PDA

View Full Version : thắc mắc nhỏ nhoi về nhóm giới hạn.

lkhphuc
11-04-2012, 01:17 PM
mình đọc tài liệu hướng dẫn của a nghĩa có hiểu chỉ là chưa học các thuật toán thui. nhưng có 1 thắc mắc mọi người chỉ giúp là:hoán vị góc vòng trong 3 điểm bước set up move giới hạn trong nhóm (UDF2B2R2L2) nhưng ví dụ ngay ở dưới giải (1 4 6) bước thiết lập lại là:U' R2
Tại sao lại có U' ở trong đó mọi người. Theo em hiểu bước thiết lập chỉ đc xài các move trong nhóm là U D F2 B2 R2 L2, ko đc xài cái khác như U' D' R L R' L' u d... Hay là em hiểu sai.
Xin chỉ giáo :doubt::doubt::doubt:[/size]

hcuber
11-04-2012, 01:21 PM
mình đọc tài liệu hướng dẫn của a nghĩa có hiểu chỉ là chưa học các thuật toán thui. nhưng có 1 thắc mắc mọi người chỉ giúp là:hoán vị góc vòng trong 3 điểm bước set up move giới hạn trong nhóm (UDF2B2R2L2) nhưng ví dụ ngay ở dưới giải (1 4 6) bước thiết lập lại là:U' R2
Tại sao lại có U' ở trong đó mọi người. Theo em hiểu bước thiết lập chỉ đc xài các move trong nhóm là U D F2 B2 R2 L2, ko đc xài cái khác như U' D' R L R' L' u d... Hay là em hiểu sai.

bạn có thể U U' U2 hoặc D D' D2 đều đươc. còn B F R L đều phải 2 hết .
hoán vị góc nếu bạn làm R L F B thì trạng thái lật sẽ ko còn nên khi về vị trí nó sẽ ở trạng thái chưa lật ,

kaka_bs
11-04-2012, 01:27 PM
vì U' = U U U.....................................:smile:

lkhphuc
11-04-2012, 01:33 PM
Cảm ơn anh Hcuber nhiều nhá.

vì U' = U U U.....................................:smile:

Cảm ơn bạn nì nữa. Hiểu rồi hiểu rồi, Sảng khoái quá đii=D=D=D=D=D

MrRubik123
26-04-2012, 11:59 PM

bạn có thể U U' U2 hoặc D D' D2 đều đươc. còn B F R L đều phải 2 hết .
hoán vị góc nếu bạn làm R L F B thì trạng thái lật sẽ ko còn nên khi về vị trí nó sẽ ở trạng thái chưa lật ,

đọc cái này mới hiểu nà =D
mình cũng gặp khó khăn như bạn ý

phamtruongdinh1995
28-05-2012, 04:30 PM
Mình thì cũng đang hơi gặp khó khăn ở phần này với cũng đang rất khó khăn với phần set-up, làm đơn giản quá thì không ra đúng TH, còn làm nhiều move thì không nhớ mình đã làm gì để làm ngược lại, mọi người có thể giúp minh ở phần này được không?
Thank.

lkhphuc
28-05-2012, 05:20 PM
Mình thì cũng đang hơi gặp khó khăn ở phần này với cũng đang rất khó khăn với phần set-up, làm đơn giản quá thì không ra đúng TH, còn làm nhiều move thì không nhớ mình đã làm gì để làm ngược lại, mọi người có thể giúp minh ở phần này được không?
Thank.

THỜI GIAN ĐẦU MÌNH CŨNG NHƯ BẠN, NHƯNG MÀ RÚT KN LÀM VÀI LẦN ĐẦU MỞ MẮT ĐỂ NHÌN THỬ, LÀM VÀI LẦN SAU NHẮM MẮT THÌ LÀM ĐI LÀM LẠI CÁI SETUP MOVE VA UNDO SETUP MOVE NHIỀU LẦN CHO NHUYỄN LUN.
PI H MÌNH ĐANG NGHIÊN CỨU M2/ BA ỐP VÌ NÓ GỘP CHUNG BƯỚC HOÁN VỊ VÀ LẬT CẠNH, VÀ KO PHẢI NHỚ CÁC SETUP HAY UNDO SETUP, CỨ CT MÀ PHANG THUI:byebye::byebye::byebye::byebye:

phamtruongdinh1995
28-05-2012, 06:41 PM
Vậy bây giờ mình học luôn M2/3OP luôn có được không, hay phải luyện thành thục 3OP đã rồi mới nghĩ đến việc luyện các pp khác.

lkhphuc
28-05-2012, 06:58 PM
Vậy bây giờ mình học luôn M2/3OP luôn có được không, hay phải luyện thành thục 3OP đã rồi mới nghĩ đến việc luyện các pp khác.

a quyền kêu bạn chỉ cần thành thục góc cho 3op là được,
thực sự thì 3op mình chưa thành thục được