PDA

View Full Version : isolution technique

khoa94
14-08-2009, 08:31 PM
mình vừa tìm trên youtube có cái pp mới hay lém thích hợp để làm bandage cube và .@-)...(bí rùi)

ZLoRJbbF75g

JohnnyTran1992
14-08-2009, 09:23 PM
bandage cube làm tù 444 hở, vậy mà cứ tửong làm từ 333 chó.
cục này chỉ xếp ở mức 3/6 về độ khó chơi. vì vậy hok đáng để làm ra chơi.
nói thật :"muốn mod những cục lạ để suy nghĩ rùi cố gắng giải chứ làm ra để trưng bày trong tủ thì em hok có hứng làm"
dù sao cũng cảm ơn khoa 94 và mong các pro mod thông cảm vì lời nói trên

Bạn hay thật đó , cục này tui chưa từng thấy ai mod và chưa từng thấy cách solve như thế nào . Nếu nói giống 4x4 thì phải có những bước giải khác 4x4 chứ ko hoàn toàn giống . Bạn đánh giá sao mà nó 3/6 về mức độ khó chơi ? Tự bạn đánh giá à .
" làm ra để trưng bày chứ em hok có hứng làm " hok có hứng làm hay ko làm được vậy bạn ? Đối với những cube lạ với cấu trúc khó thì có mua về mà ko biết làm cũng để trưng thôi .

khoa94
14-08-2009, 10:00 PM
êh từ từ đã tớ có nói là bandage cube làm từ 4x4 đâu. nó phải làm từ 3x3 mới đâu.nó là một loại puzzle dễ mod nhất đếy. thử làm đi.đừng dựa quá nhìu vào mức độ khó. có khi dễ vậy mà mình cũng có khi bí cũng nên

boyindanger
14-08-2009, 10:23 PM
cho mình hỏi cái này là cái j` zậy ??

khoa94
14-08-2009, 11:04 PM
cho mình hỏi cái này là cái j` zậy ??

bạn mún hỏi cái ji là cái ji?

KissesHacker
15-08-2009, 09:10 PM
Chắc ý của bạn ý là mún hỏi "bandage cube" là cái gì ý mờ? Nhưng mờ sao bandage cube gì lại chỉ dán có 1 phần thế nhỉ? Mod cube này toàn ngồi dán keo con zoi, có cưa cẩm gì đâu :P

khoa94
15-08-2009, 09:17 PM
Chắc ý của bạn ý là mún hỏi "bandage cube" là cái gì ý mờ? Nhưng mờ sao bandage cube gì lại chỉ dán có 1 phần thế nhỉ? Mod cube này toàn ngồi dán keo con zoi, có cưa cẩm gì đâu :P

tớ thích nhất là loại này vì nó dễ mod nhất

newcuber
15-08-2009, 09:42 PM

đúng là dễ mob như chú ý nhá, mình bỏ 1 cục rồi đó, do là dán keo ko thẳng đc nên nó bị lệch, vứt luôn, sau bài này chắc mob lại 1 cục bandage, mà phải kiếm mấu đẹp bandage nhiều mẫu lắm, mà tự chế xui xui là cứng rubik luôn :D.
p/s mình dịc là Bandage cube là rubik thiếu đoạn dính lại với nha , tại mình nhớ hok lầm là bandage là que, cụt j` đó :D

khoa94
15-08-2009, 09:52 PM

đúng là dễ mob như chú ý nhá, mình bỏ 1 cục rồi đó, do là dán keo ko thẳng đc nên nó bị lệch, vứt luôn, sau bài này chắc mob lại 1 cục bandage, mà phải kiếm mấu đẹp bandage nhiều mẫu lắm, mà tự chế xui xui là cứng rubik luôn :D.

đúng là khó thật. tớ đang làm nó đêy. nhưng theo các hình trên google thì mình chỉ mới dán theo đc có 3 mặt thế cho mình hỏi 3 mặt còn lại dán sao. có thể cho mình xem hình toàn bộ cái bandaged cube của mấ anh em đc ko

rubikkute08
16-08-2009, 10:38 PM
việc đánh giá độ khó đây là đánh giá về việc giải chứ hok phải là việc mod, 3/6* là kết quả em lấy từ 1 trang mà em quên tên rùi. trong đó có: pyraminx 1/6*, megaminx 6/6*... còn lại thì em hok nhớ.(tất cả kết quả trên đều mang tính khách quan)
về việc mod thì trên twisty puzzle cũng có khồi người làm dc rùi đó nhưng có vẻ 1 số người nói cục này khó chơi , mặt dù nó dc đánh giá 3/6*.

bạn thử mod Bandage cube theo hình này và giải xem đây là chuẩn của Bandage cube đấy http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009081622733ymyynzvkmw5687.jpeg

khoa94
17-08-2009, 07:55 AM
mà seo tớ thấy trong Jaap nó lại có hình kiểu khác

newcuber
18-08-2009, 10:37 PM
nếu bạn thik thì của bandage tony đây
Kkdy9FSkS14
mình ko bik dán như thế nào, tự tìm hiểu nhá :P mà bandge tự chế new style mới vui :P