PDA

View Full Version : C5 hay Zhanchi

ngvphong
03-09-2012, 08:23 AM
mấy bác cho e hỏi C5 vs Zhanchi em nào hơn?

hachanuy1
03-09-2012, 08:27 AM
đợi khi nào C5 ra thì câu hỏi mới đc trả lời, còn bây h zhanchi nhìn chung vẫn là cube ngon nhất

lkhphuc
03-09-2012, 08:28 AM
C5 chỗ anh leokey có rùi mà bác uy

ngvphong
03-09-2012, 08:30 AM
đợi khi nào C5 ra thì câu hỏi mới đc trả lời, còn bây h zhanchi nhìn chung vẫn là cube ngon nhất

C5 có rồi mà bác=D

hachanuy1
03-09-2012, 08:31 AM
thế cập nhật thông tin chậm rồi sr nhé =D=D=D

littleboy1998
03-09-2012, 09:49 AM
zhanchi đê:smile::smile::smile::smile::smile::smile::smi le::smile:

Ronaldo
03-09-2012, 10:10 AM
chất lượng thì ko rõ
nhưng giá cả thì zhanchi ngon hơn hẳn:smile::smile:

lambaodat
05-09-2012, 12:28 PM
zhanchi đi. :smile::smile:=D=D

hvt041162
06-09-2012, 08:11 PM
c5 hiện nay ít người dùng nên ko bit thế nào --> vote zhanchi:smile:

lkhphuc
06-09-2012, 10:29 PM
ưa mới lạ thì c5, ưa chắc chắn thì zc. tùy bạn thích kiểu nào thôi. mình nghĩ trơn hay cut coner ngang nhau thuui. chủ yếu là cảm giác, mà cái đó phải tuy nguoi

Linhlinhh
06-09-2012, 11:22 PM
c5 đi . mới tậu . phiêu vô cũng :misdoubt::misdoubt:

mdemon
08-09-2012, 01:34 PM
Mình mua C5 thì thấy:

_ Độ cut thì C5 thua zc 1 tí ti, như một 9 một 10.

_ Tiếng thì C5 nge đã hơn.

_ Độ smooth: cả 2 đều smooth tốt nhưng C5 khi turn dễ kiểm soát hơn zc.

Mình thấy C5 không phù hợp vs ~ ng` chơi cube nới ốc quá lỏng. C5 chơi speed tốt và giữ FT khá tốt. Chơi lúc đầu thấy cảm giác khá giống A5 nhưng k kẹt như A5.

Nói chung là mỗi ng` chơi thử r` cảm nhận. C5 h là main speed của mình :smile:

P/s: Cấu trúc C5 ảo, ai chơi bị pop edge không bit cách gắn vào là DNF =))

Nobodyperfect
08-09-2012, 05:46 PM
Mình mua C5 thì thấy:

_ Độ cut thì C5 thua zc 1 tí ti, như một 9 một 10.

_ Tiếng thì C5 nge đã hơn.

_ Độ smooth: cả 2 đều smooth tốt nhưng C5 khi turn dễ kiểm soát hơn zc.

Mình thấy C5 không phù hợp vs ~ ng` chơi cube nới ốc quá lỏng. C5 chơi speed tốt và giữ FT khá tốt. Chơi lúc đầu thấy cảm giác khá giống A5 nhưng k kẹt như A5.

Nói chung là mỗi ng` chơi thử r` cảm nhận. C5 h là main speed của mình :smile:

P/s: Cấu trúc C5 ảo, ai chơi bị pop edge không bit cách gắn vào là DNF =))

Xin lỗi bạn mdemon trc , nhưn mình dám khẳng định và cam đoan rằng C5 cut hơn ZC nhé :) ko biết bạn đã chỉnh ốc các kiểu gì chưa nhưng con của mình ốc do nhà sx chỉnh khi cut vẫn hơn zc :)

lkhphuc
08-09-2012, 07:52 PM
xin hỏi bạn perfect là zhqnchi củq bạn dax đc chỉnh ốc sili các kigig gì chưa. mình hỏi thế thui chứ cũng chả có c5 mà tét

Cas
08-09-2012, 08:30 PM
bạn nào có C5 có thể làm cái review C5 cho mọi người xem được không :smile:
so sánh C5 và zhanchi nữa càng hay :smile:

wa_star12266
08-09-2012, 08:31 PM
thật ra con dcu đã có c5 đâu nó phán bừa ý

mdemon
08-09-2012, 09:42 PM
Xin lỗi bạn mdemon trc , nhưn mình dám khẳng định và cam đoan rằng C5 cut hơn ZC nhé :) ko biết bạn đã chỉnh ốc các kiểu gì chưa nhưng con của mình ốc do nhà sx chỉnh khi cut vẫn hơn zc :)

Mình dựa trên độ chắc của cube khi cut chứ về độ cut thì ngang nhau.

C5 cut ngược dễ bị pop edge vì cấu trúc nó # vs zc. Zc cut ngược bt, k bị pop edge :smile:

Cảm nhận mỗi người thôi :go:

tranhungnghiem
08-09-2012, 09:59 PM
@dcuber anh chưa có c5 mà phán ghê vãi :|

Nobodyperfect
08-09-2012, 10:34 PM

C5 cut ngược dễ bị pop edge vì cấu trúc nó # vs zc. Zc cut ngược bt, k bị pop edge :smile:

Đa số mọi người đều công nhận C chống pop khủng hơn ZC đấy bạn:surrender: chắc con C của bạn bị gì rồi :surrender:

@wa,nghiem: C5 có điểm khác lớn nhất C4 ở chỗ nó giảm độ ma sát và bớt kẹt thôi nhé , đây là 2 điều dễ nhận thấy nhất , và dĩ nhiên là 2 điều này ko ảnh hưởng gì tới độ cut cả , nên có thể suy ra C5 có độ cut tương đương C4 , và cũng có đa số những người mua C5 đều nói là C5 ngon hơn C4 , đã cải thiện dc những khuyết điểm của C4 , vậy chẳng lẽ nào C5 lại cut thua C4 ?, mà C4 thì mình đã có rồi , đã xử lý đầy đủ và đem so sánh với ZC cũng đã dc xử lý .
Thực ra thì type C cut cũng chỉ nhỉnh hơn dayan một tẹo , như kiểu 100> 99.9 , nhưng do cấu trúc của type C nên nó cut nhẹ hơn dayan nhiều , nên mình mới nói nó cut hơn .
@wa: các pro trên tg chưa dùng C4 , C5 thi đấu vì nhiều lý do , lý do dễ thấy nhất là giữa 2 cube speed , độ ngon khá là ngang nhau , nhưng 1 cube phải break còn cube kia ko , thì bạn chọn cube nào ? ..v..v...

Dựa vào những điều trên mình nói rằng C5 cut hơn ZC , bạn nào thấy ko phải mình kệ :) , tùy trình độ mỗi người mà cube cho cảm giác khác nhau :)

Linhlinhh
08-09-2012, 11:03 PM
so sánh chỉ càng thêm rồi . cái chính là sự cảm nhận của từng người bạn ạ.
tranh cãi cũng chỉ tốn tài nguyên diễn đàn thôi :beauty:
p/s : c5 rất tuyệt nhé, chơi có cả 1 chút cảm giác thân thuộc của a5 :shot:

mdemon
08-09-2012, 11:08 PM
C5 có cấu trúc lạ, cái edge kẹp giữa 2 cái center nên chống pop tốt, nhưng khi cut ngược, 1 góc độ nào đó nó sẽ bị pop viên edge ra, do cut ngược làm lỗ hở to ra nên viên edge dễ pop.

Nói chung: TÙY NGƯỜI CHƠI =))

tranhungnghiem
09-09-2012, 04:12 PM

Đa số mọi người đều công nhận C chống pop khủng hơn ZC đấy bạn:surrender: chắc con C của bạn bị gì rồi :surrender:

@wa,nghiem: C5 có điểm khác lớn nhất C4 ở chỗ nó giảm độ ma sát và bớt kẹt thôi nhé , đây là 2 điều dễ nhận thấy nhất , và dĩ nhiên là 2 điều này ko ảnh hưởng gì tới độ cut cả , nên có thể suy ra C5 có độ cut tương đương C4 , và cũng có đa số những người mua C5 đều nói là C5 ngon hơn C4 , đã cải thiện dc những khuyết điểm của C4 , vậy chẳng lẽ nào C5 lại cut thua C4 ?, mà C4 thì mình đã có rồi , đã xử lý đầy đủ và đem so sánh với ZC cũng đã dc xử lý .
Thực ra thì type C cut cũng chỉ nhỉnh hơn dayan một tẹo , như kiểu 100> 99.9 , nhưng do cấu trúc của type C nên nó cut nhẹ hơn dayan nhiều , nên mình mới nói nó cut hơn .
@wa: các pro trên tg chưa dùng C4 , C5 thi đấu vì nhiều lý do , lý do dễ thấy nhất là giữa 2 cube speed , độ ngon khá là ngang nhau , nhưng 1 cube phải break còn cube kia ko , thì bạn chọn cube nào ? ..v..v...

Dựa vào những điều trên mình nói rằng C5 cut hơn ZC , bạn nào thấy ko phải mình kệ :) , tùy trình độ mỗi người mà cube cho cảm giác khác nhau :)

"Thực ra thì type C cut cũng chỉ nhỉnh hơn dayan một tẹo , như kiểu 100> 99.9 , nhưng do cấu trúc của type C nên nó cut nhẹ hơn dayan nhiều , nên mình mới nói nó cut hơn "

1.Type C mà cut hơn đc zhanchi , guhong, lunhui, lingyun hả anh :| với lại anh nên ghi lại là C4,C5 nhé. còn dòng c2 c3 thì ko thể nào cut lại dayan đc :chaymau:

2.Type C mà cut nhẹ hơn dayan hả anh :chaymau: cho anh nói lại ấy ....

wa_star12266
09-09-2012, 04:48 PM

à mn đều......................:shame: feliks có khen c4,c5 cut ngon hơn zc k,rowe, breandan,yu có ai khen không ? không có thì đừng phán mn đều nhé t có c5 trc mày còn k dám phán câu đó

Dcuber
09-09-2012, 05:13 PM
@nghiem: định chỉ chung C4,C5 , sr e :D
@wa: đọc ko hiểu à , có thấy ai nói như mài ko , người ta gọi mài là wa ko sai đâu phải cứ feliks , rowe, breandan,yu cứ khen ngon là dc mọi người công nhận là cube ngon , nói như mài thế feliks khen diansheng ngon thì mọi người cũng đổ xô đi bán dayan đi để mua din sheng à , nói thế hiểu dc đến đâu thì tùy

wa_star12266
09-09-2012, 05:17 PM
@nghiem: định chỉ chung C4,C5 , sr e :D
@wa: đọc ko hiểu à , có thấy ai nói như mài ko , người ta gọi mài là wa ko sai đâu phải cứ feliks , rowe, breandan,yu cứ khen ngon là dc mọi người công nhận là cube ngon , nói như mài thế feliks khen diansheng ngon thì mọi người cũng đổ xô đi bán dayan đi để mua din sheng à , nói thế hiểu dc đến đâu thì tùy

thế làm ơn tìm dùm t cái wr hoặc cái nr nào = c4 :go::go::go::hihi:
t tên wa thì mắc đ j tới mày bộ t phán là sai hả mày thích c4 thì nóim nó đi bày đặt ngồi cãi+chưa có mà phán trc thánh à