PDA

View Full Version : Nên vệ sinh và lube rubik khi nào ?

kimdongthanyeu
04-07-2012, 09:21 AM
Xin chào mọi người, mọi người cho em hỏi là nên vệ sinh và lube rubik khi nào vậy !:)

ghostriderxxx
04-07-2012, 09:23 AM
Những gì bạn cần tìm đều có trong forum, dành tí thời gian để tìm, đừng lập những topic ntn nữa, loãng lắm:sad:

tranhungnghiem
04-07-2012, 09:28 AM
Các loại type a , type c, diy, .... Mua về thì bạn để chơi chay 1 tg r sau đó hẵn xịt sili nhé(thời gian này gọi là break) Riêng dòng dayan thì lúc mua về bạn có thể xịt sili liền đc.
Lube = 808,hvd thì khoảng 2 tháng bạn lấy ra lau xạch cubies bằng khăn giấy ướt r xịt sili chơi tiếp :misdoubt:
Lubix theo mình thì 3-4 tháng thì bạn lấy ra lau r lube lại nhé=D

ShengEn's Type F2
04-07-2012, 09:31 AM
Vệ sinh 1 tuần/lần nếu chơi thường xuyên. Nếu chơi ít thì có thể 3 đến 4 tuần rồi vệ sinh.
Lube thì khi nào bạn cảm thấy cube không được như ý muốn thì lube. Còn thời gian tác dụng của sili thì tùy vào loại sili bạn dùng và thời gian chơi của bạn nhiều hay ít.
Đây chỉ là ý kiến của riêng mình thôi. Các bạn đừng có tạ với gạch nhé.

Leu Tho Tung
04-07-2012, 09:36 AM
Xin chào mọi người, mọi người cho em hỏi là nên vệ sinh và lube rubik khi nào vậy !:)

Vệ sinh rubik khi rubik bẩn, lube rubik khi rubik rít ( muốn phê hơn nữa thì break trước khi sili )

littleboy1998
04-07-2012, 09:36 AM
khi cube ăn lắm bụi, khi thấy cube kẹt, khô do thiếu sili thôi. hoặc do bạn để cube lâu k động đến thỳ nên lau bụi và sili lại từ đầu