PDA

View Full Version : Cần giup đỡ

nhatlonggunz
02-07-2012, 05:36 PM
Co ai hoc Trường THCS Lê Quý Đôn Q.3 TpHCM ko
em can day choi rubik nhung tren mang day em chang hieu gi het
ai giup em dc xin lien hệ
Yahoo:nhatlong2000_dbp

MrT_77_hp
03-07-2012, 03:38 PM
Hèm, mình cũng thế bạn xem đi xem lại là được mà, tập chung những lời nói của người hướng dẫn vào ở đây mình giới thiệu cho bạn clip của anh Quyền, hồi trước mình cũng bắt đầu từ đây, rất dễ hỉu mà còn nét nữa:
Phần 1: http://WWW.youtube.com/watch?v=NbMAjQlk8SU
Phần 2: http://WWW.youtube.com/watch?v=Ys-9Sdn7G-8
Phần 3a: http://WWW.youtube.com/watch?v=T6vQXSZ6xQg
Phần 3b: http://WWW.youtube.com/watch?v=gXFmDtcidtI

nhatlonggunz
03-07-2012, 03:40 PM
nhung no ko day cac truong hop khi làm tầng 1
với lại mình thấy co 1 người chỉ ngoài đời dễ học hơn chứ

MrT_77_hp
03-07-2012, 03:44 PM
Trời ui tầng 1 là làm cross trước phải hông mà làm cross thì đứa trẻ con cũng làm được mà, rùi đến ghép các góc vào đúng vị trí phải hông, mà ghép góc vào đúng vị trí thì anh Quyền đã dạy rất kỹ lưỡng về tất cả các trường hợp

b38497988
03-07-2012, 03:48 PM
nhung no ko day cac truong hop khi làm tầng 1
với lại mình thấy co 1 người chỉ ngoài đời dễ học hơn chứ

Bạn ơi ! THEO MÌNH NGHĨ là bạn có thể chơi một tí với nó. Giống như là tự mò để tìm hiểu cơ chế hoạt động của cái rubik trước (trong tương lại, nếu như bạn muốn chơi các loại rubik biến thể của 3x3 như windmill, mastermorphix,.v.v. bạn đều cần "làm quen" với nó trước để hiểu được nó ntn, cuối cùng nó đều giống 3x3) sau đó hãy bắt đầu với các công thức. Còn nếu bạn không đủ thời gian, hoặc không đủ kiên nhẫn để mò được một mặt thì bạn có thể tìm các guide của forum mình. Học Notation (ký hiệu xoay rubik), nghiên cứu kỹ, xem đi xem lại các video clip của các pro (mình sd cái này http://WWW.youtube.com/watch?v=609nhVzg-5Q )... Còn nếu không bạn có thể đi dự các buổi offline, lên trên đó sẽ có các bậc thầy puzzle giúp bạn tận tình (nếu bạn đam mê và thật sự muốn chơi rubik)...
Mình xin lỗi nếu lời khuyên này không giúp được bạn !

nhatlonggunz
03-07-2012, 03:49 PM
mình chỉ quan tâm là làm sao đưa các góc về tầng 1 mà kô làm xáo trộn mặt trắng thôi
dấu + với 1 mặt thì mình xếp trong 8 giây(nhục thật khi mà người ta xếp nguyên con trong 11 giây:cry:)

p0ywave
03-07-2012, 03:50 PM
Bạn có thể đến những buổi offline của member HCM

Đó là cách tối ưu nhất

b38497988
03-07-2012, 03:52 PM
Bạn có thể đến những buổi offline của member HCM

Đó là cách tối ưu nhất

CHÍNH XÁC !!

Buổi gần nhất là 5/7/2012 này...Mình sẽ đi (lần đầu! hehe, mình mem mới luôn mak`). Mong được gặp mọi người !!!!!!

p0ywave
03-07-2012, 03:54 PM
Mình chúc bạn sẽ thi WCA thành công ( 29/7 )

KissesHacker
03-07-2012, 04:01 PM
Mình thất vọng vì những cái thớt như thế này :sad:

Các bạn là newbie, cần sự giúp đỡ của mọi người, tất cả thành viên 4rum hoan nghênh và sẵn sàng giúp đỡ bạn. Nhưng nếu bạn chỉ ngồi một chỗ quăng nick yahoo ra, bảo người khác đến giúp mình từ A đến Z thì chẳng ai rỗi hơi mà giúp bạn đâu.

Không có cái gì mới mẻ mà dễ dàng, rubik lại càng không phải thứ nhìn cái là hiểu, ít nhất cũng phải chơi cỡ 1 tuần, mò mẫm cho nhừ ra. Sau đó lên 4rum TÌM và ĐỌC những thứ cơ bản trước, lại không hiểu thì TÌM và ĐỌC TIẾP những thứ liên quan, chứ vừa vào đã tạo cái thớt để hỏi thì người khác có nói mình cũng chẳng hiểu gì.

Tài nguyên 4rum đã rất đầy đủ từ giải cơ bản đến nâng cao hầu hết các loại cube. Bạn chịu khó tìm rồi sẽ làm được hết.

wa_star12266
03-07-2012, 04:07 PM
làm ơn xem bài của a quyền dùm mình nhé đừng lập 3 cái theard tào lao như v nữa mình nhớ có 1 theard hướng dẫn có ghi rõ là nếu xem k hiểu thì tìm những trò đơn giản hơn như bắn bi nhảy dây mà chơi
chịu khó tìm hiểu trc khi post bạn nhé

littleboy1998
03-07-2012, 05:55 PM
Đi offline các a sẽ chỉ cho
Còn theo mình tự luận ra vẫn là chuẩn nhất và hiểu nhanh:boss:

nhatlonggunz
03-07-2012, 06:27 PM
cho em hoi lam sao post clip len vay[hr]
em đã tập chơi hơn 3 tuần rồi mà chỉ nghĩ ra cach làm 1 mặt thôi, bây giờ em đã làm thành thạo 1 mặt nhưng điều đó chẳng có ý nghĩa gì cả khi chỉ làm 1 mặt

MrT_77_hp
04-07-2012, 04:07 PM
em đã tập chơi hơn 3 tuần rồi mà chỉ nghĩ ra cach làm 1 mặt thôi, bây giờ em đã làm thành thạo 1 mặt nhưng điều đó chẳng có ý nghĩa gì cả khi chỉ làm 1 mặt
Bạn ui, muốn post clip từ youtube lên thì sao chép thẳng đường link video mà bạn muốn đưa lên vào bài viết thui, mình chỉ bít đưa video từ youtube lên thui còn các trang khác thì chịu :chaymau: