PDA

View Full Version : Giúp mình xem lại cách quay

h2v9696
30-04-2012, 08:10 PM
Quay sao mà nó cứ xấp xỉ 31 30 k xuống được đầu 2 :cry: kỉ lục là 26 :cry:
Các anh giúp em xem lại cách quay cần sửa chỗ nào và học thêm n~ gì
em đã học đc: full pll, hơn nửa oll, f2l thì học theo kinh nghiệm k học ct ạ :hihi:

Video ạ :sad:
http://WWW.youtube.com/watch?v=OGKCGkpWf4Y&feature=youtu.be

Mong các tiền bối chỉ bảo
:surrender:

hachanuy1
30-04-2012, 08:13 PM
thì cứ luyện tập rồi từ từ xuống, ft từ từ để look liên tục trước chứ đừng ft quá nhanh nhưng ko liên tục

kaka_bs
30-04-2012, 08:17 PM
tối quá hơi khó nhìn nhưng cube thì là cube lởm mà FT của bạn thì chưa chuẩn nên kẹt nhiều,FT còn bị cuống.Với lượng CT như bạn hiện tại thì cái thiếu của bạn chỉ là thời gian thôi,luyện tập thêm nhiều thì sẽ khá hơn,nhớ tập trung nhiều vào phần F2L.Bạn cũng nên mua cube xịn đi,đắt 1 tí nhưng dùng được lâu,lại ngon nữa:smile:

h2v9696
30-04-2012, 08:17 PM
thì cứ luyện tập rồi từ từ xuống, ft từ từ để look liên tục trước chứ đừng ft quá nhanh nhưng ko liên tục

ft nhanh nó thành thói quen rùi ạ :sure:[hr]

tối quá hơi khó nhìn nhưng cube thì là cube lởm mà FT của bạn thì chưa chuẩn nên kẹt nhiều,FT còn bị cuống.Với lượng CT như bạn hiện tại thì cái thiếu của bạn chỉ là thời gian thôi,luyện tập thêm nhiều thì sẽ khá hơn,nhớ tập trung nhiều vào phần F2L.Bạn cũng nên mua cube xịn đi,đắt 1 tí nhưng dùng được lâu,lại ngon nữa:smile:

mình chưa thử ship bh k bít thế nào :confuse: (mình ở ngoại thành hn nên ít có tg lên đó mua ò.ó)

hachanuy1
30-04-2012, 08:21 PM

mình chưa thử ship bh k bít thế nào :confuse: (mình ở ngoại thành hn nên ít có tg lên đó mua ò.ó)

vậy thì ráng tập nhiều để look bắt kịp ft thôi

tonytn
30-04-2012, 08:39 PM
FT lỗi nhiều,cube cùi,look chậm -> Sắm cube ngon (a5 hoặc a3n dùng cho newbie tập FT rất tốt), xoay F2L thật chậm để tập look

leokey
01-05-2012, 09:45 AM
em đã học đc: full pll, hơn nửa oll, f2l thì học theo kinh nghiệm k học ct ạ :hihi:

1. Móng tay để quá dài
2. FT chưa đc
3. Rubik cùi

lkhphuc
01-05-2012, 10:52 AM
mình ko phải cao thủ nhưng cũng xin mạo muội góp ý:
nghe mình nè: FT như l**, khỏi bàn luận về cube, mình mới học nửa PLL, 2look OLL và 1 ct chữ t FT 1 lần là ra. F2l intuitive. sub 35s.
mình xài F2 ko silicon tập FT hoặc chơi speed đều rất tốt.FT của mình mượt hơn bạn nhiều. nếu bạn quan tâm cube cũ thì mình có bán nhìn dưới chữ kí nhaz:byebye::byebye::byebye:

1324
01-05-2012, 11:01 AM

Vậy thì bạn phải làm quen lại để ft chậm =D. Theo mình thì sự ăn khớp giữa fingertrick và lookahead quan trọng hơn nhiều so với việc bạn quay nhanh như thế nào.

h2v9696
01-05-2012, 11:26 AM
mình ko phải cao thủ nhưng cũng xin mạo muội góp ý:
nghe mình nè: FT như l**, khỏi bàn luận về cube, mình mới học nửa PLL, 2look OLL và 1 ct chữ t FT 1 lần là ra. F2l intuitive. sub 35s.
mình xài F2 ko silicon tập FT hoặc chơi speed đều rất tốt.FT của mình mượt hơn bạn nhiều. nếu bạn quan tâm cube cũ thì mình có bán nhìn dưới chữ kí nhaz:byebye::byebye::byebye:

bạn có thể ship rubik về chỗ mình k[hr]

1. Móng tay để quá dài
2. FT chưa đc
3. Rubik cùi

rubik ocean có thể ship rubik về cổ loa đông anh hà nội k ... giá tầm 100k tập ft speed tốt

lkhphuc
01-05-2012, 12:56 PM
cục f2 110k cả ship, bạn lấy ko

h2v9696
01-05-2012, 01:20 PM
cục f2 110k cả ship, bạn lấy ko

ủa mà ship ntn nhỉ
:amazed:

lkhphuc
01-05-2012, 01:55 PM
bạn gửi tiền qua tk ngân hàng, có tiền mình sẻ gửi bưu điện ra hà nội:misdoubt::misdoubt:

h2v9696
01-05-2012, 02:15 PM
bạn gửi tiền qua tk ngân hàng, có tiền mình sẻ gửi bưu điện ra hà nội:misdoubt::misdoubt:

như thế đâu có ann toàn :surrender: nhỡ gửi $ mà k có hàng thì mốc mồm :confuse: đổi lại đy bạn gửi hàng đến nơi rùi mình gửi $ :beauty:

lkhphuc
01-05-2012, 02:23 PM
nếu ko đượcthì thui bạn ak. mình cũng hơi tiếc. bán em nó đi thì hết mất f2. lấy gì mà chơi

h2v9696
01-05-2012, 05:19 PM
nếu ko đượcthì thui bạn ak. mình cũng hơi tiếc. bán em nó đi thì hết mất f2. lấy gì mà chơi

ukm tại mình thấy gửi như vậy k đảm bảo

1641996
01-05-2012, 06:18 PM
bạn xoay yongjun 30k à . mua rubik xịn đi mà dùng
ship thoải mái bạn ạ. không sợ lừa đảo đâu. mua ở các shop uy tín ấy
còn mua của mem mà bạn ko tin tưởng thì nhờ mod trung gian

lkhphuc
01-05-2012, 09:01 PM
bạn xoay yongjun 30k à . mua rubik xịn đi mà dùng
ship thoải mái bạn ạ. không sợ lừa đảo đâu. mua ở các shop uy tín ấy
còn mua của mem mà bạn ko tin tưởng thì nhờ mod trung gian

nhờ mod có mất phí ko mấy bác

nhatpro_125
02-05-2012, 05:30 PM

ai giúp cái hinh như con guhong v2 của em quay ko trơn lam em da xịt zlube nhưng chả an thua con ,a5 thi rất trơn nhưng strick lai bi lech em mua o the gioi ruik vay co phai hang that ko
:plaster:

lkhphuc
02-05-2012, 05:36 PM
ko sao đâu bạn ak, mới mua về còn phải break in nữa. a5 lệch sticker thì bóc ra mua cái mới dán vào. thegioirubik thì yên tâm đi