PDA

View Full Version : Rubikvn lên báo sinh viên!

kieuphong
29-09-2008, 11:58 AM
Diễn đàn rubikvn đã đc lên báo sinh viên Việt Nam số 39 ra ngày 24/9/2008. Nếu ai chưa có điều kiện xem thì có thể tải file ảnh sau:

http://farm4.static.flickr.com/3231/2898037980_3f3ae5d175.jpg?v=0

Link down:
http://www.mediafire.com/?jht0eyln2zw

Hoặc vào đây để xem online:
http://www.svvn.vn/vn/news/vanhoa/1023.svvn

lyanhkiet92
29-09-2008, 07:36 PM
hê hê, đọc đc rùi, hay qué. Vậy là 4rum ta sẽ đc quảng bá rộng rải đây :B) :B)

jackblk
29-09-2008, 07:51 PM
U cha, cuối cùng cũng thấy mặt tờ báo :mrgreen:

trangdh12
29-09-2008, 10:11 PM
Họ lấy ngay dẫn chứng câu nói của anh kieuphong kìa :!: , nghe rất chi là khiêu khích :razz: , chắc sẽ ngày càng nhiều người thông minh đến với 4rum ta vì nghe lời kêu gọi của anh Nguyên Anh :-O

vuaquyen92
29-09-2008, 10:58 PM
bài báo tuy hơi lỗi Vcube -->Vcupe anh Crystal mất 2 ngày giải rubik 8-0
nhưng dù sao cũng nêu được hình ảnh phong trào rubik hiện nay :B)

Mr_Snape
01-10-2008, 06:16 PM
Huhu Sướng quá!Giờ mới được đọc nè :(( Báo sinh viên ở chỗ em hết nhanh lắm!Vui nhỉ vui nhỉ!Cảm xúc dâng trào nè! :-< :-x

Nghia
04-10-2008, 01:21 AM
Hoan hô mọi người ! Vui quá đi mất :B)

kieuphong
04-10-2008, 07:06 PM
Ái chà, lâu lắm mới nhìn thấy Nghĩa, tưởng thoi thóp ở phương nào rồi chứ :mrgreen:

jackblk
05-10-2008, 09:27 AM
thoi thóp
:-O :-O :-O :-O

overwin2008
05-10-2008, 09:31 PM
Yeah...thế là rubik đã đc mở rộng roài...mừng fát khóc....:))

codemaster_1994
23-10-2008, 09:45 PM
HE HE :D! Forum mình cũng đc lên báo rùi, dậy mà em wên mua mất

TMS_278
24-10-2008, 05:26 PM
cuối cùng thì Rubik cũng đã trở thành một phong trào trong giới trẻ
Vậy là em đã không hề sai khi đã chọn đi theo con đuờng chơi rubik , nhớ ngày nào mình chơi rubik toàn bị bọn nó trêu là "thằng hâm rảnh rỗi mới đi chơi cái thứ 6 mặt vớ vẩn ấy"
HA HA HA HA HA.....nhưng bây giờ đã khác khi rubik đã thành trào lưu và với kỉ lục xoay rubik "40s" của mình thì ối thằng phải lác cả mắt :P , và bọn nó phải quì xuống để xin mình dạy chơi rubik :cool:
ôi cảm ơn admin Nghĩa đã lập ra trang RubikVN này nhờ nó mà rubik đã có chỗ đứng mới trong lòng bạn trẻ VN . Em hứa là sẽ ngay lập tức treo lên bàn học bảng khấu hiệu
"Anh Nghĩa vô đối đại sư" . Khi rubik đã có như ngày hôm nay nhưng tất cả chúng ta đã quên mất không cảm ơn một người đó là admin Nghĩa , hay là ta làm hẳn một bài hát về anh Nghĩa đi :D
Dù sao thì kết thúc vẫn là câu "HẠNH PHÚC TRÀN TRỀ" :)
À quên mất em có một điều hơi bức xúc vì bài báo trên ghi là "HIỆN NAY ĐÃ CÓ BỘ PHẬN GIỚI TRẺ CÓ PHONG TRÀO CHƠI RUBIK NHƯ KHẲNG ĐỊNH ĐẲNG CẤP "
Anh em ta chơi rubik là vì niềm đam mê chứ có phải là thể hiện đẳng cấp PRO gì đâu , viết thế quá bảo chúng ta chỉ là hàng dân chơi đú theo phong trào thôi à :(

Mr_Snape
24-10-2008, 05:44 PM
Yeah!Anh rất thích suy nghĩ của Sơn!!!Vì mình thích chứ không phải đơn giản chỉ là thể hiện đẳng cấp!

ga fi tiu
24-10-2008, 05:52 PM
À quên mất em có một điều vô cùng bức xúc vì bài báo trên nó ghi là "HIỆN NAY ĐÃ CÓ BỘ PHẬN GIỚI TRẺ CÓ PHONG TRÀO CHƠI RUBIK NHƯ KHẲNG ĐỊNH ĐẲNG CẤP "
Anh em ta chơi rubik là vì niềm đam mê chứ có phải là thể hiện đẳng cấp PRO gì đâu ,nó viết thế quá bảo chúng ta chỉ là hàng dân chơi đú đởn theo phong trào thôi à
ủa mình nghĩ câu này nói đúng mà có gì đâu mà bạn bức xúc :-??
thứ 2 là anh phóng viên là bạn mình, mình ko biết ơn thì thôi có 1 chút xíu như thế mà bạn la om sòm lên, rùi còn nó này nó nọ khác gì bạn phản đối bài báo này=> mâu thuẫn với những câu đầu tiên bạn viết
mình nghĩ bài báo này chỉ sai ở phần anh crystal xoay rubik 2 ngày thôi[phóng viên viết sai ý mình] chứ nội dung thì ko có gì để phàn nàn!
vài hôm trước mình đọc đc 1 pót của 1 mem trên 5s trong topic giới thiệu rubik VN của mình " nếu bạn là ng thông minh hãy đến với forum Rubik Việt Nam" như sau:" ủa bộ thông minh mới chơi đc cái này à, vậy thôi tui mua về tự xoay, ko thèm cái diễn đàn này"...mình rất buồn và nghĩ cũng có cách suy nghĩ giống như cách nói của bạn: người ta cố tình khen nhưng bạn lại hiểu sai ý nghĩa của nó đi....như vậy thì đâu có đc
vài dòng suy nghĩ

Mr_Snape
24-10-2008, 06:07 PM
cái câu của anh kieuphong mình cũng đã nói từ lâu rồi(từ hồi membres.lycos) là sợ thế là khinh thường họ.Nhưng đây là câu nói khiêu khích(mặc dù hơi thái quá)
Mình cũng không nghĩ là TMS nói sai,mình cũng có suy nghĩ là:"mình chơi rubik đơn giản vì THÍCH chứ không phải chỉ để THỂ HIỆN ĐẲNG CẤP"

Chắc chắn mọi người cũng rất biết ơn anh Xuân Huy và ga-fi-tiu.Và theo lời ga-fi-tiu nói TMS nên rút kinh nghiệm về cách ứng xử hoặc post bài...
Ít ra anh viết bài cũng đã giúp chúng ta và anh ấy là bạn ga-fi-tiu.

kieuphong
24-10-2008, 06:35 PM
Mình thấy bài báo viết rất hay, ko có gì để mà phàn nàn cả.
Còn cái câu "nếu bạn là người thông minh hãy đến với rubikvn" chỉ là 1 câu nói của riêng mình, ko phải là khẩu hiệu chung của forum, mà mình nghĩ chả lẽ có người nào đó lại thích tự nhận mình là ko thông minh!!?? Cái người mà bảo ko thèm diễn đàn ấy, mình thấy nếu đã cố tình hiểu sai như vậy thì chũng ta cũng chằng cần phải níu kéo làm gì.

TMS_278
25-10-2008, 07:06 PM
@ga_fi_tiu : anh thông cảm em không ý gì xấu đâu một phần là không được hài lòng cho lắm vì bài hơi sai một chút xíu với tâm tư tình cảm của anh em trên rubikVN . Với cả dạo này ở lớp em đang có chút vấn đề hơi "nóng bỏng" về hai chữ "ĐẲNG CẤP" nên cứ nhắc đến hai chữ đó là em hơi có chút bức xúc , thông cảm nhé :D
Dù sao thì cũng cảm ơn anh Xuân Huy ;)

kieuphong
25-11-2008, 05:39 PM
Hôm nay tự nhiên tìm thấy bài báo này đc đăng trên mạng, mọi người vào xem nhé: http://www.svvn.vn/vn/news/vanhoa/1023.svvn

ga fi tiu
25-11-2008, 06:54 PM
à cái đó là sau khi có báo thì 1 tuần sau bài đc đăng trên mạng, sorry ko thông báo cho mọi ng

Anhxtan
25-02-2010, 09:22 PM
Rubikvn vừa lên báomới.com, lại thêm được 1 trang web viết về 4rum ta, có điều là viết trật tên miền
http://www.baomoi.com/Info/Tu-duy-Rubik/76/3889813.epi

phanquoctoan
27-02-2010, 02:35 PM
Trong báo, Rubik có cái hình đầu tiên đẹp quá, thèm quá đi à :X

thangtm
16-03-2010, 06:39 PM
Rubik trong bài báo mới có bán không a? :-/
Nhìn thèm wa. :99