PDA

View Full Version : Lube nào tốt nhất ?

b38497988
29-06-2012, 11:30 AM
DERP....Topic ???

=D =d =d=d=d=d=d=d=d=d=d

shobuhakuo
29-06-2012, 11:33 AM
ở 4rum ít người xài loại này lắm bạn (hoặc có thể nói k có), nên kiu nhận xét cũng khó, với lại mỗi cube khác nhau sẽ hợp với mỗi loại sili khác nhau

KissesHacker
29-06-2012, 12:03 PM
Sau khi tham khảo một hồi trên 4rum ta... Thấy ai cũng xài SILICON... Hiện giờ, mình đang sử dụng một loại lube khá phổ biến bên U.S là Jig-a-loo http://www.jigaloo.com/us/images/prod_can_jigaloo.jpg (http://www.jigaloo.com/us/e_products_jigaloo.php)
Mình thấy cái lube này xài cũng ngon, nó cũng base Silicon nên không biết cái nào tốt hơn. Mới đầu, không biết xài, xịt lên 2 con DS. Con đầu tiên, xịt xong để yên một chỗ, mấy cục nhỏ bên trong bị dính cứng ngắt lại với nhau như xịt keo dán sắt vào. Con thứ 2 thì xịt quá nhiều, mấy cục bên trong bị nát hết luôn.....Còn vaseline thì khỏi nói rồi = = !!!

Cho mình hỏi cái nào lube ngon hơn ?

Cảm ơn !

Review hay cảnh báo mọi người đây? :stick:

b38497988
29-06-2012, 12:18 PM
Sau khi tham khảo một hồi trên 4rum ta... Thấy ai cũng xài SILICON... Hiện giờ, mình đang sử dụng một loại lube khá phổ biến bên U.S là Jig-a-loo http://www.jigaloo.com/us/images/prod_can_jigaloo.jpg (http://www.jigaloo.com/us/e_products_jigaloo.php)
Mình thấy cái lube này xài cũng ngon, nó cũng base Silicon nên không biết cái nào tốt hơn. Mới đầu, không biết xài, xịt lên 2 con DS. Con đầu tiên, xịt xong để yên một chỗ, mấy cục nhỏ bên trong bị dính cứng ngắt lại với nhau như xịt keo dán sắt vào. Con thứ 2 thì xịt quá nhiều, mấy cục bên trong bị nát hết luôn.....Còn vaseline thì khỏi nói rồi = = !!!

Cho mình hỏi cái nào lube ngon hơn ?

Cảm ơn !

Review hay cảnh báo mọi người đây? :stick:

Cái đó là fail lúc đầu. Về sau, biết cách làm, disassemble hết ra rồi mới spray xong phải đợi khô mới đúng..... Chứ không làm như giống silicon là xịt vào liền được vì cái loại này nó ăn nhựa. Khi làm xong thấy tốt lắm, thằng badmephisto cũng xài Jig-a-loo. Thì cái đó chắc là cảnh báo ??

shobuhakuo
29-06-2012, 12:41 PM
cái này cũng giống như HVD thôi, xịt xong phải scram liền. jig-a-loo mình biết từ hơn 2 năm trước rồi, thấy nó cũng ngon nhưng tiếc là chưa có dịp để thử:doubt:

littleboy1998
29-06-2012, 03:31 PM
cái này tốt đó bạn:smile::smile::smile::smile:

b38497988
29-06-2012, 03:35 PM
Uhm. Mình cũng thấy nó khá là tốt. Rất trơn, hơn Vaseline rất nhiều. Nhưng vì mình chưa sử dụng silicon bao giờ nên mình không thể so sánh. :P

shobuhakuo
29-06-2012, 03:55 PM
Uhm. Mình cũng thấy nó khá là tốt. Rất trơn, hơn Vaseline rất nhiều. Nhưng vì mình chưa sử dụng silicon bao giờ nên mình không thể so sánh. :P

ở 4rum này, k có ai xài vaseline đâu bạn. Còn nữa, bạn mới xài 1 loại Jigaloo mà bảo nó ngon nhất là k dc rồi (ở topic "loại cube nào ổn nhất khi k có sili", nên hạn chế nha bạn, vì bạn mới gia nhập nên chưa bị người ta ném đá thôi đó.

b38497988
29-06-2012, 04:52 PM

ở 4rum này, k có ai xài vaseline đâu bạn. Còn nữa, bạn mới xài 1 loại Jigaloo mà bảo nó ngon nhất là k dc rồi (ở topic "loại cube nào ổn nhất khi k có sili", nên hạn chế nha bạn, vì bạn mới gia nhập nên chưa bị người ta ném đá thôi đó.

Mình đâu có nói là tốt nhất,:smile: mình chỉ nói là mình thấy nó "khá là tốt" - -... Jig dùng để lube cube thì chỉ có một loại original xài mới được... Mình sr nếu thông tin bị sai :P....Thanks bạn nhiều !

shobuhakuo
29-06-2012, 04:57 PM
"mới xúc cục Dayan Zhanchi...Chơi đã lắm, cut coner cũng ngon, speed thì khỏi bàn, mình xài JIG-A-LOO ( chắc không ai bik - - ), mình thấy Jigaloo là ngon nhất ( đã test giữa nó và silicon)..." (cm của bạn đó ^^)

manhlinh
29-06-2012, 05:01 PM
Hình như mình từng thấy loại này rồi. Dung môi của nó vs Hvd là một chín một mười :stick:

tranhungnghiem
29-06-2012, 05:03 PM
E tham khảo loại này trên youtube r. Gần giống hvd . Nhưg chưa ai test cả chưa biết là nó hợp với cube gì ,...

Taylor Swift
29-06-2012, 05:06 PM
Jig-a-loo, một loại sili có dung môi cực mạnh, có thể nói ngang ngửa HVD, xịt nhiều có thể làm chảy và ố nhựa, đây là một loại sili tốt, nhưng chỉ ở mức trung bình, không thể gọi là tốt nhất dc

b38497988
29-06-2012, 05:08 PM
Oh ! Cái này hình như nó không có bán ở VN.... = =....

Devilbringger
02-07-2012, 06:01 PM
Câu trả lời của mình đối với câu hỏi dc đặt ra ở topic, dành cho bạn và cho cả mọi người

Lube tốt nhất là : MARU

KissesHacker
05-07-2012, 07:47 PM
Câu trả lời của mình đối với câu hỏi dc đặt ra ở topic, dành cho bạn và cho cả mọi người

Vậy anh thấy maru và CRC 808 thế nào anh? Không tính tới vấn đề thời gian, CRC 808 thì tác dụng lâu hơn maru chắc rồi =D

Khi vừa lube xong và solve 1-2 lần (cube ở trạng thái tốt nhất) thì bên nào ngon hơn?

tranhungnghiem
05-07-2012, 07:53 PM

Vậy anh thấy maru và CRC 808 thế nào anh? Không tính tới vấn đề thời gian, CRC 808 thì tác dụng lâu hơn maru chắc rồi =D

Khi vừa lube xong và solve 1-2 lần (cube ở trạng thái tốt nhất) thì bên nào ngon hơn?

Maru đó a. khi lube xong độ trơn khủng khiếp. nhưng độ trơn đó chỉ kéo dài chừng 1-2 ngày là cùng. về sau thì nó hết td. còn về lâu dài thì 808 ăn chắc. nó k trơn = maru nhưng khi xịt vào thì nó vẫn giữ đc cái độ trơn cần thiết. kéo dài đến 1 -2 tháng =D

littleboy1998
05-07-2012, 09:02 PM

Maru đó a. khi lube xong độ trơn khủng khiếp. nhưng độ trơn đó chỉ kéo dài chừng 1-2 ngày là cùng. về sau thì nó hết td. còn về lâu dài thì 808 ăn chắc. nó k trơn = maru nhưng khi xịt vào thì nó vẫn giữ đc cái độ trơn cần thiết. kéo dài đến 1 -2 tháng =D

làm gì đến 1-2 ngày hả Nghiêm. a lube mấy tiếng sau hết liền. 2 ngày thỳ phải cho mấy lượt.
p/s muốn giữ đc lâu thỳ tốt nhất hòa vs 808

tranhungnghiem
05-07-2012, 09:07 PM

e k biết nữa. cứ lube 1 lần 2 giọt vào zhanchi. mấy tiếng sau e vẫn còn cảm giác của maru trong đó mà. chừng 1 ngày là giảm dần

làm gì đến 1-2 ngày hả Nghiêm. a lube mấy tiếng sau hết liền. 2 ngày thỳ phải cho mấy lượt.

e lube 1 lần khoảng 2 giọt. vài tiếng sau vẫn còn cảm giác của maru lube mà :-?

littleboy1998
05-07-2012, 09:16 PM

e k biết nữa. cứ lube 1 lần 2 giọt vào zhanchi. mấy tiếng sau e vẫn còn cảm giác của maru trong đó mà. chừng 1 ngày là giảm dần

e lube 1 lần khoảng 2 giọt. vài tiếng sau vẫn còn cảm giác của maru lube mà :-?

vài là mấy:-w. tầm 8h sáng lube thỳ 1h chiều thấy chỗ trơn chỗ k trơn. 1 lần a toàn cho 4 giọt
p/s nếu cho 808 thỳ 1 tuần a k đụng đến maru

KissesHacker
05-07-2012, 10:27 PM
Ừ còn việc lube bằng cả 808 và maru, mình cũng thử rồi mà chưa nhận xét được :chaymau: Tại sao lại lube 2 thứ này một lượt? Cái trơn của maru và cái dai của 808 hòa trộn à :misdoubt:

littleboy1998
05-07-2012, 10:32 PM
Ừ còn việc lube bằng cả 808 và maru, mình cũng thử rồi mà chưa nhận xét được :chaymau: Tại sao lại lube 2 thứ này một lượt? Cái trơn của maru và cái dai của 808 hòa trộn à :misdoubt:

chuẩn bạn. :boss::boss::boss::boss:

rdch
06-07-2012, 10:34 AM
trộn vào nó có phản ứng hóa học j ko thế, thấy có cái clip off HCM các bác trộn hết lại, nó sôi lên cơ mà.... nhớ ko lầm thì nạn nhân là C4...:shot::shot::shot:

shobuhakuo
06-07-2012, 07:57 PM
trộn vào nó có phản ứng hóa học j ko thế, thấy có cái clip off HCM các bác trộn hết lại, nó sôi lên cơ mà.... nhớ ko lầm thì nạn nhân là C4...:shot::shot::shot:

mf8 của a TS:smile:

atvhcm456
06-07-2012, 09:36 PM

ko phải đâu bạn, do tụi mình cho nước vào lúc dung môi đang bay hơi nên tạo ra hiện tượng bọt khí ấy, chứ phải sôi lên đâu

QuangNguyen
07-07-2012, 05:58 AM
traxxas lube là sướng nhất, xài ngang lubix nhưng rẻ hơn rất nhiều :3