PDA

View Full Version : MOD dayan+mf8 ( mini và thường )

hcuber
04-03-2012, 07:18 PM
sau 1 thời gian tiếp xúc và chơi dayan+mf8 4x4 loại thường và mini thì mình có nhận xét sau.
Dạng thường có vẻ khá ưu việt hơn so với đứa con dayan mini. tuy nhiên sau 1 thời gian thì dayan thường sẽ tã và pop **** cuồng hơn kể cả khi bạn đã mod nó thành lanlan+mf8+dayan 4x4. lần trước mình có sang nhà empty chơi lại con dayan 4x4 hồi trước mình bán cho empty thì thấy nó tã khủng khiếp mặc dù đã mod . h chuyển sang vấn đề con dayan+mf8 mini thì lúc mua về đã bộc lộ 1 yếu điểm đó chính là bộ core 2x2 mà nó đã dùng cho dayan thường . Với dayan thường thì bộ core này ổn vì nó ko ảnh hưởng nhiều đến việc ốp chặt 8 miếng tròn . Đối với dayan mini thì lại khác . nếu để Ý thì bạn sẽ thấy các viên conner có 3 lỗ và có độ sâu dài hơn so với 3 chân của miếng tròn .
http://nj5.upanh.com/b2.s25.d2/cbb5b62b61a50c74699af31b66c855af_41623925.dsc0085. jpg (http://www.upanh.com/dsc_0085_upanh/v/anz72i4tbxh.htm)
do đó khi siết ốc chặt đến cỡ nào thì cũng ko giúp cho việc ốp chặt 8 miếng conner này . do vậy mình đã mài conner của bộ core kể cả phần trụ dài . lí do là để cho 8 miếng đó ốp sát vào nhau hơn khi chơi sẽ ko có cảm giác lỏng lẻo và khó chịu . có thể nói cách này ko phải dùng đến việc hi sinh em lanlan 2x2 nào . hơn nữa nó còn giúp cho việc cut conner vẫn diễn ra như thượng .
mình sẽ up clip cho các bạn trong vài ngày tới . mình đã mod 2 con 1 con cho tunglam1994 và 1 là con của mình đều cho kết quả rất tốt .
clip đây nha .
http://WWW.youtube.com/watch?v=J_VYumfm-yM&feature=youtu.be

decontuanlan2
18-03-2012, 12:00 AM
hiện tại e vừa mới mod thử xong cục dayan mini và rút ra đc 1 điều là mod từ từ cẩn thận sao cho khi ráp tấm khiên vào thì nó bằng với 3 tấm khiên cận nó thì khi xoay mới không bị kẹt nhiều
nói chung tình trạng 2 layer ngoài cải thiện đáng kể dù hơi kẹt do mod k đều

hcuber
18-03-2012, 03:05 PM
cái này phải cẩn thận thui . nếu ko đều thì 3 chân nó ko khít sẽ làm cho tấm tròn bị lệch đó . nhưng dù sao thì nó vẫn ko được cảm giác như dayan thường .

matmen
05-04-2012, 11:30 PM
cho mình hỏi Dayan cut corner bằng lực hay sao vậy....no k có lò xo nên cut khó chịu quá :cry::cry::cry:

hcuber
06-04-2012, 06:40 PM
cho mình hỏi Dayan cut corner bằng lực hay sao vậy....no k có lò xo nên cut khó chịu quá :cry::cry::cry:

bạn nói gần đúng
center của dayan vẫn có loxo nhưng do lực yếu nên cut kém .

littleboy1998
06-04-2012, 11:11 PM
Kn mod hộ e cái =D tiền ko thành vđề

empty1234
06-04-2012, 11:19 PM

bạn nói gần đúng

cũng k chuẩn lắm :-?
do con dayan 4 nó tã nhanh, chứ con mới, nó cut khá tốt chứ :-?

littleboy1998
06-04-2012, 11:25 PM

bạn nói gần đúng

cũng k chuẩn lắm :-?
do con dayan 4 nó tã nhanh, chứ con mới, nó cut khá tốt chứ :-?

Hôm trc a vừa bảo e dy4 tã chậm mà

HungNguyen
21-04-2012, 09:34 PM
tình hình la em mới mua cục rubik ngay tức thì,=D thì em tháo banh ra để mod như anh hướng dẫn:hihi:. Em đã canh cho mấy cái khiên vừa khít với nhau nhưng khi lắp lại thì em xoay tầng ngoài nhu U, R thì rất là cứng:sosad: anh chỉ em cách khắc phục được ko anh :stick::stick:

hcuber
21-04-2012, 09:38 PM
em chỉnh ốc sili vào rùi chơi dần thui . cái anh chỉ dẫn là để cho tầng ngoài khít vào ko bị lỏng thui chứ ko có tác dụng làm tầng ngoài trơn hơn . từ đây break và chơi thui .

HungNguyen
21-04-2012, 09:56 PM
em chỉnh ốc sili vào rùi chơi dần thui . cái anh chỉ dẫn là để cho tầng ngoài khít vào ko bị lỏng thui chứ ko có tác dụng làm tầng ngoài trơn hơn . từ đây break và chơi thui .

Ốc nào anh, có 8 ốc khiên, 3 ốc giữa,:shot: em chưa có silicon, như vậy co được ko anh?:hihi:

hcuber
21-04-2012, 10:19 PM
thì cứ sili vào mà chơi thui chứ còn gì nữa đâu nhỉ .