PDA

View Full Version : Zhanchi có cần phải sili

thanhtuan24
13-01-2012, 04:59 PM
Mình mới mua cục zhanchi được mấy hôm nhưng chưa mua silicone vì hết hàng. Cục zhanchi của mình siết ốc cỡ 2mm mà nó thấy nó cứng quá. Vậy theo mọi người có nhất thiết phải sài silicone mới có thể chơi thoải mái được ko hay cứ xoay dần dần rồi cũng nhẹ. Ko xịt xoay cả buổi kiệt sức luôn:aboom:

Leu Tho Tung
13-01-2012, 05:08 PM
theo mình thì nên xịt sili =D

shobuhakuo
13-01-2012, 05:09 PM
chơi rubik mà k có sili sao chơi dc bạn. "cube k sili như cá ko nước"
mình nghĩ trog thời gian chờ sili về, bạn cứ siết ốc lỏng lỏng để chơi (yên tâm đừng sợ pop, vì có T-part chống pop òi) hoặc siết ốc chặt để br cũng dc. m` thấy zhanchi k có sili chơi cũng khá ngon:P

nmq231293
13-01-2012, 06:24 PM
Ko cube nào mà ko cần sili, chỉ là xịt trước hay sau khi bán cho bạn thôi!! FII và DS, ... đều trơn từ lúc mới mua là do đã dc sili sẵn thôi!! :boss::boss:

COOCLEON_95
13-01-2012, 06:43 PM
không có thì tầm 2 hôm nữa thì quay xướng lắm.như quay máy nổ lun!!! =D=D

child
31-03-2012, 03:02 PM
mình nghĩ trog thời gian chờ sili về, bạn cứ siết ốc lỏng lỏng để chơi (yên tâm đừng sợ pop, vì có T-part chống pop òi) hoặc siết ốc chặt để br cũng dc. m` thấy zhanchi k có sili chơi cũng khá ngon:P

vậy theo mấy anh xịt sili nao thì tốt nhất??????

lecuong9691213
31-03-2012, 03:24 PM

zhanchi thì cứ 808 mà táng.

hoàng nguyễn
31-03-2012, 05:14 PM

tùy theo cảm giác tay mỗi người thôi bạn à, mình thấy zhanchi thì thích hợp với sili 808 + maru, nhưng lại có bạn thấy ZC ko có hợp với maru, cho nên bạn phải thử rồi mới biết loại nào là tốt nhất và phù hợp với cảm giác tay của mình

child
01-04-2012, 01:03 PM

tùy theo cảm giác tay mỗi người thôi bạn à, mình thấy zhanchi thì thích hợp với sili 808 + maru, nhưng lại có bạn thấy ZC ko có hợp với maru, cho nên bạn phải thử rồi mới biết loại nào là tốt nhất và phù hợp với cảm giác tay của mình

em xài ZC với maru thấy cũng hợp nhưng ko hiểu sao nó mau hết với ra bụi nhiều wa.
hôm nọ đi off thấy ZC của anh kia smooth wa trời, ko thấy ra nhìu bụi nữa...mà lại quên hỏi ảnh sili gì >"<

hvt041162
01-04-2012, 04:12 PM

theo mình thì 808 là tốt nhất:smile::smile::smile:

Rubik A3 new
09-05-2012, 09:50 PM
808 là hợp zùj.
:misdoubt::misdoubt::misdoubt::misdoubt:

tankg1997
10-05-2012, 09:26 PM
zhanchi thì cứ 808 mà chiến, mình đang xài 808 quay rất smooth:smile::smile:

littleboy1998
11-05-2012, 12:54 AM
mỗi 808 thỳ chưa đủ để làm nên tất cả mà muốn thực sự ngon thỳ phải tắm maru nữa mới máu đc. 808 chỉ làm êm chứ ko làm mượt cube như maru

viplameo
11-05-2012, 11:41 PM
cho hỏi, mỗi lần lube = 808 có cần lau tất cả cubies không, hay cứ để thì càng trơn hơn

radaychoi1
17-05-2012, 04:53 PM
Vừa mới tậu 1 em ZC về cảm giác vừa cầm là cực đã xoay cực ngon ko cần sili mà nếu thêm sili thì cực smooth ^^!