PDA

View Full Version : hỏi về bôi trơn cube

ilovecubing
13-01-2012, 01:05 PM
mình chưa có tiền mua silicone:shot:nên tự lấy dầu xả sunsilk để lube. Lúc mới bôi vào nó trơn tuồn tuột, để đến sáng mai thì khô lại, trên bề mặt các cubies có một lớp gì đấy vừa mịn vừa trơn, mình thấy dùng khá ổn ( khả năng chống kẹt và cut corner tốt hơn hẳn, tốc độ tốt hơn cả lúc mới mua). Mình muốn hỏi là liệu dầu xả có ăn mòn cubies không, giải thích hộ mình cái, tks nhìu=D

shobuhakuo
13-01-2012, 01:08 PM
bạn làm vậy mai mốt cube sẽ bị ì hoặc bị ăn mòn thôi :plaster:, dùng silicone là tốt nhất đó

Leu Tho Tung
13-01-2012, 01:08 PM
Mình từng bị gỉ core vì cái này :plaster::plaster:

ilovecubing
13-01-2012, 01:15 PM
vài tuần mình mới tháo ra, lấy khăn ướt lau sạch rồi bôi lại. Mình chỉ lật 2 edges, bôi vào mỗi chỗ trống 1 tí xíu, mình thấy nó không vào được đến core đâu:stick: mà tại sao nó lại có thể bị ỳ cube ta hả bạn

bạn làm vậy mai mốt cube sẽ bị ì hoặc bị ăn mòn thôi :plaster:, dùng silicone là tốt nhất đó

shobuhakuo
13-01-2012, 01:20 PM
vài tuần mình mới tháo ra, lấy khăn ướt lau sạch rồi bôi lại. Mình chỉ lật 2 edges, bôi vào mỗi chỗ trống 1 tí xíu, mình thấy nó không vào được đến core đâu:stick: mà tại sao nó lại có thể bị ỳ cube ta hả bạn

nếu ko bị ì thì bị ăn mòn, cubies sẽ có lỗ lỗ chơi k dc. Nói chung nếu bạn k ngại thì cứ dùng bình thường, tới lúc đó mua cả cube mới và chai sili mới luôn:D