PDA

View Full Version : học bld3x3 2

ThanhTiger
22-08-2012, 10:01 AM
mọi người ơi cho mình hỏi cái phương pháp M2R2 ý ở phần M2 là chúng ta xác định khối cạnh DF rùi tìm vị trí khối cạnh đang ở DF cần đến ví dụ như khối cạnh đang ở DF là khối cạnh ở vị trí RF chẳng hạn thế thì mình cần phải swap DF cho UB rùi phang CT target RF à hay là để như thế rùi phang lun CT =D

MR.T.VTVN
22-08-2012, 10:51 AM
Các CT trong M2R2 đã cố định phần setup cho mỗi sticker bạn cứ thế mà phang CT như đã học chứ mà setup thì sẽ sai :sad::sad::sad:

Hưng Junior
22-08-2012, 02:27 PM
M2R2 thì được 1 cái khi làm thì để cố định 1 mặt không xoay đi đâu hết cứ thế mà áp dụng CT . Khi tới phần hoán vị góc cuối cùng phải tưởng tưởng ra nó đang ở trường hợp nào thôi làm nhiều sẽ quen vì phần cuối đó chỉ có 4 CT

ThanhTiger
22-08-2012, 05:29 PM
M2R2 thì được 1 cái khi làm thì để cố định 1 mặt không xoay đi đâu hết cứ thế mà áp dụng CT . Khi tới phần hoán vị góc cuối cùng phải tưởng tưởng ra nó đang ở trường hợp nào thôi làm nhiều sẽ quen vì phần cuối đó chỉ có 4 CT

thế như vậy có nghĩa là cứ 1 mặt cố định rùi áp dụng công thức của 1 số cạnh như FU FR LF ... là tự động cạnh nó về đúng vị trí hả bạn ???? ( tại mình chưa hiểu lắm về M2R2) :sad:

dauto98
22-08-2012, 06:40 PM
M2 thì có cần lật cạnh trước rồi mới áp dụng M2 ko hay kệ nó

MR.T.VTVN
22-08-2012, 06:49 PM
M2R2 đơn giản là setup lên vị trí UB rùi M2 để nó tới sticker đệm là DF cứ thế mà hoán vị các CT trong M2R2 là setup cố định hết bạn chỉ phải học hoặc tự ngẫm M2R2 khác 3op là ko phải lật cạnh :hihi::hihi::hihi:

ThanhTiger
23-08-2012, 12:08 AM
M2R2 đơn giản là setup lên vị trí UB rùi M2 để nó tới sticker đệm là DF cứ thế mà hoán vị các CT trong M2R2 là setup cố định hết bạn chỉ phải học hoặc tự ngẫm M2R2 khác 3op là ko phải lật cạnh :hihi::hihi::hihi:

bạn có thể chó mình cái nick yahoo được k để mình muốn hỏi đôi chút về M2R2 =D tks

babydragon
25-08-2012, 09:23 AM

bạn có thể chó mình cái nick yahoo được k để mình muốn hỏi đôi chút về M2R2 =D tks

Mình ở HCM, nếu bạn muốn chỉ tận tình thì cứ đến nhà mình hay hẹn ở quán nào đó cũng được , nick mình là rubik2305

dauto98
25-08-2012, 01:25 PM
hỏi tí về M2, hôm nay mình phát hiện ra là nếu làm công thức target có chữ R L đứng trước như RD LU thì sticker ở vị trí ấy sẽ về DF để chuyển tiếp nhưng nó sẽ bị lật đúng ko ???:confuse: ví dụ ở RD nó đang thuận nhưng chuyển DF -> RD thì RD -> DF và nó sẽ ở trạng thái nghịch đúng ko ạ ?????:amazed:

MR.T.VTVN
25-08-2012, 03:29 PM
hỏi tí về M2, hôm nay mình phát hiện ra là nếu làm công thức target có chữ R L đứng trước như RD LU thì sticker ở vị trí ấy sẽ về DF để chuyển tiếp nhưng nó sẽ bị lật đúng ko ???:confuse: ví dụ ở RD nó đang thuận nhưng chuyển DF -> RD thì RD -> DF và nó sẽ ở trạng thái nghịch đúng ko ạ ?????:amazed:

Khi làm M2 bạn phải chú ý Sticker DF nếu nó đang ở vị trí nghịch thì khi bạn áp dụng CT RD or LU thì mới đúng trạng thái nếu ko chỉ đúng vị trí thôi

dauto98
25-08-2012, 05:09 PM

Khi làm M2 bạn phải chú ý Sticker DF nếu nó đang ở vị trí nghịch thì khi bạn áp dụng CT RD or LU thì mới đúng trạng thái nếu ko chỉ đúng vị trí thôi

cái đấy thì mình biết nhưng cái mình hỏi là làm ct đó xong thì sticker ở RD or LU sẽ chuyển về DF và nó bị lật phải ko ???

MR.T.VTVN
25-08-2012, 06:31 PM

cái đấy thì mình biết nhưng cái mình hỏi là làm ct đó xong thì sticker ở RD or LU sẽ chuyển về DF và nó bị lật phải ko ???

uk sẽ bị lật phước tạp ở chỗ là phải tính xem khi di chuyển xong thì những viên nào bị lật