PDA

View Full Version : Hỏi về sticker cho F2

ShengEn's Type F2
16-06-2012, 11:39 PM
Theo mình đc biết thì hiện nay z-sticker rất tốt và đc bán nhiều ở các shop, mình dùng cube F2 sticker lúc đầu bị bay màu hết rồi.
1. Z-sticker dán cho F2 có vừa không (Tại đọc qua vài thread mình thấy các bạn nói sticker 3x3 có vài kích cỡ khác nhau nên muốn hỏi cho rõ)?
2. Các bạn có thể hướng dẫn mình cách dán sticker cho cube đẹp + chuẩn bằng dao cắt giấy được không?
Mong các bạn giúp đỡ, xin cảm ơn!

empty1234
16-06-2012, 11:43 PM
Theo mình đc biết thì hiện nay z-sticker rất tốt và đc bán nhiều ở các shop, mình dùng cube F2 sticker lúc đầu bị bay màu hết rồi.
1. Z-sticker dán cho F2 có vừa không (Tại đọc qua vài thread mình thấy các bạn nói sticker 3x3 có vài kích cỡ khác nhau nên muốn hỏi cho rõ)?
2. Các bạn có thể hướng dẫn mình cách dán sticker cho cube đẹp + chuẩn bằng dao cắt giấy được không?

1. Vừa nhé :smile:
2. Đơn giản thế này:
- Bạn lấy đầu dao rọc giấy, gạy nhẹ vào mép sticker, sao cho đầu dao dính 1 ít sticker, kéo lên.
- Điều chỉnh mũi dao, ướm sao cho vừa với cubies, đừng để đầu dao dính vào nhựa.
- Khi nào thấy chuẩn rồi thì ấn chặt vào :D
- Nếu có lệch thì dùng dao khều nhẹ là nó lên.

leokey
16-06-2012, 11:45 PM

1. Z-sticker đc sản xuất nhiều size nên có thể dán vừa cho F2 bạn ạ, thường thì chỉ có 2 kích cỡ thôi
2. Muốn dán đẹp bạn có thể sử dụng tấm bóng kính đi kèm của sticker dayan để dán.

empty1234
16-06-2012, 11:47 PM
dán bằng giấy bóng kính dễ lệch lắm, không bằng dán tay đâu a

leokey
16-06-2012, 11:51 PM
dán bằng giấy bóng kính dễ lệch lắm, không bằng dán tay đâu a

Ý a không phải sử dụng để dán toàn bộ sticker cho cùng 1 lần mà chỉ dùng để dán từng miếng một rất nhanh mà đẹp. Dùng dao dọc giấy cũng đc như khi gậy miếng sticker rất dễ làm mất lớp dính của góc. sau này chơi dễ bị bong ở góc đấy

ShengEn's Type F2
17-06-2012, 12:08 AM
Cảm ơn 2 bạn nhưng mà mình mua z-sticker nên k có giấy bóng kính rồi. Dùng dao hợp lý hơn :smile:

rdch
17-06-2012, 12:08 AM
có thế dùng mấy cái dao chuyên dụng để dán stickers nữa, mua ở cubesmith, dán bằng dao rọc giấy ko khéo là đi luôn mặt của mấy bé cubies :sosad::sosad: em thấy là lấy nhíp dán tốt hơn :doubt:

ShengEn's Type F2
17-06-2012, 12:17 AM
Dùng nhíp nghe cũng hợp lí, cảm ơn bạn. Mọi người còn cách nào không cầu kì mà hiệu quả cao nữa không? =D

gkhmpg
17-06-2012, 10:07 AM
móng tay :gach: :gach: :gach:
Cục guhong bây giờ đẹp lắm này :beauty:

lkhphuc
17-06-2012, 01:16 PM
vờ ca lờ cục f2 của mình. dán sticker dayan, bong tróc cũng nhiều.

QuangNguyen
20-06-2012, 05:13 AM
Mình có mua cubetwist stickers, 14mm cho con F2. Được 1 tháng rui`, nhưng ma` co' một vài cai' bị bong. Mình muốn hỏi, lam` hết stickers = application tape co' ổn ko?
Co' 1 cai application tape thi` xài rui` để lại dc ko??

nguyentatlequang
09-12-2012, 01:15 PM
F2 của em sau 3 ngày mất hết màu xanh lá, sau 1 tuần mất thêm màu vàng và màu xanh biển, bây h chỉ còn lại màu cam và màu trắng