PDA

View Full Version : [Danh sách]Các nick bị ban sb, lí do và thời hạn được thả

empty1234
28-10-2011, 12:22 AM
Ban:
mad, kira. Thời hạn 1 tháng, đến ngày 24/12/2011. Lí do: Tài phạm: spam quá nhiều trên sb (ID: 10746, 13867, 12189, 14400)
programmer_94. Thời hạn 1 tuần, đến này 13/11/2011. Lí do: cho mượn nick. (ID: 4927).
Nguyễn Cao Sơn. Thời hạn 1 tuần, đến ngày 16/11/2011. Lí do: cho mượn nick (ID: 7618).
Baopro9x. Đến ngày 3/12/2011.
Kira. Đến ngày 24/01/2012. Lí do: mượn nick
Gunnhox. Đến ngày 19/12/2011. Lí do: Nói bậy trên sb

lecuong9691213
28-10-2011, 12:24 AM
sao ko up vào đây hả anh :smile:: http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Danh-sach-thanh-vien-bi-ban

empty1234
28-10-2011, 01:11 AM
sao ko up vào đây hả anh :smile:: http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Danh-sach-thanh-vien-bi-ban

a muốn update trực tiếp vào post 1 để tiện theo dõi, và cái này chỉ tính trên sb thôi

tuantu94
29-11-2011, 07:43 PM
Em thì em không định ý kiến đâu, nhưng cái shoutbox sinh ra là để chat, việc chat trên sb là hoàn toàn được phép.
Đâu có nghĩa chat nhiều trên shoutbox là spam? anh định nghĩa việc em spam là như nào ? Em không viết nhiều emo, không lặp đi lặp lại 1 câu, chẳng nhẽ việc em viết nhiều chữ trên shoutbox được anh gọi là spam ?[hr]
Còn nếu anh muốn càng ít người chat trên shoutbox thì cũng được thôi, em đồng ý đấy.

Bluegon
29-11-2011, 07:56 PM
update em vào luôn đi anh :smile:
em lúc trước là dùng nick rokzeng (http://rubikvietnam.com/forum/User-rokzeng)
clone nick này xong thì bị phát hiện nên bị ban ban trên SB :sad:
Theo như anh Kira nói thì phải chờ nick rokeng bị phân hủy (tức là các nick không đăng nhập trong 6 tháng thì sẽ bị del) thì mới unban cho nick Blluegon này.
hiện lần cuối cùng em đăng nhập nick rokzeng là ngày 01-08-2011 nên đến ngày 01-2-2012 thì nick Bluegon mới được unban SB :byebye:

nmq231293
29-11-2011, 08:04 PM
À anh coi dùm em chừng nào em hết hạn ban vậy anh?? Em bị ban từ tháng 7 tới giờ!!! :cry::cry:

Mad
29-11-2011, 08:04 PM
Ban:
mad, kira. Thời hạn 1 tháng, đến ngày 24/12/2011. Lí do: Tài phạm: spam quá nhiều trên fb (ID: 10746, 13867, 12189, 14400)

nói chuyện trên fb cũng bị ban sao :aboom:

haily
29-11-2011, 08:50 PM
Ban:
mad, kira. Thời hạn 1 tháng, đến ngày 24/12/2011. Lí do: Tài phạm: spam quá nhiều trên fb (ID: 10746, 13867, 12189, 14400)

nói chuyện trên fb cũng bị ban sao :aboom:

chắc nói lung tung về rubikvn !

ga fi tiu
29-11-2011, 09:01 PM
Spam shoutbox(sb) mà mod empty nói lộn thành fbthôi.

Lý do đã rõ ràng rồi nhé, ko tranh cãi nữa

GunNhox
29-11-2011, 09:20 PM
Spam shoutbox(sb) mà mod empty nói lộn thành fbthôi.

Lý do đã rõ ràng rồi nhé, ko tranh cãi nữa

Em thì em không định ý kiến đâu, nhưng cái shoutbox sinh ra là để chat, việc chat trên sb là hoàn toàn được phép.
Đâu có nghĩa chat nhiều trên shoutbox là spam? anh định nghĩa việc em spam là như nào ? Em không viết nhiều emo, không lặp đi lặp lại 1 câu, chẳng nhẽ việc em viết nhiều chữ trên shoutbox được anh gọi là spam ?[hr]
Còn nếu anh muốn càng ít người chat trên shoutbox thì cũng được thôi, em đồng ý đấy.

Rõ ràng ? :stick:

empty1234
29-11-2011, 10:25 PM
Suốt ngày lên forum chỉ nói về mấy trò game vớ vẩn, và cũng chỉ có mấy người quen nhau nói với nhau, thế thì ra yahoo mà nói.
Đã cảnh cáo mà còn không biết nghe lời, cố tình clone nick, mượn nick người khác để chat tiếp. Thế này đủ tội chưa?

ga fi tiu
29-11-2011, 10:37 PM
Rõ ràng ? :stick:

Em sử dụng emoticon đó thái độ gì vậy? Em có đọc kĩ post của Mad chưa mà vào đây spam 1 cái post nhảm như vậy? Hay em muốn chuyện LỚN RA chỉ vì cái SHOUTBOX?

Bluegon
29-11-2011, 10:42 PM
Thế còn vụ của em :smile:
Có gì cứ hỏi anh Kira, ảnh ban em mà
Không biết còn nhớ không :sad:

empty1234
29-11-2011, 11:11 PM
okie, vụ của e lâu rồi nên bỏ qua :D e cho a số ID để a unban

Bluegon
29-11-2011, 11:19 PM

:beauty:
thanks anh nhiều *chụt chụt chụt* :kiss:
ID của em là 18563 :smile:

GunNhox
29-11-2011, 11:23 PM

Anh bấm vào nik ai đó (http://rubikvietnam.com/forum/User-Bluegon) chọn Statistics => Reputation: Details di chuột vào chữ Details sẽ hiện lên 1 đường link cuối đường link là Id của nik đó btw id của bluegon là 18563

@gà fi tiu: anh nghĩ sao cũng được

tuantu94
29-11-2011, 11:51 PM
Anh căn cứ vào đâu mà bảo là "cái game vớ vẩn" ?
Và em nói thẳng luôn, do cái shoutbox nó nhạt toẹt chả có gì để nói nên dù nói chuyện game thì cũng để góp muối góp mắn vào cho nó đỡ nhạt thôi, giờ anh lại còn bắt mọi người PHẢI nói chuyện về rubik, về chủ đề anh muốn ?
Ừ ok, thế cũng được, nhưng nếu anh muốn thế, tại sao anh không là người gợi chuyện để mọi người có thể chuyển chủ đề bàn tán ? Mà chỉ thấy người khác chat về game thì ban ? Hơi vô lý, việc về game chả có gì là xấu là xa, nó cũng chả bậy, chả động chạm đến tôn giáo chính trị, dù có nói hơi nhiều về nói cũng chỉ vì chả có gì để nói về rubik, về cubing - hay anh muốn shoutbix idle 3 tiếng không có ai shout 1 câu ? anh hiểu chứ ?

Nói có vậy, vì chắc anh cũng chẳng chịu nhận sai và bỏ quan điểm đấy đâu.
Nữa, anh là mod, chúng em chỉ là mem, anh là người dẫn đầu, chúng em chỉ là người theo đuôi.

Thế thôi.

nguyenduytuan
30-11-2011, 12:12 AM
Và em nói thẳng luôn, do cái shoutbox nó nhạt toẹt chả có gì để nói nên dù nói chuyện game thì cũng để góp muối góp mắn vào cho nó đỡ nhạt thôi, giờ anh lại còn bắt mọi người PHẢI nói chuyện về rubik, về chủ đề anh muốn ?
Ừ ok, thế cũng được, nhưng nếu anh muốn thế, tại sao anh không là người gợi chuyện để mọi người có thể chuyển chủ đề bàn tán ? Mà chỉ thấy người khác chat về game thì ban ? Hơi vô lý, việc về game chả có gì là xấu là xa, nó cũng chả bậy, chả động chạm đến tôn giáo chính trị, dù có nói hơi nhiều về nói cũng chỉ vì chả có gì để nói về rubik, về cubing - hay anh muốn shoutbix idle 3 tiếng không có ai shout 1 câu ? anh hiểu chứ ?

Nữa, anh là mod, chúng em chỉ là mem, anh là người dẫn đầu, chúng em chỉ là người theo đuôi.

Thế thôi.

Em cứ bình tĩnh. Anh cũng đồng ý với ý kiến của em. Nhưng anh nghĩ anh empty1234 cũng biết tác dụng của sb chứ. Nên khi mọi người nói chuyện thì anh ấy cũng không ngăn cấm gì. Chỉ có điều vì lí do nào đó mà anh ấy cảm thấy nó hơi thái quá nên mới làm như thế. Nên anh nghĩ các em hãy biết điểm dừng. ok?

@empty1234: mấy em nó chơi game nên nói chuyện hơi nhiều có gì anh bỏ qua và nhắc nhở vậy. Đừng nên nặng lời quá anh.

empty1234
30-11-2011, 12:22 AM
@nguyenduytuan: a cũng thả ra 1 thời gian rồi ấy chứ, nhưng đến 1 lúc, 2 mod liền, đồng thời nói với a là: sao dạo này a bỏ bê, sao nhãng sb thế, toàn thấy ninja gì gì đó, chả thấy hỗ trợ người mới gì cả. Lúc đó a mới phải làm mạnh tay.

nguyenduytuan
30-11-2011, 12:28 AM
@nguyenduytuan: a cũng thả ra 1 thời gian rồi ấy chứ, nhưng đến 1 lúc, 2 mod liền, đồng thời nói với a là: sao dạo này a bỏ bê, sao nhãng sb thế, toàn thấy ninja gì gì đó, chả thấy hỗ trợ người mới gì cả. Lúc đó a mới phải làm mạnh tay.

Vâng. Hy vọng các em chơi game hay nói chuyện trên sb tự điều chỉnh được. Có bạn nào cần giúp đỡ thì các em đang nói chuyện chẳng lẽ lại không đọc được. Mối người có ý thức một chút là mọi chuyện sẽ bình thường thôi mà. SB đã có nhiều topic lùm xùm rồi nên cũng không muốn có thêm nữa.

Sylar
30-11-2011, 05:53 AM
Hỗ trợ người mới lquan gì đến không được nói chuyện trên shoutbox :surrender:
Hỗ trợ là trách nhiệm của các mod, k phải của mem, bọn e có thích giúp lúc nào thì giúp :< thế nên người phải "Túc trực ở sb và trả lời các câu hỏi của new mem, không được tán gẫu" là a chứ k phải bọn e hô hô hô =)

ga fi tiu
30-11-2011, 08:13 AM

Thế thôi.

Shoutbox nó nhạt là chuyện của nó, suy cho cùng thì nó cũng chỉ là chỗ để tán gẫu, nếu nó idle cả 3 tiếng thì đã sao? Cái mình cần là phát triển forum, phát triển các box, chứ ko phải đi phát triển cái shoutbox, làm cho nó trở thành nơi kết bè kết phái như thế này:

[Hôm qua 08:40 PM] GunNhox: saxxxxxxxxxxxxxxx
[Hôm qua 08:40 PM] GunNhox: đùa ko ai thanks Kira à
[Hôm qua 08:40 PM] Near: thôi kệ
[Hôm qua 08:40 PM] Near:
[Hôm qua 08:40 PM] Near: ơ mình bấm nhầm thanks empty
[Hôm qua 08:40 PM] gaconvn: tú vào cuộc rồi
[Hôm qua 08:38 PM] GunNhox: http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Danh-sach-Cac-nick-bi-ban-sb-li-do-va-thoi-han-duoc-tha?pid=207665#pid207665
[Hôm qua 08:38 PM] GunNhox: bấm thanks post của Kira nào anh em

Anh thấy việc empty ban không có gì là quá đáng cả, empty đã ban 1 số bạn mà anh theo dõi sau đó còn thấy 1 số bạn khác bàn về game suốt 4 5 trang. Không biết là do không biết sợ hay không cần phải sợ nữa:)

mr_apao
30-11-2011, 10:40 AM
@Kira: anh thấy việc cái sb nhạt thế chứ nhạt nữa cũng chả sao cả. Ko ai ngăn cấm các e nc trên sb, nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó. Còn nếu e muốn nói chuyện nhiều hơn nữa thì có lẽ e nên ra yh hoặc lên fb. E nghĩ sao nếu 1 newbie vào forum của rubik, kéo xuống dưới và thấy các mem bàn tán về game chả liên quan gì đến rubik? Anh cũng đã thấy có lỗi khi lần trước cứ ngồi chém gió tràn lan với waz mà chẳng để ý gì đến việc chính mình cũng đang spam trên sb. A ko biết là e có thấy oan uổng khi bị ban ko nhưng e hãy nghĩ thật kỹ nhé. Có thể anh đã sai khi nhận xét e thế này nhưng chúng ta hãy cùng suy nghĩ về điều chúng ta đã làm. OK?
@All: đừng để vấn đề sb lại chở lên to và to hơn nữa. Mục đích chính của forum là gì các bạn tự biết. Hãy thực hiện nó thay vì làm những việc ko nên làm. Mình vẫn thực sự thấy vui khi đọc chữ ký của anh Kieuphong: We are all different in colours, but united as Rubik's cube (B. Orlando) sau gần ấy năm forum thành lập thì các thành viên của nó lại thành ra not united à?

nmq231293
30-11-2011, 10:52 AM
Anh empty coi dùm vụ em nữa đi!!! Em cũng bị kira ban từ tháng 7 tới giờ!! :cry::cry:

nguyenduytuan
30-11-2011, 12:33 PM
Hỗ trợ người mới lquan gì đến không được nói chuyện trên shoutbox :surrender:
Hỗ trợ là trách nhiệm của các mod, k phải của mem, bọn e có thích giúp lúc nào thì giúp :< thế nên người phải "Túc trực ở sb và trả lời các câu hỏi của new mem, không được tán gẫu" là a chứ k phải bọn e hô hô hô =)

Em nói thế này là không đúng rồi. Đúng là các mod là người giúp đỡ và quản lí thành viên nhưng không có nghĩa là lúc nào cũng phải túc trực ở máy tính mà đợi câu hỏi cả. Ai cũng có lúc có việc riêng chứ.
Mà nếu nói là thành viên bình thường thích giúp lúc nào thì giúp liệu có đúng không? Bận không giúp được thì chằng sao nhưng mà cứ nói chuyện chán chê kệ người ta hỏi thì làm sao được.
Các thành viên đâu phải chỉ để giao lưu, nói chuyện mà phải giúp đỡ nhau nữa chứ.

Sylar
30-11-2011, 12:42 PM
Bình thường thì e cũng k nói gì đâu a ơi =)) tại ai cũng hiểu là hỗ trợ new mem là việc "nên làm" mà ;)) cơ mà có mod lại biến việc này thành việc "phải làm", từ đó không cho mọi người nói chuyện thì e mới nói lại thôi :D
Còn e lấy đơn giản ví dụ là nhân viên trực tổng đài đi, lúc vắng khách, không có khách thì có phải họ chỉ được ngồi yên 1 chỗ, k tán gẫu, k làm gì cả ?

GunNhox
30-11-2011, 05:27 PM
Sao những lần bọn em cãi nhau chỉ vì đưa ra phương án đúng nhất (VỀ RUBIK) cho mem mới hỏi thì ko ai nói gì nhỉ ? Toàn soi mói những cái chả liên quan ...... ngoài tán phét ra , mem mới vào hỏi thì người trả lời là BỌN EM chứ trường hợp mod shoutbox trả lời là ít lắm nhé ^^

@ga fi tiu: anh rep dài thế để làm gì ? thậm chí em chưa bao h thấy anh trên shoutbox cả ... có đúng 1 lần thì anh lên đc mấy mem hỏi thăm 1 lát rồi lại out. Nói được nhưng ko làm được thì đừng nói. Còn việc kết bè kết phái chẳng qua chỉ là 1 nhóm chăm chỉ đi offline tổ chức thi đấu cho các mem nên quen nhau thôi. Ko đến mức xấu xa như anh nghĩ. Thấy ko hợp lý thì mem cũng có quyền lên tiếng chứ ko phải bênh vực nhau gì cả. Nếu sai em sẽ ko dám lên tiếng.

p/s: Em rep với đầy sự tôn trọng nên đừng nói em gây war. Thấy sao nói vậy thôi.

ga fi tiu
30-11-2011, 06:01 PM
@ga fi tiu: anh rep dài thế để làm gì ? thậm chí em chưa bao h thấy anh trên shoutbox cả ... có đúng 1 lần thì anh lên đc mấy mem hỏi thăm 1 lát rồi lại out. Nói được nhưng ko làm được thì đừng nói. Còn việc kết bè kết phái chẳng qua chỉ là 1 nhóm chăm chỉ đi offline tổ chức thi đấu cho các mem nên quen nhau thôi. Ko đến mức xấu xa như anh nghĩ. Thấy ko hợp lý thì mem cũng có quyền lên tiếng chứ ko phải bênh vực nhau gì cả. Nếu sai em sẽ ko dám lên tiếng.

Nói thật là anh ko thích cái sự tồn tại của cái shoutbox đó. Shoutbox mở ra để các mem nói chuyện vui vẻ với nhau, để mem mới có chỗ để hỏi những vấn đề nhỏ mà không phải lập topic. Nhưng những gì nó thể hiện đã đi ngược lại hoàn toàn mong muốn của mọi người. Nó đã trở thành chủ đề gây tranh cãi nhiều nhất trong cái forum này, và những gì mọi người thể hiện trên đó cũng đi ngược với những chủ đề mà ban quản trị mong muốn (chửi nhau, chém gió, spam...)

Vấn đề 1: anh rep dài như thế để làm gì? đơn giản thôi em: nói có sách, mách có chứng
Vấn đề 2: em chưa bao giờ thấy anh lên shoutbox?
anh lên shoutbox để làm gì em? anh tìm được niềm vui gì ở trên đó? anh có phải mod shoutbox không?
Vấn đề 3: nói được mà không làm được thì đừng nói. Anh ko hiểu ý em ở đaylà sao. Anh đã nói cái gì và không làm được cái gì? Đừng nói anh chưa từng đóng góp gì cho forum nhé:) Anh đã, đang và vẫn sẽ đóng góp cho forum đấy nhé :)

Còn chuyện em reply có tôn trọng hay không, không cần em nói, người khác nhìn câu chữ là biết liền à

gaconvn
30-11-2011, 06:46 PM
Những người thường xuyên túc trực ở SB nhất: gaconvn, GunNhox, Mad, Kira(là những người hay tán phét nhất, và cũng là những người giữ cho sb không bị idle). Ngoài ra còn 1 số người lên sb nhưng tần suất không đáng kể, có thể nói là không kịp thời. Vậy nếu anh cấm mọi người tán phét, và ban những người hay tán phét, cụ thể là trong số 4 người trên kia, thì SB sẽ trở nên lặng (hay Idle như Kira đã nói), và kết quả là SB sẽ trở thành nhàm chán. Như vậy là anh đã gián tiếp đuổi nốt những người thường xuyên trên SB. Và nếu những người thường xuyên tán phét trên SB không còn xuất hiện trên SB nữa, sẽ chỉ còn lại những người thỉnh thoảng lên sb(như em nói ở trên, không kịp thời). Vậy những câu hỏi của newbie sẽ bị đóng băng trong khoảng thời gian dài, trừ khi những người có tần suất xuất hiện trên SB lên đúng lúc có câu hỏi của newbie. Không 1 ai đủ kiên nhẫn để ngồi im 1 chỗ chờ đợi 1 câu trả lời trong 1 thời gian dài khi có thể lập 2pic mới để hỏi cho nhanh, vậy như thế là đi ngược với tiêu chí "hỏi nhanh - đáp nhanh" của SB rồi.

zogi
30-11-2011, 06:49 PM
Shoutbox mở ra để các mem nói chuyện vui vẻ với nhau, để mem mới có chỗ để hỏi những vấn đề nhỏ mà không phải lập topic.

Vấn đề 2: em chưa bao giờ thấy anh lên shoutbox?
anh lên shoutbox để làm gì em? anh tìm được niềm vui gì ở trên đó? anh có phải mod shoutbox không?

Anh không tìm được niềm vui trên đấy nhưng bọn em tìm được.
Và tại sao các mod bảo không muốn lôi shoutbox ra để làm chủ đề tranh cãi nhưng chính các mod mới là người làm nó thành tranh cãi.. Nó tồn tại từ t xưa đến h không sao.. Rồi các anh bảo bọn em nói bậy trên sb..Vâng vấn đề đấy bọn em công nhận.. Còn mem hỏi trên sb.. Cái gì chúng em trả lời được chúng em trả lời ngay. còn cái gì không trả lời được thì chúng em biết trả lời tnào.. Anh thử xem có bao nhiêu mem được trả lời trên sb và bao nhiêu mem không được trả lời. Với những ng ko đc trả lời thì hỏi họ xem họ đã hỏi câu gì. Họ đã tìm kiếm câu trả lời chưa, hay họ đã nghĩ kĩ câu hỏi chưa.
Những ch chúng em sai trên sb, chúng em xin lỗi. Nhưng hình như từ đấy nó gây ác cảm với các anh, nên càng ngày các anh càng nghĩ ra những luật lệ mới nữa để cấm chúng em vào sb. Sao các anh không nói thẳng những thành phần này cấm được nói trên sb. Tại sao ngay từ khi thấy tình trạng nói chuyện lung tung trên sb, các anh ko cấm luôn. Bh nó là thói quen khi vào forum của bọn em, anh nói bỏ đâu dễ được.
Và chính anh cũng đã nói sb để các mem nc vui vẻ với nhau.. Em biết tất cả đều là chung về niềm đam mê rubik, nhưng làm sao có thể ngồi cả ngày chỉ nc về rubik ko.
Về việc gun nói anh: Nói được nhưng ko làm đc là ý nó muốn bảo anh nói là sb để giúp đỡ mem nhưng anh chưa làm được.
Và cũng chả ai cần phát triển cái sb cả.. Nói chuyện để quen nhau, để kết bạn, chứ chả được cái post nào, và cũng chả ai biết mình đã góp cái gì vào đấy. Clear 1 phát là hết. Chính việc đấy làm mất bằng chứng là ít nhất bọn em cũng có giúp đỡ mem khác. Và có thể là cũng mất bằng chứng để anh bắt tội bọn em.
Nhưng nói cho cùng, chúng em chửi bậy, hay nói ch mất đoàn kết trên sb là sai, và chúng em đang sửa. Nhưng các anh đừng đưa ra thêm những cái luật khó khăn nữa, vì nó chỉ càng căng thẳng hơn thôi.. và tất nhiên là điều đấy trái với những gì các anh nói:"SB đã có nhiều topic lùm xùm rồi nên cũng không muốn có thêm nữa."

ga fi tiu
30-11-2011, 07:33 PM
Anh trả lời bài phía trên của zogi nhé. ko quote vì dài quá
Đầu tiên anh sẽ nói rằng lập luận của em có 1 số ý đúng nhưng một số ý lại sai.
Tóm gọn lại là thế này
Đúng:
- Không thể nói chuyện về rubik cả ngày trên cái shoutbox.
- Các em giúp mem trả lời những câu hỏi nhỏ, điều này là rất tốt.
- Anh ko giúp đỡ gì trên shoutbox: cái này dễ hiểu, em nhìn chữ ký của anh và xem bản chất của anh làm mod box gì thì em sẽ hiểu. Anh đã đánh đổi việc từ speedcuber trở thành 1 puzzle builder, nên các bạn hỏi về speed, về các phương pháp...làm sao anh trả lời.:-< Còn khi các bạn hỏi về cách mod cube, anh đã có hẳn 1 topic riêng trong box của mình.

Sai:
- Việc không thể nói chuyện rubik cả ngày trên sb không có nghĩa là chúng ta lại đi bàn quá nhiều về game, về những chủ đề ngoài lề... ai nhìn cái sb nhưthế cũng cảm thấy rất phản cảm.
- Mod làm cho sb trở thành chủ đề tranh cãi, điều này sai vì không có lửa làm sao có khói, tuy nhiên phải công nhận 1 số lần anh thấy mod cũng làm sai, nhưng ko thể đổ hết cho mod.
- Các anh đưa ra luật khó khăn quá: vì nhiều mem đã lách luật quá nhiều, khi đưa ra luật không mem nào phản đối, nhưng khi có chuyện thì mới lại phản đối
- Còn chuyện "Tại sao ngay từ khi thấy tình trạng nói chuyện lung tung trên sb, các anh ko cấm luôn. Bh nó là thói quen khi vào forum của bọn em, anh nói bỏ đâu dễ được." anh nghĩ nó là ý thức chứ không phải thói quen . và nó có thể thay đổi được.

dung271994
02-12-2011, 01:15 PM
ngoài sb này ... còn có facebook . yahoo . nó còn tiện ích hơn cái sb này để nói chuyện về game ... nếu có túc trực thì hãy túc trực như 1 nhân viên đợi các thắc mắc của khách hàng .... hãy bớt ngụy biện đi

Taylor Swift
02-12-2011, 01:42 PM
ngoài sb này ... còn có facebook . yahoo . nó còn tiện ích hơn cái sb này để nói chuyện về game ... nếu có túc trực thì hãy túc trực như 1 nhân viên đợi các thắc mắc của khách hàng .... hãy bớt ngụy biện đi

Vâng, mình thấy bạn phát biểu rất hay, sao bạn không xuống đó mà túc trực hộ đi nhỉ :hihi:

dung271994
02-12-2011, 01:48 PM
thì có ai bắt đầu .... mọi người tự cho mình như thế đấy chứ .... nếu không làm đc thì đừng suốt ngày ngồi trên cái sb nữa . nói mãi không thấy chán sao . mà đã dám xin làm mod thì phải có trách nhiệm chứ đừng " sao bạn không xuống đó mà túc trực hộ nhỉ " ...

Taylor Swift
02-12-2011, 02:11 PM
thì có ai bắt đầu .... mọi người tự cho mình như thế đấy chứ .... nếu không làm đc thì đừng suốt ngày ngồi trên cái sb nữa . nói mãi không thấy chán sao . mà đã dám xin làm mod thì phải có trách nhiệm chứ đừng " sao bạn không xuống đó mà túc trực hộ nhỉ " ...

Trách nhiệm của mình nằm ở box của mình, còn lên dc mod hay ko là do khả năng, chứ chả xin xỏ gì ở đây cả, bạn thử xin xem ai cho bạn lên ko, túc trực àh, bạn xem có ai rảnh mà ngồi 24/24 để túc trực cái SB ko, bạn nói hay quá, bạn giỏi quá, thì sao không xuống đó mà túc trực thay vì ngồi đây bô bô cái miệng kiểu như "Bạn làm mod thì bạn phải có trách nhiệm", bla bla bla. Nói mà không biết ngượng miệng :hihi:. SUốt ngày ngồi trên cái SB thì suốt ngày phải canh chờ trả lời mà không được nói chuyện àh. Vậy ai bắt bạn suốt ngày ngồi bên cái bàn ăn mà không cho bạn ăn cơm bạn chịu không, nói mà không biết suy nghĩ, bạn muốn xoắn thì nào thì mình chiều thế nấy, hãy bớt tỏ ra hung hãn và nói chuyện biết suy nghĩ 1 chút đi bạn à, đừng để người ta nói biết lớn mà không biết khôn đấy :hihi:

zogi
02-12-2011, 02:11 PM
Thưa anh ga ti fiu
Em cũng đã không định rep bài của anh nữa.. Vì em thấy rằng cái vấn đề này các anh có 1 cách nghĩ, bọn em có 1 cách nghĩ, và nếu cứ tiếp tục nói về vấn đề này, em nghĩ sẽ chẳng đi đến đâu. Về vấn đề ý thức khi vào sb, em xin nói thẳng có em và 1 vài thành viên khác hay nói chuyện dưới sb, là những người "vào forum chỉ vì cái sb"... đấy như là 1 chỗ dựa tinh thần cho bọn em. Em biết bọn em có quit forum thì cũng chả ảnh hưởng gì đến các anh. Và em cũng biết với những người lớn hơn như bọn anh thì có thể có nhiều chỗ hay hơn, nhưng với bọn em, những thằng chỉ tìm thấy niềm vui ở 1 cái xã hội ảo. Về việc tại sao không dùng fb, yahoo,... thưa anh, chính bọn em cũng không hiểu tại sao, chỉ ở trên sb, bọn em mới là chính mình, mới có thể nc một cách thoải mái và vui vẻ. Bọn em đã từng thử rất nhiều, lập sb ở web khác, lập chatroom, tag fb, nhưng chỉ đc vài ba câu là nhạt. Em xin lỗi vì sự lạ lùng này. Mong bọn anh thông cảm cho. Và nếu cần, em có thể chỉ ra điểm bất lợi của chatroom và fb. Dù sao bọn em cũng phải cám ơn các anh đã đưa sb vào forum. Tại sao các anh cứ phải quan trọng là ch gì đang được bàn tán trên sb, và người khác vào đọc thấy nó không liên quan đến rubik là có thể đánh giá đc cả forum như thế nào. Em nghĩ không phải. Tại sao nó lại tên là chatbox hay shoutbox, mà không phải là Rubik's Discussion Box,... Ai nhìn thấy chữ "chat" cũng có thể hiểu là những cuộc tán gẫu, những cuộc nói chuyện, vậy vin vào lý do gì mà họ lại đánh giá cả forum là vớ vẩn. Và ai cũng có nhiều hơn 1 sở thích, ví dụ bọn em là rubik và game, và tán gẫu,... Em thấy rất nhiều lần chúng em đang nc lung tung, mà mem mới vẫn có thể đặt câu hỏi và vẫn có người trả lời. Và khi các anh đã đặt sb xuống dưới cùng forum, là để cho đỡ vướng mắt và cũng tránh để mem mới nhìn vào và đánh giá.
Nhìn vào bài trả lời của anh, phủ nhận những ý chính và mong muốn của em và công nhận những điều ngoài lề em nói, nên em biết là cái vấn đề này sẽ không đi đến đâu nếu tiếp tục tranh cãi. Và bọn em bé hơn, bọn em là mem, chắc cũng sẽ phải nghe theo. Em nói không phải có ý là bọn anh cậy quyền, chỉ là nếu tiếp tục nói thì cả 2 bên cũng không được lợi gì. Trên đây em cũng chỉ nói những gì trong lòng em nghĩ thôi. Không muốn gây thêm chuyện gì, hay không muốn đòi hỏi gì.
Em viết với tư cách là 1 thằng chưa bị ban trên sb vì lý do nói bậy hay mượn nick hay bàn chuyện game lùm xùm gần đây. Chỉ là một mem hay nc ở sb thôi.
Cảm ơn anh đã đọc. Và em sẽ không rep thêm nữa dù bất kì 1 thành phần ném gạch nào nữa. Bài này em rep chỉ vì có thành phần ném gạch.
@dung271994 và tất cả những ai còn muốn đào mộ và ném gạch: là những người không liên quan, không có chức quyền và không hiểu gì về vụ việc này thì làm ơn đừng ném gạch nữa. Nếu chỉ đọc mấy cái bài viết ở trên mà nghĩ là mình đã hiểu và mình nên tham gia tranh cãi, thì làm ơn thôi nhé. Chuyện đã đủ lằng nhằng, không cần thêm vào nữa.

alpha5
03-12-2011, 10:50 AM
wa, sau vụ lùm xùm thì bạn kira đã từ giã sự nghiệp...mà thấy ông emty nài lắm vụ lùm xùm thế nhỉ :chaymau: với lại cái thái độ hình như hơi tỏ vẻ...:confuse:

nguyenduytuan
03-12-2011, 10:56 AM
wa, sau vụ lùm xùm thì bạn kira đã từ giã sự nghiệp...mà thấy ông emty nài lắm vụ lùm xùm thế nhỉ :chaymau: với lại cái thái độ hình như hơi tỏ vẻ...:confuse:

Mình không có ý không tôn trọng bạn nhưng nay post đầu tiên bạn đã tham gia vào chuyện này thì có lẽ bạn chưa thể hiểu hết vấn đề để đưa ra ý kiến của mình. Và thực sự mình không đồng ý với những câu nói của bạn.

gaconvn
03-12-2011, 10:58 AM

@dung271994 và tất cả những ai còn muốn đào mộ và ném gạch: là những người không liên quan, không có chức quyền và không hiểu gì về vụ việc này thì làm ơn đừng ném gạch nữa. Nếu chỉ đọc mấy cái bài viết ở trên mà nghĩ là mình đã hiểu và mình nên tham gia tranh cãi, thì làm ơn thôi nhé. Chuyện đã đủ lằng nhằng, không cần thêm vào nữa.

Mình chỉ xin bạn 1 điều, không biết gì thì đừng nói lung tung, nếu không ăn gạch đấy:chaymau:

ba0pr09x
03-12-2011, 11:00 AM
hôm nay được thả rồi =D=D=D .

ba0pr09x
04-12-2011, 12:41 PM
unban cho em đi các anh .

ba0pr09x
05-12-2011, 05:56 PM
sao mãi ko được unban thế :shot::shot::shot::shot:

Kevin Nguyen
12-12-2011, 07:57 PM
[Sorry for spam] Vậy là anh em nhà Kira ra đi rồi à? Lâu rồi không vào có nhiều thay đổi nhể :))

Mad
24-12-2011, 05:15 PM
đến ngày đc thả rồi :)