PDA

View Full Version : Cách gửi tiền vào tài khoản ngân hàng Khi không có thẻ ATM

Mr_Snape
29-06-2009, 07:05 PM
Mình thấy nhiều bạn hỏi về vấn đề gửi tiền qua tài khoản ngân hàng để giao dịch như mua cube,mua áo,ủng hộ quỹ forum...nên mình lập topic cho các bạn biết cách gửi tiền qua mà không cần có thẻ ATM

Thực ra rất đơn giản.Các bạn chỉ cần đến ngân hàng và nói cho nhân viên ngân hàng biết bạn muốn chuyển tiền vào tài khoản nào đó,rồi làm theo hướng dẫn.

Bạn sẽ được họ đưa cho 2 tờ giấy.
1 tờ để ghi các thông tin về Chủ tài khoản được nhận tiền,trong đó bao gồm Tên Chủ tài khoản,Số tài khoản,Địa chỉ,...Rồi điền số tiền bạn cần chuyển
1 tờ để thống kê các loại tiền bạn đưa.Các bạn sẽ mất phí(khoảng 11k với vietcombank,BIDV,ACB...)hoặc 1 số ngân hàng sẽ không mất phí như ngân Hàng Đông Á.

Sau đó bạn đưa 2 tờ giấy cho nhân viên ngân hàng,rồi họ sẽ chuyển tiền giùm bạn.

Mình không chắc bài này giúp gì thêm các bạn không,vì những việc này bạn đến ngân hàng sẽ được hướng dẫn cụ thể hơn,và sẽ được họ nhắc nhở nếu còn thiếu sót ở đâu.Chỉ là mình thấy nhiều người hỏi quá,và lại mọi người hỏi việc này trong các topic khác,có khả năng sẽ làm loãng nội dung topic.
Mong mọi người tìm hiểu các vấn đề kĩ trước khi đưa ra câu hỏi.

thandia
29-06-2009, 07:09 PM
hình như nếu chuyển tiền đến tài khoản cùng một ngân hàng thì đâu mất phí

DuyKhuong
29-06-2009, 07:19 PM
Cho em góp ý. Chuyển từ Ngân Hàng Đại Á sang Đông Á ( hay bất cứ thằng nào ), nó đều chém 22k tiền chuyển khoản ( ác kinh ), thằng Apri*** gì cũng vậy, cũng 22k. Hok biết là nó do ko có tài khoản hay sao mà nó chơi vậy.

Toàn.DC
29-06-2009, 09:23 PM
hình như nếu chuyển tiền đến tài khoản cùng một ngân hàng thì đâu mất phí

chuyển nội ngân hàng thì Đông Á, ACB, techcom free, còn agribank chém 20k :|, mấy bank khác mình chưa biết

Mr_Snape
29-06-2009, 09:27 PM
Nếu chuyển giữa các ngân hàng thì có chỗ nó chém 33k :|,Đúng của nó là vậy mà.Nếu là cùng ngân hàng(như cùng vietcombank hay BIDV thì đấy là phí chuyển giữa các chi nhánh.Phải chịu thôi.
Có gì mọi người bổ sung nhé

Java
29-06-2009, 09:51 PM
Nội ngân hàng Sacombank thì 15k. Liên ngân hàng thì tùy chính sách của mỗi ngân hàng, bữa đó mình ra Vietcombank gửi qua ACB thì nó đòi 33k.

Các bạn cứ ra ngân hàng đừng ngại, tại bàn tiếp tân mình nói rõ yêu cầu chuyển tiền, họ hướng dẫn kỹ lắm (lúc bận rộn hong biết thái độ có khác ko!), lúc ghi số tài khoảng ngân hàng bạn nhớ ghi thêm chi nhánh mở tài khoảng đó, trong cùng 1 ngân hàng thì dễ còn liên ngân hàng thì đây là chi tiết quan trọng đảm bảo số tiền của bạn sẽ đến nơi. Theo mình thấy họ phục vụ lịch sự và chu đáo. Có điều nếu có khiếu nại hay thắc mắc gì họ chỉ hứa thôi chứ kho thực hiện:D

kieuphong
30-06-2009, 12:14 AM
Hầu hết các ngân hàng thì đều miễn phí nếu chuyển tiền vào tài khoản đc lập ở cùng thành phố, nhưng nếu chuyển khác thành phố, ví dụ mình ở HN mà chuyển tiền cho 1 tài khoản ở trong TP HCM thì sẽ mất phí. Chỉ thấy có mỗi ACB là ko tính phí này.

Mr_Snape
30-06-2009, 02:57 AM
Em nhớ là ACB cũng bị tính mà.Vì trước có lần em đặt mua cái sạc pin máy ảnh Cannon ở HCM phải nhờ anh nhatelecom mua giùm vì VP không có ACB.em nhớ là có mất phí đó.Cũng 11k luôn

cfc_chelsea
30-06-2009, 12:44 PM
Hình như phí chuyển tiền còn phụ thuộc vào nơi gửi có xa hay ko nữa, em gửi ra TP.HCM mất 5k, còn gửi ra HN thì mất 11k.

Trần Anh Duy
30-06-2009, 12:53 PM
họ có nhìn nơi mình gửi đâu nhỉ ( hôm nay em gửi đấy ) họ "xin" 10k, mà em gửi vào HCM :D ở NH ACB

transportany
16-12-2009, 02:07 PM
Em gửi tiền cho anh Toàn ngân hàng đông á nó chỉ lấy 5.5k chứ sao mấy anh bị chém 11k dữ vậy

vuaquyen92
16-12-2009, 02:18 PM
Gửi ở ACB thì hình như nó miễn phí gửi tiền nhưng phải mất phí ship vào các tỉnh thì phải :-?

honamhai
16-12-2009, 02:18 PM
Nói chung chuyển tiền trong cùng hệ thống ngân hàng nhưng khác tỉnh thành thì mất khoảng 5k-5,5k, nhưng nếu chuyển khác hệ thống ngân hàng (ACB-->Đông á) thì mất từ 15k trở lên tùy theo ngân hàng. Nên khi chuyển tiền các bạn cần tìm đúng ngân hàng mà chủ tài khoản có để chuyển sẽ đở tốn phí hơn.

_]|__Y__]|-|[__
16-12-2009, 02:52 PM
@honamhai ko phải ngân hàng nào cũng vậy đâu bạn
một số ngân hàng kể cả trong hệ thống vẫn tính cước...Như vietin là 5k
Mình hay gửi từ techcom sang ngân hàng khác... phí 27,5k à...còn trong hệ thống thì techcom free

lythanhbinh
24-01-2010, 09:10 AM
Cho em hỏi, gửi tầm 600k từ Vietinbank qua Đông Á ỏ ACB thì mất nhiu phí vậy

vipxu_a7
25-01-2010, 12:52 PM
Thực ra phí thì ko mất đâu!
nhưng đó là tiền biếu các bác làm ngân hàng:))

_]|__Y__]|-|[__
25-01-2010, 12:56 PM
@lythanhbinh ko nhớ phí của vietin ... nhưng em có gửi bao nhiêu thì phí vẫn vậy thôi à ... vietin trong hệ thống vẫn mất 5k ... còn ngoài thì anh ko nhớ nữa ~ 25 30k thôi

lythanhbinh
25-01-2010, 01:51 PM
Vậy em nghĩ khi ko có NH giống thì mình nên chọn NH gần, Agribank là gần em nhất, mặc dù nó hơi củ chuối

rongict
31-10-2010, 02:53 PM
Đúng là trong các ngân hàng thì bọn agribank là siêu củ chuối

chieuhado
03-11-2010, 02:06 PM
Cách gửi tiền vào tài khoản ngân hàng Khi không có thẻ ATM ư ? Bạn muốn gởi vào ngân hàng nào ?
Bạn có thể tham khảo hay tư vấn tại http://nganhangonline.com với thông tin của các ngân hàng tại đây !!!
Chúc bạn một ngày làm việc vui vẻ