PDA

View Full Version : Loại cube nào ổn nhất khi không có sili?

Wildcats
24-06-2012, 12:50 PM
Cho mình hỏi khi đã hết sili thì loại cube nào vẫn đảm bảo 1 cách tốt nhất về cut corner, speed turn, chống pop, kẹt nhỉ :p

wa_star12266
24-06-2012, 12:53 PM
cube nào k có sili đều k toàn diện ="=
A3n ="=

Dcuber
24-06-2012, 12:55 PM
con wa hôm nào cầm thử ZC tau nhé :yao:

wa_star12266
24-06-2012, 12:59 PM
con wa hôm nào cầm thử ZC tau nhé :yao:

có = khi sili k :t

Wildcats
24-06-2012, 01:02 PM
Loại nào khi không có sili mà speed turn vẫn ok nhất nhể m.n?

MrEkjjd
24-06-2012, 03:01 PM
mình nghĩ ko sili thì nền quan tâm đến chống pop chống kẹt với cut chứ speed thì ko thể nhanh = sili dc r, mun nhanh chi có cách tập tạ ngón tay thôi =))

shobuhakuo
24-06-2012, 05:54 PM
cube của dayan, vcube, F2, ghosthand.....trơn thì trơn, nhưng nếu bạn chơi 1 thời gian ra bụi, nó vẫn ì lại thôi. Khuyên bạn nên lube ít nhất 1 lần, nếu k có tiền mua sili thì tới mấy buổi đi off xin người ta xịt ké:P

Wildcats
24-06-2012, 06:19 PM
Nếu tập speed chay không sili hì dayan, vcube, F2, ghosthand cái nào hơn ạ :-??

rdch
24-06-2012, 06:41 PM
rubik ko sili thì cho dù ban đầu có nhanh nhưng 1 thơi gian là dính bụi rồi chậm thôi....còn rubik mà mở hộp đã nhanh sẵn là:
1. do nhà sản xuất đã cho sẵn sili :smile:
2. là do vặn ốc chưa chặt :shot:
3. do may mắn nó thế ----> giống cục f3 của em =D

cube của dayan, vcube, F2, ghosthand.....trơn thì trơn, nhưng nếu bạn chơi 1 thời gian ra bụi, nó vẫn ì lại thôi. Khuyên bạn nên lube ít nhất 1 lần, nếu k có tiền mua sili thì tới mấy buổi đi off xin người ta xịt ké:P

nên giải pháp tốt nhất là đây, cứ mua rubik sịn rồi dùng ké sili. còn ko thì bỏ thêm có ~30k mua Zlube à

Wildcats
24-06-2012, 06:52 PM
Zhanchi k sili và F2 k sili cục nào smooth hơn nhểy :d

shobuhakuo
24-06-2012, 07:08 PM
zhanchi hơn nhiều, mà F2 ở VN bán là dc ráp sẵn, nhà sx sili hết r` bạn. Nhưng khi nó hết sili thì k bằng zhanchi đâu
@rdch: zlube theo nhiều ng` đánh giá là k ngon lắm, mình cũng thấy zậy. Nên tốt nhất bạn nên mua crc808, sili maru, HVD hoặc nếu bạn ở TPHCM tốn 30k ra để mình lube lubix, bảo đảm trong vòng 6 tháng, bạn k cần lo lắng về vấn đề sili cho cube nữa:D

ckgiang148
24-06-2012, 08:18 PM
nếu bạn ở HCM thì có thể ra mấy cửa hàng rccar shop mua các loại sill lỏng như traxxas, xceed, .. giá cũng tầm như 808, hvd, (maru chắc kém hơn) ở hn mà chất lượng thì khỏi bàn rồi !!

Wildcats
24-06-2012, 11:52 PM
Nếu tập chay ở nhà thì cục nào ok nhất hả các bác :d

rdch
25-06-2012, 11:43 PM
Chay thì cứ ZC mà chơi, nhưng rồi cũng phải sili thôi, vì chơi đc vài tuần là ghiền speed cục này thôi
:plaster:

b38497988
29-06-2012, 11:02 AM
mới xúc cục Dayan Zhanchi...Chơi đã lắm, cut coner cũng ngon, speed thì khỏi bàn, mình xài JIG-A-LOO ( chắc không ai bik - - ),

Namphuong
29-06-2012, 11:35 AM
bạn mua Jigaloo ở đâu thế :maumui:, nghe đâu Badmemphisto cũng xài loại này :beauty:

b38497988
29-06-2012, 11:40 AM
bạn mua Jigaloo ở đâu thế :maumui:, nghe đâu Badmemphisto cũng xài loại này :beauty:

Mình mua bên Mỹ = =.. Mình sống ở Cali....

Namphuong
29-06-2012, 11:56 AM

Mình mua bên Mỹ = =.. Mình sống ở Cali....

:sad::sad::sad:, thôi vậy :sosad::sosad::sosad:

Taylor Swift
29-06-2012, 05:28 PM
mới xúc cục Dayan Zhanchi...Chơi đã lắm, cut coner cũng ngon, speed thì khỏi bàn, mình xài JIG-A-LOO ( chắc không ai bik - - ),

Nói thật, từ lúc vào forum đến h là 3 năm, mình thấy bạn là người nói chuyện ngông cuồng nhất mình từng biết. Sao bạn biết forum này không ai biết đến jig-a-loo, rồi làm sao bạn có thể khăng định jig-a-loo là ngon nhất trong khi bạn chỉ vừa chơi được vài ngày, bản thân jig-a-loo đã là sili rồi, nên bạn lại so sánh nó và sili là mình có thể phần nào hiểu được trình độ của bạn rồi. Mình nói thật, trình độ còn hạn chế thì tốt nhất nên học hỏi, đừng ngông cuồng như vậy, bạn là mem mới, mình cũng không muốn gạch đá bạn chút nào cả, không thì lại mang tiếng ma cũ ăn hiếp ma mới, nhưng bạn hãy xem lại cách nói chuyện và ứng xử của mình đi bạn àh. Đôi lời :)

b38497988
29-06-2012, 05:38 PM

Nói thật, từ lúc vào forum đến h là 3 năm, mình thấy bạn là người nói chuyện ngông cuồng nhất mình từng biết. Sao bạn biết forum này không ai biết đến jig-a-loo, rồi làm sao bạn có thể khăng định jig-a-loo là ngon nhất trong khi bạn chỉ vừa chơi được vài ngày, bản thân jig-a-loo đã là sili rồi, nên bạn lại so sánh nó và sili là mình có thể phần nào hiểu được trình độ của bạn rồi. Mình nói thật, trình độ còn hạn chế thì tốt nhất nên học hỏi, đừng ngông cuồng như vậy, bạn là mem mới, mình cũng không muốn gạch đá bạn chút nào cả, không thì lại mang tiếng ma cũ ăn hiếp ma mới, nhưng bạn hãy xem lại cách nói chuyện và ứng xử của mình đi bạn àh. Đôi lời :)

Mình cảm ơn bạn nhiều vì đã chỉ thẳng ra lỗi của mình. Mình xin lỗi :sad:, mình hứa sẽ thay đổi cách cư xử. :sosad: :cry: :brick: . nói thiệt với bạn 1 tháng hè vừa rồi từ khi mình phát hiện ra rubik là ăn ngủ với nó luôn... Nghiên cứu sáng đêm, lúc đầu, quay mấy cục dỏm, mò tới mò lui, đọc mấy cái hướng dẫn rồi từ từ mới tập speed cube sau đó mới bắt đầu đầu tư bỏ tiền mua mấy cube xịn về quay rồi đầu tư vào lube.
Còn cái post đó, không biết sao, mắt nhắm mắt mở (chắc do coi euro), nên mới post "ngông cuồng" như vậy...Một lần nữa xin lỗi các bạn và mình mong muốn được đóng góp nhiều hơn cho 4rum chúng ta... :(