PDA

View Full Version : Các trường hợp thường gặp xây block 2x2x2

immortalfire
24-06-2009, 08:23 AM
Xem các trang web mình thấy có 1 số trường hợp hay gặp khi xây block 2x2x2,
hôm nay tổng hợp đôi chút về nó
http://www.mediafire.com/download.php?ioymoymxdyv (ko biết up hình nên đành gửi link vậy :( )
Sẵn topic ai có kinh nghiệm hay cái gì đó hay hay về block post lên nhé ( mình ghiền mấy cái block này lém)
ps: bài này chưa đầu tư kĩ lắm nên hơi dở, thông cảm :D

thosupercop2
24-06-2009, 09:33 AM
Bài .doc khá hay, nhìu hình ảnh, và cũng cần thiết nữa ^^
Tuy nhiên nhìn cái hình với CT kế bên thì mình hem hỉu gì cả. Ví dụ nhừ 2 hình đầu. Bạn lấy hình như thế làm sao mà người ta thấy đc sitcker đằng sau.

immortalfire
24-06-2009, 09:46 AM
Bài .doc khá hay, nhìu hình ảnh, và cũng cần thiết nữa ^^
Tuy nhiên nhìn cái hình với CT kế bên thì mình hem hỉu gì cả. Ví dụ nhừ 2 hình đầu. Bạn lấy hình như thế làm sao mà người ta thấy đc sitcker đằng sau.

tại em thấy các sticker chỉ thuộc block 2x2x2 nên khi bị khuất cạnh mình cũng có thể suy ra dc(em nghĩ vậy).cám ơn anh góp ý, rút kinh nghiệm
p/s: 2x2x2 là xài trực wan, bài này em làm để nêu lên cách đưa các cạnh/ góc để tạo block thui.
ai có kinh nghiệm về cách làm 2x2x2 pót lên lun nha:)

YuNakijima
24-06-2009, 09:58 AM
các trường hợp của bạn có vẻ khó finger trick và có hơi nhiều cái có vẻ là không hợp lí

immortalfire
24-06-2009, 01:11 PM
các trường hợp của bạn có vẻ khó finger trick và có hơi nhiều cái có vẻ là không hợp lí

ko phải khó finger trick, mình cố để cục rubik sao cho dễ nhìn nhất, và tất nhiên mình ko thể xoay nó. Trong thực tế, bạn xoay cục rubik như thế nào là tùy bạn, finger trick như thế nào cũng tùy, bài này mình post các công thức chỉ để cho các bạn biết dc quy luật ý mà.(tại mấy cái hình đó nó ko chuyển động dc nên đành ghi ct :p )
P/s thanks vì đã góp ý :D rút kinh nghiệm (mới làm lần đầu mong thông cảm)

blackmaster
24-06-2009, 04:56 PM
rất hay, mẵc dù bạn có rút ra những trường hợp thường gặp nhưng làm cái block này phải quan sát và tư duy nữa dù sao cũng thanks