PDA

View Full Version : Hoàn thành nâng cấp diễn đàn bước đầu

thomasblack
14-07-2008, 08:56 AM
Hôm nay mình đã hoàn thành xong việc nâng cấp diễn đàn, cụ thể một số thông tin như sau :

- Nâng cấp phpBB từ phiên bản 3.0.0. lên phiên bản 3.0.1 (phiên bản mới nhất là 3.0.2 - mới phát hành, nhưng chưa cần thiết nâng cấp).

- Cài đặt giao diện N.Design, giao diện này sẽ là giao diện tạm thời, sau này sẽ có một số chỉnh sửa để hợp với chủ đề của diễn đàn.

- Thêm một số chức năng nhỏ để tăng sự tiện lợi khi dùng diễn đàn (trả lời nhanh..v.v)

Các bạn có thể dùng thử diễn đàn mới, nếu có trục trặc gì thì report để mình sửa lỗi.

Ngoài ra, trong quá trình nâng cấp, thông tin về ảnh đại diện (avatar) của một số bạn sẽ bị mất. Các bạn vui lòng cập nhật lại ảnh đại diện của mình.

Báo cáo hết ! :mrgreen:

thomasblack
14-07-2008, 10:11 AM
Thông báo thêm :

Do để hạn chế lỗi bảo mật, mình quyết định nâng cấp diễn đàn lên phiên bản 3.0.2 luôn.

Việc nâng cấp đã xong, các bạn có thể truy cập lại bình thường !

kieuphong
14-07-2008, 10:34 AM
Đúng rồi, bảo mật quan trọng lắm, nên back up thường xuyên và cẩn thận 1 chút vì bọn hacker bây giờ ghê lắm.

Nghia
14-07-2008, 11:30 AM
Thomasblack làm việc rất chuẩn và cực kỳ tích cực, hoan hô !

ngogiuoc
14-07-2008, 01:17 PM
hay quá, có thomasblack ra tay, giờ thí các bạn có thể yên tâm hoàn toàn rồi

Mr_Snape
14-07-2008, 03:47 PM
Rất chuẩn!thomas giỏi nhỉ^^!Nếu thomas ở Hn thì hôm off anh xin bắt tay cái!hehe :twisted:

thomasblack
15-07-2008, 08:17 AM
Hì, em chỉ biết gì giúp nấy thôi, chứ cũng không có gì giỏi giang lắm đâu, còn phải học tập skill của các anh nhiều.

@ Nghia : banners và icons anh làm đẹp lắm :mrgreen:

@ Mr_Snape : em ở trong Nam, nhưng cũng không phải là TP.HCM nên không đi off với các anh được :|

Nghia
15-07-2008, 10:01 AM
@ Nghia : banners và icons anh làm đẹp lắm :mrgreen:

Anh em mình cứ khen nhau mãi :mrgreen: (anh vẫn khen em nhiều hơn)

@ Mr_Snape : em ở trong Nam, nhưng cũng không phải là TP.HCM nên không đi off với các anh được :|

Uh đúng, cái đó tiếc thật đấy :|, mấy năm sau chắc phải tổ chức off toàn quốc (ngoài đời thật í), rồi chúng ta đi du lịc cùng nhau :lol:

Toàn.DC
15-07-2008, 08:50 PM
nâng cấp xong nhìn rất đẹp,abnner thay đổi nữa,perfect !