PDA

View Full Version : Quá trình Break in

Loy
01-08-2012, 01:32 AM
Mình đã tham khảo qua về thời gian break in của một số dòng cube, nhưng nó có vẻ tuơng đối và khá nhiều ý kiến khác nhau, có lẽ tự trải nghiệm là hiểu rõ hơn hết.

Vấn đề là ở chỗ, mình ko biết cách phân biệt tình trạng "đang break in" và "đã break in" khác nhau thế nào. Ai có thể chỉ cho mình làm sao để biết một cube đã break in xong hay chưa?

Vui lòng ko comment những câu đại loại như "thấy nó smooth hơn" nhé, mình muốn biết dấu hiệu nào rõ ràng một chút. Thks alot.

empty1234
01-08-2012, 01:43 AM
thực ra bạn không cần quan tâm đến cái gọi là: "đang break in" hay "đã break in".
Bạn phải hiểu break in ở đây nghĩa là gì, đơn giản nó là làm mòn nhựa ở các cubies, giúp cho cube ăn khớp vs nhau hơn, không còn nhựa thừa vào đơn giản là xoay sướng hơn.
bất kể lúc nào bạn xoay, tức là bạn đang break in.

Loy
01-08-2012, 07:26 AM
Mình đâu có cần giải thích khái niệm break in, bạn nói thế có liên quan gì đến câu hỏi ko?

Như mình thấy có người khi cầm vào cube thì nhận định là "cần break in thêm" này nọ, cái mình muốn hỏi là làm sao biết đc khi nào thì có thể coi là "đã đc break in xong"?

Nói như bạn thì chả lẽ quá trình break in kéo dài toàn bộ thời gian sử dụng cục cube đó?

Namphuong
01-08-2012, 09:24 AM
dù không muốn nói "thấy nó smooth hơn" nhưng rõ ràng phải nói là như vậy. Break-in là cả một quá trình lâu dài, cube biến đổi từ từ theo thời gian, smooth dần dần trong khi chơi, sự thay đổi đó thì bạn khó có thể nhận ra trong 1,2 ngày được, cứ chơi dần rồi tự nó sẽ êm hơn, chứ không thể tối hôm trước break là hôm sau thấy nó smooth ngay được.:byebye::byebye::byebye:

hvt041162
01-08-2012, 10:46 AM
theo mình thì bạn cứ chơi như bt, chơi nhiều là cube nó tự ngon:smile::smile:

tyxoai1996
01-08-2012, 11:51 AM
muốn có nhận định chính xác thì cần phải có thời gian trải nghiệm break in loại cube đó trước...trong khoảng thời gian break in đó bạn sẽ khó nhận ra sự thay đổi của cube...nhưng khi break xog mà cầm vào cùng loại cube đó nhưng chưa break hoặc break chưa xog thì sẽ nhận thấy rõ ngay...
VD bạn đã chơi con A5 khoảng 1 tháng rồi cầm vào con A5 mới thì sẽ cảm nhận thấy rất rõ ràng và có thể đưa ra nhận định của riêng mình...khoảng thời gian break in của từng loại cube thì bạn nên tham khảo các pro trong 4rum này vì họ đã break rất nhiều loại...nói chung cái này cần tham khảo nhiều và tự trải nghiệm thì sẽ rõ ràng hơn nhé :) Goodluck!

love_tvxq
02-08-2012, 11:14 AM
lúc nào bạn còn chơi thì còn "đang break in" thôi

MrEkjjd
02-08-2012, 11:24 AM
đang break : đang chơi
ngưng break: ko chơi
đã break: vứt cube
rõ ràng chưa :smile::smile::smile:

hachanuy1
02-08-2012, 11:27 AM

chưa :smile::smile::smile:

empty1234
02-08-2012, 01:12 PM
thế chẳng hạn, 1 cube được gọi là "đã break in xong" thì bạn định làm gì nó :-ss

hachanuy1
02-08-2012, 01:13 PM
thế chẳng hạn, 1 cube được gọi là "đã break in xong" thì bạn định làm gì nó :-ss

bạn ấy đại gia nên có khái niệm của đại gia thôi anh, còn mình nghèo thì cứ làm theo cách của mình

lkhphuc
02-08-2012, 01:28 PM

bạn co cube nào đã break sắp quăng thì chomìmh xin vs nhé