PDA

View Full Version : hỏi về chất lượng dien sheng

nhatlonggunz
27-08-2012, 06:53 PM
Như tiêu đề em muốn hỏi về chất lượng của dien sheng(ko biết viết đúng không).
Hôm nay thằng bạn nó mang vô chơi thấy cube đó rất smooth, tuy hơi kẹt chút xíu nhưng với FT của em thì đó không phải vấn đề.
Em thấy nó vừa rẻ lại xoay tốt mọi người thấy thế nào, em chưa đủ điều kiện mua zhanchi nên cũng không biết nó ra sao để so sánh nữa
Mong mọi người giúp đỡ, còn dư tiền thì để mua cube chứ đừng mua gạch quang em

empty1234
27-08-2012, 07:13 PM
e nên mua cube tốt nhé :) diansheng chỉ tốt thời gian đầu thôi, nó nhanh tã lắm.
chắc e chưa chơi zhanchi, nên chưa biết độ "khủng khiếp" của nó thế nào=D

lambaodat
27-08-2012, 07:30 PM
biết chơi thì mua cube xịn lun đi. đừng ham rẻ. tiền đâu của nấy bạn à =D=D

nhatlonggunz
27-08-2012, 08:02 PM
sorry, thời đại kinh tế khó khăn, phải để dành tới cuối năm học mới đủ tiền mua cube xịn anh ah`[hr]
sẵn cho em hỏi c4 stickerless với zhanchi stickerless nên mua cuben nào, để cuối năm học dễ mua

lambaodat
27-08-2012, 08:06 PM
mua zhanchi thường thôi stickerless mua về chơi ở nhà chứ họ đâu có cho thi đấu

nhatlonggunz
27-08-2012, 08:28 PM
zhanchi thường tốn tiền thay stick lắm( nghèo thì tiết kiệm thôi anh).
Mà tại sao stickerless ko dc thi đấu
ah mà nhà em xa chỗ thi đấu hơn 10km sao thi dc
Nhà em q.Bt chỗ thi đấu thì q.10 hay 11 gì đó đi sao dc

wa_star12266
27-08-2012, 08:30 PM
zhanchi thường tốn tiền thay stick lắm( nghèo thì tiết kiệm thôi anh).
Mà tại sao stickerless ko dc thi đấu
ah mà nhà em xa chỗ thi đấu hơn 10km sao thi dc
Nhà em q.Bt chỗ thi đấu thì q.10 hay 11 gì đó đi sao dc

xin lỗi pạn 1 câu là zc stikerless k dc dùng trong thi đấu vì dễ look hơn nhé +chơi lâu nó xước bao xấu lun :hihi::hihi: rẻ hơn 60k bạn lấy tiền mua 4 bộ dayan sti nhìn bóng mà đẹp nữa chơi hoài nhựa k xướt còn dc dùng trong thi đấu nữa :go::go::go:

Hưng Junior
27-08-2012, 10:05 PM
Như tiêu đề em muốn hỏi về chất lượng của dien sheng(ko biết viết đúng không).
Hôm nay thằng bạn nó mang vô chơi thấy cube đó rất smooth, tuy hơi kẹt chút xíu nhưng với FT của em thì đó không phải vấn đề.
Em thấy nó vừa rẻ lại xoay tốt mọi người thấy thế nào, em chưa đủ điều kiện mua zhanchi nên cũng không biết nó ra sao để so sánh nữa
Mong mọi người giúp đỡ, còn dư tiền thì để mua cube chứ đừng mua gạch quang em

Q8 chỗ nào em. Mà tốt nhất mới chơi thì cứ phang con GhostHand vừa rẻ vừa tốt

nhatlonggunz
29-08-2012, 09:14 PM
ai quận 8 vậy anh, em quận Bình thạnh[hr]
ah mà cho em hỏi thêm gần quận bình thạnh có chỗ thi đấu ko

pro_cuber
02-09-2012, 04:57 PM
Theo minh con dian sheng choi cug tot day chu minh choi 3 nam ma van xoay ngon ay chu (ko chém) voi lai choi khoang 1 tuan lube 1 lan . Khoang 1 thag la oc long ra va de pop nen ban lay keo 502 dan chat oc lai lun nhe (Dug de 502 dinh vo cen tẻ va oc-> ko oãy duoc (truoc khi dan nho tra ti xiu sili vao! can ko minh lam cho bao dam ko tron ko lay tien!!=D:byebye:

nhatlonggunz
06-09-2012, 08:22 PM
dien sheng của mình cũng dc 1 năm rồi, lúc mới mua về thì xoay ko dc(Nhanh quá nhìn không nổi). Từ từ nó chậm chậm lại, sau khi rửa thì nó lại như cũ.Core với ốc chẳng sao cả, chơi cả năm chưa phải tháo cube ra(rửa cũng để nguyên) thế mà chơi vẫn tốt

QuangNguyen
07-09-2012, 07:48 AM
cho mình hỏi tên nguyên gốc của cube này là gì? vì tớ lên mạng thấy nhìu loại wa' ko bik chọn cái nào cả :shot:

$L@mCuber$
07-09-2012, 02:27 PM
@QuangNguyen: Zhanchi vẫn là ngon nhất bạn à:smile:[center] @pro_cuber: Lần sau mà spam thì phải có dấu đấy nhé:hell_boy:

QuangNguyen
08-09-2012, 08:35 AM
@QuangNguyen: Zhanchi vẫn là ngon nhất bạn à:smile:[center] @pro_cuber: Lần sau mà spam thì phải có dấu đấy nhé:hell_boy:

tớ âu có hỏi zhanchi? tớ hỏi DS mà =="

finalshare
11-04-2013, 10:37 PM
Em cug từng dùng ds (em lên sub 30s nhờ nó mà) ko bít có đúng ko nhưng hình như ds xiết ốc quá thì zít còn lỏng quá thì laị pop.