PDA

View Full Version : xin y kien guhong,a5

nhatpro_125
06-05-2012, 07:02 PM
mình mới mua một con guhong,a5 o thegioirubik nhưng con gohung thi xoay bi rit ko nhanh băng a5 ,trong khi minh xem tren dien dan thay diem cua a5 va guhong ngang nhau,mình da sili zlube nhung guhong nhung van the ,con a5 thi hay bi pop hit hit mình mới mua mà strick dán cục xấu bị lech ca >>có phải minh mua hàng dỏm ko vay?neu ko thi giup mình cái?thank

luvmiu4ever
06-05-2012, 07:07 PM
Thegioirubik là shop uy tín nên chắc không phải đâu bạn :) guhong lau bụi lại xem, trơn hơn a5 ý chứ

viplameo
06-05-2012, 07:10 PM
stick dán lệch là bình thường thôi, con ZC của mình cũng lệch kìa. điểm mà a Nghi chỉ là điểm tương đối thôi, còn tùy vào từng cục. về GH mình không dám phát biểu vì chưa chơi baogiowff. còn A5 thì bạn cứ siết ốc chặt gần hết cỡ vào, rồi lube = cái gì cũng đc, pop sẽ giảm đáng kể đấy.
viết có dấu nhá

leokey
07-05-2012, 09:28 AM
mình mới mua một con guhong,a5 o thegioirubik nhưng con gohung thi xoay bi rit ko nhanh băng a5 ,trong khi minh xem tren dien dan thay diem cua a5 va guhong ngang nhau,mình da sili zlube nhung guhong nhung van the ,con a5 thi hay bi pop hit hit mình mới mua mà strick dán cục xấu bị lech ca >>có phải minh mua hàng dỏm ko vay?neu ko thi giup mình cái?thank

Guhong không có lý gì mà lại rít và không nhanh bằng A5 em nhé, em xem lại việc canh chỉnh ốc , có thể em để ốc guhong quá chặt , và để ốc của A5 quá lỏng nên mới tình trạng như vậy. Z-lube xịt xong ngày hôm sau mới phát huy được hết tác dụng=D

nhatpro_125
07-05-2012, 05:27 PM

Guhong không có lý gì mà lại rít và không nhanh bằng A5 em nhé, em xem lại việc canh chỉnh ốc , có thể em để ốc guhong quá chặt , và để ốc của A5 quá lỏng nên mới tình trạng như vậy. Z-lube xịt xong ngày hôm sau mới phát huy được hết tác dụng=D

anh giúp em cách chỉnh oc nha va con lai thao lam guhong kho qua trời hôm trươc theo lời chỉ dẫn của anh em trên diẽn dàn em đã tháo dc con guhong v2 vô cùng cực khổ lau bui cho nó nhung khi em lắp vao lai một lần nữa khó khăn có cách nào dể thao dễ hơn ko.còn nua, khi em lau rubik thấy xuất hiện các hạt nhỏ màu trang sau do em zlube mấy ngày sau en thấy nưa la sao vay?

viplameo
07-05-2012, 06:02 PM
thì bạn xoay 45 độ, tháo cạnh ra, lưu ý, do có t part nên khi tháo thì tách 2 viên góc ra 1 chút cho dễ tháo

nhatpro_125
07-05-2012, 06:09 PM
thì bạn xoay 45 độ, tháo cạnh ra, lưu ý, do có t part nên khi tháo thì tách 2 viên góc ra 1 chút cho dễ tháo

thao ra lap lai kho lam

hvt041162
07-05-2012, 07:19 PM

thao ra lap lai kho lam

có khó đâu bạn:chaymau:
nếu bạn xoay 45 độ thì tháo dễ mà:smile: trừ khi bạn siết ốc quá chặt thì bạn nới bớt ốc ra :smile:

wa_star12266
07-05-2012, 08:35 PM

Ghv1 làm j có T-part ;))
@chủ thớt có thể ở TGRB đã lube crc808 cho bạn r bạn về lube sili khác nên mới như vậy đó cậy ra lấy cồn lau sạch phơi khô là ok=D

viplameo
07-05-2012, 09:18 PM

Ghv1 làm j có T-part ;))
@chủ thớt có thể ở TGRB đã lube crc808 cho bạn r bạn về lube sili khác nên mới như vậy đó cậy ra lấy cồn lau sạch phơi khô là ok=D

her, srr, thiếu hiểu biết quá,:shot: có chơi GHv1 bao giờ đâu, tường dayan con nào cũng có t part
=D

Rubik A3 new
09-05-2012, 08:26 PM
guhong v2 mà thua a5 àk.
k lý nào lại như thế chứ.
:sosad:->:shot:->:plaster:->:beauty:

kaka_bs
09-05-2012, 08:30 PM
guhong v2 mà thua a5 àk.
k lý nào lại như thế chứ.
:sosad:->:shot:->:plaster:->:beauty:

vì cảm giác của mỗi người là khác nhau nên thế,còn về chất lượng thì A5 chắc chắn ko thể đọ với GH v2 được rồi