PDA

View Full Version : [Vote] Bạn đến với Rubik và 4rum ta như thế nào?

MrRubik123
04-06-2012, 08:53 PM
Như Tiêu đề các bạn hãy kể về "kỉ niệm" ban đầu của mình nhé =D
Mình kể trước đây.
cuối năm lớp 9 đầu năm lớp 10, mình được thằng bạn chỉ xoay RB theo cách Hand Trick (xoay tầm 1min) sau đó (đến năm 11) nó học 4x4 ở đâu đó rùi không chỉ mình nửa, mình lang thang trên các web để tìm kiếm, mai sau gặp được 1 topic bên Vn-zoom, lúc này phải cám ơn bạn NGHĨA (lùn) Taylor Swift, tạm gọi là người "khai sáng" cho mình, Nghĩa Cmt với bạn kia là xoay 3x3 dưới 40s..., khi đó quên đi vụ học 4x4 nên tìm theo địa chỉ, nên mình biết được 4rum, và cái ngày tham gia 4rum là "Join Date: 25-03-2010".
Và từ ngày ây thì tình yêu RB trong mình cứ lớn lên, rồi đến bây giờ sau 1 năm học 12 ôn đại học, 1 năm học đại học và giờ mình đã trở lại và càng yêu Rb hơn.
Và trong quá trình học cách xoay mình xin cám ơn các Ad đã tạo ra 1 diễn đàn thật hay cho tất cả các cuber Việt. Các ơn các mod và các men đã tận tình xây dựng 4rum ta lớn mạnh.
(Cám ơn anh vuaquyen92(Quyền) - anh kieuphong - Devilbringger - empty1234 - titikid91yb ... (vì các bài HD của các a - có thể các a không biết e nhưng e rất cám ơn các a),Anh Toàn.DC (Nơi e mua cục RB đầu tiên), bạn Taylor Swift (Đã giới thiệu mình biết 4rum) , bạn ID (mình học theo phong cách của bạn rất nhiều)...)
Thân chào 4rum :byebye:

phamtruongdinh1995
04-06-2012, 09:20 PM
Mình thì cũng chả nhớ mình đến với 4rum như thế nào nữa?
Hè năm lớp 8 lên lớp 9 lang thang trên mạng, tình cờ coi được một cái clip xoay rubik sub 20s của ai thì chả nhớ. Xem xong rất ngạc nhiên, không biết: "họ đã làm điều đó như thế nào?", thế rồi lang thang trên mạng, không biết sao lại lọt vô cái 4rum này.
Tuy mình biết đến rubik cũng khá lâu rồi, nhưng tính tổng thời gian chơi rubik cũng chỉ khoảng 4 tháng, sau nhiều lần bỏ cubing, mỗi lần quay lại thì lại càng thấy thích rubik hơn.
Giờ đang có nhiều dự tính cho việc cubing, như sub 15, BLD,.... và đặc biệt là rất mong làm quen được với các ae trên 4rum.[/size]

plantfat
04-06-2012, 09:21 PM
Lần đầu tiên cũng là lần ăn gạch đầu tiên :cry:
*Lube cube bằng dầu ăn* :go:

nonsense_vn
04-06-2012, 10:07 PM
Mình thì lang thang trên mạng tìm công thức. Tình cờ vào 4rum, thấy đây là wed đầu tiên về rubik của VN nên mình cùng hòa vào niền đan mê rubik của tất cả mọi người:hihi::hihi:

wa_star12266
04-06-2012, 10:11 PM
chả làm j :sad: bên trung quốc mún hơn thằng bạn nó mua cục cube được full tất cả Ct CFop lên sreach cho bỏ tức chơi riếc ghiền k bỏ dc :beauty::beauty::beauty::beauty:

kidrock2007
04-06-2012, 10:14 PM
bằng đường cáp quang bạn ạ :beauty:

1641996
04-06-2012, 10:23 PM
Đơn giản là mua 1 cục diansheng ở siêu thị và dần search ra diễn đàn . từ đó tham gia :beauty:

ga fi tiu
04-06-2012, 10:24 PM
Đây là thread để kể chuyện, tâm sự về con đường đến với rubik

http://www.rubikvietnam.com/forum/Thread-Rubik-My-love?page=1

topic có chiều hướng spam và mục đích của topic cũng ko có gì đặc sắc nên anh sẽ close.