PDA

View Full Version : tâm sự của newbie

hungks12
16-01-2012, 06:57 PM
chiều h tắm rửa cube, kì cọ sạch từng cubies = Sunlight, rùi lau khô. Cầm trên tay cube hơm tho, sạch sẽ => có cảm hứng => nằm dài suy nghĩ F2L, vặn vặn xoay xoay Cuối cùng cũng ngộ ra đc bản chất của tất cả các TH. Nhưng chỉ mới hiêu và xoay đc thui, để speed còn mất 1 thời gian dài tập luyện. Tất cả vì niềm đam mê rubik. YEH!!

gaconvn
16-01-2012, 07:03 PM
Mình lạy bạn ^:)^ làm thế này không biết 1 tuần bao nhiêu bộ sticker cho đủ đây

ilovecubing
16-01-2012, 07:05 PM
bạn cứ học khoảng 20 TH F2L cơ bản nhất thôi, tập thêm lookahead rồi dùng metronome để tập thêm ( mình hiện tại cũng đang tập như thế). Bạn cứ chăm tập mỗi ngày thì sẽ nhanh có kết quả lắm đó. Mình tập được 5 tuần, tuần đầu F2L mất 1 phút rưỡi, đến tuần thứ 5 sau khi luyện lookahead thì xuống còn 18s ( mình mới học được có hơn 10TH F2L thôi =D ), mỗi ngày mình cầm cube khoảng 4 tiếng đó. Chúc bạn thành công nha!!!

Hưng Junior
16-01-2012, 07:06 PM
chiều h tắm rửa cube, kì cọ sạch từng cubies = Sunlight, rùi lau khô. Cầm trên tay cube hơm tho, sạch sẽ => có cảm hứng => nằm dài suy nghĩ F2L, vặn vặn xoay xoay Cuối cùng cũng ngộ ra đc bản chất của tất cả các TH. Nhưng chỉ mới hiêu và xoay đc thui, để speed còn mất 1 thời gian dài tập luyện. Tất cả vì niềm đam mê rubik. YEH!!

:plaster: kết nhất câu này mỗi lần tắm xong chắc bay bộ sticker :lay::lay::lay::lay:
chiều h tắm rửa cube, kì cọ sạch từng cubies = Sunlight,

dung271994
16-01-2012, 07:12 PM
mỗi người lập 1 cái thread như thế này thì ............. bạn nên chia sẻ trên chatbox thì hơn .... rửa cube = sunlight thì còn nói chuyện j nữa @@

ilovecubing
16-01-2012, 07:12 PM

quan trọng là bạn ấy dùng cube gì, nếu là cube hàng tàu ngoài chợ ( 8k~12k) thì có sunlight nấy chứ sunlight nữa cũng không sao ( Tiles nó bằng nhựa phải dày đến 2mm :aboom: ), còn nếu là cube dán sticker thì công nhận bạn ấy dũng cảm :stick: Mà nếu lau cube thì lau kiểu gì cho sạch nhất nhể? mình lube bằng dầu xả sunsilk nên chưa biết dùng cái gì để lau cho hết được dầu xả

ndnghia1996
17-01-2012, 06:50 PM

quan trọng là bạn ấy dùng cube gì, nếu là cube hàng tàu ngoài chợ ( 8k~12k) thì có sunlight nấy chứ sunlight nữa cũng không sao ( Tiles nó bằng nhựa phải dày đến 2mm :aboom: ), còn nếu là cube dán sticker thì công nhận bạn ấy dũng cảm :stick: Mà nếu lau cube thì lau kiểu gì cho sạch nhất nhể? mình lube bằng dầu xả sunsilk nên chưa biết dùng cái gì để lau cho hết được dầu xả

hey bạn luyện F2l bằng cube lube bởi dầu xả mà 18s hả.... siêu quá. Mình chơi 2 tuần rùi mà F2l vẫn hơn phút :sosad: