PDA

View Full Version : Hướng dẫn "chăm sóc" cube toàn diện

heyhey
20-04-2012, 11:45 PM
Em là mem gà về phần cứng lập thread này để hỏi về một số kĩ năng làm cho cube ngon hơn.Nhận tiện mọi người có thể post kinh nghiệm về phần cứng của mọi người (cả cube đã lube lẫn chưa lube) lên đây để người khác xem.
Còn đây là câu hỏi của em: Cube của em thì 1-2 tuần lau bụi 1 lần, khi sli khô thì xịt luôn lần mới chứ ko để một thời gian rồi mới xịt tiếp như thế có đc ko ạh?
P/s: Nêu mọi người thấy topic này nhảm nhí thì nhờ mod del dùm cho tiết kiệm tài nguyên.

viplameo
21-04-2012, 11:25 AM
sili khô thì tháo hết cubies ra lau hết 1 lượt rồi lắp vào và xịt là được

hvt041162
21-04-2012, 06:46 PM
nếu bạn làm thế mà chơi vẫn vừa tay bạn thì bạn làm thế cũng dc :smile: :smile:

vnRC_99
26-06-2012, 06:04 AM

cho mnih hoi cuc cube cua minh mau 30k co cach nao lam cho no quay ngon hon ko

viplameo
26-06-2012, 07:17 AM

cho mnih hoi cuc cube cua minh mau 30k co cach nao lam cho no quay ngon hon ko

bạn ơi, cube 30k thì phải chấp nhận ngon thời gian đâu thui, còn về sau muốn ngon thì tháo ra lau chùi xịt sili và tất nhiên không thể ngon bằng lúc mới mua về đâu và thời gian tác dụng của nó cũng rất nhanh=D, tiền nào của ấy mà. nếu xác định đi theo con đường rubik chuyên nghiệp thì bạn nên tiết kiệm tiền mua 1 cube xịn nhé, chúc thành công. :D

caesar1892
26-06-2012, 07:53 PM
mấy bạn cho mình hỏi thấy anh Taylor Swift chế được cái sili gì mà công dụng gần giống như lubix ấy có ạ biết chỉ hộ mình với

hoàng nguyễn
27-06-2012, 10:04 AM
mấy bạn cho mình hỏi thấy anh Taylor Swift chế được cái sili gì mà công dụng gần giống như lubix ấy có ạ biết chỉ hộ mình với

ý bạn muốn hỏi công thức chế tạo ah?
mình khuyên bạn nếu ko đủ tiền mua sili thì đừng nghĩ đến chuyện mua nguyên liệu mà làm