PDA

View Full Version : Solve cube cách equater first

nhatlonggunz
31-08-2012, 08:20 PM
Cách này em tự nghĩ ra đây:
Đầu tiên làm tầng giữa trước(cái layer E ấy)
Rồi lật cạnh và lật góc (giống như thuận nghịch trong BLD nhưng cũng có thể sử dụng OLL)
Sau đó dùng CT PLL để đưa các cubies về đúng vị trí
-Làm E, M, S trước đều dc cả(như nhau thôi:cool:)
Cách này lợi ở chỗ làm layer giữa nhanh và dễ, look cũng không khó vì nó không ở mặt này thì ở mặt kia(đã dc layer giữa phan chia ranh giới rồi=D)
Nó dở ở chỗ là SD quá nhiều PLL, mỗi lần làm thì em phải lấy tờ giấy ra. Vì thế em đưa nó lên đây để các anh giúp em tìm các CT nào tốt hơn(nếu có).
Nếu cái này có rồi thì nói em em close còn ko thì del giùm em luôn.
Hôm bữa em định đưa cái cách Edge first lên forum(em tự nghĩ ra), ai ngờ thám thính tình hình thì thấy nó có rồi nên thôi. Hôm nay em up cái này lên mong mọi người giúp, nếu hay thì ủng hộ còn dư tiền thì mua cube chứ đừng mua gạch nha mấy anh chị
Nếu dc thì mai mốt rảnh(làm xong bài văn hệ số 1) em sẽ up thêm 1 cách nữa[hr]
1.......................2......................... ..3.............................Bắt đầu cuộc thi quang gạchhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

MR.T.VTVN
31-08-2012, 08:47 PM
Mình thấy sử dụng CFOP là khoa học nhất chứ nếu sử dụng cách bạn thì số move sẽ nhìu và ảnh hưởng đến thành tích :hihi::hihi::hihi::hihi::hihi:

nhatlonggunz
31-08-2012, 08:50 PM
em quên nói là cách này chỉ để tham khảo thôi, em đưa lên là để mọi người giupp1 tìm CT mà. Tại em thấy làm CFOP hoài chán quá nên lâu lâu làm mấy cái cách mới do em tự nghĩ ra, đa số là dùng PLL để di chuyển, thấy cách này hay hay nên nhờ mọi người tìm giúp CT

hachanuy1
31-08-2012, 09:12 PM
nói đừng buồn chứ thấy cách này chả khác đc 3OP chút nào ngoài cái làm tầng giữa trước

nhatlonggunz
31-08-2012, 09:16 PM
vậy anh cho em xin link 3OP dc ko, mà 3OP là gì thế. Lật cạnh và góc là của cáiBLD M2R2 gì gì đó còn chuyển cubies là của CFOP. Anh nói rõ hơn về 3OP dc ko

hachanuy1
31-08-2012, 09:18 PM
3OP là j thì vào mục bịt mắt để tìm hiểu nhé, anh làm biếng lục lại

MrEkjjd
31-08-2012, 11:29 PM
vô box BLD kím là có 3op ngay mà, với lại mình nghĩ, bây giờ nêu muốn giải theo cách của riêng mình ko phải là dễ, nếu dưa trên những cai sẵn có để phát triển thì dễ hơn nhưng mình nghĩ, những cai sẵn có cũng bị mấy bố bác học khai thác hết r, nên khuyên bạn, CFOP, Roux hay cai gì đó ma học theo thôi

nhatlonggunz
01-09-2012, 05:46 PM
tại em thấy làm 1, 2 cách hoài chán quá nên làm nhiều cách em tự nghĩ ra cho nó vui[hr]
tại em thấy làm 1, 2 cách hoài chán quá nên làm nhiều cách em tự nghĩ ra cho nó vui
Thấy cách này dễ look nên em đưa lên forum để xin ct ấy mà

Rubik_NMN
02-09-2012, 08:15 AM
CFOP đúng là nhất rồi nhưng cách này cũng thú vị đấy chứ
Lúc nào rảnh rỗi lấy ra làm vài đường cho đỡ nhàm chán
Biết nhiều cách cũng tốt mà

littleboy1998
02-09-2012, 08:18 AM
Cách này cũng hay. Thỉnh thoảng ngồi ngịch thỳ đc chứ speed thỳ chịu :hihi: