PDA

View Full Version : cách xác định tâm, cạnh, góc trên rubik biến thể??

thedark123
22-03-2012, 09:27 PM
như tiêu đề, mình chỉ biết được 1 cách là tháo cube ra rồi xác định:smile:, bạn nào có cách nào khác thì chỉ dùm mình với nha!!!!!!:shot::shot:

hoàng nguyễn
22-03-2012, 09:41 PM
vấn đề bạn hỏi đã đc anh empty1234 giải đáp rồi bạn còn thắc mắc nữa ah + với cái cách mà bạn nói là đủ xác định rồi

chuẩn rồi :-?
có 1 cách xác định tâm, góc, cạnh khác đó là: bạn xoay 1 layer, rồi nhìn từ các hướng vuông góc với layer đó. Bạn sẽ thấy các rãnh cubies nó vuông vuông hệt 3x3. Từ đó xác định rất đơn giản

kidrock2007
22-03-2012, 09:42 PM
:hihi: thử gõ gõ lên rồi nghe tiếng xem
nếu là biến thể 3x3 thì bạn thử xác định layer của nỏ ,ở giữa sẽ là tâm
(còn cạnh thì có 4 mặt tiếp xúc ,góc có 3 mặt tiếp xúc)
ngoặc thì chưa thử ,nhưng nói chung tinh mắt thì nhận ra thôi .............

thedark123
22-03-2012, 09:46 PM
vấn đề bạn hỏi đã đc anh empty1234 giải đáp rồi bạn còn thắc mắc nữa ah + với cái cách mà bạn nói là đủ xác định rồi

có 1 cách xác định tâm, góc, cạnh khác đó là: bạn xoay 1 layer, rồi nhìn từ các hướng vuông góc với layer đó. Bạn sẽ thấy các rãnh cubies nó vuông vuông hệt 3x3. Từ đó xác định rất đơn giản

vâng, nhưng mình muốn hỏi thêm 1 số cách khác nữa.

empty1234
22-03-2012, 11:07 PM

vâng, nhưng mình muốn hỏi thêm 1 số cách khác nữa.

tại sao phải hỏi thêm cách khác trong khi cách mình đưa ra khá là đơn giản và nhanh nhỉ :-?

atvhcm456
22-03-2012, 11:08 PM
muốn tìm thêm cách khác thì bạn hãy tự tìm hiểu thêm, đừng bắt người khác làm osin cho bạn nhé :)
p/s: nói chuyện kiểu ra lệnh thì mình miễn trả lời nhá

tuxedo95
22-03-2012, 11:43 PM
muốn tìm thêm cách khác thì bạn hãy tự tìm hiểu thêm, đừng bắt người khác làm osin cho bạn nhé :)

Bạn nói hơi "nặng" lời, bạn thedark123 cũng đang tìm hiểu đó thôi, bạn ấy post bài này lên cái chính là để hỏi xem có ai bít cách khác ngoài cách của anh empty1234 không thôi. Nếu bạn không muốn trả lời thì cũng không nên nói như vậy haizzz!!! :hihi:
P/S: chủ topic thử lên google xem sao trong 4rum thì thấy cách của anh empty1234 là hay nhất rùi. :boss:

hoàng nguyễn
23-03-2012, 08:55 AM

Bạn nói hơi "nặng" lời, bạn thedark123 cũng đang tìm hiểu đó thôi, bạn ấy post bài này lên cái chính là để hỏi xem có ai bít cách khác ngoài cách của anh empty1234 không thôi. Nếu bạn không muốn trả lời thì cũng không nên nói như vậy haizzz!!! :hihi:
P/S: chủ topic thử lên google xem sao trong 4rum thì thấy cách của anh empty1234 là hay nhất rùi. :boss:

mình thấy có 2 cách xác định tâm cạnh góc rồi kiếm thêm làm gì, cho dù có kiếm đc thêm cũng chả có ai ghi nhận công lao bạn kiếm đc, thôi thà cố gắng kiếm công thức giải khối đó thấy còn hay hơn

thedark123
23-03-2012, 01:21 PM
thanks mấy bạn, mặc dù ko tìm được cách nào khác nhưng mình sẽ tự tìm lấy.
@atvhcm456: bạn xem kĩ lại những lời mình nói xem, mình ra lệnh chỗ nào??