PDA

View Full Version : Cho ý kiến bầu chọn giữa C4 và zhanchi

littleboy1998
04-04-2012, 04:48 PM
Như các bạn đã biết witEden vừa cho ra đời 1 sản phẩm rất bát mắt là type C v4. Nhiều câu hỏi đc đặt ra về việc so sánh c4 và huyền thoại zhanchi đã 1 thời gian làm mưa làm gió trên cả thế giới. Vậy ý kiến của thế nào, cube nào sẽ chiếm lĩnh thị trường sắp tới.
HÃY BẦU CHỌN NÀO( nhớ kèm cả ý kiến nha)
P/s: bạn nào chưa xài c4 ko cmt bậy nhé

elite
04-04-2012, 05:41 PM
Như các bạn đã biết witEden vừa cho ra đời 1 sản phẩm rất bát mắt là type C v4. Nhiều câu hỏi đc đặt ra về việc so sánh c4 và huyền thoại zhanchi đã 1 thời gian làm mưa làm gió trên cả thế giới. Vậy ý kiến của thế nào, cube nào sẽ chiếm lĩnh thị trường sắp tới.
HÃY BẦU CHỌN NÀO( nhớ kèm cả ý kiến nha)
P/s: bạn nào chưa xài c4 ko cmt bậy nhé

mới xài c4 2 ngày, có thể nói là ngon, khả năng chống pop ăn đứt zc nhưng cảm giác ko sướng =, vẫn thíc dayan nói chung hơn nhìu...

Tran Tuan Nghia
04-04-2012, 05:56 PM
chơi C4 thì phải kiên nhẫn thôi :smile: , break in đều rùi sili thì ăn chết zhanchi, :smile:

mikoto1899
04-04-2012, 05:58 PM
vote Zhanchi, \m/
blah blah blah blah

kidvip12
04-04-2012, 06:09 PM
c4 chỉ hơn zc khả năng chống pop :plaster::plaster: còn lại thì zc ăn hết :doubt:

empty1234
04-04-2012, 06:10 PM
c4 hầu hết là mọi người mới chơi, nên chắc chưa có ai break in kĩ được.
vì thế, đánh giá so sánh lúc này là không phù hợp :)

hoàng nguyễn
04-04-2012, 06:11 PM
vậy cho mình hỏi guhong v2 so với zc thế nào, có ai xài guhong v2 chưa cho ý kiến với

littleboy1998
04-04-2012, 06:18 PM

Thỳ bạn nào có cả 2 con new thỳ biết liền[hr]

vậy cho mình hỏi guhong v2 so với zc thế nào, có ai xài guhong v2 chưa cho ý kiến với

Gh2 đc dùng rộng rãi rồi bạn ah. Nhưng ko phổ biến bằng zc. Gh2 tốt, trơn nhưng ko bằng zc bạn nhé

empty1234
04-04-2012, 06:20 PM

Thỳ bạn nào có cả 2 con new thỳ biết liền

so thế mà cũng so. e chơi rubik lâu chưa vậy?

lecuong9691213
04-04-2012, 06:21 PM
thử c4 xong vẫn thấy ko có gì hot lắm nói chugn vẫn vote zhanchi :byebye:

littleboy1998
04-04-2012, 06:22 PM

Thỳ cứ so new. Mà ai cảm thấy tn thỳ nói vậy. Tùy người thôi anh ạ

empty1234
04-04-2012, 06:24 PM

Thỳ cứ so new. Mà ai cảm thấy tn thỳ nói vậy. Tùy người thôi anh ạ

Thế e có biết là dòng dayan ngon từ lúc mới. còn các dòng khác thì phải qua quá trình break in k?

tranhungnghiem
04-04-2012, 06:26 PM
Zhanchi là nhất rồi. vote zhanchi. c4 đú cách nào cũng k bằng zhanchi :chaymau:

littleboy1998
04-04-2012, 06:32 PM
Đương nhiên e biết chứ. Mà đây cũng chỷ là lấy ý kiến thôi. Rõ ràng phong cachd của c4 khác hẳn zc. Ai mà đã quen thực sự thích dayan thỳ đương nhiên là ko quen c4 rồi

empty1234
04-04-2012, 06:34 PM
Zhanchi là nhất rồi. vote zhanchi. c4 đú cách nào cũng k bằng zhanchi :chaymau:

thua

tranhungnghiem
04-04-2012, 06:34 PM
c4 nhìn bề ngoài giống alpha CC. cách xoay thì chắc chắc hơn alpha CC.

empty1234
04-04-2012, 06:36 PM

không biết thì dựa cột mà nghe :)
chả có tí gì giống nhau cả

tranhungnghiem
04-04-2012, 06:41 PM

sorry anh.e thấy trên youtube tụi nó review từng con rồi phán bừa thôi. mong a bỏ qua :smile:

elite
04-04-2012, 06:41 PM

bạn ấy chỉ mún nói cái bề ngoài thôi mà, tại c4 và cc đếu có cái hốc khá to và các đường bo góc khá tròn, nhưng khi tháo ra thì khác hẳn, còn lúc xoay thì khỏi nói lun cc thua nhiều lắm :)

littleboy1998
04-04-2012, 06:42 PM
Mọi người vote cho ý kiến nha. Chặt chém nhau ít thôi[/center]

vam_nnt
04-04-2012, 07:24 PM
với mình thì c4 ngon hơn zhanchi.Vài so sánh về 2 e. ( Mình đã làm clip review C4 và sẽ up trong thời gian sớm nhất)
-Turn: Zhanchi hơn
-Cut: C4 hơn
-Chống kẹt: theo mình thì C4 nhỉnh hơn 1 chút, Kiểu như 98k=100k ý
-Chống pop: C4 hơn
Đây là cảm nhận cá nhân. K qua nguồn nào cả. Cả 2 đều lube + căn chỉnh ốc rồi. Nếu ai k quen với tốc độ của Zhanchi thì C4 là sự lựa chọn khá tốt :byebye:

fei193
04-04-2012, 08:26 PM
Mình cầm C IV đc vài ngày, và cũng đc chơi Zhanchi khá nhiều lần nên mình nhận xét thế này:
C IV cut ảo. Speed rất tốt. Chống kẹt theo mình thì Zhanchi vẫn tốt hơn chút. Còn chống pop có lẽ C IV nó vô đối mất rồi^^.

Vì cái cấu trúc khá dị mà nhiều ng sánh C IV với Zhanchi. Mỗi con 1 cảm giác,1 điểm mạnh, tự mình thử đi là tốt nhất.

Tran Tuan Nghia
04-04-2012, 08:42 PM
C4 cấu trúc xen kẽ nhau, khó pop nhưng tháo ra là một vấn đề đó =D, cấu trúc em C4 tạo thành một v-cube2 bên trong
nên khả năng bị kẹt giữa các khe hở là không tránh khỏi :smile:, nói chung thích C4 =D[hr]
bonus thêm video để tiện so sánh nhé chủ thớt =D

ZHANCHI:
http://WWW.youtube.com/watch?v=J2j-dHbeOlU

Type C4 witlong:
http://WWW.youtube.com/watch?v=0DeaFsRdQ_A&list=UUqrvm_E2QrXgdB8QsOmZ2hg&index=1&feature=plcp

lkhphuc
04-04-2012, 09:34 PM
Chưa chơi nhưng vẫn vote c4. Thấy nó oách oách sao ý.
Con Xhanchi cũng khá là tốt nhưng mà cái sticker xấu wá. màu tối. Với lại nhìn C4 mấy viên cubes bo tròn nhiều hơn Xhanchi nên vote cho em nó 1 điểm bề ngoài. (bề ngoài cũng quan trộng lứam ah nhaz)

matmen
04-04-2012, 10:36 PM
thấy C4 nhỉnh hơn Zhanchi nhỉ :smile::smile::smile::smile:

kakaka
04-04-2012, 10:40 PM
Con Xhanchi cũng khá là tốt nhưng mà cái sticker xấu wá. màu tối. Với lại nhìn C4 mấy viên cubes bo tròn nhiều hơn Xhanchi nên vote cho em nó 1 điểm bề ngoài. (bề ngoài cũng quan trộng lứam ah nhaz)

bạn mua cubesmith bright dán vào zhanchi coi nó tối ko

Devilbringger
04-04-2012, 10:42 PM
Bây giờ tới mình nói nhé :)

Mình đã xem xét rất kỹ cấu trúc của C4, đã test và speed thử, và so sánh với Zhanchi, đây là nhận xét của mình
cut corner : 2 con ngang ngửa nhau
cut corner ngược : Zhanchi nhỉn hơn C4 khá nhều
độ trơn : C4 thua 1 tí xíu, Zhanchi rất mượt mà, C4 có cảm giác gân guốc hơn, dù vẫn khá lướt, nhưng ko thể = Zhanchi
cấu trúc:
- phần edge của C4 thì khá rườm rà, phần chống pop thì của zhanchi đơn giản hơn, hiệu quả chống pop của 2 con theo mình là ngang ngửa, vì mình đã cố tình thử khả năng giữ cubies của 2 con ồi
- phần corner : phần này thì C4 lại cắt xén rất nhiều lớp nhựa ngoài, để ý kỹ toàn bộ phần thân tới chân của corner C4 thì nó giống như "1 khung xuơng" vậy, trọng lượng do đó sẽ bị dồn nhiều vào phần edge, trong khi Zhanchi thì cấu tạo rất đều nhau, phân phối về cả trọng lượng và lực liên kết giữa các cubies vẫn đều nhau.
chất liệu : nhựa của Zhanchi có độ đàn hồi tương đối, ko quá dẻo cũng ko quá thô, rất vừa tay, nhựa của Type C thì cứng và thô hơn :)

kết luận : Zhanchi ko những hơn mà còn hơn 1 cách toàn diện, Zhanchi đã hội tụ đủ hết các yếu tố 1 cách hợp lý nhất để trở thành 1 cube hoàn hảo nhất, C4 chỉ là 1 phát kiến ngẫu hứng của hãng nhằm cạnh tranh phần nào mà thôi, nó có thể hấp dẫn đối với những ng` thích thử cảm giác mới
nếu ai còn nghi ngờ, thì hãy đến chỗ mình, mình sẽ cho test thử con Zhanchi của mình ;)

chjphe0
05-04-2012, 09:25 AM
em nghĩ con c4 của anh tn chứ c4 của em cut ngược ko những ngang ngửa zc mà còn nhỉnh hơn == chống pop tuy hơi rắc rối nhưng hiêu quả cũng ca hơn zc :misdoubt::misdoubt:

phuc_lichking
05-04-2012, 09:34 AM
đc 1 dịp cầm thử con c4 của một bạn (không nhớ tên) và con zhanchi của một bạn(không tiện nói tên) mình thấy phần nhỉnh hơn vẫn là zhanchi.

Devilbringger
05-04-2012, 09:36 AM
@ Chjpheo: vậy chú ủng hộ hàng của Empty dùm đi :))
anh đánh giá bằng cách xem qua cấu trúc và phân tích tính năng, chứ ko đơn giản chỉ là lấy đại 1 con rồi đánh giá riêng nó
anh chả mua con c4 nào cả, anh chỉ test thử thôi, nên e nói là "c4 của anh" thì ko đúng đâu
dù gì a cũng nói ở trên rồi mà, có gì nghi ngờ thì cứ đến để test thử

chjphe0
05-04-2012, 09:41 AM
đúng là để đấu nhanh thì zc vẫn hơn :)) em hốt rồi >:) em dùng cả 2 mà nhưng mà chống pop thì c4 vẫn nhỉnh hơn =))[hr]
à, mà em vẫn bầu chọn cho zc mà >:))

Ronaldo
05-04-2012, 09:46 AM
C4 thì dùng sili gì .mình cho 808 dc 2 ngày lại như cũ.không sướng bằng zhanchi.

chjphe0
05-04-2012, 10:32 AM
C4 thì dùng sili gì .mình cho 808 dc 2 ngày lại như cũ.không sướng bằng zhanchi.

đúng, rất ngốn sily ><

fei193
05-04-2012, 12:27 PM
@ Chjpheo: vậy chú ủng hộ hàng của Empty dùm đi :))
anh đánh giá bằng cách xem qua cấu trúc và phân tích tính năng, chứ ko đơn giản chỉ là lấy đại 1 con rồi đánh giá riêng nó
anh chả mua con c4 nào cả, anh chỉ test thử thôi, nên e nói là "c4 của anh" thì ko đúng đâu
dù gì a cũng nói ở trên rồi mà, có gì nghi ngờ thì cứ đến để test thử

Anh chưa mua C4, chưa chỉnh sửa nó mà cũng đưa ra nx như thiên tài vậy.
Zhanchi là 1 cube khá hoàn hảo, nhưng ko phải tất cả đều dùng nó. Chắc ai cũng biết mình cần gì, và hợp với cái gì.

808 là dạng xịt dùng đc lâu mà lo gì. Mình thấy cứ xịt cho cube dần dần rồi tg cũng đc kéo dài hơn:D.

Devilbringger
05-04-2012, 01:02 PM
@ fei : chú đọc ko kỹ à,
" anh chả mua con c4 nào cả, anh chỉ test thử thôi, "

littleboy1998
05-04-2012, 01:31 PM

đây là pic đanh giá về clg cube bạn nhé. Đọc ki pic nhé bạn

Dcuber
05-04-2012, 04:53 PM
Bây giờ tới mình nói nhé :)

Mình đã xem xét rất kỹ cấu trúc của C4, đã test và speed thử, và so sánh với Zhanchi, đây là nhận xét của mình
cut corner : 2 con ngang ngửa nhau
cut corner ngược : Zhanchi nhỉn hơn C4 khá nhều
độ trơn : C4 thua 1 tí xíu, Zhanchi rất mượt mà, C4 có cảm giác gân guốc hơn, dù vẫn khá lướt, nhưng ko thể = Zhanchi
cấu trúc:
- phần edge của C4 thì khá rườm rà, phần chống pop thì của zhanchi đơn giản hơn, hiệu quả chống pop của 2 con theo mình là ngang ngửa, vì mình đã cố tình thử khả năng giữ cubies của 2 con ồi
- phần corner : phần này thì C4 lại cắt xén rất nhiều lớp nhựa ngoài, để ý kỹ toàn bộ phần thân tới chân của corner C4 thì nó giống như "1 khung xuơng" vậy, trọng lượng do đó sẽ bị dồn nhiều vào phần edge, trong khi Zhanchi thì cấu tạo rất đều nhau, phân phối về cả trọng lượng và lực liên kết giữa các cubies vẫn đều nhau.
chất liệu : nhựa của Zhanchi có độ đàn hồi tương đối, ko quá dẻo cũng ko quá thô, rất vừa tay, nhựa của Type C thì cứng và thô hơn :)

kết luận : Zhanchi ko những hơn mà còn hơn 1 cách toàn diện, Zhanchi đã hội tụ đủ hết các yếu tố 1 cách hợp lý nhất để trở thành 1 cube hoàn hảo nhất, C4 chỉ là 1 phát kiến ngẫu hứng của hãng nhằm cạnh tranh phần nào mà thôi, nó có thể hấp dẫn đối với những ng` thích thử cảm giác mới
nếu ai còn nghi ngờ, thì hãy đến chỗ mình, mình sẽ cho test thử con Zhanchi của mình ;)

Zhanchi của anh mod chưa ?

wa_star12266
05-04-2012, 04:54 PM
mình đã tét C4 và cảm giác k = 3/5 zc :go::go::go::go::go::go::go::go::go::go:

Dcuber
05-04-2012, 04:55 PM
đc 1 dịp cầm thử con c4 của một bạn (không nhớ tên) và con zhanchi của một bạn(không tiện nói tên) mình thấy phần nhỉnh hơn vẫn là zhanchi.

Cục C4 đó chưa break in , chưa căn chỉnh ốc phù hợp+ sili bị overlube+anh chơi Zhanchi nhiều= không quen tay là phải thôi :misdoubt:[hr]

mới mua C4 à :stick::stick::stick:

wa_star12266
05-04-2012, 04:59 PM

Cục C4 đó chưa break in , chưa căn chỉnh ốc phù hợp+ sili bị overlube+anh chơi Zhanchi nhiều= không quen tay là phải thôi :misdoubt:[hr]

mới mua C4 à :stick::stick::stick:

Tét

Dcuber
05-04-2012, 06:04 PM
Sau đây là vài nhận xét của mình về C4: Xét từ ngoài vào trong nhé lần đầu post bài review có gì thiếu sót mong các bạn thông cảm :smile: , còn ai muốn gạch đá thì biến hộ đi cho đẹp trời :amazed:
-Sticker: có vẻ bền vì mình...quên cắt móng tay nhưng vẫn FT thoải mái mà chưa trầy xước gì --> Zhanchi mình chơi mấy hôm đã bắt đầu trầy , tróc(chắc do cắt móng tay song móng tay sắc hơn :S)
=> Sticker của C4 bo tròn các góc hơn Zhanchi nên khi look có thể lúc đầu chơi sẽ hơi lâu do sticker của Zhanchi lớn hơn một tẹo :confuse:

C4 mới unbox: khá rít , nhưng lại cho cảm giác nhựa C4 trơn-->nhựa trơn làm tăng hiệu quả của sili(hơi giống nhựa Guhongv2:-?)-->mình sai lầm rất lớn khi mới mua đã sili luôn :shot:--> cho dù đã sili nhưng khi xoay vẫn có cảm giác thiếu lực do chưa breakin--> theo mình nghĩ cục này cần break in Kĩ , có thể sẽ hơi nản vì khi mới mua C4 sẽ rất khó cut góc+ốc được siết chặt do nhà SX nên...vẫn phải break in vì ko break in thì không thể ngon được....

Zhanchi unbox: chỉ hơi rít nhưng đã có thể cut góc ngay(ko nhiều) chất liệu nhựa nhìn có vẻ bóng nhưng lại không trơn như C4 unbox , sili vào là chiến được ngay:smile: không phải bận tâm break in như C4--> nhưng chơi chay 1 tgian+ nhả ốc(theo mình nghĩ) thì cũng speed được mà không cần sili--> đợi break in C4 được như này thì C4 ăn đứt Zhanchi , nhưng không phải ai cũng đợi được :shame:

C4 đã qua các xử lí cần thiết gồm break in , sili(thích mượt hơn thì bo tròn các phần chân của cubies gần giống như mod guhong--> không khuyến khích nếu chưa có kinh nghiệm mod, mà có bo tròn thì cũng cẩn thận vì bản chất C4 mấy phần đó cũng đã được bo tròn chút đỉnh), thay stick(tuy stick C4 bền nhưng nên thay cho dễ look),...v...v...:

-Speed: rất tốt , không còn cảm giác sượng tay như ban đầu , tiếng kêu cũng nhỏ hơn ban đầu do đã break một phần+lube(Zhanchi kêu vẫn đã tai hơn cho dù đã lube)-->tuy vậy nhưng có vẻ speed hơi kém hơn Zhachi như kiểu 99.9<100 do C4 có thêm 1 miếng chống pop trong cùng làm tăng ma sát

Cut góc: Hơn Zhachi(chưa mod) khoảng gần 10 độ( đã đo bằng thước) về cut ngược , còn cut xuôi thì đương nhiên là ngang nhau(cái này chắc khỏi giải thích nhé)

-Chống pop: Hơn hẳn Zhanchi , C4 với cấu trúc từ trong ra ngoài là 1 lớp chống pop của cạnh+1 lớp chống pop của Core( nhìn core hơi giống kiểu core 2x2x2)+1 lớp chống pop của cạnh+ 1 lớp chống pop của center và góc nữa= vô đối , hơn cả Zhanchi thậm chí Lunhui(lunhui khi mình speed cố tình thì vẫn pop , còn C4 thì phải dừng lại vì không pop được :kiss: chính vì điều này nên khi gắn vào cũng rất khó khăn)--> Zhanchi chỉ có 1 lớp chống pop của cạnh+ 1 lớp chống pop của góc +1 lớp chống pop của cạnh + 1 lớp chống pop của center= thua C4 1 lớp

-Chống kẹt: nếu cách căn chỉnh ốc và sili 2 cục giống nhau thì Zhanchi chống kẹt tốt hơn 1 chút do cấu trúc không phức tạp như C4..và có thể pop :">--> nếu kẹt thì sẽ dễ dàng "hóa giải" , còn C4 do rất khó pop nên khi đã kẹt thì phải dừng lại gỡ kẹt , không thể cố xoay được vì chống pop cản trở rất nhiều :sure:
Một vài lưu ý khi chơi C4:
1: do C4 rất khác với Zhanchi nên khi chơi Zhanchi lâu mà đổi gió qua C4 thì sẽ cần 1 thời gian để thích nghi
2: center cap của C4 khi ráp vào sẽ ma sát với ốc rất nhiều--> giảm speed và tạo thành lỗ trên center cap do ma sát của ốc--> có vẻ như ít ai thấy điều này :-? nếu khắc phục được điểm này thì C4 sẽ tốt hơn khá nhiều(theo mình nghĩ:smile:)
3: khi đã gắn center cap và chưa gắn center cap thì core C4 ở hai trạng thái khác nhau--> canh chỉnh ốc khá mất time
4:khi cut góc thì một phần của góc sẽ bị móc vào center:amazed:(do chưa có điều kiện quay clip có tiếng và chụp hình nên mình chỉ biết miêu tả như vậy) vì vậy nên bo tròn phần mép góc của C4 để làm giảm kẹt :smile:
Mình xin hết và vote cho C4 :smile:[hr]
Tét
[/quote]
thế thì sao feel được :confuse:

kakaka
05-04-2012, 07:59 PM
theo mình thì mới mở hộp cũg ko cần phải break in 1 thời gian như bạn rồi mới lube, lúc mở hộp c4 mình turn 2 turn là ko mún turn thêm cái nào nữa, nhưg sau khi lube core = lubix thì speed khá bá đạo mặc dù thua zc tí xíu, còn cut corner thì mình thấy c4 vượt xa zc (zc của mình đã mod elite by tsucuber) nhưg khá khó chịu vì khi cut góc thì một phần của góc sẽ bị móc vào center ( mình chỉ có 1 mặt bị như thế còn các mặt # ko bị), nói chug lại mình thấy c4 sẽ là 1 đối thủ đág chú ý của zhanchi, còn việc vote thì mình chưa vote cho pé nào hết :smile:

Dcuber
05-04-2012, 08:13 PM
theo mình thì mới mở hộp cũg ko cần phải break in 1 thời gian như bạn rồi mới lube, lúc mở hộp c4 mình turn 2 turn là ko mún turn thêm cái nào nữa, nhưg sau khi lube core = lubix thì speed khá bá đạo mặc dù thua zc tí xíu, còn cut corner thì mình thấy c4 vượt xa zc (zc của mình đã mod elite by tsucuber) nhưg khá khó chịu vì khi cut góc thì một phần của góc sẽ bị móc vào center ( mình chỉ có 1 mặt bị như thế còn các mặt # ko bị), nói chug lại mình thấy c4 sẽ là 1 đối thủ đág chú ý của zhanchi, còn việc vote thì mình chưa vote cho pé nào hết :smile:

mình mới mở hộp cũng lube bằng lubix nè :smile: , cũng lube core , nhưng mình không thấy C4 phát huy được hết uy điểm nên mình nói thế :smile:

vam_nnt
05-04-2012, 08:38 PM
đây là clip mình review cục C4. Sau khi nêu ý kiến cá nhân thì mình đã làm 1 cái avg 5. Thành tích cũng khá tốt =D
C4 mình lube = crc 808
http://WWW.youtube.com/watch?v=CtJ678QSOFw&feature=youtu.be

Dcuber
05-04-2012, 08:41 PM
đây là clip mình review cục C4. Sau khi nêu ý kiến cá nhân thì mình đã làm 1 cái avg 5. Thành tích cũng khá tốt =D
C4 mình lube = crc 808

clip bị a thebaost giữ chưa post :)) ko thì đã dìm hàng =))=))

lkhphuc
05-04-2012, 09:17 PM

đây là pic đanh giá về clg cube bạn nhé. Đọc ki pic nhé bạn

Bạn mới cần đọc kĩ nhé. Rõ ràng tên cái thread là bầu chọn giữa Xhanchi và C4 mà. Bạn Dcuber cũng có review về phần bề ngoài nhé.
Đương nhiên phần ngoài là sticker khá dễ để khắc phục nhươncj điểm nhưng mà dù gì thì đó cũng là 1 phần của rubik khi đập hộp nên cũng cần phải đánh giá chứ:shot::shot::shot:

ngoduyha1996
05-04-2012, 09:19 PM
có vẻ như zhanchi thick hợp với bẹn nào mới chơi FT:smile:

Dcuber
05-04-2012, 09:27 PM

? :-? mình chưa hiểu lắm :shame:

hoàng nguyễn
05-04-2012, 09:28 PM

FT thì kiếm con nào hay kẹt mà chơi, chứ zc mà tập FT thì coi như thua

Devilbringger
05-04-2012, 09:56 PM
@ Dcuber : mình nhận xét đánh giá trên tiêu chí cube đã dc xử lý và chỉnh sửa 1 cách hợp lý nhất
cái chuyện mà mới unbox thì ko nên wan tâm, vì cỡ nào thì cũng phải xử lý thì mới speed tốt dc, wan tâm đến cảm giác mới unbox có vẻ ko cần.
thứ 2, vấn đề về sticker cũng ko cần wan tâm, sticker là 1 phần rất nhỏ trong cube, có thể tự thay dc theo ý thích, ko ảnh hưởng gì tới cấu trúc và tính năng, nhận xét hơn thua về sticker là ko cần thiết.
thứ 3, cấu trúc của zhanchi đã rất hoàn hảo rồi, hoàn toàn ko cần mod gì thêm cả, nếu có mod zhanchi thì cũng chỉ làm tăng 1 tính năng mong muốn nào đó của cá nhân người chơi, nhưng như vậy thì 1 tính năng nào đó khác sẽ ko còn dc như ban đầu, đây gọi là tình trạng cube bị "thiếu sự cân bằng", đây là 1 yếu tố cực kỳ wan trọng, những cube ko có dc điều này sẽ ko speed tốt và cảm giác tay tốt dù cho chấm điểm từng phần rất cao :)
[/size]

Dcuber
05-04-2012, 10:01 PM
@Devilbringger:thì e chỉ nhận xét toàn diện thôi , em nhận xét lúc mới unbox vì em nghĩ có vài bạn giống e sẽ hiểu nhầm tính chất của cục C4 mà kết luận ngay rằng nó này nọ ,..v...v... :smile: thank a đã nhận xét

lkhphuc
05-04-2012, 10:06 PM
ôi. So many man, so many minds[size=1]

:sad::sad:Dù gì nó cũng đâu có ảnh hưởng nhiều đến tiền ăn sáng của ta. Thui ta cứ quay về con cũ và speed thui.
P/s: vẫn vote cho C4

kakaka
05-04-2012, 10:15 PM
C4 mình lube = crc 808
http://WWW.youtube.com/watch?v=CtJ678QSOFw&feature=youtu.be

sao cục của anh cut xuôi dc có nửa cubi nhỉ, cut lên 1 cubi còn kẹt nữa chứ, cục của em cut ngược gần 1 cubi cut xuôi hơn 1 cubi mà vẫn êm như anh cut nửa cubi vậy, chẳng hỉu

ngoduyha1996
05-04-2012, 10:15 PM

FT thì kiếm con nào hay kẹt mà chơi, chứ zc mà tập FT thì coi như thua

9xac:smile:

Dcuber
05-04-2012, 10:21 PM
C4 mình lube = crc 808

sao cục của anh cut xuôi dc có nửa cubi nhỉ, cut lên 1 cubi còn kẹt nữa chứ, cục của em cut ngược gần 1 cubi cut xuôi hơn 1 cubi mà vẫn êm như anh cut nửa cubi vậy, chẳng hỉu

tùy cách căn chỉnh ốc+xử lý cube+tay mỗi người thôi bạn ơi , có thể anh ấy thích chơi kiểu ấy :smile:
@vam: anh nói hơi ít trong clip :smile: lời thoại chưa chi tiết lắm :smile::smile:

Dcuber
13-04-2012, 08:34 PM
cho e hỏi zhanchi đen trắng và zhanchi stickerless chơi có khác gì nhau k v?

lạc đề rồi bạn ơi :amazed::amazed: , del dùm mọi người nhé