PDA

View Full Version : Thay thế phép quay trong OH liệu có phải y' hay ???

haidangIT
14-11-2011, 07:46 PM
Số là mình đang tập OH nhưng thấy R' và U' khó quá .vừa đau tay vừa vứơng khó quay đặc biệt là R' . Mình có ý thay R' bằng R3 :D liệu có phải ý hay ko nkỉ

tranmynhquan1991
14-11-2011, 07:57 PM
Số là mình đang tập OH nhưng thấy R' và U' khó quá .vừa đau tay vừa vứơng khó quay đặc biệt là R' . Mình có ý thay R' bằng R3 :D liệu có phải ý hay ko nkỉ

chịu khó tập thôi bạn ơi , còn nếu quay thành R3 thì đg nhiên được , nhưng rất mất thời gian , đặc biệt là cho mấy phần CT OLL, PLL mà cứ chuyển R' sang R3 thì cũng rất lằng nhằng :|

hachanuy1
14-11-2011, 08:01 PM
tập một 1tg sẽ quen thôi chứ thay 1 move = 3 move thì sẽ rất lâu đồng thời cũng ko cool = nữa :boss:

khongcogingoairubik
14-11-2011, 08:05 PM
trời đát một ý tưởng hơi bị **** đó bạn.Mình cũng từng có ý nghĩ như bạn nhưng mà thấy nó **** quá nên thôi cố luyện R' và U' theo đúng của nó
bạn có thể tham khảo cái này để về tập nè
vd: U và U' liên tục hoặc R U R' liên tục
http://WWW.youtube.com/watch?v=eVSVeOkU1t0

transportany
14-11-2011, 08:06 PM
Dục tối bất đạt. Bạn cứ từ từ, cứ tập riêng moves R' nếu cảm thấy cẩn, 1 thời gian sẽ quen, khi quen các moves cơ bản thì tập các sexy moves sau 1 tg nữa sẽ rẩt cool đấy :beauty::beauty:

Totoro
15-11-2011, 09:47 AM
ko hay tí nào....chậm lắm.bạn ráng tập từ từ quen thôi^^
bạn có thể làm R' với U theo cách này cũng đc ( mình chơi tay phải nên L với U' cũng giống nhau^^)
6FMuDNpteOE
enjoy=D