PDA

View Full Version : Vấn đề với X-cube 4

Hung0123
27-05-2012, 11:23 AM
Con X-cube 4 của em gặp 1 số vấn đề như sau mong các bro giúp đỡ..
1. em đã break nó hơn 3 tháng và sili đầy đủ nhưng layer trong rất kẹt và rít,turn rất khó chịu
2. không thể chỉnh ốc nổi cho em X-cube này mặc dù đã căn chỉnh ốc từng tí một nhưng các layer cả trong và ngoài đều không như nhau.
:cry::cry::cry::cry::cry:

hcuber
27-05-2012, 11:28 AM
Con X-cube 4 của em gặp 1 số vấn đề như sau mong các bro giúp đỡ..
1. em đã break nó hơn 3 tháng và sili đầy đủ nhưng layer trong rất kẹt và rít,turn rất khó chịu
2. không thể chỉnh ốc nổi cho em X-cube này mặc dù đã căn chỉnh ốc từng tí một nhưng các layer cả trong và ngoài đều không như nhau.
:cry::cry::cry::cry::cry:

nó vốn thế mà em
con này phải biện pháp mạnh . anh và vamnnt đều cho break quạt layer trong mối layer 1 phút . sau đó cứ maru mà táng đảm bảo là ngon .
chỉnh ốc Xcube khó vì loxo khá nặng nên cảm giác nó sẽ khó hơn . tốt nhất là đề ốc vừa đủ để xoay .

caesar1892
27-05-2012, 11:35 AM
Mình thì tháo hết cubie ra,lau bụi kỹ càng,rồi lubix vào layer giữa(cũng nhiều phết):hihi:,giờ thấy khá ổn,mình thấy layer giữa của xcube như vậy là hợp lý,layer ngoài smooth thôi rồi xoay cũng sướng,control cube dễ.Như Dayan 4 layer giữa trơn,layer ngoài kẹt,turn toàn bị chệch.:shot:Với lại mình cùng ý kiến với hcuber,cấu trúc xcube khác 44 thường,chỉnh ốc không quan trọng lắm,không pop là được,vì core của xcube cố định chứ không xoay theo trục như cube thường,chủ yếu vẫn phải break.

kakaka
27-05-2012, 11:40 AM
bạn thử nhỏ vài giọt maru hay zlube vào layer giữa xem sao, mình làm thế vs con xcube 4 của mình đó, turn cool lắm