PDA

View Full Version : Puzzle do cuber VN chế tạo lần đầu xuất hiện trên TwistyPuzzles

kieuphong
03-07-2009, 01:32 AM
Vậy là sau hơn 1 năm rưỡi 4rum đi vào hoạt động, sau những cố gắng ko ngừng của các thành viên mà đặc biệt là plp70, thành quả của chúng ta đã được công nhận, Master Axis Cube và Royal Axis Cube của plp70 đc đăng trên TwistyPuzzles và đc bạn bè quốc tế đánh giá rất cao: http://twistypuzzles.com/forum/viewtopic.php?f=15&t=14063 . Việc này đánh dấu một sự kiện quan trọng của 4rum, nếu như trước đây rubikvn.com mới chỉ đc phổ biến trong nước thì giờ đây, nó đã bước đầu đc phổ biến trên phạm vi thế giới. Các cuber thế giới đã biết đến một cộng đồng yêu rubik tồn tại ở VN, biết đến thế nào là trình độ và đẳng cấp của cuber VN. Từ bây giờ, các cuber VN sẽ bước ra biển lớn, hòa vào dòng chảy cực kỳ sôi động của phong trào rubik trên thế giới. Đọc các bài comments khen ngợi Master Axis và Royal Axis trên TwistyPuzzles, trong chúng ta ai cũng cảm thấy trào dâng một niềm tự hào dân tộc. Mong rằng sẽ có thêm nhiều người VN hoạt động trên các diễn đàn như speedsolving và TwistyPuzzles. Cám ơn plp70 và gafitiu đã đem lại cho 4rum một niềm vui quá lớn!
Các thành viên hãy cho cảm nghĩ về sự kiện này nhé.

phatga28
03-07-2009, 06:07 AM
Quá hay, em ko biết nói gì hơn là cám ơn anh Gà và anh Hoàng rất nhiều, nhờ 2 anh mà TG đã biết đến 4r chúng ta.
Vậy, chúng ta hãy cố gắng xây dựng 4r thật tốt và tránh tình trạng post những bài ngoài lề làm loãng 4r, có thật nhiều bài viết hay và "tầm cỡ" để "bọn nước ngoài" có đứa nào hiểu tiếng Việt thì còn biết "sợ" tụi mình chứ :D. Nếu có cuộc thi do WCA tổ chức ở VN, em mong mọi người sẽ tham gia và nhất là anh Quyền, để mọi người biết mọi thể loại người VN đều có thể sánh với trình độ TG (anh Quyền cố tập ave 10s thôi cho bọn nó sợ :D)
Đó là vài lời của em thôi, mong mọi người ghi nhận. Một lần nữa cám ơn mọi người trong 4r rất nhiều, đặc biệt là 2 anh Hoàng và anh Gà

DuyKhuong
03-07-2009, 06:41 AM
Rất tuyệt vời, Forum họ khen ghê quá. Nhờ có PLP và Gà đã làm cho Forum nổi tiếng rồi.

cfc_chelsea
03-07-2009, 08:01 AM
Trình độ tiếng Anh còn hạn chế nên ko hiểu hết được nhưng mà cũng thấy được đó là những lời khen và đánh giá cao 2 con cube của anh Hoàng, quá đỉnh, đọc mà thấy tự hào ghê, cuối cùng thì cũng tới lúc RUBIK VN bước ra ngoài sân chơi lớn, thử thách hơn, khó khăn hơn nhưng là xứng đáng cho những nỗ lực của chúng ta trong suốt thời gian qua.

nhozz.rhjno
03-07-2009, 08:46 AM
đọc xong thếy tự hào quá :D
mong sao rubikvn phát triển hơn nữa :D
ngang tầm thế giới về tất cả mọi mặt của rubik ^^
chả hiểu sao thếy nao nao :D:D
cảm ơn tới PLP và gà nh` :)

byul
03-07-2009, 08:50 AM
hay wa', anh plp và anh gà có công to rùi, ^^ chắc chắn từ nay 4rum mình sẽ dần dà dc nổi cái tiếng nha :D:D
chúc anh plp và anh gà có nhiều "phát minh sáng tạo" hơn nữa nha :P

t.i.
03-07-2009, 08:51 AM
với đà này thì sớm thôi 4rum mình sẽ có nhìu tác phẩm dc biết đến trên toàn thế giới(em thấy người ta khen quá trời)

MU_rooney
03-07-2009, 08:57 AM
mấy cục này nhìn đẹp quá:D:D:D
các anh đã làm nên kì tích khiến chúng em phải tự hào đối với làng rubik VN, đưa rubikvn tiến lên một đẳng cấp cao hơn nữa sánh ngang với bè bạn năm châu
Mong rằng đây sẽ là động lực để diễn đàn chúng ta càng thêm lớn mạnh

Nhoc_Ao123
03-07-2009, 08:59 AM
cố gắng lên nhé anh gà với plp ủng hộ hết mình ráng phát huy những tiềm lực đang có

Severus_Snape
03-07-2009, 09:08 AM
Hai anh giỏi quá!
Post hướng dẫn làm cube đó vào box cơ khí đi!

Baoquoc007
03-07-2009, 09:10 AM
Chà, em thật hãnh diện khi được làm 1 trong hàng ngàn thành viên của 4rum quá!

beyeurubik
03-07-2009, 09:12 AM
Tuyệt vời ! Forum mình có được anh plp70 với gafitiu thật là hãnh diện quá , mà tại sao anh gafitiu lại là member thôi , em thấy cần phải có chức danh thật xứng đáng cho những gì 2 anh ấy đã cống hiến cho forum ta chứ, không nên để chảy mảu chất xám , cần phải tạo nhiêu điều kiện tốt cho 2 ảnh chứ ! Em thấy nên khen thưởng 2 anh bằng chức danh nào đó để mọi người khi nhìn vào đều biết chứ !

ga fi tiu
03-07-2009, 09:33 AM
Tuyệt vời ! Forum mình có được anh plp70 với gafitiu thật là hãnh diện quá , mà tại sao anh gafitiu lại là member thôi , em thấy cần phải có chức danh thật xứng đáng cho những gì 2 anh ấy đã cống hiến cho forum ta chứ, không nên để chảy mảu chất xám , cần phải tạo nhiêu điều kiện tốt cho 2 ảnh chứ ! Em thấy nên khen thưởng 2 anh bằng chức danh nào đó để mọi người khi nhìn vào đều biết chứ !

Cảm ơn tất cả các bạn, thật ra trong "phi vụ" này plp70 là người có công to lớn nhất chứ ko phải mình vì mình chỉ là ngưòi giúp thành tích của plp 70 đc đưa lên forum thôi, chẳng đáng là bao so với công tìm tòi, nghiên cứu và làm việc với cube của Hoàng, một lần nữa cảm ơn Hoàng đã có những đóng góp to lớn khẳng định niềm tự hào dân tộc, và cũng cảm ơn anh Toàn là người đã support về vấn đề pót bài[nói nhỏ cả nhà nghe, mình hơi bị ngu anh văn, ai thấy viết sai chỗ nào la lên để sửa nhé :">]
Còn về vấn đề tại sao mình ko đc làm mod thì giải thích luôn là mình đã từng là mod nhưng "bị" admin đưa xuống vì tội "phải nghĩ làm mod để lo thi đại học":D[hr]

Cảm ơn tất cả các bạn, thật ra trong "phi vụ" này plp70 là người có công to lớn nhất chứ ko phải mình vì mình chỉ là ngưòi giúp thành tích của plp 70 đc đưa lên forum thôi, chẳng đáng là bao so với công tìm tòi, nghiên cứu và làm việc với cube của Hoàng, một lần nữa cảm ơn Hoàng đã có những đóng góp to lớn khẳng định niềm tự hào dân tộc, và cũng cảm ơn anh Toàn là người đã support về vấn đề post bài[nói nhỏ cả nhà nghe, mình hơi bị ngu anh văn, ai thấy viết sai chỗ nào la lên để sửa nhé :">]
Còn về vấn đề tại sao mình ko đc làm mod thì giải thích luôn là mình đã từng là mod nhưng "bị" admin đưa xuống vì tội "phải nghỉ làm mod để lo thi đại học":D

Severus_Snape
05-07-2009, 03:31 PM
Hai anh post lên web như thế có khả năng bị mất bản quyền không?

spjky
05-07-2009, 09:47 PM
tuyệt vời tự hào quá xá đi mất :D
còn tiếp nữa nè mất bồ :P
http://twistypuzzles.com/forum/viewtopic.php?f=15&t=14071

duybao95
06-07-2009, 08:32 PM
đúng là một sự kiện chấn động cho những người dân mê rubik tại Việt Nam và thế giới.Tài năng cảu 1 kĩ sư tài ba của Việt Nam đã được thế giới biết đến và công nhận:D:D

kidman274
06-07-2009, 10:17 PM
đọc mấy cái comment về con Royal thiệt đã đặc biệt là 1 số builder nổi tiếng cũng có lời khen ngợi.
@Severus_Snape ăn cắp bản quyền gì bạn làm được thì cho mọi người chiêm ngưỡng chứ hông lẽ chế xong giấu trong phòng

Big Daddy
16-08-2009, 11:28 PM
Chúc mừng các bạn đã tạo nên một diện mạo mới của Rubik VN!

koisiujing
17-08-2009, 09:38 AM
Mà việt nam mình cũng giỏi thật............................................ .....

N.V.K
17-08-2009, 06:36 PM
Tui yêu rubik, tui yêu Việt Nam .... YEAR! :D Vui quá là vui! Phải đi khoe mới đc! :D

phanquoctoan
13-02-2010, 12:16 PM
Chỉ biết dùng 1 câu : "Tự hào Cuber VN". NHững bạn bè nước ngoài đã không ngừng dành những lời khen ngợi. :X:X

Quá đẹp, B-) Hy vọng sẽ còn nhiều thành tích khác cho việt nam.. MÀ nhìn con puzzle đó thèm vãi thiệt :P:X

cocacola
14-02-2010, 01:30 AM
Chỉ biết dùng 1 câu : "Tự hào Cuber VN". NHững bạn bè nước ngoài đã không ngừng dành những lời khen ngợi. :X:X

Quá đẹp, B-) Hy vọng sẽ còn nhiều thành tích khác cho việt nam.. MÀ nhìn con puzzle đó thèm vãi thiệt :P:X

tự hào lắm lắm :-*

ola_bibi
14-02-2010, 12:05 PM
Rubik's VN đang và sẽ được biết đến không chỉ ở khu vực mà còn vương xa ra thế giới ! Đại gia đình chúng ta hãy hi vọng...

Marsu1092
15-02-2010, 10:12 PM
Xin chúc mừng bạn plp70 nhé :X và phải cảm ơn bạn ga fi tiu và kieuphong nữa
phải công nhận 2 cube rất đẹp và kì công, nghe bạn bè thế giới nhận xét mình cũng thấy vui lây :D
tự hào đồng hương của mình tài năng ghê và tự hào là thành viên của diễn đàn rubik :D

duykhoi1996
17-02-2010, 09:03 AM
Chỉ cần mạo nhận là "Tui chỉ nó chứ đâu" là cũng thấy vui rùi :))

Marsu1092
17-02-2010, 04:53 PM
Chỉ cần mạo nhận là "Tui chỉ nó chứ đâu" là cũng thấy vui rùi :))

được nhiêu tuổi mà ăn nói thế :-/

Namlun
19-02-2010, 02:19 PM
mong sao rbvn pt ngang tầm với thế giới#:-S

rube
24-02-2010, 10:23 AM
sợ mất bản quyền thì cho vào cái tủ kính rồi chôn xuống gầm giường đấy!

thangheo
28-03-2010, 06:03 PM
thế là em có thể tự hào khoe với bạn bè rồi !!Cảm ơn anh plp70 và anh gà đã làm rạng rỡ rubikvn của chúng ta. Mong sao sẽ có nhièu bạn bè năm châu biết đến chúng ta trong nay mai

nam2661996
30-03-2010, 03:40 PM
hay qá còn j
4rum mình được tg bik đến thỳ còn j =>:D<>:D<