PDA

View Full Version : Chào mọi người.

minolta1210
08-02-2012, 09:06 AM
Chào mọi người, mình tên Nghĩa vừa mới tham gia diễn đàn ^+^.
Hiện tại mình xếp được 6 mặt rubik ^+^ mà thời gian thì chắc vô đối 10 đến 20 phút mới xong hehe ^+^. Mà đọc công thức thì hem hiểu gì hết. Mong muốn có 1 sư phụ dạy mình, chỉ cần mình có thể xếp được trong vòng 1 đến 2 phút là hạnh phúc lắm rồi ^+^.
Ai sẵn sàng giúp đỡ mình thì reply lại topic nha. Cảm ơn rất nhiều.

I love rubik :-*

Nguyễn Hữu Hoàng Sơn
08-02-2012, 10:18 AM
bạn phải tự cố gắng và kiên trì thôi, ngày xưa ai cũng vậy cả mà, :sad:

minolta1210
08-02-2012, 10:45 AM
Mình biết cố gắng kiên trì rồi nhưng ko có ai hướng dẫn hết :(

em_la_tan_binh
08-02-2012, 11:54 AM
Nếu bạn muốn solve trong 1-2 phút thì bạn cứ tập luyện nhiều vào, có công mài sắt, có ngày nên kim mà.:smile:
Sau này khi bạn làm được rồi thì bạn có thể học F2==> sub 10 suốt:smile:

wazowski
08-02-2012, 12:35 PM
http://rubikvietnam.com/forum/Thread-Danh-cho-nguoi-moi-bat-dau
Ở đây có hết bạn nhé.

minolta1210
08-02-2012, 02:26 PM
Thanks các bạn, Mình sẽ cố gắng. Nhưng vẫn mong muốn gặp mặt để học trực tiếp lắm ^+^

hcticker
08-02-2012, 04:18 PM
Thanks các bạn, Mình sẽ cố gắng. Nhưng vẫn mong muốn gặp mặt để học trực tiếp lắm ^+^

cái đó hơi khó, theo mình bạn nên có kiến thức nên tảng về CFOP ( Cross - F2L - OLL - PLL) rồi hãy tính tiếp, F2L thì có thể học full công thức hoặc tự mò, tùy bạn ( học full thì sẽ tốn ít thời gian, để dành thời gian để tập FT + look ahead tuy nhiên khá là thụ động khi bạn bắt đầu giải từ 4 hướng, còn các bạn tự mò sẽ linh động hơn)

kaka_bs
08-02-2012, 04:35 PM

vậy phải xem bạn ở đâu đã

lxhxxnxxx
08-02-2012, 05:36 PM
Trực tiếp trực tiếp. Địa chỉ thì không có, tuổi cách liên lạc cũng không (đừng cho là không quan trọng, độ tuổi khá quan trọng trong việc người khác có muốn gặp bạn không (:|).
1 2' bạn chắc mất 1 tuần là được. Có điều đến lúc đấy bạn lại ham muốn hơn thôi /:).
Nếu ở HN nên đi off CN tuần này.

wa_star12266
08-02-2012, 05:49 PM
:plaster::plaster: pạn à người dạy trực tiếp và gần nhất chính là mạng đó hằng ngày bạn lên mạng xem hướng dẫn = video đi cũng như 1 người người thầy rồi còn có gì k hỉu thì xuống SB để hỏi thêm
Chúc bạn may mắn mà bạn ở HCm hay Hn

viplameo
08-02-2012, 07:47 PM
:plaster::plaster: pạn à người dạy trực tiếp và gần nhất chính là mạng đó hằng ngày bạn lên mạng xem hướng dẫn = video đi cũng như 1 người người thầy rồi còn có gì k hỉu thì xuống SB để hỏi thêm
Chúc bạn may mắn mà bạn ở HCm hay Hn

chuẩn không cẩn chỉnh luôn, mình học giải rubik từ những clip của anh Quyền đó,

http://WWW.youtube.com/watch?v=NbMAjQlk8SU
chỗ mình sống chả có ai dạy cả, tính ra mình chơi đc 3 tháng rồi, tầm 30-35s. Cố lên bạn nhé, chăm xem clip và vào forum là ok rồi.

leokey
10-02-2012, 07:08 PM
Lần sau để cái tiêu đề topic rõ chút nha !

Huyhoang01
04-08-2014, 10:16 AM
Chào mọi người, mình tên Nghĩa vừa mới tham gia diễn đàn ^+^.
Hiện tại mình xếp được 6 mặt rubik ^+^ mà thời gian thì chắc vô đối 10 đến 20 phút mới xong hehe ^+^. Mà đọc công thức thì hem hiểu gì hết. Mong muốn có 1 sư phụ dạy mình, chỉ cần mình có thể xếp được trong vòng 1 đến 2 phút là hạnh phúc lắm rồi ^+^.
Ai sẵn sàng giúp đỡ mình thì reply lại topic nha. Cảm ơn rất nhiều.

I love rubik :-*
Ban đầu mình cũng chỉ cần 1-2 phút là hạnh phúc rồi. Nhưng càng chơi càng muốn thời giản giảm, càng chơi càng thấy mình kém và cần cố gắng hơn nữa nên bãn cũng cố gắng nha.