03:13 PM
Sao lại ko khác :confuse: rõ ràng trong nội quy nói là clone ( làm tăng số thành viên của forum ) còn em chỉ dùng nik người khác nói chuyện trên chatbox thôi, có gây hậu quả nghiêm trọng như clone nik ko mà bị ban, anh làm thế là sai với nội quy rồi. Phải unban nik phuc_lichking. Em đã chấp hành nội quy rồi của forum nên anh đừng vẽ thêm nội quy của riêng anh nữa.

Chính em đang cố tình ko hiểu nội quy đấy
A ko muốn mất thời gian của cả 2 nữa. Anh đã giải thích đủ rõ để người khác biết có nên hay ko rồi

GunNhox
23-10-2011, 03:15 PM

Chính em đang cố tình ko hiểu nội quy đấy
A ko muốn mất thời gian của cả 2 nữa. Anh đã giải thích đủ rõ để người khác biết có nên hay ko rồi

Nếu cả 2 là 1 thì việc gì phải phân ra clone và vào nik người khác. Anh đang làm trái với nội quy đấy.

atvhcm456
23-10-2011, 03:33 PM
a thấy chú Gun nên nhận lỗi đi, dùng nik admin chính để log vào mấy nik khác vào lúc nào mà sb toàn người quen ấy, log lúc khác bị phát giác thì chịu đi :-?

kaka_bs
23-10-2011, 03:39 PM
Gun càng cuối càng cùn:smile:
-------------------------------------------------------------------------------

kieuphong
23-10-2011, 03:59 PM
Với tư cách admin, mình ủng hộ wochuy91, em cứ làm những gì mình cho là đúng, nếu cần thiết có thể áp dụng hình thức ban nick vĩnh viễn.

GunNhox
23-10-2011, 04:01 PM
Với tư cách admin, mình ủng hộ wochuy91, em cứ làm những gì mình cho là đúng, nếu cần thiết có thể áp dụng hình thức ban nick vĩnh viễn.

Muốn thế phải chứng minh được em nhờ người gỡ từ bậy ra khỏi bw list đã anh ạ.

kieuphong
23-10-2011, 04:06 PM
Không cần phải chứng minh cái gì cả, chính thái độ của em khi log vào một loạt nick khác đã đủ để ban vĩnh viễn trên shoutbox.

GunNhox
23-10-2011, 04:09 PM
Không cần phải chứng minh cái gì cả, chính thái độ của em khi log vào một loạt nick khác đã đủ để ban vĩnh viễn trên shoutbox.

Em vẫn đang bị ban 1 tháng mà. Kể cả là vĩnh viễn cũng được. Nhưng em phải chứng minh được mình ko nhờ ai gỡ từ "vãi" trong bw list ra đã. Em chỉ cần thế thôi, đồng thời chứng minh được anh huy ban sai và anh huy cũng sẽ phải bị phạt. Thân !

nmq231293
23-10-2011, 04:22 PM
Mình không có ý bênh ai vì mình không cho rằng trong 4rum này có bè có phái, nhưng thật sự nhiều mem thân mod đã đi quá xa giới hạn của mình!! :sad: Chuyện bây giờ cần giải quyết là nên nhờ một ai đó đủ chức quyền mà cả hai bên đều tin tưởng để hòa giải (như anh Phong hay anh Phương, anh Nghĩa, ...), còn việc đóng cửa SB thì mình không có ý kiến!:shame: Dù sao nó cũng là một nơi để newbie có thể học hỏi kinh nghiệm mà không cần phải lập topic tràn lan khi không biết cách tìm kiếm những thông tin cần thiết!!:hihi:
@Kira: Mình không có bằng chứng chuyện đó vì lúc đó mình là mem mới không biết nhiều về 4rum của mình, nhưng mình có thể chứng minh một mod SB như bạn (lúc trước) nói chuyện "vô văn hóa" như thế nào trong box "uy quyền" của bạn (Chắc mình không cần quote lại hình của anh Huy đâu nhỉ??) !!! :smile: Mình cũng không muốn nói gì nhiều về việc bạn đã ban, chỉ là mình muốn nói cho the death biết cậu ta đang phát biểu linh tinh như thế nào thôi!!

GunNhox
23-10-2011, 04:28 PM
Mình không có ý bênh ai vì mình không cho rằng trong 4rum này có bè có phái, nhưng thật sự nhiều mem thân mod đã đi quá xa giới hạn của mình!! :sad: Chuyện bây giờ cần giải quyết là nên nhờ một ai đó đủ chức quyền mà cả hai bên đều tin tưởng để hòa giải (như anh Phong hay anh Phương, anh Nghĩa, ...), còn việc đóng cửa SB thì mình không có ý kiến!:shame: Dù sao nó cũng là một nơi để newbie có thể học hỏi kinh nghiệm mà không cần phải lập topic tràn lan khi không biết cách tìm kiếm những thông tin cần thiết!!:hihi:
@Kira: Mình không có bằng chứng chuyện đó vì lúc đó mình là mem mới không biết nhiều về 4rum của mình, nhưng mình có thể chứng minh một mod SB như bạn (lúc trước) nói chuyện "vô văn hóa" như thế nào trong box "uy quyền" của bạn (Chắc mình không cần quote lại hình của anh Huy đâu nhỉ??) !!! :smile: Mình cũng không muốn nói gì nhiều về việc bạn đã ban, chỉ là mình muốn nói cho the death biết cậu ta đang phát biểu linh tinh như thế nào thôi!!

Còn bạn thì thân với admin hả ? Đừng tưởng bạn làm gì bọn mình ko biết. Xem lại mình đi.

nmq231293
23-10-2011, 04:36 PM
Xin lỗi bạn, mình thân với admin nào?? :):) Mình không hề thân với một ai trong ban quản trị cũng như ban điều hành. Và mình cũng chẳng nhìn 4rum mình theo kiểu phe phái!! Những lời nói của mình có thể làm các bạn khó chịu nhưng mình đang nói những gì thực sự đã và đang diễn ra!!
Và những gì mình làm là gì?? Bạn cứ nói ra xem phải mình làm như thế không!! :sad:

GunNhox
23-10-2011, 04:38 PM
Xin lỗi bạn, mình thân với admin nào?? :):) Mình không hề thân với một ai trong ban quản trị cũng như ban điều hành. Và mình cũng chẳng nhìn 4rum mình theo kiểu phe phái!! Những lời nói của mình có thể làm các bạn khó chịu nhưng mình đang nói những gì thực sự đã và đang diễn ra!!
Và những gì mình làm là gì?? Bạn cứ nói ra xem phải mình làm như thế không!! :sad:

Chuyện qua rồi mình cũng ko muốn đào bới lên làm gì. Mình cũng ko dám động tới admin đâu ...

The_Death
23-10-2011, 04:40 PM

mình chả thấy được gì cả, chỉ thấy bạn như thằng trẻ con mẫu giáo, đã bị ban k đc unban mà k biết đi gọi admin giải quyết à, bạn có phải trẻ con k mà k đc unban xong lên đây khóc nhè:sosad:

The_Death
23-10-2011, 04:51 PM
the death có vấn đề gì sao em ? hết thời hạn em ko kêu réo để dc unban hả?

em cũng chả hiểu anh đang nói cái gì=D

nmq231293
23-10-2011, 04:52 PM
@gun: Nếu vậy thì bạn không nên nói ra làm gì, để người khác lại nghĩ xấu cho mình, thật sự mình không thân admin nào cả!! :smile:
@the_death: Mình mới thấy bạn như trẻ mẫu giáo, không biết mà cứ nói vào ra vẻ ta đây!! Nếu bạn là newbie thì bạn có thể tìm admin hay mod khác để nhờ giải quyết hay không nếu không biết quan hệ giữa người ban mình và người mình cần giúp như thế nào?? Huống chi là các anh admin từ đó tới giờ đều rất bận ít khi lên 4rum nên mình không thể biết được họ, thậm chí là các Smod. Còn các mod thì mình nghĩ họ đều ngang quyền nhau nên không thể giải quyết được cho mình.
p/s: Mình không biết bạn lớn nhỏ thế nào, nhưng mình cũng đã học đại học, tức là trưởng thành rồi, bạn không nên có những lời lẽ như thế!! :what: Nếu như mình là bạn, biết nhìn sự phản bác của mọi người đối với bạn trong các rep trên và biết suy nghĩ cho kĩ thì mình sẽ không nói năng như thế nữa đâu!!

sniper3776
23-10-2011, 04:56 PM
không học đại học chưa chắc đã thiếu chín chắn, học đại học chưa chắc đã đủ trưởng thành :smile:
ý kiến thôi :shame:

GunNhox
23-10-2011, 04:57 PM
@nmq: biết đc đấy

Đề nghị ai đó đang log nik atvhcm456 hãy thoát ra ngay, ko comment linh tinh thêm nữa. ( Em gửi lời hộ anh atv )

nmq231293
23-10-2011, 05:21 PM
@sniper: Biết là vậy nhưng mình muốn nhấn mạnh là The_Death nhỏ tuổi hơn anh mà lại nói với anh những câu như thế, em nghĩ xem có đáng không??
Mà anh muốn nói cho em biết, bước được vào giảng đường đh là một quá trình đến giai đoạn trường thành rồi đấy!! Sau này em sẽ hiểu!! ;)

wochuy91
23-10-2011, 05:23 PM
@T nhép: em đã nói là em ko phải là thủ phạm, a tin e nói thật

Có lẽ quá khó để tìm ra lời giải vì đang thiếu 1 thứ gọi là "trung thực" từ 1 số người
A muốn hỏi e 1 câu này: ngoài em ra có ai biết pass của em không (trong đó có Gun)
Em cứ trả lời 1 cách trung thực như câu trước và nếu câu trả lời là "ko"
anh sẵn sàng chấp nhận bị nick vĩnh viễn ngay bây giờ để thực hiện lời hứa của mình.

sniper3776
23-10-2011, 05:24 PM
1st : sniper not snipper :|
2nd : dù có vậy nhưng đừng có khoe ra là mình học đại học, sến lắm :smile:

gaconvn
23-10-2011, 05:24 PM

mình chả thấy được gì cả, chỉ thấy bạn như thằng trẻ con mẫu giáo, đã bị ban k đc unban mà k biết đi gọi admin giải quyết à, bạn có phải trẻ con k mà k đc unban xong lên đây khóc nhè:sosad:

Em nhầm à? hạn ban 1 tháng 100% đã hết đâu nhưng anh ý vẫn được thả ra đấy thôi :thinking:

nmq231293
23-10-2011, 05:32 PM

Em nhầm à? hạn ban 1 tháng 100% đã hết đâu nhưng anh ý vẫn được thả ra đấy thôi :thinking:

Chuyện này thì ai ban mình nên nhìn lại do đâu lại như thế!! :confuse: Nếu ban đúng thì mình sẽ không phàn nàn chút nào!! Mà khi mình được unban trước hạn mình còn không biết, chỉ là do mình thường lên 4rum để xem tin thôi!! Nói ban mình vì spam thì hình như là quá đáng, không có post nào mình viết sai chủ đề cả. Nếu thuộc bên thư giãn thì mình chỉ động viên và thanks!! Nếu nói đó là spam thì còn nhiều người đáng ban hơn nhiều kia kìa!! Sao bạn cứ nhắm vào mình trong khi những người đó cứ thảnh thơi thế nhỉ?? :confuse:
@sniper: Anh không khoe gì về đại học, anh chỉ muốn nói cho những người như em biết anh đáng để em nói chuyện đàng hoàng hơn như thế nào thôi!! :sad:

p/s: Mình đã nói hết nhận xét của mình, bây giờ mình không muốn tham gia vào chuyện này nữa!! Ai muốn nói thế nào thì nói, mình vẫn tin là mình đúng, không có gì là "thân admin" hay "trẻ con" cả!! Mong các bạn suy nghĩ lại!!

sniper3776
23-10-2011, 05:36 PM
spam ở đâu thì nên xem lại :kiss:
ai cho xem bằng chứng kìa :smile:
có gì oan ức chăng :smile:

GunNhox
23-10-2011, 05:36 PM

Có lẽ quá khó để tìm ra lời giải vì đang thiếu 1 thứ gọi là "trung thực" từ 1 số người
A muốn hỏi e 1 câu này: ngoài em ra có ai biết pass của em không (trong đó có Gun)
anh sẵn sàng chấp nhận bị nick vĩnh viễn ngay bây giờ để thực hiện lời hứa của mình.

R.I.P :stick:

tuantu94
23-10-2011, 07:19 PM

Chuyện này thì ai ban mình nên nhìn lại do đâu lại như thế!! :confuse: Nếu ban đúng thì mình sẽ không phàn nàn chút nào!! Mà khi mình được unban trước hạn mình còn không biết, chỉ là do mình thường lên 4rum để xem tin thôi!! Nói ban mình vì spam thì hình như là quá đáng, không có post nào mình viết sai chủ đề cả. Nếu thuộc bên thư giãn thì mình chỉ động viên và thanks!! Nếu nói đó là spam thì còn nhiều người đáng ban hơn nhiều kia kìa!! Sao bạn cứ nhắm vào mình trong khi những người đó cứ thảnh thơi thế nhỉ?? :confuse:
@sniper: Anh không khoe gì về đại học, anh chỉ muốn nói cho những người như em biết anh đáng để em nói chuyện đàng hoàng hơn như thế nào thôi!! :sad:

p/s: Mình đã nói hết nhận xét của mình, bây giờ mình không muốn tham gia vào chuyện này nữa!! Ai muốn nói thế nào thì nói, mình vẫn tin là mình đúng, không có gì là "thân admin" hay "trẻ con" cả!! Mong các bạn suy nghĩ lại!!

Rồi ok chấp nhận là bạn KHÔNG CÓ BẰNG CHỨNG nhưng vẫn buộc tội người khác bằng MIỆNG, giờ tôi đợi bạn chứng minh nhé, người đã học đại học ạ.
Còn xin lỗi bạn, nói thẳng là không có lửa thì làm sao có khói, tôi chả rảnh mà ngồi xét nét rồi ban bạn làm gì - diễn đàn này có 20k mem cơ, tự hỏi tại sao người khác có thể bình thường chat được trong khi mình làm gì để bị ban đi.

phuc_lichking
23-10-2011, 08:35 PM
thấy topic đi chệch hướng rồi đấy, không bênh ai cả nhưng bác mnnnp1993 gì đó............ lái sang chiện khác nhỉ :|,rồi mọi người lái sang chiện khác luôn,theo mình thấy đây là chiện của gun với wochuy mà :|

empty1234
23-10-2011, 09:15 PM
Ủng hộ wochuy91. Chấm hết.
Mấy chuyện của nmp, the_death, gacon, kira thì coi như làm hòa đi nhé. Chẳng ai được cái gì nếu cãi thắng cả =.="

mr_apao
23-10-2011, 09:43 PM
phù cuối cùng cũng đọc hết 7 trang. Mệt đấy. Nói về chuyện của Gun và anh Huy, mình không muốn đưa ra ý kiến.
Nhưng mình cảm thấy vấn đề sb đang dần làm mất đi tinh thần đoàn kết của forum. Mình muốn hỏi mọi người: mọi ng` vào trang web rubikvietnam.com để làm gì?
Gia nhập forum tuy chưa lâu, mình thấy sb cũng đã nhiều lần là vấn đề cần quan tâm, nhưng đây là lần đầu tiên mình thấy các admin và mod phải làm mạnh tay với cái sb. Chúng ta đã đề ra luật, thì chúng ta phải tuân thủ luật. Và vi phạm thì phải bị xử phạt. Chỉ vậy thôi!
p.s: Và không nên làm mất đi mục đích chính của forum.

Sylar
24-10-2011, 12:55 PM
Vừa đi học về h mới vào đọc topic đc :surrender:

Trả lời anh wochuy:

Em chỉ khẳng định là e không làm việc đó, và password vào cp của shoutbox, e chưa từng nói CHO BẤT KÌ AI, kể cả người có quyền như mod shoutbox.... :surrender:
Còn có ai khác biết k thì e không khẳng định được vì password vào cp của chatbox vẫn được giữ nguyên từ thời Kevin Nguyen tới hôm trước :surrender:

Neta Rivar
24-10-2011, 04:04 PM
Xin lỗi mọi người nhưng cho em hỏi trung_italy khoá nick kia bảo là học sao h lại lập nick T Nhep ra chẳng phải là clone à :amazed:

atvhcm456
24-10-2011, 04:27 PM
Xin lỗi mọi người nhưng cho em hỏi trung_italy khoá nick kia bảo là học sao h lại lập nick T Nhep ra chẳng phải là clone à :amazed:

nik bị ban + bị nghi oan nên clone ấy mà ;)) có gì đâu mà chú ý kiến ;))

Sylar
24-10-2011, 05:44 PM

tr­ước kia mình là supporter nên việc gắn liền với forum là trách nhiệm của mình ^^ h muốn tập trung học nên xài nick member thường, để thỉnh thoảng vào thôi =D

GunNhox
24-10-2011, 05:58 PM

Trả lời anh wochuy:

Em chỉ khẳng định là e không làm việc đó, và password vào cp của shoutbox, e chưa từng nói CHO BẤT KÌ AI, kể cả người có quyền như mod shoutbox.... :surrender:
Còn có ai khác biết k thì e không khẳng định được vì password vào cp của chatbox vẫn được giữ nguyên từ thời Kevin Nguyen tới hôm trước :surrender:

Close topic được rồi chứ ?

wochuy91
24-10-2011, 10:11 PM

Trả lời anh wochuy:

Từ cấm đó ko thể tự nhiên mà có cánh bay đi được, ko phải em làm nhưng cái nick làm chuyện này ko thể là nick khác được vì chắc chắn sẽ ko phải là a Nguyên Anh, a Nghĩa, a Phương, a Đức và càng ko phải là anh. Đó là những gì anh muốn nói

Dù ko có bằng chứng thuyết phục, ko thể đưa kẻ giấu mặt đó ra ánh sáng nhưng những dằn vặt tâm lý sẽ là hình phạt thích đáng nhất mà nó phải gánh chịu.

Mặc dù còn nhiều dự định chưa thực hiện được nhưng mình sẽ ko hối hận về sự ra đi này vì mong rằng nó sẽ làm thức tỉnh nhiều người, hi vọng từ đây rubikvn sẽ ko còn phải bận tâm nhiều về những thành viên thiếu tích cực như thế nữa.

Chúc diễn đàn ta ngày càng phát triển, vẫn 1 khẩu hiệu mà mình muốn mọi người ghi nhớ, hãy làm tất cả vì 1 forum thân thiện, thành viên tích cực

mình sẽ ko bao giờ quên những khoảnh khắc, những kỷ niệm đẹp khi là thành viên của rubikvn và luôn tự hào về điều đó

wochuy91 xin chào mọi người

kieuphong
25-10-2011, 12:43 AM
@wochuy91: e bị hâm ah, vì một lý do vớ vẩn mà chia tay forum, e cứ làm mod như bình thường đi, ko cần phải chấp nhặt những cái chuyện trẻ con như thế.