PDA

View Full Version : Cho em hỏi ý kiến về rubik

9Ruik7
22-03-2012, 04:17 PM
Tình hình là trường em có tổ chức đi cắm trại cho học sinh ( t7 đến là đi rồi) và có tổ chức cái gì giống như bắt chước vietnam got talent vậy đó. em định tham gia rubik. mà nếu cầm rubik giải bình thường thì chán quá, rớt 100%( vì em hay chơi rubik trong giờ bà cô. nên bã rất bực mình) còn bld hay OH thì quá sức đối với em( hiện tại đang sub 25). Anh em nào cho em hỏi với cục 3x3 bình thường thì có thể biểu diễn được những gì. Thank nhá! giúp em cái thứ 7 đi rồi:shot::shot:

kaka_bs
22-03-2012, 04:37 PM
nếu thích thì chơi trò đập ra rồi lắp lại đó=D,có vẻ ấn tượng:beauty:
nói thế thôi chứ bạn cứ chơi như bình thường,2H ấy,đừng lo gì,vì bản chất rubik là đơn giản nhưng ấn tượng mà,nếu bạn có thành tích tốt thì màn trình diễn sẽ càng ấn tượng đấy:)

shobuhakuo
22-03-2012, 08:08 PM
http://WWW.youtube.com/watch?v=iyeuxqN4QCQ

Nobodyperfect
22-03-2012, 08:46 PM
Her...trò này đi lòe người thì quá chuẩn :beauty:
Có ai bk làm trò này ko =D chỉ mình với

hero_95
22-03-2012, 08:47 PM
http://WWW.youtube.com/watch?v=iyeuxqN4QCQ

cai' tro' nay' lo'p e co' tha'g no' lam' oi' :)). Nó la'y cap cua 2 cuc rubik gjo'g nhau òi la'p vo^ 1 ma.t de^? cho moi nguoi tuog da~ dc xoay =D. 2 ta^'g duo'i no' chi? xoay vai' move de? tro^g cho ao? :smile:

Nobodyperfect
22-03-2012, 09:04 PM
Bạn nói cái gì thế :hihi: mình ko hiểu :chaymau: ghi tiếng Việt dùm cái

viplameo
22-03-2012, 10:41 PM
lúc đầu, nó lấy stick dán vào 1 mặt, (dùng nhiều stick # màu), xong đưa mặt ấy ra trước, scram đơn giản VD: U2R2L2D2. sau đó solve ngược lại. Thật ra cube đã solve xong nhưng do nó đưa mặt bị dán stick ra cho khán giả nhìn, đồng thời dùng tay che toàn bộ phần sau cube nên tưởng động tác solve của nó là scram. Rồi tung lên cái, tay bắt luôn, lúc này nó nhanh tay đưa mặt bị dán stck ra sau và giơ cho ta xem 5 mặt đúng.
http://WWW.youtube.com/watch?v=v2RZ7GAGNso&annotation_id=annotation_201230&feature=iv

hero_95
22-03-2012, 10:51 PM
Bạn nói cái gì thế :hihi: mình ko hiểu :chaymau: ghi tiếng Việt dùm cái

thì cái video đó nó lấy các cap của 2 rubik gjốg nhau òi lắp vào 1 mặt của 1 cục trôg cho gjốg như đag bị xáo trộn. Cùg vs vài move đơn gjản để xoay nữa thì trôg rất gjốg tất cả đêu chưa dc xoay nhưg nhữg move xoay trog video đó là để các mặt ở dưới đúg hết. Cuối cùg thì nó tug lên và gjấu mặt ghép các cap đóa đi thôi :)) ảo thiệt :smile:

Nobodyperfect
22-03-2012, 10:58 PM
Hờ...trò này đi lòe thì vui phải biết....:smile:

9Ruik7
23-03-2012, 01:44 PM
:shot::shot: trò này em thấy cũng lâu rồi chứ

Leu Tho Tung
23-03-2012, 01:55 PM
Chơi big cube hoặc cube nào ảo ảo í như square-1 chẳng hạn :smile::smile:

mashjmaro
23-03-2012, 01:55 PM
Bạn học trường nào vậy bạn :):)

thedark123
23-03-2012, 02:52 PM

axis có ảo ko???

Leu Tho Tung
23-03-2012, 05:14 PM

axis có ảo ko???

nói chung là cube biến thể nhìn càng ảo càng tốt, cube nào mà các bạn lớp mình không biết í.
P/s: xem qua youtube thì thấy axis sau khi scram nhìn cũng khá đẹp mắt :smile:

9Ruik7
23-03-2012, 06:04 PM

axis có ảo ko???

nói chung là cube biến thể nhìn càng ảo càng tốt, cube nào mà các bạn lớp mình không biết í.

em chỉ mới chơi có 2 tháng. mấy cục biến thể bó tay:smile::smile:[hr]

Bạn học trường nào vậy bạn :):)

mình ở đà nẵng bạn à

kaka_bs
23-03-2012, 06:06 PM

axis có ảo ko???

bạn có thể dùng axis,xoay patterm chữ X,khá ảo,rồi chỉ mất vài moves là xoay lại được,nhưng chỉ biểu diễn cho những ai chưa biết rubik thì mới ảo

hoàng nguyễn
23-03-2012, 10:19 PM
sau khi trình diễn xong trò này thì đừng để cho mọi người cầm khối rubik đó, nếu như bị phát hiện xem như bể mánh hết, mà mình thấy bạn sub 25 thì cũng đủ show cho mọi người xem rồi, quan trọng là khi show bạn có hay bị tâm lý ko hay thôi

Nobodyperfect
23-03-2012, 10:35 PM

axis có ảo ko???

bạn có thể dùng axis,xoay patterm chữ X,khá ảo,rồi chỉ mất vài moves là xoay lại được,nhưng chỉ biểu diễn cho những ai chưa biết rubik thì mới ảo

Cầm cục Gear thì :boss: các bạn nào không biết chơi nhìn vào còn chẳng nhận ra là rubik =))=))=))=))

9Ruik7
26-03-2012, 12:44 PM
Vì lí do thời tiết nên buổi cắm trại không thành công( tại cắm trại ngoài biển. mà chẳng biết gió đâu ra mà khủng khiếp, bay cả lều trại. ông hiệu trưởng sợ nên kiu 2 giờ chiều về. :(( 4 năm mới đy 1 lần mà xui thật. lần đầu tiên trong lịch sử cắm trại của trường. sáng hôm nay chào cờ mấy bọn lớp khác lập hội biểu tình đi trại lại. bị ông hiệu trưởng mời lên phòng kỉ luật)
Mặc dù không biểu diễn được ở trường nhưng em có xoay cho mấy đứa ở lớp coi. Mới đầu thấy bùn bùn lấy ra solve 24,xx. Cái mấy thằng bạn thấy là lạ rủ mấy đứa zô coi. toàn con gái không. cầm cái cục rubik mà tay run như động đất. quả đó 30,xx s. :((. Phát tiếp theo lấy lại tinh thần( mặc dù vẫn còn run vì nhìu con gái quá :D) 26,xx . Thêm phát nữa. quả này nhớ nhất, cross+f2l quá dễ. oll+pll: chữ T, FT quá sướng và kết quả là 18,xx giây. húhú. xong quả nớ cả bọn ré lên => sung sướng biết bao. phát cuối là 24,xx . xong đi ăn chưa. nghỉ ngơi rồi 2 h về. may mà lớp có tổ chức đi chơi riêng nên cũng vui.
Đây là lời nhận xét của mấy đứa bạn: ê bày ta chơi với, răn giỏi ghê rứa mi, mi làm răn mà cái cục rubik tự xoay thế( FT oll+pll chữ T quá sướng =)) ), dã man rợ, like mạnh,...
Toàn con gái comment. bọn con trai ngồi nhìn với vẻ ghen tị nhìn vui phết.
Tuy buổi cắm trại không thú vị mấy nhưng được con gái khen thì quá ngầu rồi. cảm ơn mấy anh giúp em nhé!( không có stack lây điện thoại bấm giờ nên chắc cũng phải chậm 1 giây)
:smile::smile::smile: