PDA

View Full Version : [preview] Mumeisha Differential Gear Oil

blackman2401
13-05-2012, 09:46 PM
Nhìn tiêu đề các bạn cũng đoán ra phần nào nó là cùng loại diff oil với traxxas
giới thiệu tí: mình là mem mới thôi . Hiện tại chỉ có trong tay cục D2 cùi đã vứt xó 2 năm :doubt: , trên youtube thì gọi là YJ 3x3. Mới lấy ra chơi lại 1 tháng nay thì rít quá , tuần rồi mới mua thử lọ zlube xài thì thấy cube trơn hơn nhưng cut corner không được cải thiện lắm với vẫn hay bị lock:rap: . Lên mạng tìm hiểu thêm thì thấy lubix là tốt nhất ,kế tiếp là traxxas nhưng VN đều không có:surrender:.
may sao lên google"Differential Gear Oil " thì ra được trang này
http://www.stormracer.com/sanpham/phu-kien-xe/dau-oils/1511/page/1.html
mừng hơn bắt được vàng :smile:, đội mưa đi mua ngay trong chiều, về hì hục tháo cube ra lau xong lube lại theo đúng video dưới đây của crazybadcuber:
http://WWW.youtube.com/watch?v=s4paID_54lQ&feature=plcp
kết quả hơn cả mong đợi, mới đầu hơi ì, nhưng khoảng 1 tiếng sau thì trơn còn hơn cả zlube:boss:, cut corner từ khoảng 25 độ lên 35-40 độ , mình thì chưa xài lubix nên không so sánh được. Nói chung thích hợp cho anh em nào "liều thì ăn nhiều".
Đợi tuần sau vũ trang thêm zc với C IV thì sẽ review cụ thể hơn cho anh em:doubt:

ps: trên web chỉ có đăng diff oil 30k, 40k nhưng đến cửa hàng thì vẫn có lọ 50k nhá, dung tích 50cc=50ml:beauty:. Chắc xài cho cube thì ít mà bạn gái xài thì nhìu quá :hell_boy:

pss: nhược điểm là lọ nhựa, không có đầu để tra dầu nên phải tốn thêm 2k ra mua cái kim tiêm về :shame:.

fei193
13-05-2012, 10:00 PM
Mua bạn dùng thử lên CIV với Zhanchi xem thế nào, rồi review xem độ trơn và tác dụng đc ko khoảng bao lâu. Nếu ngon thì đỡ phải tìm cách kiếm Traxxas về:)).

tranhungnghiem
13-05-2012, 11:50 PM
Giờ chất lỏng cho nhập về đc. Lọ traxxas khoảng 200k. Vậy cũng rẻ cho 1 lọ 50cc rồi. Vấn đề là tiền ship ( tận 12$) nên phải huy động nhiều ng đặt cho tiền ship giảm đc phần nào :-< . Theo mình thì đừng dùng mấy loại như thế này. Nên dùng traxxas hơn( tụi youtube nó nói ngang bằng lubix nhưng êm hơn tí)

blackman2401
14-05-2012, 11:31 PM
Giờ chất lỏng cho nhập về đc. Lọ traxxas khoảng 200k. Vậy cũng rẻ cho 1 lọ 50cc rồi. Vấn đề là tiền ship ( tận 12$) nên phải huy động nhiều ng đặt cho tiền ship giảm đc phần nào :-< . Theo mình thì đừng dùng mấy loại như thế này. Nên dùng traxxas hơn( tụi youtube nó nói ngang bằng lubix nhưng êm hơn tí)

nói chung traxxas nhiều người trên thế giới dùng rồi nên cũng yên tâm hơn. Bác nhập được cho anh em thì tốt quá rồi.:smile:
Nhưng nói chung là mình thì "không hoãn sự sung sướng lại được":kiss: nên cứ mua xài thôi, anh em nào máu liều thì cứ thử, mà nói liều chứ cũng chắc hơn 90% rồi, thành phần thì giống traxxas , giá trên các web nói chung cũng ngang traxxas, chắc tại hàng nhật nên ít phổ biến hơn :doubt:.
AH cái diff oil này không có mùi gì hết nha nên cũng yên tâm là không có aceton hay mấy chất ảnh hưởng tới cube( hehe cái này chủ yếu đoán thôi :sure:)
về thời gian thì nếu đúng chất lượng như traxxas thì cũng phải kéo dài mấy tháng rồi.

ps: hôm nay mất điện phê quá:confuse:

Rubik A3 new
20-06-2012, 05:35 PM
tại sao cả cộng đồng rubik VN
k tổ chức đăng ký nhập traxxas
càng đông càng rẻ mà. :beauty:

p/s chỉ sợ đăng ký đểu thox :shot: