PDA

View Full Version : vấn đề liên quan tới break in

tuxedo95
04-04-2012, 09:30 PM
Chả là em đang dùng A1 (hàng xịn), không hiểu sao cube bẩn rất nhanh, cứ lau được 3 đến 4 ngày là lại đầy bụi và vụn nhựa, mỗi lần solve xong em để trong phòng ngủ (phòng ngủ khá sạch sẽ, em rửa tay bằng xà phòng trước khi solve cube). Mấy anh cho em bít hiện tượng này có bt hay không?
P/s: cube chưa lube.

shobuhakuo
04-04-2012, 10:05 PM
Chả là em đang dùng A1 (hàng xịn), không hiểu sao cube bẩn rất nhanh, cứ lau được 3 đến 4 ngày là lại đầy bụi và vụn nhựa, mỗi lần solve xong em để trong phòng ngủ (phòng ngủ khá sạch sẽ, em rửa tay bằng xà phòng trước khi solve cube). Mấy anh cho em bít hiện tượng này có bt hay không?
P/s: cube chưa lube.

bạn ra bụi thì chứng tỏ bạn break đúng rồi. Cứ để bụi ở đó mà chơi, vừa chơi vừa break:), cube mới nên break mau ra bụi lắm. Hiện tượng này hoàn toàn bt

hoàng nguyễn
04-04-2012, 10:41 PM
theo mình thì bạn cứ chơi chả cần quan tâm là mình đang break hay ko? cứ chơi như bình thường chơi khoảng 1 tuần thì tháo toàn bộ cubies ra lau lại (ko sili thì break nhanh còn có sili thì break chậm) chơi khoảng 1 tháng hay 2 tháng gì đấy là ngon ngay

kaka_bs
05-04-2012, 12:26 PM
A1 nó thế,ko có gì bất thường cả,ban đầu khá nặng nhưng bạn cứ chơi như vậy độ 1 tháng rồi sili vào,đảm bảo cực ngon

tuxedo95
05-04-2012, 10:24 PM
thanks mấy anh nhiều, cũng tại em chơi được hai tháng rùi nhưng thấy mấy anh nói thế thì cũng thấy yên tâm:hihi: